Skip to content
Marathi Bana » Posts » Best Career in the Fashion Industry | फॅशन उद्योगातील करिअर

Best Career in the Fashion Industry | फॅशन उद्योगातील करिअर

Best Career in the Fashion Industry

Best Career in the Fashion Industry | फॅशन उद्योगातील करिअर; फॅशन उद्योगाशी संबंधित डिझायनर, विकसक व विक्रिशी संबंधित विविध करिअर प्रकार

शिक्षण, कार्य आणि जीवनाच्या इतर पैलूंद्वारे; करिअर हा एखाद्या व्यक्तीचा रुपकात्मक “प्रवास” आहे. करिअर परिभाषित करण्याचे अनेक मार्ग आहेत; आणि हा शब्द विविध प्रकारे वापरला जातो. (Best Career in the Fashion Industry)

एखाद्या व्यक्तीच्या आयुष्यातील प्रगती किंवा जीवनाचा एक वेगळा प्रवास; यामध्ये समाविष्ठ आहे. करिअर व्यक्तीच्या आयुष्यात; शिकण्याच्या आणि कामाच्या अनेक पैलूंशी संबंधित आहे; हे एखाद्या व्यक्तीचे जीवनकार्य मानले जाते. या लेखात फॅशन उद्योगात किंवा फॅशन क्षेत्रात करिअर करु इच्छिणा-या व्यक्तींसाठी; उपयुक्त माहिती दिलेली आहे. आपणास ती उपयुक्त ठरेल अशी आशा करुया.

फॅशन उद्योगात करिअर करणे हे अतिशय रोमांचक; आणि फायद्याचे असू शकते. तुम्ही फॅशनमधील नोकऱ्यांवर संशोधन करण्यास सुरुवात करत असल्यास; विविध पदांसाठी काय आवश्यक आहे हे समजून घेणे उपयुक्त ठरेल.

फॅशन करिअरमध्ये काय समाविष्ट आहे?

Fashion करिअरसाठी सर्जनशीलता (creativity); आणि वेगवेगळ्या प्रकारच्या कपड्यांची समज आवश्यक असते. वापरलेल्या सर्जनशीलतेचा प्रकार; विशिष्ट कामावर अवलंबून असतो. फॅशन डिझायनर कलात्मकदृष्ट्या सर्जनशील असणे आवश्यक आहे; तर तांत्रिक डिझायनर अभियांत्रिकीमध्ये; सर्जनशीलता वापरतो. सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे फॅशन उद्योगात; उत्कृष्ट करिअर करण्यासाठी फॅशन शैलीची आवड असणे आवश्यक आहे.

(1) फॅशन डिझाईनशी संबंधित करिअर

Best Career in the Fashion Industry
Photo by Los Muertos Crew on Pexels.com

(a) फॅशन डिझायनर (Best Career in the Fashion Industry)

फॅशन डिझायनर त्यांच्या लक्ष्यित ग्राहकांसाठी; नवीन शैली डिझाइन करण्यासाठी; सर्जनशीलता (creativity) वापरतात. उच्च श्रेणीचे फॅशन डिझायनर नाविन्यपूर्ण, मूळ डिझाइन विकसित करण्यासाठी; अधिक सर्जनशीलता वापरतात.

बहुतेक फॅशन डिझायनर्स; स्ट्रीट फॅशनमध्ये काम करतात, जेथे परवडणाऱ्या किंमतीत कपड्यांचे; मोठ्या प्रमाणावर उत्पादन केले जाते. हे फॅशन डिझायनर्स मागील हंगामातील टॉप सेलर्स, रनवे शो आणि हंगामी ट्रेंडमधून; त्यांच्या ग्राहकांसाठी मार्केट करण्यायोग्य शैली; डिझाइन करण्यासाठी प्रेरीत होतात.

ते रंग आणि फॅब्रिक्स निवडतात आणि इन्व्हेंटरी प्लॅनिंग; आणि मर्चेंडाइजिंग टीमद्वारे वाटप केलेले टॉप, बॉटम आणि ड्रेसची संख्या डिझाइन करतात.

