Skip to content
Marathi Bana » Posts » Easy Ways to Earn Money from Home | घरी राहून ‘असे’ कमवा पैसे

Easy Ways to Earn Money from Home | घरी राहून ‘असे’ कमवा पैसे

Easy Ways to Earn Money from Home

Easy Ways to Earn Money from Home | दूरस्थ कामाचे सामान्यीकरण होत असताना; आपण घरी राहून पैसे कमविण्याच्या; अनेक मार्गांचा फायदा घेऊ शकता. घर न सोडता पैसे कमवण्याचे मार्ग.

सध्या संपूर्ण जगभर कोविड-19 साथीचा रोग सर्व देशभरच नव्हे; तर जगभर पसरलेला आहे. अशा परिस्थितीमध्ये काही ऑनलाइन कामांमध्ये; दुप्पट वाढ झाली आहे. दूरस्थ नोकरी पोस्टिंग्ज मध्ये; सतत वाढ होत आहे. उपलब्ध दुर्गम स्थानांबद्दल; तंत्रज्ञानाची नोकरी सर्वात जास्त प्रचलित आहे. थेरपी, वित्त आणि कायदा यामध्ये घरुन काम करण्याच्या संधी देखील वाढल्या आहेत. (Easy Ways to Earn Money from Home)

दूरस्थ काम शोधत असताना कोणते काम शोधावे? कामाची सुरुवात कशी करावी? याबाबत माहिती या लेखामध्ये दिलेली आहे. कॉपीरायटींग, ग्राफिक डिझाईन आणि सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंट यासारख्या; दूरवरच्या नोक-या लक्षात घेतल्या पाहिजेत. जॉब सर्च इंजिनमध्ये remote moneymaking opportunities चा वापर करुन; आपल्यासाठी काय उपलब्ध आहे याचा शोध घेऊ शकता.

उपलब्ध असलेल्या रिमोट जॉबसह आपल्या कारकीर्दीची ध्येये पूर्ण करा.  जेव्हा आपल्याला आपल्या आवडीची रिमोट पोझिशन्स सापडतील; तेव्हा आपल्यामध्ये असलेल्या कौशल्याशी जुळणारा किंवा आपल्याला अतिरिक्त प्रशिक्षण आवश्यक असल्यास ते करा. याठिकाणी आम्ही दूरस्थ पैसे कमावण्याच्या संधींबद्दल घरातून काम करण्यास उपययोगी पडू शकतील अशा 10 मार्गांचा उल्लेख येथे केलेला आहे.

1) वापरलेल्या परंतू आता उपयोगात नसलेल्या वस्तूंची विक्री करा

Easy Ways to Earn Money from Home
Easy Ways to Earn Money from Home-Photo by Max Vakhtbovych on Pexels.com

आपण जेंव्हा आपल्या घराची साफसफाई करतो; तेंव्हा असे लक्षात येते की, घरामध्ये पूर्वी वापरलेल्या; परंतू आता त्यांचा उपयोग नाही म्हणून त्या बाजूला ठेवलेल्या आढळतात. अडगळीच्या खोलीमध्ये कदाचित यापुढे या वस्तूंचा उपयोग होणार नाही, अशा अनेक वस्तू सापडतील.

त्यापैकी चांगल्या स्थितीत असलेल्या वस्तू व्यवस्थित साफसाफाई व रंगरंगोटी करुन  तुम्ही त्या वस्तूंची ऑनलाइन विक्री करु शकता. यामुळे घरातील अडचण कमी होते व वस्तूची गरज असणा-याची गरज भागते; आणि आपण काही पैसे देखील मिळवू शकता.

वाचा: How to write a good blog post? | ब्लॉग पोस्ट कसी लिहावी?

अशा ब-याच ऑनलाईन बाजारपेढ आहेत; जिथे खरेदीदार विविध गोष्टी शोधत असतात. वापराता येणा-या कोणत्याही वस्तूंची; ऑनलाईन विक्री करण्यासाठी; एबे हे लोकप्रिय ठिकाण आहे. याव्यतिरिक्त इतर साइट्सही आहेत; जसे की थ्रेडअप, ज्या कपड्यांकरिता प्रसिध्द आहेत. तसेच डिक्लटर, ज्या सेलफोन, टेक, सीडी, डीव्हीडी, गेम्स आणि पुस्तकांवर लक्ष केंद्रित करतात.

