Skip to content
Marathi Bana » Posts » What an innovative app skype is! | स्काईप ॲप

What an innovative app skype is! | स्काईप ॲप

What an innovative app skype is

What an innovative app skpe is! | स्काईप एक नाविन्यपूर्ण ॲप, App एक, मात्र उपयोग अनेक, घ्या जाणून…

स्काईप मायक्रोसॉफ्टचे व्हिडीओ, ऑडिओ आणि; इन्स्टंट मेसेजिंग अ‍ॅप आहे. सुमारे सोळा वर्षांहून अधिक काळापासून; व्हिडिओ चॅट करण्याचा हा सर्वात चांगला मार्ग आहे. याकडे जगातील नवीन; लोकांशी संपर्क साधण्याचा सर्वोत्तम मार्ग म्हणून पाहिले जाते. ॲपल चे फेसटाइम किंवा गूगलची जोडी यासारख्या ब-याच स्पर्धकांची संख्या वाढली असताना, स्काईप अनेक व्यक्ती आणि व्यवसायांसाठी व्हिडिओ चॅटसाठी वापरले जात आहे. (What an innovative app skype is!)

स्काईप हे असे सॉफ्टवेअर आहे जे जगातील लोकांना एकमेकांशी संभाषण करण्यासाठी सक्षम करते. वेगवेगळया देशातील लाखो  लोक आणि व्यवसायिक स्काईपवर विनामूल्य व्हिडिओचा उपयोग व्यवसायासाठी करतात. तसेच वन टू वन व्हॉईस कॉल आणि ग्रुप कॉल करण्यासाठी व तात्काळ संदेश पाठविण्यासाठी वापरतात. स्काईपवर इतर लोकांसह फायली सामायिक करतात. आपण आपला मोबाइल, संगणक किंवा टॅब्लेटवर स्काईप वापरु शकता. (What an innovative app skype is!)

Table of Contents

स्काईप डाउनलोड करण्यासाठी विनामूल्य आणि वापरण्यास सुलभ आहे

आपण थोडे पैसे देऊन सदस्यता मिळवू शकता. स्काईपवर आपण बरेच काही करु शकता. जसे फोन कॉल आणि एसएमएस पाठवणे. व्यवसायाय तसेच आपले काम पूर्ण करण्यासाठी संपूर्ण पर्यावरण, कामगार आणि भागीदार एकत्र आणू शकता.

आजच स्काईप वापरुन पहा आणि आपले मित्र, कुटुंब आणि सहकारी जोडा. त्यांना शोधणे कठीण होणार नाही; शेकडो लाखो लोक सर्व प्रकारच्या गोष्टी एकत्रितपणे करण्यासाठी स्काईप वापरत आहेत. (What an innovative app skype is!) वाचा: How to make AC at home without electricity |विजेशिवाय एसी चालू

स्काईप सेवा (What an innovative app skype is!)

स्काइप खालील गोष्टींसह व्यवसाय, वैयक्तिक आणि सर्जनशील आवश्यकतांसाठी विविध सेवा प्रदान करते.

  1. मोबाईल आणि लँडलाईन्सवर कॉल (Calls to mobiles and landlines)
  2. संपर्क व्यवस्थापन (Contact management)
  3. त्वरित संदेशवहन (Instant messaging)
  4. मीडिया शेअरिंग (Media sharing)
  5. पेमेंट सिस्टम (Payment systems)
  6. स्काईप-टू-स्काईप कॉलिंग (Skype-to-Skype calling)
  7. स्काईप सर्च (Search)
  8. स्काईप मध्ये साइन इन करा (Signing into Skype)
  9. एसएमएस (SMS)
  10. स्काईप क्रमांक (Skype Number)

व्हिडिओ कॉल (What an innovative app skype is!)