(b) ग्राफिक डिझायनर (Best Career in the Fashion Industry)

ग्राफिक डिझायनर्स, कपड्यांवर छापलेल्या वैयक्तिक प्रतिमा तयार करण्यासाठी; हँड ड्रॉइंग आणि कॉम्प्युटर-एडेड डिझाइन एकत्र करतात. ग्राफिक डिझायनर्सना रंग आणि डिझाईनच्या एकसंधतेची तीव्र जाणीव असते; आणि ते दृश्यमान आनंददायी ग्राफिक्स; विकसित करण्यासाठी वापरतात.

ते प्रामुख्याने कॅड प्रोग्राम्समध्ये डिझाइन विकसित करतात; परंतु हाताने रेखाचित्रे करुन ते कॅड सॉफ्टवेअरमध्ये हस्तांतरित करुन प्रारंभ करु शकतात. ग्राफिक डिझायनर देखील व्यवहार्य डिझाइन तयार करण्यासाठी; सर्जनशीलतेचा वापर करतात. उत्पादनात, ते सहसा आठ रंगांपर्यंत मर्यादित असतात; आणि कमी रंगांचा वापर करुन पैसे वाचवतात.

(c) टेक्सटाईल डिझायनर

टेक्सटाईल डिझायनर हाताने चित्रण करतात; किंवा कॅड सॉफ्टवेअर वापरुन डिझाइन तयार करतात; जे फॅब्रिकवर मुद्रित केले जाऊ शकतात किंवा विणले जाऊ शकतात. कापडाची रचना डिझाइनसह फॅब्रिक यार्डेजला कव्हर करण्यासाठी; पुनरावृत्ती म्हणून विकसित केली जाते.

टेक्सटाइल डिझायनर फ्रीलांसर म्हणून; किंवा कंपनीसाठी, जसे की फॅब्रिक उत्पादक; किंवा कपड्यांचा ब्रँड म्हणून काम करु शकतात. ते फॅशन डिझायनर्स आणि व्यापारी यांच्याशी जवळून काम करतात; जेणेकरुन कपड्यांच्या शैली, हंगाम आणि ग्राहकांना अनुकूल; कापड डिझाईन्स तयार होतील.

टेक्सटाईल डिझायनर त्यांच्या उत्पादनांसाठी ट्रेंड रिसर्च आणि अंदाज देखील करतात; जेणेकरुन त्यांच्या डिझाईन्स ऑन-ट्रेंड असतील. वाचा: All you need to know about sextortion | सेक्सटोर्शन म्हणजे काय?

(d) क्रिएटिव्ह डायरेक्टर

सर्जनशील दिग्दर्शक, परिधान हंगामाच्या संग्रहाची व्यापक थीम, रंग पॅलेट आणि शैली निश्चित करण्यासाठी जबाबदार असतो. ते फॅशन कंपनी; किंवा फॅशन मासिकासाठी काम करु शकतात. क्रिएटिव्ह डायरेक्टर ट्रेंड रिसर्च करतात; आणि त्यांचे ग्राहक कोणते ट्रेंडिंग रंग आणि शैली खरेदी करतील; हे निर्धारित करण्यासाठी उच्च-स्तरीय विक्री डेटाचे; पुनरावलोकन करतात.

प्रत्येक हंगामाच्या सुरुवातीला; ते रंगसंगती, थीम, प्रेरणा स्त्रोत आणि त्यांना संग्रहात पाहू इच्छित असलेले कोणतेही मुख्य डिझाइन घटक स्थापित करण्यासाठी; वरिष्ठ डिझायनर्सशी भेटतात. संपूर्ण विकासादरम्यान, क्रिएटिव्ह डायरेक्टर हे सुनिश्चित करतो की; डिझाईन्स ट्रॅकवर राहतील आणि सुसंगतता राखतील. वाचा: 101 Facts About Fashion and Clothing | फॅशनची मनोरंजक तथ्ये

(2) विकसकाशी संबंधित करिअर

Best Career in the Fashion Industry
Photo by Los Muertos Crew on Pexels.com

(a) उत्पादन विकसक

उत्पादन विकासक, डिझाईन संकल्पनेपासून उत्पादन पूर्ण होण्यापर्यंत; पोशाख प्रक्रियेवर देखरेख करतात. ते कंपनीचे कारखान्याशी प्राथमिक संपर्क माध्यम आहेत; आणि प्रत्येक उत्पादन तयार करण्यासाठी; योग्य कारखाने निवडण्यासाठी जबाबदार आहेत.