आपण आपल्या वस्तूची विक्री, स्थानिक पातळीवर करण्यास प्राधान्य देत असल्यास; तसा त्या साईटवर उल्लेख करु शकता. आपली वस्तू विकण्यासाठी आपण गॅरेज विक्री करुन किंवा; आपल्या वस्तू एखाद्या माल दुकानात ठेवून, जिथे अशा वस्तू विकल्या जातात; तिथेही ऑफलाइन विक्रीसाठी ठेवू शकता.

आपली वस्तू ऑनलाईन विक्रीसाठी निवडताना; त्या वस्तूची संपूर्ण सविस्तर व खरी माहिती दया. वस्तूचे सर्व अँगलने चांगले फोटो घ्या. संपूर्ण माहितीसह फोटो अपलोड करा. 

2) फ्रीलांसर बना (Easy Ways to Earn Money from Home)

Easy Ways to Earn Money from Home
Easy Ways to Earn Money from Home-Photo by Canva Studio on Pexels.com
फ्रीलांसर म्हणजे काय?

स्वतंत्रपणे काम करणारी एक स्वयंरोजगार व्यक्ती; म्हणजे फ्रीलांसर होय. जो विविध प्रकारच्या सेवा प्रदान करतो; ब-याचदा तो एकाच वेळी एकाधिक क्लायंटसाठी काम करतो. आपल्या शब्दात सांगायचे झाले तर; फ्रीलांसर म्हणजे कंत्राटदार, ठेकेदार किंवा उप-ठेकेदार.

परंतू तो फक्त बांधकाम क्षेत्रातच असेल असे नाही; तर ते कोणत्याही क्षेत्रात काम करु शकतात. फ्रीलांसर सामान्यत: प्रति जॉब तत्त्वावर पैसे कमवतात; त्यांच्या कामाचा दर प्रति तास किंवा प्रति दिवस असा असतो. फ्रीलान्स काम सहसा अल्प-मुदतीसाठी असते.

स्वतंत्ररित्या काम करणा-या कंपनीला दुस-या कंपनीकडून अधिकृतपणे काम दिले जात नसले तरी; ते इतर व्यवसायीकांद्वारे सबक्राँट्रॅक्ट मिळवू शकतात. स्वतंत्ररित्या काम करणा-यासांठी एकाच वेळी ब-याच वेगवेगळ्या नोक-या किंवा प्रकल्पांवर काम करणे सामान्य आहे; परंतु, काही स्वतंत्ररित्या काम करणा-या करारांमध्ये; प्रोजेक्ट पूर्ण होईपर्यंत स्वतंत्र काम करणा-यांसाठी;  आणखी कोण काम करु शकेल यावर मर्यादा घालू शकतात.

काही सर्वात सामान्य फ्रीलान्स नोक-या क्रिएटिव्ह इंडस्ट्रीजमध्ये असतात; जसे की ग्राफिक डिझाइन, कॉपीरायटींग, वेबसाइट डेव्हलपमेंट किंवा फोटोग्राफी. तसेच भाषांतर, सल्लामसलत किंवा; केटरिंग सारख्या कोणत्याही सेवांवर आधारित उद्योगात; फ्रीलांसर काम करु शकतात.

फ्रीलांसरच्या कामामध्ये लवचिकता असते; आपल्या कामाची वेळ ते निवडू शकतात; आणि आपले स्वतःचे वेळापत्रक सेट करु शकतात. स्वतंत्रपणे काम करणारे म्हणून, आपण आपले प्रकल्प निवडू शकता; आणि त्यांचे काम विशिष्ट बाजारपेठ किंवा क्षेत्रापुरते मर्यादित नसते.

फ्रीलांसर कसे व्हावे

जेव्हा आपण प्रथम स्वतःसाठी काम करण्यास प्रारंभ करता; तेव्हा आपल्याला सुरुवातीला एकमेव व्यापारी म्हणून वर्गीकृत केले जाईल. एकमेव व्यापारी म्हणून आपण योग्य आयकर; आणि राष्ट्रीय विमा भरला आहे; हे सुनिश्चित करण्यासाठी आपल्याला एचएमआरसीकडे नोंदणी करणे आवश्यक आहे.

