Marathi Bana » Posts » WhatsApp New Privacy Policy 2021 | व्हॉटसॲपची नवीन पॉलिसी

WhatsApp New Privacy Policy 2021 | व्हॉटसॲपची नवीन पॉलिसी

Whats App's New Privacy Policy

WhatsApp New Privacy Policy: व्हॉटसॲपची नवीन प्रायव्हसी पॉलिसी; 1 मे 2021 पासून WhatsAPP चे नियम बदलले आहेत. काय आहे बदल घ्या जाणून…

‘व्हॉट्सअ‍ॅप मेसेंजर’ किंवा फक्त ‘व्हॉट्सअ‍ॅप’ WhatsApp; ही एक अमेरिकन फ्रीवेअर सेवा आहे. तसेच क्रॉस-प्लॅटफॉर्म, सेंट्रलाइज्ड मेसेजिंग आणि व्हॉइस-ओव्हर-आयपी (व्हीओआयपी) फेसबुक, इंक यांचीही मालकी दर्शविते. WhatsApp वापरकर्त्यांना मजकूर संदेश आणि व्हॉईस संदेश पाठविण्यास सक्षम करते; तसेच व्हॉईस कॉल, व्हिडिओ कॉल करण्यास आणि प्रतिमा, दस्तऐवज, वापरकर्ता स्थाने आणि अन्य सामग्री सामायिक करण्यास अनुमती देते. (WhatsApp New Privacy Policy)

व्हॉट्स अ‍ॅपचा क्लायंट; ॲप्लिकेशन मोबाइल डिव्हाइसवर चालतो. तसेच डेस्कटॉप संगणकावरुनही; प्रवेश करता येतो, जोपर्यंत वापरकर्त्याचा मोबाइल डिव्हाइस डेस्कटॉप अ‍ॅप वापरत असताना; इंटरनेटशी कनेक्ट केलेला असतो. व्हॉट्स अ‍ॅप सेवेसह नोंदणी करण्यासाठी; प्रत्येक वापरकर्त्याने मानक सेल्युलर मोबाइल टेलिफोन नंबर; प्रदान करणे आवश्यक आहे. जानेवारी 2018 मध्ये, व्हॉट्स अ‍ॅपने कंपन्यांना मानक व्हॉट्स अ‍ॅप क्लायंट वापरणा-या; ग्राहकांशी संवाद साधू देण्यासाठी व्हाट्स ॲप बिझनेस नावाचे छोटे व्यवसाय मालकांना लक्ष्य केले आहे.(WhatsApp New Privacy Policy)

वाचा: Way to find a lost smartphone | ‘असा’ शोधा हरवलेला स्मार्ट फोन

क्लायंट अ‍ॅप्लिकेशन कॅलिफोर्निया येथील माऊंटन व्ह्यूच्या व्हॉट्सअ‍ॅप इंक द्वारे तयार केले गेले होते, जे फेसबुकने फेब्रुवारी 2014 मध्ये अंदाजे 19.3 अब्ज डॉलर्समध्ये विकत घेतले होते. 2015 पर्यंत हा जगातील सर्वात लोकप्रिय संदेशन अनुप्रयोग बनला; आणि फेब्रुवारी 2020 पर्यंत जगभरात 2 अब्जाहून अधिक वापरकर्ते आहेत. लॅटिन अमेरिका, भारतीय उपखंड, युरोप आणि आफ्रिकेचा मोठा भाग; यासह अनेक ठिकाणी इंटरनेट संप्रेषणाचे हे प्राथमिक माध्यम बनले आहे.

काय आहे व्हॉटस ॲपची नवीन प्रायव्हसी पॉलिसी?