उत्पादन विकसक कारखान्याशी; किंमत आणि टाइमलाइन वाटाघाटी हाताळतो. डिझायनर उत्पादनात वापरु इच्छित असलेले फॅब्रिक्स; बटणे, झिपर्स आणि ट्रिम्स देखील ते विकसित किंवा स्त्रोत करतात. उत्पादन विकसकाने सर्व साहित्य आणि अंतिम वस्त्र; ब्रँडच्या गुणवत्तेच्या मानकांची पूर्तता करणे सुनिश्चित केले पाहिजे.

(b) तांत्रिक डिझायनर

तांत्रिक डिझायनर, हे वस्त्र अभियंता आणि डिझाईन; आणि उत्पादन विकास संघांमधील संपर्क आहे. डिझाईन टीम तांत्रिक डिझायनरला प्रत्येक कपड्यासाठी सर्जनशील दृष्टी देते; आणि कोणते टाके आणि हेम फिनिशिंग वापरले जातील हे ते ठरवतात.

कपड्यांच्या मोजमापासह तांत्रिक डिझायनर हे शिवणकामाचे तपशील; कारखान्यापर्यंत पोहोचवण्यास जबाबदार आहेत. कारखान्यातून सॅम्पल आल्यावर; कपड्यांची फिटिंग करणे आणि उच्च-गुणवत्तेचे, सुयोग्य कपडे बनवण्यासाठी; आवश्यकतेनुसार मोजमाप, नमुना किंवा शिवणकामाच्या पद्धती सुधारणे; ही त्यांची प्राथमिक जबाबदारी असते.

(c) गुणवत्ता हमी व्यवस्थापक

गुणवत्ता आश्वासन व्यवस्थापक हे सुनिश्चित करण्यासाठी जबाबदार आहे की; संपूर्ण उत्पादनामध्ये वस्त्र गुणवत्ता मानके राखली जातात. ते परिधान ब्रँड, निर्माता किंवा तृतीय-पक्ष ऑडिटरद्वारे; नियुक्त केले जाऊ शकतात. गुणवत्तेचे पुनरावलोकन करण्यासाठी; निर्मात्याचा व्यवस्थापक संपूर्ण उत्पादन रेषेत; चेकपॉईंट सेट करतो. वस्त्र पूर्ण झाल्यानंतर त्यांची अंतिम गुणवत्ता; तपासणी केली जाते. वाचा: How to start a career in the fashion | फॅशनमध्ये करिअर कसे करावे

तृतीय-पक्ष ऑडिटर मॅनेजर; कारखान्यांना भेट देतो जेव्हा उत्पादन क्षेत्र पूर्णपणे बॉक्सिंग केले जाते; आणि कपड्यांच्या गुणवत्ता आणि पॅकिंग पद्धतींचा आढावा घेण्यासाठी; यादृच्छिकपणे बॉक्स उघडते. अपॅरल ब्रँडचे मॅनेजर स्टॉकची देखरेख करते; कारण तो वेअरहाऊसमध्ये येतो आणि गुणवत्ता मानके पूर्ण झाल्याची खात्री करण्यासाठी; कपड्यांची तपासणी करतो.

(d) उत्पादन व्यवस्थापक

फॅब्रिक टेस्टिंग, कटिंग, शिवणकाम, अंतिम कपड्यांचे स्वरुप; आणि पॅकेजिंग यासह वस्त्र उत्पादन प्रक्रियेच्या सर्व घटकांची देखरेख करण्यासाठी; उत्पादन व्यवस्थापक जबाबदार आहे. उत्पादन व्यवस्थापकांना परिधान ब्रँडद्वारे; किंवा उत्पादन संयंत्राद्वारे नियुक्त केले जाऊ शकते. ते सुनिश्चित करतात की; उत्पादक सर्व कायदेशीर आणि नैतिक आवश्यकतांचे पालन करत आहेत.

उत्पादन आणि शिपिंग दरम्यान; उत्पादन विकासकाद्वारे वाटाघाटी केलेल्या; वेळेची पूर्तता सुनिश्चित करण्यासाठी; उत्पादन व्यवस्थापक देखील जबाबदार आहे. कंपनीच्या संरचनेनुसार उत्पादन व्यवस्थापक; आणि उत्पादन विकासकाच्या भूमिका एकत्रित केल्या जाऊ शकतात; किंवा कर्तव्ये बदलली जाऊ शकतात.