आपण बांधकाम उद्योगात कंत्राटदार, ठेकेदार किंवा उप-ठेकेदार म्हणून काम करत असल्यास; आणि आपली मोठी उलाढाल असल्यास; आपल्याला व्हॅट देखील भरावा लागेल. आपण भागीदारी किंवा मर्यादित कंपनी म्हणून नोंदणी केल्यास; आपल्याकडे काही अतिरिक्त जबाबदा-या असतील, जसे की कंपनीचे नाव निवडणे, नोंदणी करणे, इ.

3) ब्लॉगर बना (Easy Ways to Earn Money from Home)

Easy Ways to Earn Money from Home
Easy Ways to Earn Money from Home-Photo by Vlada Karpovich on Pexels.com
आपल्या वेबसाइटवर बॅनर जाहिराती जोडा

जाहिरातींचा अधिक दृश्य मार्ग म्हणून, आपण आपल्या ब्लॉग पृष्ठावरील बॅनर जाहिरातीची जागा; आपल्या वाचकांशी संबंधित ब्रांड्सना विकू शकता. जाहिराती कुठेही ठेवता येतील; पण ती सामान्यत: ब्लॉग पानांच्या वरच्या बाजूस; किंवा साइडबारमध्ये आढळतात. जाहिराती प्रारंभ करण्याचा एक द्रुत मार्ग म्हणजे Google अ‍ॅडसेन्ससह खाते तयार करणे.

ॲडव्हटोरियल आणि प्रायोजित लेख

ब्लॉगवर प्रायोजित सामग्रीच्या संधी (किंवा अ‍ॅडव्हटोरियल); ऑफर करणे हा ब्लॉगवर लक्ष ठेवण्याचा एक उत्तम मार्ग आहे. हे मूलत: पेड-फॉर पोस्ट; किंवा ब्लॉग पोस्टच्या स्वरुपात जाहिराती आहेत. जेव्हा आपल्याकडे भरपूर वाचक असतात; तेव्हा ही कमाई करण्याची पद्धत सहसा सर्वोत्कृष्ट कार्य करते. एकदा आपण आपले वाचक वाढविल्यानंतर; प्रायोजित पोस्टवर चर्चा करण्यासाठी ब्रँड आपल्याशी संपर्क साधतात.

आपल्या ब्लॉगवर डिजिटल उत्पादने विक्री करा

आपल्याकडे ऑफर करण्यासाठी कौशल्य; किंवा सल्ला असल्यास, दुसरा पर्याय म्हणजे ईबुक; व्हिडिओ ट्यूटोरियल, अभ्यासक्रम; किंवा कार्यशाळांमध्ये प्रवेश घेण्यासाठी फी आकारणे. हा पर्याय कार्य करण्यासाठी; आपण काय करता त्याबद्दल आपण चांगले असल्याचे दर्शविणे; किंवा आपली सामग्री अविश्वसनीय असल्याचे सिद्ध करणे आवश्यक आहे. ऑनलाइन समुदायांना पैसे देण्यास मनाई करणे खूप कठीण आहे; कारण लोकांमध्ये ऑनलाइन प्रत्येक गोष्ट विनामूल्य असणे आवश्यक आहे याचा विचार करण्याची प्रवृत्ती आहे.

आपण ब्लॉगिंगद्वारे खरोखर पैसे कमवू शकता?

ब्लॉगचे मूल्यांकन करण्यास वेळ लागतो; आणि ट्रॅफिक हे आपल्यावर अवलंबून असते. आपल्याकडे जितके वाचक अधिक असतील; तितके आपण जाहिरातदारांना आकर्षित कराल. ब्लॉगिंगमधून आपण किती पैसे कमवू शकता; ते आपल्यावर अवलंबून आहे. आपले कन्टेन्ट कसे आहे, यावर अवलंबून असते. सुरुवातीला फारसे पैसे मिळत नाहीत; परंतु कालांतराने ब्लॉगर्स बरेच चांगले करु शकतात. वाचा: Know about Blog and Blogging | ब्लॉग व ब्लॉगिंग

4) ॲफिलिएट मार्केटिंग- संलग्न विपणन

Easy Ways to Earn Money from Home
Easy Ways to Earn Money from Home-Photo by Dominika Roseclay on Pexels.com

मोठया प्रमाणात व्यवसाय चालविणा-या स्मार्ट उद्योजकांना माहित असते की; व्यवसाय वाढविण्यासाठी काय केले पाहिजे. व्यवसाय पुढच्या स्तरावर नेण्याचा; ॲफिलिएट मार्केटिंग हा एक उत्तम मार्ग आहे. यामध्ये उत्पन्नाचा पर्यायी प्रवाह आहे; परंतु आपल्या ग्राहकांना अधिक फायदा देऊन आपल्याकडे असलेला व्यवसाय पूरक आणि वाढविण्यासाठी मार्ग ॲफिलिएट मार्केटिंगने स्विकारलेला आहे.