WhatsApp New Privacy Policy
WhatsApp New Privacy Policy-Photo by Torsten Dettlaff on Pexels.com

जगभरात सर्वात जास्त वापरले जाणारे प्लॅटफॉर्म म्हणजे व्हॉट्सअ‍ॅप. WhatsApp ने लोकांना आपली प्रायव्हसी पॉलिसी अ‍ॅक्सेप्ट करण्यास सांगितले आहे; जर तुम्ही आतापर्यंत व्हॉट्सअ‍ॅप प्रायव्हसी पॉलिसी स्विकारली नसेल तर ती स्विकारा. 15 मे पर्यंत तुम्हाला व्हॉट्सअ‍ॅप प्रायव्हसी पॉलिसी स्विकारण्याची मुदत दिलेली आहे. तुम्ही असे केले नाही तर 15 मे नंतर तुमचे व्हॉ व्हॉट्सअ‍ॅपचे अकाउंट डिलीट होईल. तुम्हाला त्याचा वापर करता येणार नाही. त्यामुळे कंपनी सतत आपल्या युजर्संना त्यांची पॉलिसी अ‍ॅक्सेप्ट करण्यासाठी अलर्ट करीत आहे. (WhatsApp New Privacy Policy)

वाचा: जाणून घ्या एका नाविन्यपूर्ण ॲप विषयी | ॲप एक, मात्र उपयोग अनेक

व्हॉट्सॲप प्रायव्हसी पॉलिसी आता छोट्या बॅनरसह देण्यात येणार असून; वापरकर्त्यांनी 15 मे पर्यंत स्वीकारणे आवश्यक आहे. व्हॉट्सॲप चॅटमध्ये एक बॅनर प्रदर्शित करेल; ज्यास आगामी काही आठवड्यांमध्ये लोक त्यांच्या स्वत: च्या वेगाने वाचू शकतील अशी माहिती प्रदान करेल. WhatsApp चे नवीन गोपनीयता धोरण 15 मे 2021 पासून; अंमलात येईल. फेसबुक-मालकीच्या मेसेजिंग अ‍ॅपने प्रायव्हसी पॉलिसी; छोट्या बॅनरसह ठेवण्याचा प्रयत्न केला आहे. वापरकर्त्यांना नवीन बदल वाचण्यासाठी; आणि त्यानंतर स्वीकारण्यासाठी पुरेसा वेळ देण्यास तयार आहे. नवीन मोहिमेचा एक भाग एक लहान बॅनर असेल; जो गप्पा यादीच्या शीर्षस्थानी दिसून येईल आणि “पुनरावलोकनासाठी टॅप करा (Tap to review)” पर्याय प्रदाण करेल.

वाचा: Most Indian fans have 3 blades Why? | सीलिंग फॅनला 3 पाते का?

15 मे पर्यंत तुम्ही जर नवीन पॉलिसी स्विकारली नाही तर तुमच्या अकाउंटचं काय होईल?

व्हॉट्सॲप युजर्ससाठी दिलासादायक बातमी! Whats App ने नवीन प्रायव्हसी पॉलिसी स्वीकारण्यासाठी; दिलेली डेडलाइन 15 मे होती. ती आता पुढे ढकलली आहे; परंतू, तुम्ही जर ही पॉलिसी स्विकारली नाही, तर तुमच्या अकाउंटचं काय होईल?

तुमचे अकाउंट डिलीट होणार नाही, परंतू तुम्हाला व्हॉट्सॲपचे सर्व फीचर्स वापरता येणार नाहीत. काही दिवसांसाठी तुम्हाला कॉल्स किंवा नोटीफिकेशन्स मिळतील. नंतर काही दिवसांनी मेसेज पाठवणं आणि वाचता येणं बंद होईल.  त्यानंतर तुमचे अकाउंट डिलीट केले जाईल. महत्वाचे म्हणजे तुमचे अकाउंट डिलीट केल्यानंतर पुन्हा तुम्हाला व्हॉट्सॲपवर सक्रीय होता येणार नाही. कारण तुमचे अकाउंट ॲक्टिव्हेट होणार नाही. वाचा: How to make AC at home without electricity |विजेशिवाय एसी चालू

सुरक्षा आणि गोपनीयता (WhatsApp New Privacy Policy 2021)

WhatsApp New Privacy Policy
WhatsApp New Privacy Policy-Photo by Alok Sharma on Pexels.com

वॉट्सअ‍ॅपवर सुरुवातीला एनक्रिप्शन नसल्यामुळे टीका केली गेली; आणि माहिती प्लेन टेक्स्ट म्हणून पाठविली गेली. एनक्रिप्शन प्रथम मे 2012 मध्ये जोडले गेले; दोन वर्षांच्या प्रक्रियेनंतर एंड-टू-एंड एन्क्रिप्शन केवळ एप्रिल 2016 मध्ये पूर्णपणे लागू केले गेले.