(3) विक्रीशी संबंधित करिअर

Best Career in the Fashion Industry
Photo by Ron Lach on Pexels.com

(a) सेल्स असोसिएट (Best Career in the Fashion Industry)

सेल्स असोसिएट्स, ग्राहकांना त्यांच्यासाठी योग्य उत्पादन शोधण्यात मदत करतात; व्यवहार पूर्ण करतात, व्यापारी माल पुन्हा सुरु करतात; आणि रिटेल स्टोअरमध्ये व्यवस्थित दिसतात. स्टोअरमध्ये प्रवेश करताच ते पाहुण्यांचे स्वागत करतात; त्यांना कोणत्याही वर्तमान जाहिरातींविषयी सतर्क करतात; आणि ते विशेषतः काही खरेदी करत आहेत का ते विचारतात. जर ग्राहक एखादी विशिष्ट वस्तू, शैली किंवा आकार शोधत असेल; तर, विक्री सहकारी सर्वोत्तम जुळणी शोधण्याचा प्रयत्न करेल.

अतिथीच्या खरेदीच्या संपूर्ण अनुभवादरम्यान; विक्री सहयोगी एक फिटिंग रुम सुरु करु शकतो; आणि अतिथीच्या आवडीच्या कपड्यांसह इतर आयटम सुचवू शकतो. वाचा: Beware of fake reviews | ऑनलाइन खरेदी करताय, जरा सावध राहा!

(b) व्यापारी (Best Career in the Fashion Industry)

योग्य स्टोअरमध्ये, योग्य वेळी, योग्य प्रमाणात आणि योग्य किंमतीवर योग्य उत्पादने उपलब्ध आहेत; याची खात्री करण्यासाठी व्यापारी जबाबदार आहेत. ते किरकोळ स्टोअरमध्ये किंवा कॉर्पोरेट स्तरावर; परिधान ब्रँडसाठी काम करु शकतात. कॉर्पोरेट व्यापारी डिझाइनर आणि उत्पादन विकासकांसह भागीदारी करतात; जेणेकरुन डिझाइनचे जीवनचक्र ट्रॅकवर राहते.

ग्राहक खरेदी करेल असे फायदेशीर उत्पादन तयार करण्यासाठी; मर्चेंडाइझर्स डिझायनर्ससह बारकाईने काम करतात. नफ्याचे मार्जिन धोकादायक झाल्यास, ब्रँड फायदेशीर राहील याची खात्री करण्यासाठी; व्यापारी शैलीमध्ये बदल करण्याची विनंती करु शकतो; किंवा संभाव्य किरकोळ किंमत वाढीचे पुनरावलोकन करु शकतो. (Best Career in the Fashion Industry)

(c) स्टायलिस्ट (Best Career in the Fashion Industry)

स्टायलिस्ट, पोशाख तयार करण्यासाठी आणि कपड्यांच्या शैलीसाठी; विविध मार्गांचा सल्ला देण्यासाठी जबाबदार असतात. स्टायलिस्ट कपड्यांचा ब्रँड; किंवा वैयक्तिक क्लायंटसाठी काम करु शकतो. ग्राहकाला त्यांचे कपडे आणि सामान कसे घालायचे हे दाखवण्यासाठी; ब्रँडचा स्टायलिस्ट फोटो शूटसाठी पोशाख तयार करतो.

पर्सनल स्टायलिस्ट क्लायंटसोबत काम करतात; ज्यामुळे त्यांना त्यांच्या बॉडी टाइपला चपखल बसणाऱ्या; आणि त्यांच्या बजेटमध्ये फिट होणाऱ्या स्टाईल निवडण्यात मदत होते.

स्टायलिस्टने क्लायंटच्या इच्छा ऐकल्या पाहिजेत; आणि त्यांना त्यांच्या गरजेनुसार पर्याय दिले पाहिजेत. स्टायलिस्ट क्लायंटच्या सध्याच्या वॉर्डरोबवर; नवीन स्टाइल्स किंवा ट्विस्ट सुचवू शकतो; आणि त्यांची शैली वाढवू शकतो.

