Skip to content
Marathi Bana » Posts » How to be More Fashionable? | अधिक फॅशनेबल कसे व्हावे

How to be More Fashionable? | अधिक फॅशनेबल कसे व्हावे

woman wearing a hat

How to be More Fashionable? | अधिक फॅशनेबल कसे व्हावे? यासाठी अधिक पैसे खर्च न करता, आहे त्या बजेटमध्ये काय करता येईल, या विषयीचे मार्गदर्शन या लेखामध्ये केलेले आहे.

खरेदी कमी, परंतू चांगली करा, जेणेकरुन खरेदीचा पश्चाताप होणार नाही. कोवीडचा काळ हा प्रत्येकासाठी अतिशय अनोखा काळ होता. तेंव्हापासून आपले जीवन मोठ्या प्रमाणात बदलले आहे. या अंतर्गत, कमी महत्वाचे परंतु तितकेच तीव्रपणे, आपण दररोज जे परिधान करतो त्याकडे पाहण्याचा आपला दृष्टीकोन देखील बदलला आहे. त्यामुळे How to be More Fashionable? साठी योग्य तेच खरेदी करा व वापरा.

तुम्ही पूर्वीपेक्षा जास्त ऑनलाइन शॉपिंग करत असाल, तर या वर्षी फॅशनच्या दृष्टिकोनात बरेच बदल झाले आहेत. पण, घरी जास्त वेळ घालवण्याचा एक सकारात्मक मुद्दा म्हणजे आपल्याला कपाटामध्ये खरोखर कशाची गरज आहे याचे मूल्यमापन करण्याची संधी मिळाली आहे, आणि नवीन वर्ष म्हणजे कसे राहावे आणि त्यासाठी काय गेले पाहिजे हे शोधण्यासाठी योग्य वेळ आहे.

कधीही परिधान न केले जाणारे जुने कपडे धरुन ठेवण्यापासून ते घाबरुन खरेदीपर्यंत ज्यात एकापेक्षा जास्त आउटिंग होणार नाही. आपल्या कपाटाचा प्रश्न येतो तेव्हा आपण सर्वजण योग्य निर्णय घेण्यास दोषी आहोत. पण, ते तसे असण्याची गरज नाही.

या लेखामध्ये आम्ही तुमच्या कपाटामध्ये काय असावे जेणेकरुन तुम्ही त्याचा  वापर कराल. तसेच तुम्ही पैसे वाचवू शकता आणि तुमच्याकडे असलेल्या कपडयांमध्ये सर्वोत्कृष्ट दिसू शकता. (How to be More Fashionable?)

Table of Contents

1) केवळ एका प्रसंगासाठी काहीतरी खरेदी करु नका

How to be More Fashionable?
Photo by Vinicius Wiesehofer on Pexels.com

लग्न, वाढदिवसाची पार्टी, तुमच्या मित्रांसोबत रात्रीचे डिनर किंवा एखादा तात्पुरता प्रसंग हे उत्कंठावर्धक असतात. त्यामुळे आपण काहीतरी विशेष व नवीन परिधान करण्याची गरज आहे असे वाटते. तथापि, अधिक वेळा, आपण खरेदी केलेला ड्रेस आपल्याला जितका आवडतो, तितका क्वचितच एकापेक्षा जास्त प्रसंगामध्ये आपण घातलेला नसतो.

विशिष्ट कार्यक्रमांसाठी काहीतरी विशिष्ट खरेदी करण्याऐवजी, आपल्या कपाटामध्ये अधिक अष्टपैलू असलेले काही ड्रेसियर ठेवण्याचा प्रयत्न करा. तुम्ही ट्रेंड-लीड ऐवजी साधे आणि अधिक क्लासिक काहीतरी शोधत असाल, तर तुम्ही ते पुन्हा पुन्हा घालू शकाल. चतुराईने ऍक्सेसरीझ केल्यास, ते समान स्वरुपासारखे कधीही वाटणार नाही.