आयओएस वापरकर्ते त्यांच्या कॅमेरा रोलमध्ये मीडिया स्वयंचलितपणे जतन करण्यासाठी निवडू शकतात. जेव्हा वापरकर्ता प्रत्येकासाठी मीडिया हटवितो, तेव्हा व्हॉट्सअ‍ॅप आयओएस कॅमेरा रोलमध्ये जतन केलेल्या प्रतिमा हटवत नाही आणि म्हणूनच वापरकर्ते प्रतिमा ठेवण्यास सक्षम असतात. व्हॉट्सअ‍ॅपने वैशिष्ट्य योग्य प्रकारे कार्य करीत आहे असे निवेदन प्रसिद्ध केले आहे. ॲपलच्या सुरक्षा स्तरांमुळे कॅमेरा रोलमध्ये संग्रहित प्रतिमा हटविल्या जाऊ शकत नाहीत.

वाचा: 1 जून पासून Google चे नियम बदलणार, काय आहे ‘बदल’ घ्या जाणून…

डिसेंबर 2019 मध्ये, व्हॉट्सअ‍ॅपने एका सुरक्षा त्रुटीची पुष्टी केली. ज्यामुळे हॅकर्स प्राप्तकर्त्याच्या डेटामध्ये प्रवेश मिळविण्यासाठी दुर्भावनायुक्त जीआयएफ प्रतिमा फाइल वापरु शकतील. जेव्हा प्राप्तकर्ता व्हॉट्सअ‍ॅपमध्ये गॅलरी उघडतो, तेंव्हा त्याने दुर्भावनायुक्त प्रतिमा पाठविली नाही तरीही, हॅक चालना दिली जाते आणि डिव्हाइस आणि त्यातील सामग्री असुरक्षित बनते. हा दोष पॅच केला गेला आणि वापरकर्त्यांना व्हॉट्सअ‍ॅप अद्यतनित करण्यास प्रोत्साहित केले गेले.

नोव्हेंबर 2019 मध्ये, व्हॉट्सअ‍ॅपने एक नवीन गोपनीयता वैशिष्ट्य जाहीर केले; त्यामध्ये वापरकर्त्यांना आपल्या गटात कोण असावे; किंवा आपल्या ग्रुपमध्ये कोणाला ॲड करावे हे ठरविता येऊ लागले.

17 डिसेंबर, 2019 रोजी, व्हॉट्सअ‍ॅपने आणखी एक सुरक्षा त्रुटी निश्चित केली. ज्यामुळे सायबर हल्लेखोर ग्रुप चॅटच्या सर्व सदस्यांसाठी मेसेजिंग अर्ज वारंवार क्रॅश करत. त्यामुळे वापरकर्त्यास संपूर्ण माहिती पुन्हा सक्तीने भरण्यास भाग पाडले जाऊ शकते. ऑगस्ट 2019 मध्ये चेक पॉइंटने हा दोष शोधला होता आणि व्हॉट्सअ‍ॅपवर कळविला होता. ही आवृत्ती 2.19.246 नंतर तो बदल निश्चित केला गेला.

वाचा: What an innovative app skype is! | स्काईप एक नाविन्यपूर्ण ॲप!

