Marathi Bana » Posts » Most Useful WhatsApp Features in 2021 | व्हॉट्सॲपची वैशिष्ट्ये

Most Useful WhatsApp Features in 2021 | व्हॉट्सॲपची वैशिष्ट्ये

Most Useful WhatsApp Features in 2021

Most Useful WhatsApp Features in 2021 | व्हॉट्सॲपची 2021 मधील नवीन वैशिष्ट्ये

व्हॉट्सॲप हे जगातील सर्वात लोकप्रिय मेसेजिंग ॲप आहे; ज्याचे जवळजवळ  2 अब्ज; म्हणजे 200 कोटी वापरकर्ते आहेत. व्हॉट्सॲपचा वापर जगभरातील लाखो लोक दररोज संवाद साधणे; व्यावसायासाठी आणि बरेच काही करण्यासाठी करतात. एखाद्या गोष्टीचे वैशिष्ट्य म्हणजे एक मनोरंजक किंवा महत्त्वाचा भाग असतो. (Most Useful WhatsApp Features in 2021)

व्हॉट्सॲप सतत अपडेट होत असते; 2020 मध्ये, WhatsApp ने डार्क मोड सक्षम करणे; गायब होणारे संदेश पाठवणे, प्रगत शोध मोड वापरणे; गट कॉलमध्ये सामील होणे आणि बरेच काही करण्याची क्षमता आणली; आणि या वर्षी कंपनीने अधिक सुरक्षित; आणि वर्धित वापरकर्ता अनुभव प्रदान करण्यासाठी; अनेक नवीन, उपयुक्त आणि अद्वितीय वैशिष्ट्ये सादर केली आहेत. 2021 मध्ये व्हॉट्सॲपद्वारे सादर करण्यात आलेले; सर्वात उपयुक्त वैशिष्ट्ये खालील प्रमाणे आहेत.

1. व्हॉट्सॲप व्ह्यू वन्स फोटो आणि व्हिडिओ

Most Useful WhatsApp Features in 2021
Photo by Anton on Pexels.com

व्हॉट्सॲपने आपल्या वापरकर्त्यांसाठी आणलेले महत्त्वाचे वैशिष्ट्य म्हणजे वन्स; हे वैशिष्ट्य व्हॉट्सॲप वापरकर्त्यांना; ते उघडल्यानंतर चॅटमधून गायब झालेल्या प्रतिमा; आणि व्हिडिओ शेअर करण्यास सक्षम करते. हे वैशिष्ट्य वापरकर्त्यांना त्यांच्या गोपनीयतेवर; अधिक नियंत्रण देते. तुम्हाला फक्त मीडिया फाइल पाठवण्यापूर्वी; नवीन ‘1’ आयकॉनवर टॅप करा आणि ती उघडल्यानंतर; ती आपोआप अदृश्य होईल.

2. PC वर कॉल करणे (Most Useful WhatsApp Features in 2021)

Most Useful WhatsApp Features in 2021
Photo by Vlada Karpovich on Pexels.com

तुम्‍ही आता तुमच्‍या फोनशी संपर्क न करता; थेट तुमच्या लॅपटॉपवर व्‍हॉट्सॲप व्‍हॉइस आणि व्हिडिओ कॉलमध्‍ये; सहभागी होऊ शकता. तुम्हाला तुमच्या PC वर Windows किंवा Mac साठी WhatsApp इंस्टॉल करावे लागेल; आणि सुरू करण्यासाठी तुमच्या खात्यात लॉग इन करावे लागेल.

3. पैसे पाठवणे आणि प्राप्त करणे

जरी WhatsApp पेमेंट्स 2020 मध्ये सादर केले गेले असले तरी; ते यावर्षी भारतात Android आणि iOS दोन्ही वापरकर्त्यांसाठी; मोठ्या प्रमाणावर उपलब्ध केले गेले. हे वापरकर्त्यांना युनिफाइड पेमेंट इंटरफेस (UPI); प्रणालीवर आधारित पैसे पाठवू आणि प्राप्त करण्याची सुविधा देते.