2) एखादी वस्तू स्वस्त आहे म्हणून खरेदी करु नका

मोठ्या सवलतीने जिंकणे सोपे आहे, आणि तुम्ही प्रचंड मार्कडाउनचा फायदा घ्यावा विशेषत: जेव्हा गुंतवणूक डिझाइनर कपडयांच्या बाबतीत येते. (How to be More Fashionable?)

परंतु तो भाग तुम्हाला खरोखर तुमच्या शस्त्रागारात जोडण्याची आवश्यकता असेल तरच. एखादी गोष्ट कधीही खरेदी करु नका कारण ती खूप मोठी आहे. ते कितीही परवडणारे असले तरीही, जर तुम्ही ते कधीही घातले नाही, तर ते पैशाची उधळपट्टी असेल.

3) जुनी निरुपयोगी वस्तू आवडते म्हणून धरुन ठेवू नका

एक दिवस ते पुन्हा वापरता येतील या आशेने तुम्हाला बसत नसलेल्या वस्तूंना धरुन राहणे योग्य नाही. वजन कमी करण्यासाठी प्रोत्साहन म्हणून किंवा ते विक्रीमध्ये असल्यामुळे आणि त्यांचा आकार तुमचा नेहमीचा नसल्यामुळे खूप लहान आकारात एखादी वस्तू खरेदी करणे देखील असामान्य नाही.

तथापि, या वस्तूंना धरुन ठेवणे जे तुम्ही शारीरिकरित्या परिधान करु शकत नाही.  तुम्ही तुमच्या कपाटाचा बोजा कमी करण्याचा प्रयत्न करत असल्यास तुम्ही करु शकणार्‍या सर्वात वाईट गोष्टींपैकी एक आहे. स्वतःशी वास्तववादी आणि प्रामाणिक व्हा. जर ते तुम्हाला बसत नसेल, तर ते विकण्याची किंवा दान करण्याची वेळ आली आहे असे समजा.

4) न शोभणारे कपडे किंवा वस्तू खरेदी करु नका  

न बसणा-या गोष्टींना धरुन ठेवण्याबरोबरच, आपल्यापैकी बरेच जण आपल्याला माहीत नसलेले कपडे जपून ठेवतात. ब-याचदा आपण  आवडीने काहीतरी विकत घेतो कारण तो एक मोठा ट्रेंड आहे किंवा इतर कोणीतरी ते परिधान केलेले पाहिल्यामुळे आणि ते अद्‍भुत दिसत असल्यमुळे.

परंतु ते आपल्याला शोभत नसल्याने, आम्ही ते कधीच कपाटातून बाहेर काढत नाही. जर कपउे तुम्हाला आत्मविश्वास आणि आरामदायक वाटत नसेल, तर त्याला तुमच्या कपाटात आणि आयुष्यात स्थान देऊ  नका.

5) एक घ्या एक काढून टाका हे तत्व पाळा

How to be More Fashionable?
Photo by Shiru gamage on Pexels.com

तुमचे कपाट योग्य आकारात ठेवण्याचा एक उत्तम मार्ग म्हणजे वन-इन, वन-आउट धोरण स्वीकारणे: प्रत्येक वेळी तुम्ही काहीतरी नवीन घेता तेव्हा एक कपडा बाहेर काढा आणि ते विकून टाका किंवा दानधर्म करा.

हे केवळ तुमचे रेल आणि शेल्फ्स ओव्हरफ्लो होण्यापासूनच वाचवत नाही, तर याचा अर्थ असा आहे की तुम्ही जे खरेदी करत आहात त्याबद्दल तुम्हाला अधिक आत्मविश्वास असणे आवश्यक आहे. तुम्हाला तुमच्या कपाटामधून काहीतरी खास गमवावे लागणार आहे हे जाणून तुम्हाला ती पूर्णपणे आवडल्याशिवाय तुम्ही कधीही खरेदी करु नका.