वाचा: Know about Ecommerce Business | ई-कॉमर्स व्यवसाय

(d) जनसंपर्क तज्ञ (Best Career in the Fashion Industry)

जनसंपर्क विशेषज्ञ, जे परिधान ब्रँडसाठी काम करतात; ते सकारात्मक ब्रँड आणि सार्वजनिक प्रतिमा तयार करतात आणि राखतात. ते विपणन तज्ञांबरोबर काम करतात; जेणेकरुन ग्राहक जागरुकता वाढवतील; आणि ब्रँड आणि उत्पादनामध्ये रस वाढवतील.

जनसंपर्क तज्ज्ञ प्रेस रिलीझ विकसित करण्यासाठी; आणि मीडिया चौकशी हाताळण्यासाठी देखील जबाबदार आहे. कॉर्पोरेट वातावरणात, ते सार्वजनिक, वक्ते किंवा कार्यप्रदर्शनातील उल्लेखनीय सदस्यांसह; कर्मचारी इव्हेंट्सची योजना देखील करु शकतात. वाचा: A career in the Fashion Designing | फॅशन डिझायनिंगमध्ये करिअर

(e) इन्व्हेंटरी प्लॅनर (Best Career in the Fashion Industry)

इन्व्हेंटरी प्लॅनर्स, विविध उत्पादन प्रकारांची आवश्यक मात्रा निर्धारित करुन; परिधान विकास चक्र सुरु करतात. ते त्यांच्या उत्पादनाच्या श्रेणीसाठी; ग्राहकांच्या मागणीचा अंदाज लावण्यासाठी; वर्तमान यादी पातळी, हंगामी गरजा; आणि भौगोलिक डेटाचे पुनरावलोकन करतात.

इन्व्हेंटरी प्लॅनर देशभरातील वेअरहाऊस आणि स्टोअरमध्ये मालाचे वाटप आणि वितरण; करण्यासाठी देखील जबाबदार आहे. संपूर्ण विक्री हंगामात, ते यादी पातळीचा मागोवा घेतात; आणि त्यांच्या कार्यसंघाला उत्पादनाच्या कामगिरीबद्दल सल्ला देतात. वाचा: Chose the Best Traditional or Online | पारंपारिक की ऑनलाईन

(f) खाते व्यवस्थापक (Best Career in the Fashion Industry)

खाते व्यवस्थापक, अशा कंपन्यांद्वारे नियुक्त केले जातात; जे इतर संस्था, स्टोअर किंवा व्यवसायांना उत्पादने विकतात; आणि त्यांच्याशी संबंध निर्माण करण्यासाठी कार्य करतात. वाचा: The Best Business Ideas | सर्वोत्तम व्यवसाय कल्पना

ते त्यांच्या उत्पादनाची जाहिरात एखाद्या व्यक्तीऐवजी; एखाद्या घटकाकडे करण्यात; आणि क्लायंट पोर्टफोलिओ तयार करण्यात माहिर आहेत. ब्रँडेड कंपनीचे खाते; सहसा, स्टोअर किंवा व्यवसायाच्या गणवेशासाठी असते.

ज्यात सेवा कंपन्या, बँका; आणि रेंटल कार कंपन्यांचा समावेश असू शकतो. काही घाऊक फॅशन कंपन्या त्यांची उत्पादने; डिपार्टमेंट स्टोअरमध्ये विकतात आणि त्यांच्याकडे खाते व्यवस्थापक असतात; जे कॉर्पोरेट संबंध विकसित करतात आणि राखतात. वाचा: The Most Inspirational Personalities | सर्वात प्रेरणादायी व्यक्तिमत्व

(g) किरकोळ खरेदीदार (Best Career in the Fashion Industry)

किरकोळ खरेदीदार, किरकोळ किंवा डिपार्टमेंट स्टोअर्समध्ये काम करतात; आणि ग्राहकांना ब्राउझ करण्यासाठी; उपलब्ध असलेली माल श्रेणी निवडतात. विक्रीसाठी उत्पादने निवडताना; ते बाजारातील मागणी, सध्याच्या शैलीतील ट्रेंड, किंमत, गुणवत्ता; आणि त्यांच्या ग्राहकांच्या खरेदीच्या सवयी विचारात घेतात. वाचा: Know about Blog and Blogging | ब्लॉग व ब्लॉगिंग