ॲफिलिएट मार्केटिंग म्हणजे काय?

ॲफिलिएट मार्केटिंग ही एक ऑनलाइन वस्तू विक्री करण्याचा मार्ग आहे; जो उत्पादकाच्या मालकांना, इतरांना समान लक्ष्यित बनवून; विक्री वाढविण्यास मदत करतो. यामध्ये तूम्ही संबंधीत उत्पादनांची शिफारस करुन; कमिशन मिळवू शकता. त्याच वेळी, संबद्ध कंपन्यांना त्यांची स्वतःची उत्पादने तयार न करता; उत्पादनांच्या विक्रीवर पैसे कमविणे शक्य करते.

सरळ शब्दात सांगायचे तर, एखाद्या उत्पादनाविषयीची माहिती; आपल्या ब्लॉगवर समाविष्ट करणे. म्हणजे आपन त्या उत्पादनाची जाहिरात करतो. आपन दिलेल्या दुव्याचा उपयोग करुन एखादे प्रॉडक्ट विकले गेले तर; त्यावर कमिशन दिले जाते.

आपल्याकडे वेबसाइट, सोशल मीडिया किंवा अन्य प्लॅटफॉर्मद्वारे वाचक भरपूर असल्यास; आपण संलग्न दुव्यांचा समावेश करुन काही अतिरिक्त उत्पन्न मिळवू शकता. ॲमेझॉन असोसिएट्स प्रोग्राम एक सुप्रसिद्ध संबद्ध नेटवर्क आहे; आपण ॲफिलिएट मार्केटिंगसाठी; Amazon Associates Program, CJ Affiliate, Rakuten LinkShare, ShareASale; आणि इतर ब-याच प्लॅटफॉर्मवर इतर संबद्ध विपणन संधी शोधू शकता.

5) आपले फोटो ऑनलाईन विक्री करा

Easy Ways to Earn Money from Home
Easy Ways to Earn Money from Home -Photo by Terje Sollie on Pexels.com

आपली छायाचित्र, व्हिडिओ क्लिप, वेक्टर आणि चित्रे घरी राहून; ऑनलाईन विक्री करुन पैसे मिळवता येतात. ऑनलाइन फोटो विक्रीस प्रारंभ करण्यासाठी, येथे फोटो विक्री करण्यासाठी; आणि आपल्या फोटोंचा परवाना घेण्यासाठी काही स्टॉक फोटोग्राफी वेबसाइट आहेत:

 1. गेटी प्रतिमा (Getty Images)
 2. शटरस्टॉक (Shutterstock)
 3. आयस्टॉक (iStock)
 4. 500px
 5. स्टॉक्सी (Stocksy)
 6. कॅन स्टॉक फोटो (Can Stock Photo)
 7. फ्रीडिजिटलफोटोज.नेट (FreeDigitalPhotos.net)
 8. ॲडोब स्टॉक (Adobe Stock)
 9. फोटोलिया (Fotolia)
 10. फोटोड्यून (FotoDune)
 11. आलमी (Alamy)
 12. ट्वेंटी -20 (Twenty-20)
 13. डिपॉझिटफॉटोज (Depositphotos)
 14. ड्रीमसटाइम (Dreamstime)
 15. जीएल स्टॉक प्रतिमा (GLStock Images)
 16. EyeEm
 17. Image Vortex
 18. क्रेस्टॉक (Crestock)
 19. 123RF
 20. Foap

ब्रँड, प्रकाशक आणि ज्यांना आपला फोटो त्यांच्या स्वत: च्या हेतूसाठी वापरण्यात रस असू शकेल; अशा कोणालाही ऑनलाईन आपले फोटो “विक्री” करण्याचा परवाना हा एक सर्वात लोकप्रिय मार्ग आहे.