6) तुमच्या मित्रांबरोबर कपडयांची अदलाबदल करा  

तुमचे कपाट अदययावत ठेवण्याचा एक उत्तम मार्ग म्हणजे मित्रांसोबत कपडयांची अदलाबदल करणे. तुमची वन-इन, वन-आउट पॉलिसी चालवून तुम्ही काही महिन्यांत न घातलेल्या गोष्टीपासून मुक्त व्हा आणि तुमच्या मित्राला परिधान करण्याचा कंटाळा आला असेल अशा वस्तूसाठी देवाण-घेवाण करा.

तुम्ही एखाद्या मोठ्या गटासह कपडे-स्वॅप पार्ट्यांचे आयोजन करत असाल किंवा फक्त एका मित्राशी करार करत असाल, कपडे खरेदी करणे हा कोणताही पैसा खर्च न करता किंवा पर्यावरणाचे कोणतेही नुकसान न करता आकर्षक वॉर्डरोब ठेवण्याचा एक उत्तम मार्ग आहे.

7) गरजेशिवाय खरेदी करु नका (How to be More Fashionable?)

बर्‍याचदा आपण स्टाईल रट्समध्ये अडकतो, असे वाटते की आपल्याला आपल्या कपाटामधील प्रत्येक गोष्टीचा तिरस्कार वाटतो आणि आपल्याकडे घालण्यासाठी काहीही नाही असे वाटते. (How to be More Fashionable?)

जेव्हा असे घडते, तेव्हा ब-याचदा आपण मोठ्या खरेदीला जातो आणि या ट्रेंडच्या नेतृत्वाखालील वस्तूंवर मोठ्या प्रमाणात पैसे खर्च करतो जे आपल्या कपाटामध्ये कायमचे बसतात, कधीही परिधान केले जात नाहीत. इथपर्यंत येऊ देऊ नका. त्याऐवजी, तुम्हाला आवडत असलेल्या कपडयांवर वर्षभर लक्ष ठेवा आणि तुमच्या लक्षात आल्यावर ज्या गोष्टींची कमतरता आहे ते लक्षात ठेवा.

दर काही महिन्यांनी स्क्वेअर वन वर परत जाण्याऐवजी सतत आणि विकसित होणारी प्रक्रिया म्हणून याचा विचार करा. वर्षातून दोन प्रचंड खरेदी करण्याऐवजी दर महिन्याला एक छानसा ड्रेस खरेदी करण्याची परवानगी दिल्यास अधिक चांगले विचारपूर्वक निर्णय मिळतील आणि परिणामी, अधिक स्टायलिश वॉर्डरोब मिळेल.

8) नवीन ब्रँड शोधा (How to be More Fashionable?)

आम्ही स्टाईल रट्समध्ये अडकण्याचे आणखी एक कारण म्हणजे आम्ही विशिष्ट दुकानांशी संलग्न होतो आणि आरामदायक होतो. तुमचा विश्वास असलेल्या आणि तुम्हाला शेवटपर्यंत माहित असलेले तुमचे मूळ आवडते असणे खूप चांगले आहे,

परंतु बाजारात नेहमीच असे बरेच नवीन, आश्चर्यकारक ब्रँड्स असतात जे शोधण्याची वाट पाहत असतात. हाय-एंड डिझायनर लेबल्सपासून ते अधिक परवडणाऱ्या मिड-रेंज ब्रँडपर्यंत, वर्षभर एक्सप्लोर करत रहा. तुम्‍हाला खरोखर काहीतरी खास, स्टायलिश मिळेल.  

वाचा: Types of Spa Treatments | स्पा उपचारांचे प्रकार

9) काही कठोर निर्णय घ्या (How to be More Fashionable?)

