Skip to content
Marathi Bana » Posts » Way to find a lost smartphone | ‘असा’ शोधा हरवलेला स्मार्ट फोन

Way to find a lost smartphone | ‘असा’ शोधा हरवलेला स्मार्ट फोन

Way to Find a lost smartphone

Way to find a lost smartphone | Google Map द्वारे आपण हरवलेला किंवा चोरी झालेला स्मार्टफोन; शोधू शकता ‘कसे’ ते वाचा…

स्मार्टफोन्स शिवाय लोकांची सकाळ उजाडत नाही; फोन हे लोकांच्या दिनचर्येतील अत्यंत महत्वाची भूमिका बजावत आहेत. स्मार्टफोन हे प्रत्येकाच्या जगण्याचा; एक अविभाज्य भाग बनले आहेत. सकाळी उठल्यानंतर सर्वात प्रथम स्मार्टफोनकडे नजर जाते. मेसेज टोन वाजला नाही तरी; टोन बंद आहे की काय, हे तपासले जाते. यावरुन स्मार्टफोनची (Smartphone) सर्वांनाच किती सवय झालेली आहे; हे लक्षात येते. Way to find a lost smartphone

अशा परिस्थितीत फोन हरवला (lost); किंवा चोरी झाला तर विचारायलाच नको. कधी कधी तर महत्वाची कामंही अडून राहतात; महत्वाचा डेटा फोनमध्ये सेव्ह असल्याने; फोन शोधणं गरजेचं असतं. आपला जो मोबाईल चोरीला गेलेला आहे; त्या मोबाईलमध्ये जर महत्वाची माहिती असेल; तर ती माहिती लीक होण्याची शक्यताही अधिक असते. त्यामुळे जो स्मार्टफोन हरवलेला किंवा चोरीला गेलेला आहे; तो शोधणे अधिक महत्वाचे असते.

Way to find a lost smartphone
Way to find a lost smartphone-Photo by Brett Jordan on Pexels.com

कोरोनाच्या संसर्ग टाळण्यासाठी लॉकडाउन काळामध्ये स्मार्टफोनचा सर्वाधिक वापर केला जात आहे. अशात मोबाईल हरवला किंवा चोरी झाला तर; मोठी समस्या निर्माण होऊ शकते. त्यात आणखी लॉकडाउनमध्ये अनेक राज्यात ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्म्सकडून; अत्यावश्यक नसलेल्या वस्तूंची डिलीव्हरीही होत नाही. त्यामुळे ऑनलाईन नवा फोन खरेदी करणं; कठीण ठरु शकतं. वाचा: How to make AC at home without electricity |विजेशिवाय एसी चालू

स्मार्टफोन शोधण्यासाठी फोनमधील फाइंड माय फोन (Find My Phone) ही सर्व्हिस एनेबल करणं गरजेचं आहे; त्यामुळं फोन हरवला तरी तो सहज ट्रॅक करता येईल. बहुतांश अँड्रॉइड फोनमध्ये हे फीचर इन्स्टॉल असतं; पण नसेल तर, ते प्ले स्टोरवरुन डाउनलोडही करता येईल. त्यानंतर सेटिंगमध्ये जाऊन सेक्युरिटीवर टॅप करुन; डिव्हाइस ॲडमिनिस्ट्रेशनवर क्लिक करावं लागेल. फाइंड माय डिव्हाइस समोरील बॉक्सवर टिक केलेले आहे का याची खात्री करुन घ्यावी. (Way to find a lost smartphone)

Google Maps वरुन असा शोधता येईल स्मार्टफोन

Way to find a lost smartphone
Way to find a lost smartphone-Photo by Samson Katt on Pexels.com

1) अँड्रॉईड किंवा स्मार्टफोनमध्ये असलेले Find My Device हे फीचर असते; तर काही फोनमध्ये Find My Phone नावाचं फीचर असत. हे फीचर जागा आणि लोकेशन ट्रॅक करत, जिथे तुम्ही गेले आहात. (Way to find a lost smartphone)

2) गुगल मॅपच्या मदतीने, हरवलेला स्मार्टफोन शोधण्यासाठी; युजरकडे फोन किंवा लॅपटॉप असणे गरजेचे आहे. तसेच तो फोन किंवा लॅपटॉप यामध्ये; इंटरनेट कनेक्ट असलं पाहिजे. त्यातील लोकेशन सर्व्हिसेसही ऑन असली पाहिजे; त्याशिवाय Gmail अकाउंटचा युजर आयडी आणि पासवर्ड असावा. वाचा: Most Indian fans have 3 blades Why? | सीलिंग फॅनला 3 पाते का?

3) सर्वात आधी गुगलवर http://www.googlemaps.google.co.in टाईप करा. त्यानंतर गुगल मॅप ओपन होईल.

