Skip to content
Marathi Bana » Posts » Success is Around Yourself | यश तुमच्या सभोवतालीच आहे

Success is Around Yourself | यश तुमच्या सभोवतालीच आहे

Success is Around Yourself

Success is Around Yourself | यश तुमच्या सभोवतालीच आहे; फक्त ते शोधण्याची नजर हवी

आपल्यापैकी प्रत्येकजण आपल्या आयुष्यात अनेक लोकांना भेटतो; त्यातील अनेकांशी मैत्री करतो; ज्या व्यक्तींबरोबर आपले विचार जुळतात त्यांच्याशी मैत्री होते; आणि ती दिर्घकाळ टिकते. ज्यांच्याशी आपले मत जुळत नाहीत; त्यांच्याशी मैत्री झाली तरी ती मैत्री अल्पावधितच संपते. (Success is Around Yourself)

आपले बालपणीचे मित्र, मराठी शाळेतील मित्र; हायस्कूलमधील मित्र व महाविदयालयामधील मित्र अशी ही साखळी सतत बदलते. असे असले तरी, आपल्याला आपल्या आयुष्यातील; विशिष्ट टप्प्यापर्यंत पोहचण्यासाठी ज्या-त्या वेळी आपण मिळवलेल्या यशामध्ये; त्या प्रत्येकाचा कळत-नकळत, कमी-अधिक प्रमाणात वाटा असतो हे नाकारता येत नाही. Success is Around Yourself

वाचा: The Best Business Ideas | सर्वोत्तम व्यवसाय कल्पना

जसजसे आपण मोठे होत जातो; तसतसे आपला मित्र समूह कमी होत जातो. आपल्या ओळखीचे बरेच असतात; पण जवळचे मित्र फार कमी असतात. अर्थात, प्रत्येक गोष्टीला अपवाद नेहमीच असतात; परंतु बहुतांश उदाहरणांमध्ये, आपला मित्रपरिवार कमी होतो.

म्हणूनच दर्जेदार मित्र शोधणे, त्यांच्याबरोबरची मैत्री टिकवणे; आणि स्वतःला यशाने वेढण्यात सक्षम असणे इष्टतम आहे, विशेषत: प्रगत पदवी घेत असताना; ते आपणास प्रवासात आणि आपले ध्येय साध्य करण्यात मदत करतील.

यशस्वी लोकांच्या सानिध्यात राहा (Success is Around Yourself)

तुम्हाला तुमची उद्दिष्टे साध्य करायची असतील; तर स्वत: अशा लोकांमध्ये मिसळून जा की जे तुम्हाला मार्गात मदत करतील. हे लोक तुम्हाला आवश्यक असलेले समर्थन; आणि काळजी प्रदान करतील. दिवसभर एकटे राहणे जितके कठीण आहे; तितकेच ज्या गोष्टींबद्दल तुम्हाला फारशी माहिती नाही; परंतू त्या आवश्यक आहेत; त्यावर काम करणे कठीण असते.

म्हणूनच अशावेळी खरोखर चांगली सपोर्ट सिस्टम आवश्यक असते. असा सपोर्ट करणारी माणसे तुमच्या अवतीभवती आहेत; त्यांचा शोध घ्या. सर्वात प्रेरणादायी व्यक्तीमत्वांविषयी माहिती वाचा.

Success is Around Yourself
Success is Around Yourself-Photo by Snapwire on Pexels.com

अनेक यशस्वी लोक सांगतात की; त्यांच्या आयुष्यातील लोक ज्या ठिकाणी आहेत; त्या ठिकाणी पोहचण्यासाठी त्यांचे मार्गदर्शन व साथ आवश्यक होती; ती त्यांना मिळाली त्यामुळे ते तिथपर्यंत पोहोचू शकले.

ते सर्व मित्र खरोखरच खास आहेत; कारण सर्व प्रसंगात पुढे जाण्यासाठी; दिशादर्शकाचे काम करतात; ज्यांच्यामुळे आपण खास काहीतरी करण्यास प्रवृत्त होतो. प्रत्येकजन एक व्यक्ती म्हणून आपल्यामध्ये बदल घडवून आणतो; आणि एक चांगली व्यक्ती बनण्यास प्रोत्साहित करतो.