वस्तू फेकून देणे कोणालाही आवडत नाही. कपड्यांचा तुकडा फेकणे म्हणजे कधीकधी आठवणींना सोडून देणे, जे करणे खरोखर कठीण असू शकते. तथापि, आपल्याला कधीही आवडत असलेल्या प्रत्येक गोष्टीला धरुन ठेवण्याची आवश्यकता नाही.

विशेषत: जर ती अशी गोष्ट असेल जी आपण अनेक दशकांपासून परिधान केली नसेल. जर तुम्हाला खरोखरच एखाद्या गोष्टीसह भाग घेणे सहन होत नसेल, तर ते चाचणीसाठी ठेवा आणि पुढील सहा महिन्यांत तुम्ही ते किती वेळा घालता ते पहा.

वाचा: The best ways to deal with Acne | मुरुमांना असे सामोरे जा

 10) जे चांगले दिसते व आवडते तेच खरेदी करा

How to be More Fashionable?
Photo by Tuấn Kiệt Jr. on Pexels.com

स्टायलिश असण्याबद्दलचा एक मोठा गैरसमज हा आहे की तुम्ही आधीपासून असलेल्या वस्तूंसारखी वस्तू कधीही खरेदी करु नये. अर्थात, फक्त 15 नेव्ही ब्लू जंपर्स आणि 10 एकसारख्या काळ्या स्कीनी जीन्सचा संपूर्ण वॉर्डरोब असावा असे कोणाचेही उद्दिष्ट नाही.

तथापि, आपल्यास अनुकूल असलेल्या ज्ञानाचा पुरेपूर उपयोग करण्यास घाबरु नका. जगातील सर्व स्टायलिश महिलांचा स्वतःचा गणवेश असतो. ते सोपे ठेवतात, त्यांना माहित असते की ते कशात चांगले दिसतात आणि जेव्हा ते नवीन कपडे निवडतात तेव्हा ते या सूत्राला चिकटून राहतात.

वाचा: How to Choose Good Clothes | चांगले कपडे कसे निवडायचे

11) कपडयाचे कपाट वेळोवेळी हाताळा (How to be More Fashionable?)

ब-याच वेळा असे होते की आपल्या कपाटामध्ये आपण कपडे कुठे ठेवले आहेत हे आपण विसरुन जातो. आपल्या कपाटातील अनेक वस्तूंनी, ब-याच वर्षांपासून दिवसाचा प्रकाश पाहिला नसलेल्या किंवा लॉकडाऊन दरम्यान विसरले गेले असतील अशा अनेक गोष्टी लपलेल्या असतील.

म्हणून, आपण पुढे जाण्यापूर्वी आणि काहीतरी नवीन खरेदी करण्यापूर्वी, आपल्या कपाटामध्ये आधीपासूनच काय आहे याची आपल्याला अगदी स्पष्ट कल्पना आहे याची खात्री करा. तुमच्याकडे क्लिअर-आउट आणि डिक्लटर असल्यास, तेथे काय आहे ते तुम्हाला कळेल आणि हे तुम्हाला आवश्यक नसलेल्या गोष्टी खरेदी करण्यापासून प्रतिबंधित करेल.

वाचा: How to get glowing skin naturally | चमकदार त्वचा

12) आवडणा-या व उपयुक्त गोष्टींमध्येच गुंतवणूक करा

आपल्यापैकी बरेच जण कपडे थोडे खराब होताच फेकून देण्यास तयार होतात. परंतु एखादी गोष्ट थोडीशी वापरली म्हणजे याचा अर्थ ते टाकून देण्याची गरज नाही. (How to be More Fashionable?)

उत्तम शिवणकामापासून ते शू आणि हँडबॅग पुनर्संचयित करणार्‍या कंपन्यांपर्यंत, तुमच्या स्थानिक क्षेत्रात गोष्टी कुठे निश्चित करायच्या हे जाणून घेऊन तुमच्या वॉर्डरोबमध्ये आधीच असलेल्या वस्तूंमध्ये गुंतवणूक करा. तीच गोष्ट वेळोवेळी पुन्हा विकत घेण्यापेक्षा आहे त्या गोष्टी व्यवस्थित करण्यासाठी थोडेसे पैसे खर्च करणे फायदेशीर आहे.