6) आपले कौशल्य ऑफर करा

photo of woman writing on tablet computer while using laptop
Easy Ways to Earn Money from Home -Photo by Anthony Shkraba on Pexels.com

आपण एखाद्या विशिष्ट गोष्टीमध्ये तज्ञ असल्यास; इतर लोकांना शिकवण्यासाठी संसाधने तयार करण्याचा विचार करा. एकदा आपण सामग्री एकत्रित करण्याचा प्रारंभिक प्रयत्न केल्यानंतर; तो निष्क्रीय उत्पन्नाचा प्रवाह म्हणून कार्य करु शकतो.

ऑनलाईन अभ्यासक्रम, वेबिनार आणि ईपुस्तके; माहिती सामायिक करण्याचे सर्व सामान्य मार्ग आहेत. आपण आपल्या स्वतःच संसाधने तयार करु शकता; किंवा शैक्षणिक प्लॅटफॉर्म वापरु शकता; ज्यांनी आधीपासूनच समुदाय स्थापित केले आहेत, जसे की उडेय किंवा स्किल्सशेअर.

7) ऑनलाईन टिचींग (Easy Ways to Earn Money from Home)

confident elegant lady in eyeglasses hosting webinar
Easy Ways to Earn Money from Home -Photo by Karolina Grabowska on Pexels.com

शिकविण्याची आवड असलेले लोक विद्यार्थ्यांच्या घरी न जाता; एक सोयीस्कर वेळापत्रक तयार करुन टयूशन घऊ शकतात. त्यासाठी आपल्या विषयातील कौशल्याचा वापर करणे; हा आभासी शिकवणीसाठी एक चांगला मार्ग आहे. त्यासाठी व्हर्च्युअल ट्यूटर्स फेसटाइम, स्काईप, गुगल हँगआउट आणि इतर तंत्रज्ञान वापरता येते.

शिकवणीसाठी राज्य-शैक्षणिक प्रमाणपत्र आवश्यक नसते; जर आपल्याकडे आधीपासून शिकवण्याचा अनुभव असेल तर; ही एक चांगली सुरुवात आहे. आपल्या अपेक्षा व्यवस्थापित करण्यासाठी; आणि फी निश्चित करण्यासाठी आपल्या क्षेत्रातील शिकवणी फीचा ऑनलाइन शोध घ्या.

गणितातील ट्यूटर्सला नेहमीच जास्त मागणी असते; तसेच भौतिकशास्त्र, रसायनशास्त्र, जीवशास्त्र, आणि इंग्रजीमध्ये वाचन, लेखन, आकलन, व्याकरण; अशा विशिष्ट हेतूंसाठी व्हर्च्युअल टिचर घरी राहून चांगले पैसे मिळवू शकतात.

8) ऑनलाइन हस्तकलेच्या वस्तू विकणे

heart design of handmade embroidery
Easy Ways to Earn Money from Home -Photo by Magdaline Nicole on Pexels.com

आपल्याकडे जर हस्तकलेचे कौशल्य असेल तर, आपण आपल्या व्सतू किंवा डिझाईन ऑनलाईन विकू शकता. जसे की प्रत्येकाला माहित आहे; एत्सी आणि ॲमेझॉन हॅन्डमेड, बोनान्झा, क्राफ्ट इज आर्ट, दावंडा, आर्टफायर; यासारख्या कमी ज्ञात हस्तकला असलेल्या; काही साइटवर अशा वस्तू विकल्या जातात.

आपण या मार्गावर जाण्याचे ठरविल्यास; आपल्या वस्तू विक्रीसाठी आपल्या हस्तकलांची यादी चार किंवा पाच; ऑनलाईन हस्तकौशल्यांच्या बाजारपेठांकडे पाठवा. जो उच्च एक्सपोजर ऑफर करेल त्याच्याकडे विक्रीचा निर्णय घ्या.

विक्रीबद्दल विचार करण्यासारखा आणखी एक मार्ग म्हणजे आपली स्वतःची ईकॉमर्स साइट स्थापित करणे; तथापि, आपल्याला मासिक सदस्यता शुल्क भरावे लागेल; आणि आपले स्टोअर कसे सेट करावे; हे शोधून काढावे लागेल. जे तंत्रज्ञान जाणत नाहीत त्यांच्यासाठी हा अडथळा ठरु शकेल. वाचा: Every mole on the body says something | शरीरावरील तिळाचे अर्थ

9) संपादक किंवा प्रूफरीडर (Easy Ways to Earn Money from Home)

brown framed eyeglasses on blue and white textile
Easy Ways to Earn Money from Home -Photo by Suzy Hazelwood on Pexels.com