स्काईप ग्राहकांना अनेक क्षमता प्रदान करते. सर्वात प्रसिद्ध, स्काईप आपल्याला व्हिडिओ कॉल करण्यास आणि अन्य स्काईप वापरकर्त्यांकडे त्वरित संदेश पाठविण्यास व्हिडिओ परवानगी देतो. स्काईप आपल्याला एकाच वेळी एकाधिक वापरकर्त्यांना व्हिडिओ कॉल करण्याची आणि आवश्यक असल्यास आपल्या व्हिडिओ कॉल रेकॉर्ड करण्यास अनुमती देते. वाचा: Most Indian fans have 3 blades Why? | सीलिंग फॅनला 3 पाते का?

फोन कॉल (What an innovative app skype is!)

आपण पेड सेवा वापरुन जगभरातील मोबाइल आणि लँडलाइन फोनवर कॉल करण्यासाठी स्काईप वापरु शकता. आपल्या डेस्कटॉप, स्मार्टफोन किंवा इतर कोणत्याही डिव्हाइसवरुन कॉल करा ज्यावर आपण स्काईप वापरु शकता आणि आपल्या स्वत: च्या वैयक्तिक स्काईप फोन नंबरवरुन कॉल प्राप्त करु शकता. हे करण्यासाठी, आपणास एकतर सबस्क्रिप्शनसाठी साइन अप करणे आवश्यक आहे किंवा आपले कॉल अधिक वारंवार होत असल्यास पुरेसे स्काईप क्रेडिट खरेदी करणे आवश्यक आहे.

आता भेटू (What an innovative app skype is!)

ही सेवा लवकरात लवकर सभेचे नियोजन आणि आयोजन करण्यासाठी, तसेच सभा सामायिक करण्यासाठी आहे. आपण फक्त एक बटण क्लिक करा, ते सत्र तयार करते आणि आपल्याशी बोलू इच्छित असलेल्या लोकांना संपर्क साधण्यात मदत करते.

स्काईप व्यवस्थापक

आपण एखादा व्यवसाय चालविण्यास किंवा आपल्या घरासाठी स्काईप वापर व्यवस्थापित केल्यास, स्काईप व्यवस्थापक आपल्याला क्रेडिट्सचे वाटप करण्यास मदत करते (स्काईप नसलेले कॉल करण्यासाठी वापरले जाते) आणि आपल्या गटाच्या सदस्यांसाठी कोणती वैशिष्ट्ये उपलब्ध आहेत हे नियंत्रित करते. (What an innovative app skype is!)

अलेक्सासह स्काईप

आपण Alexa ॲमेझॉन इको उपकरणांसह येणारा डिजिटल सहाय्यक, अलेक्सासह स्काईप वापरु शकता. स्काईप प्लॅटफॉर्मवर प्रीमियम योजना आहे जी अतिरिक्त वैशिष्ट्ये आणि संवर्धनांसह येते. स्काइप वर मजबूत व्यवसाय सोल्यूशन्स आहेत जे क्लाउड-बेस्ड आहेत. ते जटिल आणि अत्याधुनिक बॅक-एंड इंजिन आहेत.

स्काईप भाषांतर (What an innovative app skype is!)

आपण आणि दुसरी एखादी व्यक्ती वेगवेगळ्या भाषांमध्ये बोलू शकता आणि एकमेकांना समजू शकता. कारण ॲप संभाषणाच्या प्रत्येक बाजूचे रीअल-टाइममध्ये भाषांतर करतो. वाचा: How hackers steal your data | हॅकर्स तुमचा डेटा कसा चोरतात?

एंड-टू-एंड एन्क्रिप्शन

आपण अवांछित अभ्यागतांना आपला कॉल थांबवण्याबद्दल काळजी न करता इतरांशी बोलू आणि भेटू शकता.

स्क्रीन सामायिकरण

व्हिडिओ कॉलमध्ये सहभागी असणा-या सर्वांना व्हिडिओ कॉल दरम्यान आपली स्क्रीन सामायिक करण्याची परवानगी देते. त्यांच्या डेस्कटॉपवर काय आहे ते स्क्रीन सामायिक करुन दर्शवू शकतात. त्यामुळे उत्पादकता, प्रशिक्षण आणि समस्या निवारणात मदत होते. वाचा: Many languages but app one: भाषा अनेक, पण ॲप एक

उपशीर्षके पर्याय (What an innovative app skype is!)