4. Pay आयकॉन काढून टाकणे

Most Useful WhatsApp Features in 2021
Photo by Pavel Danilyuk on Pexels.com

व्हॉट्सॲप पे, एक UPI-आधारित पेमेंट प्लॅटफॉर्म जो; Google Pay किंवा Paytm चा एक सोपा पर्याय असू शकतो; ज्यांना UPI पेमेंटमध्ये सहभागी व्हायचे आहे; त्यांच्यासाठी एक उत्तम वैशिष्ट्य असू शकते. क्लिष्ट मेनूमधून नेव्हिगेट करण्याच्या अडचणी वगळून; अनेक UPI ची वैशिष्ट्ये. पेमेंट ॲप्स आजकाल ऑफर करतात.

तथापि, ‘येथे तुमचा संदेश टाइप करा’ बारमध्ये दिसणारे रुपयाचे चिन्ह हे एक अनावश्यक जोड आहे; जे तुम्हाला WhatsApp पे वापरण्यास भाग पाडण्याचा प्रयत्न करते. जे प्लॅटफॉर्म वापरत नाहीत त्यांच्यासाठी; समर्पित चिन्ह एक निरर्थक जोड बनते; ज्यापासून वापरकर्ते सुटका करू शकत नाहीत. परंतू, वापरकर्त्यांना संलग्न मेनूमध्ये WhatsApp पे बटण हवे असल्यास कॉन्फिगर करण्यास अनुमती देईल.

5. ग्रुप कॉल्समध्ये सामील होणे (Most Useful WhatsApp Features in 2021)

Most Useful WhatsApp Features in 2021
Photo by cottonbro on Pexels.com

हे एक अतिशय उपयुक्त वैशिष्ट्य आहे; कारण अनेक वेळा आपण काही कारणास्तव; सुरुवातीला ग्रुप कॉलमध्ये सामील होऊ शकत नाही; आणि नंतर त्यात सामील होऊ इच्छितो. तुमच्या लक्षात आले असेल की; व्हॉट्सॲपवर कॉल लॉगमध्ये ‘टॅप टू जॉईन’ पर्याय दाखवतो; जो तुम्हाला चालू असलेल्या ग्रुप कॉलमध्ये सहभागी होऊ देतो. जरी तुम्ही सुरुवातीला चुकला असला तरीही. म्हणून, कॉलमध्ये सामील होण्यासाठी; तुम्हाला फक्त त्या पर्यायावर टॅप करणे आवश्यक आहे. कॉल माहिती स्क्रीनवर एक ‘इग्नोर’ बटण देखील दिसेल; जे तुम्हाला कॉलकडे दुर्लक्ष करण्यास; आणि कॉल टॅबमधून नंतर त्यात सामील होण्याची परवानगी देते.

6. iOS वरुन Android वर चॅट इतिहास स्थानांतरित करणे

या वर्षाच्या सुरुवातीला, व्हॉट्सॲपने iPhone वरून Android डिव्हाइसवर; चॅट्स हस्तांतरित करण्याची क्षमता देखील जोडली. हे आणखी एक उपयुक्त वैशिष्ट्य आहे; आणि ते त्यांच्या व्हॉट्सॲप चॅट्स; सुरक्षितपणे हलवण्यासाठी वापरू शकतात. तथापि, परंतु हे हस्तांतरण पूर्ण करण्यासाठी तुम्हाला; USB-C ते लाइटनिंग केबलची आवश्यकता असेल. या व्यतिरिक्त, हे वैशिष्ट्य सर्व Android फोन वापरकर्त्यांसाठी; दृश्यमान नाही आणि एखाद्याला ते Android 10; किंवा उच्च आवृत्तीवर चालणार्‍या Samsung डिव्हाइसवर आढळेल. जेव्हा व्हॉट्सॲपने हे वैशिष्ट्य सादर केले; तेव्हा नजीकच्या भविष्यात ते आणखी Android डिव्हाइसेससाठी देखील; उपलब्ध करून दिले जाईल असे आश्वासन दिले.

7. व्हॉट्सॲप एंड-टू-एंड एन्क्रिप्टेड चॅट बॅकअप

अगदी अलीकडे, व्हॉट्सॲपने Android वर चॅट बॅकअपसाठी; एंड-टू-एंड एन्क्रिप्शन आणले आहे. या चॅटसह, व्हॉट्सॲपचे Android वापरकर्ते; Google Drive वर त्यांच्या चॅट बॅकचे संरक्षण करू शकतील; त्याच एन्क्रिप्शन तंत्रज्ञानाने जे कंपनी त्यांच्या प्लॅटफॉर्मवरील संभाषणांचे; संरक्षण करण्यासाठी वापरते.