वाचा: How to write a good blog post? | ब्लॉग पोस्ट कसी लिहावी?

तुम्हाला जीवनात सतत मदत करतील; अशा लोकांसह स्वतःला वेढणे महत्वाचे आहे; परंतु त्याचबरोबर त्यांना मदत करणे देखील तितकेच महत्वाचे आहे. आपण त्यांच्याकडून चांगल्या सल्याची व मार्गदर्शनाची अपेक्षा करतो; तेंव्हा त्यांनाही आपल्याकडून ही अपेक्षा असते.

त्यामुळे तेही त्याच अपेक्षेन; त्यांच्या समस्येवर बोलतात तेंव्हा सहकार्य करा. त्यांचाही पुरेसा विश्वास असला पाहिजे. अशा साध्या कृतींमुळे त्यांच्या जीवनाचा फायदा होऊ शकतो; आणि त्यांच्या जीवनात तुमचेही अपवादात्मक सहकार्याचे योगदान असेल.

वाचा: Most Attractive Facts About Human Babies | बाळांबद्दलची तथ्ये

येथे काही गोष्टी आहेत ज्या तुम्हाला यशस्वी होण्यास मदत करतील

Success is Around Yourself
Photo by Jill Wellington on Pexels.com

समान आवड किंवा ध्येये असलेल्या व्यक्ती शोधा

ही कल्पणा खरोखर खूप छान आहे; त्याचे कारण म्हणजे नंतर तुम्ही एकमेकांपासून दूर जाणार नाहीत; आणि एकत्र तुमचे ध्येय साध्य करु शकता. तुम्हाला लेखनाची आवड असल्यास; तुम्ही ज्यांना लिहायचे आहे त्यांच्याशी मैत्री करा. तुम्ही एकमेकांना समजून घेऊ शकता; आणि पुढची गोष्ट तुम्हाला माहीत आहे; तुम्ही दोघे मिळून पुढे चांगले मार्गक्रमण करु शकता.

स्वतःला यशाने वेढून ठेवण्याचे; आणि समोरच्या व्यक्तीला त्यांच्या जीवनात आवश्यक असलेली “यशस्वी व्यक्ती” असण्याचे हे एक उत्तम उदाहरण आहे.

वाचा: What is an e-passport and how to apply for it | ई-पासपोर्ट

तुमच्या जीवनासाठी उपयुक्त गोष्टी शोधा (Success is Around Yourself)

माझा असा अर्थ नाही की त्यांचा वापर फक्त तुमच्या स्वतःच्या जीवनासाठी करा; मला असे म्हणायचे आहे की; त्यांच्या जीवनात चांगले गुण शोधा; जे तुमच्या फायद्यासाठी मदत करतील. ते खरोखरच सकारात्मक व्यक्ती असू शकतात; ते तुम्हाला जीवनातील चांगले पाहण्यास प्रोत्साहन देऊ शकतात. त्या व्यक्तीला फक्त स्वयंपाक करायला किंवा काहीतरी करायला आवडते; आणि तुम्हाला स्वयंपाक करायला आवडते.

वाचा: All Round Development of Kids | मुलांचा सर्वांगीण विकास

हे तुम्हाला एकत्र जोडण्यासाठी; तुमची कौशल्ये सुधारण्यासाठी काहीतरी देते. प्रत्येकजण काहीतरी देऊ शकतो. अर्थात ब-याच लोकांकडे वेगवेगळ्या चांगल्या आणि वाईट गोष्टी आहेत; त्या शोधा आणि चांगल्याचेच अनुकरण करा.