ज्या लोकांची श्रवणशक्ती अशक्त आहे किंवा त्यांच्या वातावरणात आवाज कमी ठेवण्याची आवश्यकता आहे त्यांच्यासाठी हे सुलभ आहे. वाचा: 1 जून पासून Google चे नियम बदलणार, काय आहे ‘बदल’ घ्या जाणून…

ज्या कोणालाही उपशीर्षके आवश्यक आहेत त्यांच्यासाठी स्काईप आता वाढीव प्रवेशयोग्यतेसाठी थेट उपशीर्षकांचे समर्थन करते. फक्त थेट उपशीर्षके चालू करा आणि स्काईप त्यांना व्हिडिओ संभाषणातच टाकेल जेणेकरुन आपण चॅट विंडोऐवजी आपण कोणासह बोलत आहात हे पाहता येईल. ही सर्व वैशिष्ट्ये विनामूल्य उपलब्ध आहेत.

स्काईप विषयी विचारले जाणारे सामान्य प्रश्न

व्यवसायासाठी स्काईप म्हणजे काय?

व्यवसायासाठी स्काईप हा वापरण्यास सुलभ इंटरफेस आहे; जो वापरकर्त्यांना मजकूर चॅट, व्हॉईस कॉल, व्हिडिओ कॉल; आणि ऑनलाइन मीटिंगद्वारे संवाद साधू देतो. आपण जवळजवळ कोणत्याही विंडोज पीसी; किंवा मोबाईल डिव्हाइस (व्यवसायासाठी स्काईप वापरु शकता (मॅक किंवा मोबाईल डिव्हाइसेसवर Lync); जगात कुठेही इंटरनेटचा वापर करुन स्काईप वापर करता येतो.

“स्काईप-टू-स्काईप” संप्रेषणाचा काय अर्थ आहे?

स्काईप-टू-स्काईप कम्युनिकेशन ही एक संज्ञा आहे; जी व्हॉईस, व्हिडिओ, चॅट किंवा डेस्कटॉप शेअरिंगच्या हेतूंसाठी; दोन स्काईप फॉर बिझनेस क्लायंट दरम्यान; थेट कनेक्शन दर्शवण्यासाठी वापरले जाते. स्काईप-टू-स्काईप कम्युनिकेशन कॅम्पस किंवा सार्वजनिक टेलिफोन नेटवर्कचा वापर करत नाही; त्यामुळे यावेळी फक्त इतर स्काईप व्यावसायिक वापरकर्त्यांसाठी कॉल केले जाऊ शकतात.

स्काईप फॉर बिझनेस सॉफ्टवेअर कुठे मिळेल?

प्राध्यापक आणि कर्मचारी वर्कस्टेशनसाठी; तुमच्या विभागाच्या तंत्रज्ञान सहाय्यक कर्मचाऱ्यांनी; तुमच्या KU- जारी केलेल्या संगणकावर सॉफ्टवेअर घटक स्थापित करावा. पीसीवर वैयक्तिक किंवा घरगुती वापरासाठी; स्काईप फॉर बिझनेस मायक्रोसॉफ्ट ऑफिसचा भाग आहे. MS कार्यालय विद्यार्थ्यांना विनामूल्य आणि प्राध्यापक/ कर्मचारी यांना विनामूल्य उपलब्ध आहे.

व्यवसायासाठी स्काईप वापरुन इतर संवेदनशील डेटा शेअर करता येतो का?

केयू डेटा वर्गीकरण आणि हाताळणी धोरणात आढळलेल्या; लेव्हल अंतर्गत येणारा डेटा प्रसारित करण्यासाठी; इन्स्टंट मेसेजिंग किंवा स्काईप फॉर बिझनेस फाइल; ट्रान्सफरचा वापर करू नये.

व्यवसायासाठी स्काईप मध्ये फोटो बदलता येतो का?