8. व्हॉइस मेसेज पाठवण्यापूर्वी तपासणे (Most Useful WhatsApp Features in 2021)

Most Useful WhatsApp Features in 2021
Photo by cottonbro on Pexels.com

व्हॉट्सॲप एक वैशिष्ट्य आणत आहे; जे वापरकर्त्यांना त्यांच्या व्हॉईस संदेश पाठवण्यापूर्वी; त्यांचे व्हॉइस मेसेजचे पूर्वावलोकन करण्यास अनुमती देईल. इन्स्टंट मेसेजिंग अॅपने; या फीचरची घोषणा केली. व्हॉट्सअॅपने म्हटले आहे की; व्हॉइस नोट्स “वापरकर्त्यांना त्यांच्या मित्र आणि कुटुंबाच्या जवळ आणतात.” जेव्हा वापरकर्त्यांना संदेश मिळणे आवश्यक असते; तेव्हा संदेश पाठवण्याचे हे वैशिष्ट्य एक सोपा; आणि जलद मार्ग मानला जातो. हे वैशिष्ट्य सर्व Android आणि iOS वापरकर्त्यांसाठी आणले जात आहे; आणि येत्या काही दिवसांत सर्व उपकरणांवर येईल.

नवीन वैशिष्ट्य वापरकर्त्यांना त्यांच्या व्हॉईस नोट्स पाठवण्यापूर्वी; त्यांचे पूर्वावलोकन करण्यास अनुमती देते. सध्या, तुम्ही पाठवण्यापूर्वी व्हॉइस नोट्सचे; पूर्वावलोकन करण्याचा पर्याय नाही. व्हॉट्सॲप व्हॉइस नोट पाठवण्यापूर्वी ती ऐकण्यासाठी; वापरकर्त्यांना काही युक्त्या कराव्या लागतील; परंतु त्यासाठी थेट पर्याय नाही. हे फीचर सर्व व्हॉट्सॲप युजर्सना; अनेक प्रसंगी येण्याची अफवा होती. सर्व वापरकर्त्यांसाठी हे वैशिष्ट्य अखेरीस आणले आहे; आता व्हॉइस मेसेजचे पूर्वावलोकन कसे करायचे ते पाहू या.

 1. चॅट विंडो उघडा.
 2. मायक्रोफोनला स्पर्श करा आणि हँड्स-फ्री लॉक करण्यासाठी वर स्लाइड करा.
 3. बोलणे सुरु करा.
 4. पूर्ण झाल्यावर, थांबा वर टॅप करा
 5. तुमचे रेकॉर्डिंग ऐकण्यासाठी प्ले वर टॅप करा;. तुम्ही रेकॉर्डिंगचा कोणताही भाग त्या टाइमस्टॅम्पवरुन प्ले करण्यासाठी टॅप करु शकता.
 6. व्हॉइस मेसेज हटवण्यासाठी; trash वर टॅप करा किंवा तो पाठवण्यासाठी send वर टॅप करा.

9. प्रोफाइल इमेज विशिष्ट संपर्कांपासून लपवणे

woman in white long sleeve shirt and black skirt standing near window
Photo by cottonbro on Pexels.com

तुम्हाला तुमची व्हॉट्सॲप प्रोफाइल इमेज; एखाद्या विशिष्ट व्यक्तीपासून लपवायची आहे की प्रत्येकापासून? विशिष्ट संपर्क आणि प्रत्येकाकडून व्हॉट्सॲप प्रोफाईल पिक्चर लपविण्याच्या पद्धती खाली सूचीबद्ध केल्या आहेत.