किरकोळ खरेदीदार स्टोअरचा स्टॉक; त्यांच्या ग्राहकांच्या गरजेनुसार स्पर्धात्मक आणि संबंधित राहील; याची खात्री करण्यासाठी जबाबदार आहे. ते खरेदीच्या नमुन्यांचे विश्लेषण करतात; त्यांच्या लक्ष्य बाजारासाठी ट्रेंडचा अंदाज लावतात आणि इन्व्हेंटरी पातळी राखण्यासाठी; योजना विकसित करतात. वाचा: The Importance of Reading in life | वाचनाचे जीवनातील महत्व

Related Posts

Post Categories

आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

Know about Ecommerce Business

Know about Ecommerce Business | ई-कॉमर्स व्यवसाय

Know about Ecommerce Business | ई-कॉमर्स व्यवसाय, ई-कॉमर्सचे कार्य, प्रकार, ॲप्लिकेशन, प्लॅटफॉर्म, नियम, इतिहास, फायदे व तोटे. ई-कॉमर्स म्हणजे इलेक्ट्रॉनिक ...
Read More
Compare Mutual Fund with Others

Compare Mutual Fund with Others | म्युच्युअल फंड

Compare Mutual Fund with Others | म्युच्युअल फंडाची पीपीएफ, एनएससी, युलिप, गोल्ड ईटीएफ व इतर गुंतवणूक पर्यायांशी तुलना केलेली आहे ...
Read More
Know about National Game of India

Know about National Game of India |भारताचा राष्ट्रीय खेळ

Know about National Game of India | भारताचा राष्ट्रीय खेळ, राष्ट्रीय खेळावर वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न व राष्ट्रीय खेळाबद्दल अधिक ...
Read More
Know all about Intimation u/s 143-1

Know all about Intimation u/s 143-1 विषयी सर्व काही

Know all about Intimation u/s 143-1 | रिटर्नवर प्रक्रिया केल्यानंतर, आयकर विभाग कलम 143(1) अंतर्गत; करदात्यांना परिणामांबद्दल माहिती देऊन सूचना ...
Read More
How to Prevent from Sextortion?

How to Prevent from Sextortion? | असे रोखा लैंगिक शोषण

How to Prevent from Sextortion? | लैंगिक शोषण, सेक्सॉर्शन किंवा ऑनलाइन ब्लॅकमेलिंग कोणी करत असेल तर, ते कसे रोखायचे? या ...
Read More
Different Ways to Invest in Real Estate

Different Ways to Invest in Real Estate | गुंतवणूक मार्ग

Different Ways to Invest in Real Estate | रिअल इस्टेट स्थिर मासिक भाड्याचे उत्पन्न आणि गुंतवणूकदारांना दीर्घकालीन आर्थिक सुरक्षा प्रदान ...
Read More
Significance of Ekadashi and Its types

Significance of Ekadashi and its types | एकादशी

Significance of Ekadashi and its types | एकादशी, एकादशी म्हणजे काय? एकादशीचे प्रकार, महत्व, व्रताचे फायदे आणि उपवासाचे पदार्थ याबद्दल ...
Read More
Effects of stress on the body

Effects of stress on the body | शरीरावर तणावाचे परिणाम

Effects of stress on the body | शरीरावर तणावाचे होणारे परिणाम, ताण- तणावाबद्दल वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न व त्यांचे समाधान ...
Read More
Home remedies for dry lips and skin

Home-Remedy for Dry Lips and Skin | कोरडे ओठ व त्वचा

Home-Remedy for Dry Lips and Skin | कोरडे ओठ आणि त्वचेसाठी घरगुती उपाय; ओठ चघळण्यास, गिळण्यास, बोलताना संवादात, तसेच हसणे ...
Read More
How to Choose the Best Investment Plan?

How to Choose the Best Investment Plan? | गुंतवणूक

How to Choose the Best Investment Plan? | सर्वोत्तम गुंतवणूक योजना कशी निवडावी? सर्वोत्तम गुंतवणूक योजना निवडण्यापूर्वी काय विचारात घ्यावे, ...
Read More
Spread the love