वाचा: Most Beautiful Flowers in the World | जगातील सर्वात सुंदर फुले

नेहमी सकारात्मक भावना ठेवा (Success is Around Yourself)

लोक तुम्हाला कोणती व्यक्ती म्हणून पाहात आहेत; हे समजून घेण्याचा हा एक चांगला मार्ग असू शकतो. तुम्ही 100% सकारात्मक व्यक्ती आहात असे तुम्हाला वाटेल; जेंव्हा नकारात्मक लोक तुमच्याकडे आकर्षित होतील. हे पाहणे खरोखर चांगले असू शकते; आणि कदाचित तुमची ध्येये आणि तुम्ही कोणत्या प्रकारची व्यक्ती आहात; याचे पुनर्मूल्यांकन करा. जगात चांगले देण्याचा प्रयत्न करा म्हणजे तुम्हालाही चांगलेच मिळेल. 

वाचा:Know All About Driving Licence 2022 | वाहन चालविण्याचा परवाना

मैत्री जीवन समृद्ध करते आणि आरोग्य सुधारते

adventure backlit dawn dusk
Photo by Pixabay on Pexels.com

आरोग्य आणि मैत्री यांच्यातील संबंध शोधा; आणि निरोगी मैत्री कशी वाढवायची आणि टिकवून ठेवायची हे शोधा. मैत्रीचा तुमच्या जीवनावर; आणि आरोग्यावर मोठा परिणाम होऊ शकतो; परंतु मैत्री निर्माण करणे किंवा टिकवणे नेहमीच सोपे नसते. तुमच्या जीवनातील मैत्रीचे महत्त्व समजून घ्या आणि मैत्री वाढवण्यासाठी; आणि टिकवण्यासाठी तुम्ही काय करु शकता.

तुम्हाला यशस्वी होण्यास मदत करणाऱ्या कार्यक्रमांना जा

संमेलने, कार्यशाळा, व्यावसायिकांशी संबंधित कोणतीही गोष्ट; यासारख्या गोष्टींमध्ये यशस्वी होऊ इच्छिणाऱ्या अनेक लोकांना तुम्ही भेटाल. नक्कीच तुम्ही या लोकांना इतरत्र भेटू शकता; परंतु हे असे स्थान आहे जिथे ते शक्यतो समविचारी; आणि फायदेशीर मित्रांसह खूप काही मिळण्याची दाट शक्यता असते.

वाचा: All you need to know about sextortion | सेक्सटोर्शन म्हणजे काय?

तुमचे मित्र बनू शकतील अशा नवीन लोकांना भेटण्यासाठी; तुम्हाला इतर एकत्र जमलेल्या ठिकाणी जावे लागेल. लोकांना भेटण्यासाठी स्वतःला; एका धोरणापुरते मर्यादित करु नका. तुमचे प्रयत्न जितके व्यापक; तितके यश मिळण्याची शक्यता जास्त. चिकाटी देखील महत्त्वाची आहे.

आमंत्रणे येण्याची वाट पाहण्यापेक्षा; पुढाकार घ्या आणि प्रयत्न करत रहा. नवीन मित्रामध्ये तुमची स्वारस्य परस्पर आहे की नाही; हे सांगण्यापूर्वी तुम्हाला काही वेळा योजना सुचवाव्या लागतील.

वाचा: How to Manage Time at Work | कामाचे वेळ व्यवस्थापन

Success is Around Yourself
Photo by Canva Studio on Pexels.com

सामुदायिक कार्यक्रमांना उपस्थित रहा; तुम्ही शेअर केलेल्या आवडी किंवा छंदाभोवती जमणारे; गट किंवा क्लब शोधा. हे गट अनेकदा वर्तमानपत्रात; किंवा समुदाय बुलेटिन बोर्डवर सूचीबद्ध केले जातात. तुमच्या शेजारच्या किंवा शहरातील; नवीन मित्रांशी कनेक्ट होण्यास मदत करणाऱ्या; अनेक वेबसाइट्स देखील आहेत.

वाचा: Smartest Talking Birds In The World | जगातील 10 बोलणारे पक्षी

स्वयंसेवक. हॉस्पिटल, प्रार्थनास्थळ, म्युझियम, कम्युनिटी सेंटर, धर्मादाय गट; किंवा इतर संस्थेमध्ये तुमचा वेळ किंवा कौशल्ये द्या. जेव्हा तुम्ही परस्पर हितसंबंध असलेल्या लोकांसोबत काम करता; तेव्हा तुम्ही मजबूत कनेक्शन बनवू शकता.