वाचा: 101 Facts About Fashion and Clothing | फॅशनची मनोरंजक तथ्ये

13) वस्तू व ड्रेस भाड्याने घेण्याची ट्रेंड स्विकारा

कपडे भाड्याने घेणे ही कल्पना सोपी नव्हती, परंतू, आता उपलब्ध फॅशन ड्रेस भाड्याने देणाऱ्या कंपन्यांच्या संख्येत प्रचंड वाढ झाली आहे. विशेष प्रसंगासाठी कपडे खरेदी करण्याऐवजी भाड्याने घेणे हा अनेक कारणांमुळे स्वत:ला अधिक स्टायलिश वॉर्डरोब मिळवून देण्याचा उत्तम मार्ग आहे.

तसेच तुम्हाला वारंवार असे वाटू शकते की तुम्ही काहीतरी नवीन परिधान केले आहे, जे त्या विशेष प्रसंगी, जसे की विवाहसोहळा किंवा मेजवानी सारखा एखादाच प्रसंग असतो अशा वेळी नवीन खरेदी ऐवजी हा प्रकार परवडणारा आहे.

आणखी एक फायदा असा आहे की तुम्ही जे प्रयत्न करता त्यामध्ये तुम्ही थोडे अधिक आत्मविश्वासू होऊ शकता, तुम्ही तुमच्या शैलीच्या कम्फर्ट झोनमधून बाहेर पडू शकता आणि खरेदी करण्यास घाबरत असलेल्या उत्कृष्ट वस्तू शोधू शकता

वाचा: Best Career in the Fashion Industry | फॅशन उद्योगातील करिअर

14) ड्रेस परिधान करण्यासाठी हॅन्गर युक्ती वापरा

हंगामाच्या सुरुवातीस, आपले सर्व हँगर्स एकाच दिशेने ठेवा. प्रत्येक वेळी तुम्ही एक ड्रेस परिधान कराल तेव्हा, हॅन्गर दुसरीकडे वळवा. तुम्ही काय परिधान करता आणि काय नाही हे सीझनमध्ये खूप लवकर तुम्हाला दिसेल. स्त्रिया सहसा त्यांच्या वॉर्डरोबपैकी 40 ते 60 टक्के कपडे घालतात.

वाचा: Home-Remedy for Dry Lips and Skin | कोरडे ओठ व त्वचा

15) कॅप्सूल वॉर्डरोबची शक्ती कमी लेखू नका (How to be More Fashionable?)

faceless female seller with notepad near clothes on hangers
Photo by Liza Summer on Pexels.com

खरच स्टायलिश होण्यासाठी खूप मोठे बजेट किंवा डिझायनर कपड्यांचे दोन-तीन वॉर्डरोब लागत नाहीत. तुम्हाला चांगले दिसण्यासाठी खूप काही करण्याची गरज नाही.

तुम्हाला जे आवश्यक आहे ते म्हणजे चांगले, समंजस निर्णय घेणे. तुम्हाला जे हवे आहे ते विकत घ्या, तुम्हाला छान वाटेल व दिसेल तेच खरेदी करा. इतरांच्या सल्यांचा विचार करु नका व  कपड्यांची काळजी घ्या.

वाचा: Every mole on the body says something | शरीरावरील तिळाचे अर्थ

सारांष

कपडे हा लोकांच्या जीवनाचा अविभाज्य भाग आहे. ते अनेक आरोग्य आणि सौंदर्य फायदे देतात. फॅशन इतिहासासाठी महत्त्वपूर्ण आहे कारण ते प्रत्येक युगात लोक स्वतःला कसे सादर करतात याचा टोन सेट करते.