जानेवारी 2021 मध्ये व्हॉट्सअ‍ॅपने प्रायव्हसी पॉलिसीचे अपडेट जाहीर केले. ज्यामध्ये असे म्हटले आहे की फेसबुक आणि फेब्रुवारी 2021 पासून सुरू होणा-या कंपन्यांच्या कुटुंबातील व्हॉट्सअ‍ॅप (WhatsApp) वापरकर्त्याचा डेटा सामायिक करेल. पूर्वी, वापरकर्ते अशा डेटा सामायिकरणातून बाहेर पडू शकतात, परंतु नवीन धोरण हा पर्याय काढून टाकते. नवीन गोपनीयता धोरण ईयूमध्ये लागू होत नाही कारण ते जीडीपीआर अंतर्गत अवैध आहे. या हालचालीसाठी फेसबुक आणि व्हॉट्सअ‍ॅपवर मोठ्या प्रमाणात टीका झाली आहे. गोपनीयता धोरणाची अंमलबजावणी 8 फेब्रुवारी ते 15 मे 2021 पर्यंत पुढे ढकलण्यात आली आहे.

WhatsApp मधील नवीन बदल (WhatsApp New Privacy Policy 2021)

फेसबुक वरुन व्हॉट्सॲप हे एक मोफत मेसेजिंग आणि व्हिडिओ कॉलिंग ॲप आहे. 180 पेक्षा जास्त देशांमध्ये 2B पेक्षा जास्त लोक वापरतात; हे सोपे, विश्वासार्ह आणि खाजगी आहे, जेणेकरुन आपण आपल्या मित्र आणि कुटुंबाशी; सहज संपर्कात राहू शकता. व्हॉट्सॲप मोबाईल आणि डेस्कटॉपवर स्लो कनेक्शन्सवर देखील काम करते, कोणत्याही सबस्क्रिप्शन फीशिवाय.     

जगभरातील खाजगी संदेशन (WhatsApp New Privacy Policy 2021)

आपले वैयक्तिक संदेश आणि मित्र आणि कुटुंबाला कॉल हे; एन्ड-टू-एंड एन्क्रिप्ट केलेले आहेत. तुमच्या चॅट्सच्या बाहेर कोणीही नाही, अगदी व्हॉट्सॲप सुद्धा त्यांना वाचू किंवा ऐकू शकत नाही.    

साधे आणि सुरक्षित कनेक्शन (WhatsApp New Privacy Policy 2021)

आपल्याला फक्त आपला फोन नंबर, वापरकर्ता नावे किंवा लॉगिनची आवश्यकता आहे; तुम्ही WhatsApp वर असलेले तुमचे संपर्क पटकन पाहू शकता आणि मेसेजिंग सुरु करु शकता.    

उच्च दर्जाचे आवाजआणि व्हिडिओ कॉल   

विनामूल्य सुरक्षित व्हिडिओ आणि व्हॉईस कॉल करा; तुमचे कॉल तुमच्या फोनच्या इंटरनेट सेवेचा वापर करुन मोबाईल डिव्हाइसवर काम करतात, अगदी संथ कनेक्शनवरही.    

तुम्हाला संपर्कात ठेवण्यासाठी गट गप्पा    

आपले मित्र आणि कुटुंबाच्या संपर्कात रहा; एंड-टू-एंड एन्क्रिप्टेड ग्रुप चॅट तुम्हाला संदेश, फोटो, व्हिडिओ आणि कागदपत्रे मोबाईल आणि डेस्कटॉपवर शेअर करु देतात.    

रिअलटाइममध्ये कनेक्ट रहा (WhatsApp New Privacy Policy 2021)  

तुमचे स्थान फक्त तुमच्या वैयक्तिक किंवा ग्रुप चॅटमध्ये शेअर करा; आणि कधीही शेअर करणे थांबवा. किंवा पटकन कनेक्ट होण्यासाठी व्हॉइस मेसेज रेकॉर्ड करा. वाचा: Most Useful WhatsApp Features in 2021 | व्हॉट्सॲपची वैशिष्ट्ये    

स्टेटसद्वारे रोजचे क्षण शेअर करा   

स्थिती आपल्याला मजकूर, फोटो, व्हिडिओ आणि GIF अद्यतने सामायिक करण्यास अनुमती देते; जे 24 तासांनंतर अदृश्य होतात. आपण आपल्या सर्व संपर्कांसह किंवा फक्त निवडलेल्या लोकांसह; स्थिती पोस्ट सामायिक करणे निवडू शकता. आपण आता फोटो आणि व्हिडिओ पाठवू शकता; जे प्राप्तकर्त्यांद्वारे एकदाच पाहिले जाऊ शकतात. प्रारंभ करण्यासाठी, एक चित्र घ्या; किंवा आपल्या गॅलरीतून एखादी वस्तू निवडा आणि मथळ्याच्या पुढे दिसणारे नवीन “1” चिन्ह टॅप करा.