कॉपी संपादक आणि प्रूफरीडर लेखी सामग्रीचे पुनरावलोकन करतात; आणि वास्तविक अचूकता, शब्दलेखन, व्याकरण आणि वाचनीयता तपासतात. इंग्रजी भाषा अचूकतेबद्दल ज्ञान असलेल्या लोकांसाठी; ही चांगले उत्पन्न देणारी नोकरी आहे. कॉपी एडिटर आणि प्रूफरीडरसाठी आपले व्याकरण; विराम चिन्हे आणि शब्दलेखन चांगले असल्यास आपल्यासाठी हा एक चांगला मार्ग असू शकतो. वाचा: ‘MEHRANGARH’ The most famous fort in the world | मेहरानगड

या क्षेत्रात मुद्रित मासिके ते आर्थिक व्यापार अहवालांपासून; वेब प्रति पर्यंत भिन्न विभाग आहेत. आपण मीडिया प्रकाशन उद्योग तसेच जाहिरात एजन्सीसाठी कॉपी करणे; आणि प्रूफरीडिंग करणे अधिक योग्य आहे. तथापि, शैक्षणिक आणि वैद्यकीय साहित्य वेगवेगळ्या मार्गदर्शक तत्त्वांचे अनुसरण करतात. वाचा: वाचा: What is New BH Bharat Series? | नवीन ‘बीएच’ सिरीज काय आहे?

स्वतंत्ररित्या काम करणारा प्रत संपादक म्हणून काम शोधण्यासाठी मॉन्स्टर, लिंक्डइन आणि ग्लासडोरसह मुख्य जॉब साइट्स पहा; अपवर्क किंवा फ्रीलांसर सारख्या; स्वतंत्ररित्या काम करणार्‍या साइटवर देखील संशोधन करा.

शोध बॉक्समध्ये “अर्ध-वेळ कॉपी संपादक” किंवा; “कॉपी संपादक” टाइप करा. सुपर कॉपी संपादक, मेडियाबिस्ट्रो आणि ग्लोबल सारख्या; कॉपी संपादन कार्याकडे अधिक लक्ष्यित असलेल्या; जॉब साइट्सकडे पहा.

या साइटवर प्रोफाइल तयार करा. थोडक्यात, आपण उपलब्ध असलेल्या नोकरीसाठी अर्ज करु शकता; किंवा आपले प्रोफाइल संभाव्य ग्राहकांना आकर्षित करते की नाही; ते पाहू शकता. लक्षात ठेवा, काही ठिकाणे आपल्या कौशल्यांचे मूल्यांकन करण्यासाठी आपल्याला शॉर्ट कॉपी संपादन चाचणी घेण्यास सांगू शकतात. वाचा: The Best Business Ideas | सर्वोत्तम व्यवसाय कल्पना

10) डेटा एंट्री (Easy Ways to Earn Money from Home)

laptop on a wooden table with the design business website on the screen
Easy Ways to Earn Money from Home -Photo by Thirdman on Pexels.com

डेटा एंट्रीचे काम तांत्रिक आहे; संगणकावर माहिती अचूकपणे प्रविष्ट करण्यासाठी; मागील अनुभव किंवा बॅचलर डिग्रीची आवश्यकता नसते. परंतू डेटा एंट्रीच्या कामात संगणकीय कौशल्याची आवश्यकता असते; जसे टायपिंगचे ज्ञान, अचूकता आणि वेग, तसेच सॉफ्टवेअर स्थापित करणे आणि काढणे; नवीन फोल्डर्स तयार करणे, ईमेल पाठविणे; आणि इंटरनेट वापरणे. हे काम मॉम्ससाठी आदर्श असू शकते; कारण ते घरून केले जाऊ शकते; आणि फक्त संगणक आणि इंटरनेट प्रवेश आवश्यक आहे.