वाचा: More Profitable Business Ideas in 2022 | फायदेशीर व्यवसाय

सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, सकारात्मक रहा; तुम्ही भेटत असलेल्या प्रत्येकाशी तुमची मैत्री होऊ शकत नाही; परंतु मैत्रीपूर्ण वृत्ती आणि वर्तन राखल्याने तुम्हाला तुमच्या जीवनातील नातेसंबंध सुधारण्यास मदत होऊ शकते; आणि नवीन ओळखींसोबत मैत्रीचे बीज पेरता येते.

वाचा: The Most Inspirational Personalities | सर्वात प्रेरणादायी व्यक्तिमत्व

कोणत्याही चांगल्या गोष्टीला वेळ लागतो हे समजून घ्या

स्वतःला वेढण्यासाठी योग्य लोक शोधण्यासाठी; तुम्हाला बराच वेळ दयावा लागेल. तुम्हाला किती मित्र आहेत; हे पाहण्याची शर्यत नाही; तर त्यापैकी किती खरोखर तुम्हाला मार्गदर्शन करु शकतात हे शोधा. हे गुणवत्ता शोधण्यासारखेच आहे; चांगली गुणवत्ता मिळविण्यासाठी कराव्या लागणा-या प्रयत्नांसारखे.

वाचा: 101 Facts About Fashion and Clothing | फॅशनची मनोरंजक तथ्ये

मित्र बनवणे आणि टिकवणे कधीकधी कठीण का होते?

ब-याच प्रौढांना नवीन मैत्री करणे; किंवा विद्यमान मैत्री टिकवून ठेवणे कठीण जाते. त्याचे कारण म्हणजे आपल्या मुलांची किंवा वृद्ध पालकांची काळजी घेणे; यासारख्या इतर प्राधान्यक्रमांमध्ये; मैत्री कदाचित मागे पडू शकते. तुमच्या जीवनात किंवा आवडीनिवडींमधील बदलांमुळे; तुम्ही आणि तुमचे मित्र वेगळे झाले असाल. किंवा कदाचित तुम्ही नवीन समुदायात गेला आहात; आणि लोकांना भेटण्याचा मार्ग अद्याप सापडला नाही.

वाचा: How To Become Miss Universe? | मिस युनिव्हर्स कसे बनायचे?

निरोगी मैत्री विकसित करा (Success is Around Yourself)

 Healthy Friendship
Photo by Dana Tentis on Pexels.com

निरोगी मैत्री विकसित करणे; आणि टिकवणे यामध्ये देणे-घेणे यांचा समावेश होतो. काहीवेळा तुम्ही समर्थन देणारे आहात; आणि इतर वेळी तुम्हीच प्राप्त होत आहात. तुम्हाला त्यांची काळजी आहे; हे मित्रांना कळवणे आणि त्यांचे कौतुक करणे; तुमचे बंध मजबूत करण्यात मदत करु शकते.

तुमच्यासाठी चांगले मित्र असणे जितके महत्त्वाचे आहे; तितकेच चांगले मित्र बनणे देखील महत्त्वाचे आहे.

वाचा: The Best Activities for Kids | मुलांसाठी सर्वोत्तम उपक्रम 

अशाप्रकारे, तुमचे यश तुमच्या सभोवतालीच आहे; मग ते, तुमच्या कुटुंबातील व्यक्ती, सभोवती असणारे मित्र; समातील आदर्श व्यक्ती यांचा आदर्श डोळयासमोर ठेवून; ध्येय निश्चितीच्या दिशेने वाटचाल केल्यास; यश हे निश्चितच मिळेल. आपल्या ध्येयपूर्तीसाठी आपणास अनंत शुभेच्छा! … धन्यवाद!