4) इथे Google ID टाकावा लागेल, जो तुमच्या हरवलेल्या स्मार्टफोनशी लिंक्ड असेल; आयडी साइन-इन (Sign-In) झाल्यानंतर, वरच्या बाजूला कोप-यात तीन डॉट दिसतील.

वाचा: What an innovative app skype is! | स्काईप एक नाविन्यपूर्ण ॲप!

5) त्यावर क्लिक केल्यानंतर तुम्हाला Your Timeline हा पर्याय दिसेल. तो पर्याय निवडल्यानंतर दिवस, महिना व वर्ष टाकावा लागेल; डिव्हाइस लोकेशन हिस्ट्री कधीपर्यंतची हवी आहे; याचाही पर्याय उपलब्ध असेल. त्यामुळं तुमचा फोन कुठे-कुठे होता; आणि आता कुठे आहे याचं लाइव्ह लोकेशनह मिळू शकतं. ज्या दिवसाची युजरची लोकेशन हिस्ट्री (Location History); माहित करायची आहे. सर्व माहिती भरल्यानंतर युजरची Location History दिसेल.

6) हे फीचर कोणत्याही अँड्रॉईड फोनमध्ये असलेल्या गुगल मॅप्समध्ये वापरता येतं; गुगल मॅपमध्ये तोच आयडी साइन-इन करा; जो तुमच्या मोबाईलशी लिंक आहे. वाचा: Never commit mistakes on WhatsApp |’या’ चुका करु नका,अन्यथा!

7) या फीचरला काम करण्यासाठी युजरचा मोबाईल आणि  त्या मोबाईल मध्ये असलेलं लोकेशन सर्विस फीचर ऑन असल्यास हे फीचर काम करेल. वाचा: Many languages, but app one | भाषा अनेक, पण ॲप एक

स्मार्ट होम स्पीकरसह आपला फोन शोधा (Way to find a lost smartphone)

Way to find a lost smartphone
Way to find a lost smartphone-Photo by Caio on Pexels.com

काही वेळेस आपण आपल्या घरात असत;, परंतू कामामध्ये आपण फोन कुठे ठेवला हे लक्षात येत नाही. अशा वेळी आपला स्मार्ट स्पीकर; कदाचित आपली मदत करण्यास सक्षम असेल. त्यासाठी आपले डिव्हाइस आणि स्मार्ट स्पीकर एकाच खात्यावर साइन इन केलेले असायला पाहिजे; म्हणजे होम स्पीकर आपला फोन शोधण्यात मदत करेल. वाचा: 1 जून पासून Google चे नियम बदलणार, काय आहे ‘बदल’ घ्या जाणून…

आपल्याकडे Google मुख्यपृष्ठ असल्यास; आपण असे काही म्हणू शकता, “ठीक आहे; Google, माझा फोन शोधा.” आपला स्मार्ट स्पीकर नंतर आपल्याबद्दल विचारणा-या डिव्हाइसची पुष्टी करेल; आणि मग फोनची रिंगटोन आवाज करेल. यात सर्वात महत्वाचे म्हणजे; आपला फोन मूक किंवा कंपन चालू नसला तरीही तो आवाज काढेल.

ब्ल्यूटूथ ट्रॅकरसह आपला फोन शोधा (Way to find a lost smartphone)

person using a smartphone
Way to find a lost smartphone-Photo by cottonbro on Pexels.com

आपण आपला फोन कोठे ठेवला आहे हे आपण नेहमी विसरता? काळजी करु नका. बॅकअपच्या अतिरिक्त सुविधेसाठी; ब्लूटूथ ट्रॅकर्सची मदत घ्या. आपल्याला फक्त आपला फोन ट्रॅकरवर ठेवणे गरजेचे आहे; जेणेकरुन जेव्हा आपला फोन एका पलंगाच्या उशीच्या मागे तात्पुरता गहाळ होतो, तेव्हा आपला फोन जलद शोधण्यात मदत करण्यासाठी; ट्रॅकर आपल्या फोनवर अलार्म स्थापित करेल. वाचा: How hackers steal your data | हॅकर्स तुमचा डेटा कसा चोरतात?

प्रायव्हसीची काळजी घ्या (Way to find a lost smartphone)

स्मार्टफोनमध्ये बरेचदा खाजगी गोष्टी असतात; फोन हरवला तरी तो परत मिळेपर्यंत, त्यातील खासगी माहितीचा गैरवापर होऊ शकतो. यासाठी ‘find my phone’ हा पर्याय निवडल्यानंतर; ‘Enable lock & erase’ हा पर्याय निवडावा. यामुळे एखादा पिन किंवा पासवर्ड टाकून; फोन लॉक करता येतो. एवढंच नाही, तर ज्याला फोन सापडला आहे; त्याला तो परत करणं सोपं जावं यासाठी एखादा मेसेज; किंवा फोन नंबरही लिहीता येतो. हा मेसेज मोबाईलच्या स्क्रिनवर दिसतो; शिवाय, ‘इरेझ’ हा पर्याय निवडला तर; मोबाइलच्या इंटरनल मेमरीमध्ये असणारा; सगळा डाटा डिलीट होतो. वाचा: Why Mobile Security is Important? | मोबाईल सुरक्षेचे महत्व