प्रत्येकजण फॅशनच्या माध्यमातून जगतो, कधी आवडीने तर कधी सामाजिक नियमांमुळे. कपडे ही माणसाची मूलभूत गरज आहे. प्रत्येक कपड्याचा एक उद्देश असतो.

समाज, इतिहास आणि विकासासाठी फॅशन का महत्वाची आणि आवश्यक आहे व अधिक फॅशनेबल कसे दिसावे या विषयी आपण जाणून घेतले आहे.

Related Posts

Post Categories

आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

Best healthy foods to eat in winter

Best healthy foods to eat in winter | हिवाळ्यातील आरोग्यदायी पदार्थ

Best healthy foods to eat in winter | हिवाळ्यात आपले शरीर निरोगी व उबदार ठेवण्यासाठी सर्वोत्तम आरोग्यदायी पदार्थ व त्यामधील ...
Know about the winter skincare tips

Know about the winter skincare tips | स्किनकेअर टिप्स

Know about the winter skincare tips | हिवाळ्यातील स्किनकेअर टिप्स, त्वचेसाठी मोकळा श्वास घेऊ देण्याचे मार्ग व तेजस्वी त्वचेसाठी सुपरफूड ...
Most effective ways to reduce obesity

Most effective ways to reduce obesity | लठ्ठपणा कमी करण्याचे मार्ग

Most effective ways to reduce obesity | लठ्ठपणा कमी करण्याचे सर्वात प्रभावी मार्ग जे रक्तातील साखर, उच्च रक्तदाब आणि असामान्य ...
pexels-photo-269077.jpeg

Know the Types of Real Estate | RE गुंतवणुकीचे प्रकार

Know the Types of Real Estate | रिअल इस्टेट गुंतवणुकीचे प्रकार, रिअल इस्टेट गुंतवणूक सुरू करणे, गुंतवणुकीच्या श्रेणी व रिअलइस्टेटमध्ये ...
Direct Equity Investment Plans

Direct Equity Investment Plans | थेट इक्विटी गुंतवणूक

Direct Equity Investment Plans | थेट इक्विटी गुंतवणूक, इक्विटी गुंतवणूक म्हणजे काय? इक्विटी गुंतवणुकीचे प्रकार, फायदे आणि तोटे घ्या जाणून ...
Know The Best PO Saving Schemes

Know The Best PO Saving Schemes | PO बचत योजना-2

Know The Best PO Saving Schemes | PO बचत योजना-2 विविध पोस्ट ऑफिस बचत योजना, त्यांची ठळक वैशिष्टये, देय व्याज, ...
How drinking water helps to lose weight?

How drinking water helps to lose weight? | पिण्याचे पाणी व वजन

How drinking water helps to lose weight? | अधिक पाणी पिण्याने वजन कमी करण्यात कशी मदत होते? यामुळे अधिक कॅलरीज ...
Importance of the skin health

Importance of the skin health | त्वचा आरोग्याचे महत्त्व

Importance of the skin health | त्वचा शरीरातील द्रवपदार्थ आत ठेवते, निर्जलीकरण प्रतिबंधित करते व हानिकारक सूक्ष्मजंतू बाहेर ठेवते. त्वचा ...
Know All About Low Blood Pressure

Know All About Low Blood Pressure | कमी रक्तदाब

Know All About Low Blood Pressure | कमी रक्तदाबाची कारणे, लक्षणे, निदान, चाचण्या, उपचार, जीवनशैली आणि घरगुती उपचार व रक्तदाब ...
Know The Benefits of Multani Mitti

Know The Benefits of Multani Mitti | मुलतानी माती

Know The Benefits of Multani Mitti | मुलतानी माती त्वचेचा तेलकटपणा कमी करते, मुरुमांशी लढण्यात मदत करते तसेच त्वचा टोन ...
Spread the love