Related Posts

Post Categories

आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या

Ganpati-8 Know all about Mahaganpati Ranjangaon

Ganpati-8 Know all about Mahaganpati Ranjangaon | महागणपती

Ganpati-8 Know all about Mahaganpati Ranjangaon | आठवा गणपती: रांजणगावचा श्री महागणपती, आख्यायिका, मंदिराचा इतिहास, गणपती उत्सव, मंदिराकडे जाण्याचे मार्ग ...
Ganpati-7 Know all about Vigneshwar Ozar

Ganpati-7 Know all about Vigneshwar Ozar | विघ्नेश्वर, ओझर

Ganpati-7 Know all about Vigneshwar Ozar | सातवा गणपती: ओझरचा विघ्नेश्वर, मंदिराचा इतिहास, आख्यायिका, रचना, गणेश मुर्ती, उत्सव, जवळची ठिकाणे ...
Ganpati-6 Know all about Girijatmaj Lenyadri

Ganpati-6 Know all about Girijatmaj Lenyadri | गिरिजात्मज, लेण्याद्री

Ganpati-6 Know all about Girijatmaj Lenyadri | सहावा गणपती: लेण्याद्रीचा श्री गिरिजात्मज, गणपती मंदिर, आख्यायिका , उत्सव, मंदिराकडे जाण्याचे मार्ग ...
What things give you energy?

What things give you energy? | कोणत्या गोष्टी तुम्हाला ऊर्जा देतात?

What things give you energy? | कोणत्या गोष्टी तुम्हाला ऊर्जा देतात? फळे, फळभाज्या व पालेभाज्या, धान्य, बीन्स आणि शेंगा, पेये ...
Ganpati-5 Know all about Chintamani Theur

Ganpati-5 Know all about Chintamani Theur | चिंतामणी थेऊर

Ganpati-5 Know all about Chintamani Theur | पाचवा गणपती: थेऊरचा चिंतामणी, आख्यायिका, इतिहास, मंदिराची रचना, मंदिर उत्सव, जाण्याचे मार्ग व ...
Ganpati-4 Know all about Varadvinayak Mahad

Ganpati-4 Know all about Varadvinayak Mahad | वरदविनायक, महाड

Ganpati-4 Know all about Varadvinayak Mahad | चौथा गणपती: महाडचा श्री वरदविनायक, वरदविनायक मंदिर, मंदिराचा इतिहास, आख्यायिका, मंदिराची रचना, मुर्ती ...
Ganpati-3 Know all about Ballaleshwar Pali

Ganpati-3 Know all about Ballaleshwar Pali | बल्लाळेश्वर, पाली

Ganpati-3 Know all about Ballaleshwar Pali | तिसरा गणपती: बल्लाळेश्वर पाली, मंदिराचा इतिहास, बल्लाळेश्वराची मुर्ती, आख्यायिका, उत्सव, मंदिराकडे जाण्याचे मार्ग, ...
Ganpati-2 Know all about Siddhivinayak Siddhatek

Ganpati-2 Know all about Siddhivinayak Siddhatek | सिद्धिविनायक

Ganpati-2 Know all about Siddhivinayak Siddhatek | सिद्धिविनायक सिद्धटेक, धार्मिक महत्व, आख्यायिका, मंदिराचा इतिहास, मंदिराची रचना, सिद्धिविनायकाची मूर्ती, उत्सव, मंदिराकडे ...
Ganpati-1 Know all about Moreshwar Morgaon

Ganpati-1 Know all about Moreshwar Morgaon | मोरेश्वर, मोरगाव

Ganpati-1 Know all about Moreshwar Morgaon | पहिला गणपती- मोरगावचा श्री मोरेश्वर, मोरेश्वर गणपती मंदिराचे धार्मिक महत्त्व, आख्यायिका , मंदिराची ...
What are daily good habits?

What are daily good habits? | रोजच्या चांगल्या सवयी काय आहेत?

What are daily good habits? | रोजच्या चांगल्या सवयी काय आहेत? सवय ही वर्तनाची नित्यकृती आहे, ज्याची नियमितपणे पुनरावृत्ती होते ...
Spread the love