व्यवसायासाठी स्काईपमध्ये फोटो सक्षम नाहीत; विद्यापीठ सध्या स्काईप फॉर बिझनेसमधील; संभाव्य पर्यायांची तपासणी करत आहे. भविष्यात हे एक वैशिष्ट्य येण्याची आपण आशा करुया.

केयू वायरलेस नेटवर्कवर स्काईप फॉर बिझनेस कॉल कार्य करेल का?

वायरलेस ऐवजी वायर्ड कनेक्शन केंव्हाही चांगले; कारण ते रिअल-टाइम ऑडिओ आणि व्हिडिओ अनुप्रयोगांसह; अधिक सुसंगत आणि विश्वासार्ह अनुभव प्रदान करेल. असे म्हटल्याप्रमाणे, स्काईप फॉर बिझनेस ऑडिओ; आणि व्हिडियो वायरलेस नेटवर्कवर पुरेसे सिग्नल सामर्थ्य; आणि उपलब्ध क्षमता देऊन चांगले कार्य करु शकते.

ईमेल पत्ता बदलणे व्यवसायासाठी स्काईपवर परिणाम करते का?

स्काईप-टू-स्काईप व्हॉइस कॉल्ससाठी; फोन नंबरच्या जागी लॉग इन करण्यासाठी; आणि व्यवसायासाठी स्काईप आपले प्राथमिक केयू ईमेल; ज्याला एसआयपी पत्ता किंवा व्यवसाय पत्ता म्हणून देखील ओळखले जाते; ते वापरते. तुमचा प्राथमिक ईमेल ॲड्रेस (स्काईप फॉर बिझनेस लॉगिन) बदलल्याने; स्काईप फॉर बिझनेसच्या “उपस्थिती” फंक्शन आणि तुम्ही आधीच शेड्यूल केलेल्या बिझनेस ऑनलाईन मीटिंगसाठी; पुन्हा स्काईपमध्ये समस्या येऊ शकतात.

KU च्या बाहेरील व्यावसायिक वापरकर्त्यांसाठी Skype शी संवाद साधण्यासाठी Skype for Business वापरता येते का?

हे इतर संस्थेवर अवलंबून असते; KU ने “ओपन फेडरेशन” लागू केले आहे, याचा अर्थ तुम्ही जगभरातील 800 हून अधिक; संस्थांमध्ये व्यवसाय वापरकर्त्यांसाठी; इतर स्काईपशी कनेक्ट होऊ शकता; ज्यात ओपन फेडरेशन देखील आहे. जर तुम्हाला खात्री नसेल की; दुसऱ्या व्यक्तीच्या संघटनेचे ओपन फेडरेशन आहे का; त्यांना विचारण्यासाठी प्रथम फोन किंवा ईमेलद्वारे त्यांच्याशी संपर्क साधा. जर संस्थेचे ओपन फेडरेशन असेल; तर तुम्ही त्या संस्थेतील वापरकर्त्यांना; तुमच्या स्काईप फॉर बिझनेस कॉन्टॅक्ट लिस्टमध्ये; त्यांच्या संपर्क सूचीमध्ये स्काईप फॉर बिझनेस ॲड्रेस जोडू शकता. नंतर, व्यवसाय वापरकर्त्यांसाठी; केयू स्काईप प्रमाणेच गप्पा मारण्यासाठी; आणि व्हॉईस आणि व्हिडिओ कॉल करण्यासाठी; स्काईप वापरता येते.

व्यवसायासाठी स्काईप आणि नवीन संगणक उपकरणे खरेदी करण्याबद्दल काय माहित असणे आवश्यक आहे?

आपण नवीन वैयक्तिक उपकरणे खरेदी करत असाल; गट किंवा मोठी खरेदी करण्यासाठी आपण जबाबदार असाल, तर आपल्याला काय खरेदी करायचे याच्या मार्गदर्शनासाठी; विभागीय तंत्रज्ञान सहाय्यकाशी संपर्क साधण्यास प्रोत्साहित केले जाते. सर्वसाधारणपणे, जर तुम्ही नवीन कॉम्प्युटर (विंडोज किंवा मॅक) खरेदी करत असाल, तर तुम्हाला स्काईप फॉर बिझनेस च्या संदर्भात कोणतीही समस्या येणार नाही.