आता आपल्या स्मार्टफोनचे संरक्षण करा

सुमारे 25 वर्षांहून अधिक काळापासून, दशलक्ष ग्राहकांना त्यांच्या सर्वात जास्त आवडत्या तंत्रज्ञानाचे संरक्षण, कनेक्ट; आणि आनंद घेण्यात सॉफटवेअर मदत करत आहेत. स्मार्टफोन त्याला अपवाद नाहीत; आपले जीवन आपल्या डिव्हाइसवर आहे; ते संरक्षित असल्याचे सुनिश्चित करा. कव्हरेजबद्दल अधिक जाणून घ्या आणि आजच फोन विमा योजनेत नोंदणी करा.

Related Posts

Related Posts Categories

Diploma: The best career option after 10th

Diploma: The best career option after 10th | 10वी नंतर डिप्लोमा

Diploma: The best career option after 10th | 10वी नंतर करिअरचा सर्वोत्तम पर्याय म्हणजे डिप्लोमा कोर्सेस; कमी कालावधी व कमी ...
Read More
The Best Law Courses After 12th

The Best Law Courses After 12th | 12वी नंतर कायदा अभ्यासक्रम

The Best Law Courses After 12th | 12वी नंतर कायदा अभ्यासक्रम; कायदा अभ्यासक्रम कोर्स, कालावधी, पात्रता; अभ्यासक्रम, अभ्यासक्रमाचे प्रकार व ...
Read More
4 Important Actions About Aadhaar card

4 Important Actions About Aadhaar card | आधार अपडेट्स बाबत

4 Important Actions About Aadhaar card | आधार अपडेट्स बाबत महत्वाच्या चार क्रिया; आधार प्रमाणीकरण, इतिहास, पॅन- आधार लिंक, आधार ...
Read More
Latest Water Purification Technologies

Latest Water Purification Technologies | नवीन जल शुध्दी तंत्रज्ञान

Latest Water Purification Technologies | नवीन जल शुद्धीकरण तंत्रज्ञान; नॅनो तंत्रज्ञान, ध्वनिक नॅनोट्यूब तंत्रज्ञान, फोटोकॅटॅलिटिक तंत्रज्ञान, एक्वापोरिन्स तंत्रज्ञान आणि ऑटोमेटेड ...
Read More
Psychology: The best career option after 12th

Psychology: The best career option after 12th | मानसशास्त्र

Psychology: The best career option after 12th | 12 वी नंतर मानसशास्त्राचा अभ्यासक्रम; हा उत्तम करिअर पर्याय आहे. अभ्यासक्रम पात्रता, ...
Read More
How to Make a Career in Merchant Navy

How to Make a Career in Merchant Navy | करिअर इन मर्चंट नेव्ही

How to Make a Career in Merchant Navy | मर्चंट नेव्हीमध्ये करिअर कसे करावे; पात्रता, प्रवेश परीक्षा, अभ्यासक्रम, नोकरीच्या संधी; ...
Read More
Bachelor of Arts in Hotel Management

Bachelor of Arts in Hotel Management | हॉटेल मॅनेजमेंटमध्ये बीए

Bachelor of Arts in Hotel Management | हॉटेल मॅनेजमेंटमध्ये बीए, कोर्स, पात्रता, अभ्यासक्रम, महाविद्यालये, फी, करिअरची व्याप्ती बॅचलर ऑफ आर्ट्स ...
Read More
Marine Engineering: the best option for a career

Marine Engineering: the best option for a career | सागरी अभि.

Marine Engineering: the best option for a career | सागरी अभियांत्रिकी पदवी; प्रवेश, पात्रता, अभ्यासक्रम, महाविद्यालये, पगार व करिअर संधी ...
Read More
How to become a corporate lawyer

How to become a corporate lawyer | कॉर्पोरेट वकील कसे व्हावे

How to become a corporate lawyer | कॉर्पोरेट वकील कसे व्हावे, कॉर्पोरेट कायदा अभ्यासक्रम तपशील; पात्रता, प्रवेश, फी, कालावधी, करिअरच्या ...
Read More
Diploma in Information Technology

Diploma in Information Technology | माहिती तंत्रज्ञान डिप्लोमा

Diploma in Information Technology | माहिती तंत्रज्ञान डिप्लोमा; पात्रता, प्रवेश, अभ्यासक्रम, कौशल्ये, महाविदयालये, व्याप्ती, सरासरी वेतन व प्रमुख रिक्रुटर्स. माहिती ...
Read More
Spread the love