Related Posts

Related Posts Categories

शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या

All you need to know about sextortion

All you need to know about sextortion | सेक्सटोर्शन म्हणजे काय?

All you need to know about sextortion | सेक्सटोर्शन म्हणजे काय? सेक्सटोर्शनचे बळी होण्यापासून सावध राहण्यासाठी; तुम्हाला सर्व माहिती असणे ...
Read More
woman with face mask holding an alcohol bottle

All Information About Pharmacy Courses | फार्मसी कोर्सबद्दल

All Information About Pharmacy Courses | फार्मसी कोर्सबद्दल सविस्तर माहिती; प्रवेश प्रक्रिया, कौशल्ये, पात्रता निकष, अभ्यासक्रम, नोकरीच्या संधी, प्रमुख रिक्रूटर्स ...
Read More
Most Beautiful Flowers in the World

Most Beautiful Flowers in the World | जगातील सर्वात सुंदर फुले

Most Beautiful Flowers in the World | जगातील सर्वात सुंदर फुले; फुलांचे सौंदर्य, रंग, प्रकार, उगम व महत्व जाणून घ्या ...
Read More
How to Check Income Tax Refund?

How to Check Income Tax Refund? | टॅक्स रिफंड कसा तपासायचा?

How to Check Income Tax Refund? | आयकर विभागाने AY 2021-22 साठी आयकर परतावा जारी केला. तुम्हाला आयटी रिफंड मिळाला ...
Read More
Know the meaning of moles on the face

Know the meaning of moles on the face | चेह-यावरील तीळाचे अर्थ

Know the meaning of moles on the face | चेह-यावरील तीळाचे अर्थ, तीळ कशामुळे होतो; मोल्सचे प्रकार व मोल्सविषयी विविध ...
Read More
Know About the Importance of Makar Sankranti

Know the Importance of Makar Sankranti 2022 | मकर संक्रांती

Know the Importance of Makar Sankranti 2022 | मकर संक्रांतीचे प्रादेशिक, सामाजिक व धार्मिक महत्व; प्रादेशिक भिन्नता व रीतिरिवाज या ...
Read More
How to Get Rid of Pimples?

How to Get Rid of Pimples? | मुरुमांपासून सुटका कशी करावी?

How to Get Rid of Pimples? | मुरुम किंवा पुरळ हा एक सामान्य त्वचा रोग आहे; यापासून सुटका करण्यासाठी, नैसर्गिक ...
Read More
photo of woman tutoring young boy

The Role of Parents in the Success of their Children |मुलांचे यश

The Role of Parents in the Success of their Children | मुलांच्या यशात पालकांची भूमिका; मुलांच्या करिअरसाठी पालकांनी काय केले ...
Read More
A career in the Fashion Designing

A career in the Fashion Designing | फॅशन डिझायनिंगमध्ये करिअर

A career in the Fashion Designing | फॅशन डिझायनिंगमध्ये करिअर, कोर्सेस, अभ्यासक्रम पुस्तके, महाविदयालये, वेतन व कंपन्या फॅशन डिझायनिंग हे ...
Read More
Success is Around Yourself

Success is Around Yourself | यश तुमच्या सभोवतालीच आहे

Success is Around Yourself | यश तुमच्या सभोवतालीच आहे; फक्त ते शोधण्याची नजर हवी आपल्यापैकी प्रत्येकजण आपल्या आयुष्यात अनेक लोकांना ...
Read More
Spread the love