 • व्हॉट्सॲप तुमचा प्रोफाईल फोटो प्रत्येकापासून लपवणे सोपे करते; परंतु वैयक्तिक संपर्कांपासून तुमचा व्हॉट्सॲप प्रोफाइल फोटो लपवणे सोपे करत नाही.
 • तथापि, तुम्ही तुमचे प्रोफाईल चित्र केवळ संपर्कांपुरते मर्यादित करून; तुमचे व्हॉट्सॲप प्रोफाइल चित्र विशिष्ट संपर्कांपासून लपवू शकता; आणि तुमच्या ॲड्रेस बुकमधील संपर्क काढून टाकू शकता; ज्यातून तुम्ही प्रोफाइल चित्र लपवू इच्छिता.
 • केवळ तुमच्या iPhone किंवा Android फोनच्या ॲड्रेस बुकमध्ये सूचीबद्ध केलेले संपर्क हे वर्कअराउंड वापरून; तुमची प्रोफाइल इमेज पाहण्यास सक्षम असतील.
 • ते तुमचे WhatsApp प्रोफाईल चित्र पाहू शकणार नाहीत; कारण तुम्ही ज्या संपर्कांपासून ते लपवू इच्छिता; ते तुमच्या ॲड्रेस बुकमध्ये सूचीबद्ध नाहीत.
 1. तुम्ही Android फोन वापरत असल्यास; तुमच्या स्क्रीनच्या वरच्या उजव्या कोपर्यात असलेल्या 3-डॉट्स चिन्हावर जा; आणि ड्रॉप-डाउन मेनूमधून सेटिंग्ज निवडा.
 2. सेटिंग्ज स्क्रीनवरील खाते पर्यायावर टॅप करा.
 3. खाते स्क्रीनवरून गोपनीयता (Privacy) निवडा.
 4. गोपनीयता स्क्रीनवरून प्रोफाइल फोटो निवडा.
 5. खालील स्क्रीनवरून माझे संपर्क (My Contacts) निवडा.

त्यानंतर, तुमच्या आयफोन किंवा अँड्रॉइड फोनच्या ॲड्रेस बुकमधील फक्त कॉन्टॅक्टच; तुमचे व्हॉट्सॲप प्रोफाइल पिक्चर पाहू शकतील.

10. स्थानिक दुकाने, किराणा माल, रेस्टॉरंट आणि बरेच काही शोधणे

Most Useful WhatsApp Features in 2021
people walking in market
Photo by Mark Dalton on Pexels.com

मेटा मालकीचे व्हॉट्सॲप लवकरच एक नवीन वैशिष्ट्य आणणार आहे; जे वापरकर्त्यांना ॲपवरूनच; जवळपासचे व्यवसाय शोधण्यात मदत करेल. शोध मेनूमध्ये “बिझनेस निअरबाय” एक अतिरिक्त पर्याय असेल; जो वापरकर्त्यांना जवळपासच्या खाद्यपदार्थांची दुकाने; रेस्टॉरंट, किराणामाल, आणि कपड्यांची दुकाने; इत्यादी थेट शोधण्यात मदत करेल. व्हॉट्सॲपचे प्रमुख विल कॅथकार्ट यांनी यापूर्वी पुष्टी केली आहे की; इन्स्टंट मेसेजिंग ॲप अशा फीचरवर काम करत होते.

11. व्हॉट्सॲप व्यवसाय वैशिष्ट्य (Most Useful WhatsApp Features in 2021)

व्हॉट्सॲप फीचर ट्रॅकर वेबसाइट WABetaInfo ने; अँड्रॉइडवरील ॲपसाठी बीटा सॉफ्टवेअरमध्ये वैशिष्ट्य शोधले आहे. अहवालानुसार, व्हॉट्सॲप मध्ये लवकरच; बिझनेस नियरबाय नावाचा एक नवीन विभाग असेल; ज्यामध्ये वापरकर्ते काहीतरी शोधण्यास सक्षम असतील. व्हॉट्सॲप वापरकर्त्यांना प्रत्येक श्रेणीतील पर्याय फिल्टर करण्याचा पर्याय देखील देईल.