Related Posts

How to Check Oxygen Level Without Oximeter? | असे तपासा

Thing is small but tricks are big | वस्तू छोटी पण करामत मोठी

Choose the Right and Buy Perfect-Laptop Guide | लॅपटॉप गाईड

Related Posts Categories

शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

Ganpati-2 Know all about Siddhivinayak Siddhatek

Ganpati-2 Know all about Siddhivinayak Siddhatek | सिद्धिविनायक

Ganpati-2 Know all about Siddhivinayak Siddhatek | सिद्धिविनायक सिद्धटेक, धार्मिक महत्व, आख्यायिका, मंदिराचा इतिहास, मंदिराची रचना, सिद्धिविनायकाची मूर्ती, उत्सव, मंदिराकडे ...
Ganpati-1 Know all about Moreshwar Morgaon

Ganpati-1 Know all about Moreshwar Morgaon | मोरेश्वर, मोरगाव

Ganpati-1 Know all about Moreshwar Morgaon | पहिला गणपती- मोरगावचा श्री मोरेश्वर, मोरेश्वर गणपती मंदिराचे धार्मिक महत्त्व, आख्यायिका , मंदिराची ...
What are daily good habits?

What are daily good habits? | रोजच्या चांगल्या सवयी काय आहेत?

What are daily good habits? | रोजच्या चांगल्या सवयी काय आहेत? सवय ही वर्तनाची नित्यकृती आहे, ज्याची नियमितपणे पुनरावृत्ती होते ...
Share the lessons you have learned in life

Share the lessons you have learned in life | आयुष्यात शिकलेले धडे

Share the lessons you have learned in life | तुम्ही आयुष्यात शिकलेले धडे शेअर करा; इतरांसह कल्पना सामायिक करा, आदर, ...
Know the effects of multitasking on health

Know the effects of multitasking on health | मल्टीटास्किंगचे परिणाम

Know the effects of multitasking on health | आरोग्यावर मल्टीटास्किंगचे परिणाम, मल्टीटास्किंगचा मेंदूच्या आरोग्यावर कसा परिणाम होतो ते जाणून घ्या ...
Value of additional courses to get a job

Value of additional courses to get a job | नोकरीसाठी अतिरिक्त कोर्स

Value of additional courses to get a job | नोकरी मिळविण्यासाठी अतिरिक्त अभ्यासक्रमांचे मूल्य, अतिरिक्त अभ्यासक्रम व्यावसायिकांना रोजगाराच्या उदयोन्मुख संधी ...
How to Memorize Study?

How to Memorize Study? | अभ्यास लक्षात कसा ठेवावा?

How to Memorize Study? | अभ्यास लक्षात कसा ठेवावा? अभ्यास लक्षात ठेवणे ही एक कला आहे. त्यासाठी नेमके काय केले ...
Best Qualities of a Great Lawyer

Best Qualities of a Great Lawyer | चांगल्या वकिलाचे गुण

Best Qualities of a Great Lawyer | चांगल्या वकिलाचे उत्तम गुण, सर्वोत्कृष्ट वकील हे कायदेशीर व्यवसायासाठी परिपूर्ण होण्यास उपयुक्त कौशल्ये ...
Sources of water pollution and its control

Sources of water pollution and its control | जल प्रदूषण

Sources of water pollution and its control | जल प्रदूषण, कारणे, परिणाम, प्रतिबंधात्मक उपाय आणि इतर महत्वाच्या पर्यावरणीय समस्यांबद्दल अधिक ...
How to be a Good Husband

How to be a Good Husband | चांगला पती कसा असावा

How to be a Good Husband | चांगला पती कसा असावा, जाे आपले आई-वडील, पत्नी व मुले आणि आपले कुटुंब ...
Spread the love