आपण डेटा एंट्रीच्या कामासह फ्रीलान्सर डॉट कॉम; ॲमेझॉन मेकेनिकल टर्क, अपवर्क, द स्मार्ट क्रॉड, फिव्हरर, वर्किंग सोल्यूशन्स; क्लिक वर्कर आणि मायक्रोवर्कर्स सारख्या फ्रीलान्सर जॉब साइटवर; आपले प्रोफाइल तयार करू शकता. एकदा आपले प्रोफाइल तयार झाल्यावर; आपण अर्ज करण्यासाठी अनुप्रयोग शोधण्यासाठी “डेटा एंट्री” शोधू शकता किंवा आपण कामासाठी संपर्क साधू शकता. वाचा: The Most Inspirational Personalities | सर्वात प्रेरणादायी व्यक्तिमत्व

चालू असलेल्या डेटा-एंट्रीच्या कार्यासाठी; ग्लासडोर, खरंच किंवा मॉन्स्टरसारख्या सामान्य नोकरीच्या साइटला भेट द्या; आणि आपला कीवर्ड म्हणून “डेटा एन्ट्री” टाइप करा. तसेच, डेटा एंट्री जॉब डेटाबेसमध्ये नोंदणी करण्यासाठी; पैसे मागणा-या कोणत्याही घोटाळ्यांपासून सावध रहा. वाचा: Success is Around Yourself | यश तुमच्या सभोवतालीच आहे

वाचा:

शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

Know about Ecommerce Business

Know about Ecommerce Business | ई-कॉमर्स व्यवसाय

Know about Ecommerce Business | ई-कॉमर्स व्यवसाय, ई-कॉमर्सचे कार्य, प्रकार, ॲप्लिकेशन, प्लॅटफॉर्म, नियम, इतिहास, फायदे व तोटे. ई-कॉमर्स म्हणजे इलेक्ट्रॉनिक ...
Read More
Compare Mutual Fund with Others

Compare Mutual Fund with Others | म्युच्युअल फंड

Compare Mutual Fund with Others | म्युच्युअल फंडाची पीपीएफ, एनएससी, युलिप, गोल्ड ईटीएफ व इतर गुंतवणूक पर्यायांशी तुलना केलेली आहे ...
Read More
Know about National Game of India

Know about National Game of India |भारताचा राष्ट्रीय खेळ

Know about National Game of India | भारताचा राष्ट्रीय खेळ, राष्ट्रीय खेळावर वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न व राष्ट्रीय खेळाबद्दल अधिक ...
Read More
Know all about Intimation u/s 143-1

Know all about Intimation u/s 143-1 विषयी सर्व काही

Know all about Intimation u/s 143-1 | रिटर्नवर प्रक्रिया केल्यानंतर, आयकर विभाग कलम 143(1) अंतर्गत; करदात्यांना परिणामांबद्दल माहिती देऊन सूचना ...
Read More
How to Prevent from Sextortion?

How to Prevent from Sextortion? | असे रोखा लैंगिक शोषण

How to Prevent from Sextortion? | लैंगिक शोषण, सेक्सॉर्शन किंवा ऑनलाइन ब्लॅकमेलिंग कोणी करत असेल तर, ते कसे रोखायचे? या ...
Read More
Different Ways to Invest in Real Estate

Different Ways to Invest in Real Estate | गुंतवणूक मार्ग

Different Ways to Invest in Real Estate | रिअल इस्टेट स्थिर मासिक भाड्याचे उत्पन्न आणि गुंतवणूकदारांना दीर्घकालीन आर्थिक सुरक्षा प्रदान ...
Read More
Significance of Ekadashi and Its types

Significance of Ekadashi and its types | एकादशी

Significance of Ekadashi and its types | एकादशी, एकादशी म्हणजे काय? एकादशीचे प्रकार, महत्व, व्रताचे फायदे आणि उपवासाचे पदार्थ याबद्दल ...
Read More
Effects of stress on the body

Effects of stress on the body | शरीरावर तणावाचे परिणाम

Effects of stress on the body | शरीरावर तणावाचे होणारे परिणाम, ताण- तणावाबद्दल वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न व त्यांचे समाधान ...
Read More
Home remedies for dry lips and skin

Home-Remedy for Dry Lips and Skin | कोरडे ओठ व त्वचा

Home-Remedy for Dry Lips and Skin | कोरडे ओठ आणि त्वचेसाठी घरगुती उपाय; ओठ चघळण्यास, गिळण्यास, बोलताना संवादात, तसेच हसणे ...
Read More
How to Choose the Best Investment Plan?

How to Choose the Best Investment Plan? | गुंतवणूक

How to Choose the Best Investment Plan? | सर्वोत्तम गुंतवणूक योजना कशी निवडावी? सर्वोत्तम गुंतवणूक योजना निवडण्यापूर्वी काय विचारात घ्यावे, ...
Read More
Spread the love