12. मल्टी-डिव्हाइस वैशिष्ट्य (Most Useful WhatsApp Features in 2021)

या वर्षी WhatsApp मध्ये बहुप्रतिक्षित मल्टी-डिव्हाइस वैशिष्ट्य देखील मिळाले आहे; ते तुम्हाला तुमच्या लॅपटॉप, पीसी किंवा टॅबलेटवर तुमचा फोन इंटरनेटशी कनेक्ट न करता; एकाच वेळी WhatsApp वापरू देते. हे एकाधिक डिव्हाइसवर WhatsApp वापरणे खरोखर सोपे करते. (Most Useful WhatsApp Features in 2021)

13. शेअर करण्यापूर्वी व्हिडिओ म्यूट करणे

Most Useful WhatsApp Features in 2021
pexels-photo.jpg
Photo by freestocks.org on Pexels.com

व्हॉट्सॲप चॅटमध्ये व्हिडिओ शेअर करण्यापूर्वी; तुम्ही ते म्यूट करु शकता. जर तुम्ही तुमचे व्हिडिओ नेहमी रेकॉर्ड करत असाल; आणि ते वाईट पार्श्वभूमीच्या आवाजाने WhatsApp वर पाठवत असाल; तर हे वैशिष्ट्य तुमच्यासाठी खरोखर उपयुक्त ठरु शकते. (Most Useful WhatsApp Features in 2021)

Related Posts

Post Categories

आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

All you need to know about sextortion

All you need to know about sextortion | सेक्सटोर्शन म्हणजे काय?

All you need to know about sextortion | सेक्सटोर्शन म्हणजे काय? सेक्सटोर्शनचे बळी होण्यापासून सावध राहण्यासाठी; तुम्हाला सर्व माहिती असणे ...
Read More
woman with face mask holding an alcohol bottle

All Information About Pharmacy Courses | फार्मसी कोर्सबद्दल

All Information About Pharmacy Courses | फार्मसी कोर्सबद्दल सविस्तर माहिती; प्रवेश प्रक्रिया, कौशल्ये, पात्रता निकष, अभ्यासक्रम, नोकरीच्या संधी, प्रमुख रिक्रूटर्स ...
Read More
Most Beautiful Flowers in the World

Most Beautiful Flowers in the World | जगातील सर्वात सुंदर फुले

Most Beautiful Flowers in the World | जगातील सर्वात सुंदर फुले; फुलांचे सौंदर्य, रंग, प्रकार, उगम व महत्व जाणून घ्या ...
Read More
How to Check Income Tax Refund?

How to Check Income Tax Refund? | टॅक्स रिफंड कसा तपासायचा?

How to Check Income Tax Refund? | आयकर विभागाने AY 2021-22 साठी आयकर परतावा जारी केला. तुम्हाला आयटी रिफंड मिळाला ...
Read More
Know the meaning of moles on the face

Know the meaning of moles on the face | चेह-यावरील तीळाचे अर्थ

Know the meaning of moles on the face | चेह-यावरील तीळाचे अर्थ, तीळ कशामुळे होतो; मोल्सचे प्रकार व मोल्सविषयी विविध ...
Read More
Know About the Importance of Makar Sankranti

Know the Importance of Makar Sankranti 2022 | मकर संक्रांती

Know the Importance of Makar Sankranti 2022 | मकर संक्रांतीचे प्रादेशिक, सामाजिक व धार्मिक महत्व; प्रादेशिक भिन्नता व रीतिरिवाज या ...
Read More
How to Get Rid of Pimples?

How to Get Rid of Pimples? | मुरुमांपासून सुटका कशी करावी?

How to Get Rid of Pimples? | मुरुम किंवा पुरळ हा एक सामान्य त्वचा रोग आहे; यापासून सुटका करण्यासाठी, नैसर्गिक ...
Read More
photo of woman tutoring young boy

The Role of Parents in the Success of their Children |मुलांचे यश

The Role of Parents in the Success of their Children | मुलांच्या यशात पालकांची भूमिका; मुलांच्या करिअरसाठी पालकांनी काय केले ...
Read More
A career in the Fashion Designing

A career in the Fashion Designing | फॅशन डिझायनिंगमध्ये करिअर

A career in the Fashion Designing | फॅशन डिझायनिंगमध्ये करिअर, कोर्सेस, अभ्यासक्रम पुस्तके, महाविदयालये, वेतन व कंपन्या फॅशन डिझायनिंग हे ...
Read More
Success is Around Yourself

Success is Around Yourself | यश तुमच्या सभोवतालीच आहे

Success is Around Yourself | यश तुमच्या सभोवतालीच आहे; फक्त ते शोधण्याची नजर हवी आपल्यापैकी प्रत्येकजण आपल्या आयुष्यात अनेक लोकांना ...
Read More
Spread the love