Skip to content
Marathi Bana » Posts » Every mole on the body says something | तिळाचे अर्थ

Every mole on the body says something | तिळाचे अर्थ

Every mole on the body says something

Every mole on the body says something | शरीरावरील प्रत्येक तीळ काहीतरी सांगतो, जाणून घ्या शरीरावरील प्रत्येक तिळाचे जीवनातील महत्त्व.

व्यक्तीच्या सौंदर्यात भर घालणारे किंवा सौंदर्य खुलविणारे म्हणून शरीरावरील तिळाकडे पाहिले जाते. अनेकदा महिला, मुली ब्यूटी स्पॉट म्हणून मेकअप करताना; कृत्रिम तीळ लावून घेतात. बदलत्या काळानुसार तीळ लावण्याची फॅशन आली आहे; परंतु शरीराच्या वेगवेगळ्या अवयवांवरील तिळाचे वेगळे महत्व आहे. त्यासाठी Every mole on the body says something मधील शरीरावरील तिळाचे अर्थ समजून घ्या.

सुख, समृद्धी, आनंद, नैराश्य आदी येण्यास; तिळाची भूमिका महत्वाची असल्याचे सांगितले जाते. शरीरावरील तिळाबद्दल बरेच काही सांगितले जाते; काही लोक तीळ शुभ मानतात तर काही लोक; तीळामध्ये चमकणारे भाग्य शोधतात. पण, सत्य असे की; प्रत्येक तीळ काहीतरी सांगतो. (Every mole on the body says something)

तीळ व त्यांचे अर्थ

Every mole on the body says something
Photo by cottonbro on Pexels.com

बरेचदा आपण आपल्या शरीराच्या वेगवेगळ्या भागांवर काळ्या किंवा लाल रंगाचे ठिपके पाहतो; ज्याला आपण तीळ म्हणतो. शरीरावरील तिळाचे आपल्या जीवनात; काय महत्त्व आहे. शरीराच्या वेगवेगळ्या अवयवांवर असलेल्या तिळाचे; वेगवेगळे अर्थ आहेत.

ज्याचा संबंध थेट आपल्या नशिबाशी येतो; गालावरील तीळ आपले आकर्षण बळकट करते. चेहर्‍यावर तीळ संपत्ती प्रदान करतो; नाकावर तीळ असणे एखाद्या व्यक्तीला खूप शिस्तबद्ध करते; अशा लोकांच्या जीवनात संघर्ष वाढतो.

नाकाच्या खाली तीळाची उपस्थिती दर्शविते की; त्या व्यक्तीचे बरेच प्रेमी आहेत. परंतु असे लोक कमी लोकांशी जोडलेले असतात; कपाळावरील तीळ सांगतो की; आपण सुरुवातीस खूप संघर्ष कराल. 

एखाद्या व्यक्तीच्या हाताच्या मध्यभागी तीळ असेल तर; ती समृद्धी देते. जर तीळ बोटांवर असेल तर ते दुर्दैवी असते; तळपायांचा तीळ त्या व्यक्तीला नेहमीच घरापासून दूर नेतो; आणि महान यश देतो. छातीवर तीळ असणे हे सूचित करते की; त्या व्यक्तीस कौटुंबिक अडचणींचा सामना करावा लागतो.

तीळ पोटावर असलेल्या व्यक्तीला पैसे देते; परंतु तब्येत ढासळते. तीळ वर केस असल्यास; ते शुभ मानले जात नाही. तीळ गडद रंगाचा असेल तर असे मानले जाते की; मोठे अडथळे येतील. हलक्या रंगाचा तीळ सकारात्मक वैशिष्ट्यांचे; सूचक मानला जातो. वाचा: The Most Beautiful Birds in the World | जगातील सर्वात सुंदर पक्षी

ज्योतिषशास्त्रानुसार तिळाचे महत्त्व

ज्योतिषतज्ज्ञांच्या मते; लाल तिळाला स्वतःचे महत्त्व असते; आणि ते त्यांच्या उपस्थितीनुसार परिणाम देतात. लाल तीळ समृध्दी आणि; दुर्दैवाचे प्रतीक आहे. जर ते तोंडावर असेल तर; ते वैवाहिक जीवन आणि कौटुंबिक जीवनात दुर्दैव आणते.

जर ते हातावर असेल तर; ते आर्थिक बळ आणते. जर ती छातीवर असेल तर ती व्यक्ती; परदेशात जाते. एखादी व्यक्ती आपल्या छातीवर लाल तीळ ठेवून; भरपूर पैसे कमवते. जर लाल तीळ पाठीवर असेल तर; सैन्यात किंवा धैर्याच्या क्षेत्रात यश देते.

वाचा: The best ways to deal with Acne | मुरुमांना असे सामोरे जा

तुमच्या शरीराच्या या भागावर तीळ असतील तर तुम्ही खरोखर भाग्यवान!

स्त्रीच्या शरीरावर लकी मोल म्हणजे मोल; हे मानवी शरीरावर आढळणारे अनोखे बर्थमार्क आहेत. मोल्स एखाद्या व्यक्तीचे चरित्र, भविष्य, नशीब किंवा दुर्दैव; याबद्दल बरेच काही सांगतात. मादी शरीरावरील भाग्यवान तीळांची यादी येथे आहे

मोल्स हे त्वचेवर सामान्यतः तपकिरी आणि काळे; लहान विकृत दिसणारे डाग असतात. कधीकधी, ते लाल, गुलाबी, टॅन; किंवा त्वचेच्या रंगाचे देखील असतात. ते तयार होतात जेव्हा त्वचेतील पेशी संपूर्ण त्वचेवर पसरण्याऐवजी; पिगमेंटेड सेलच्या क्लस्टरमध्ये वाढतात. वाचा: Mobile Phone and Children: पालकांनो! आपल्या मुलांकडे लक्ष द्या!

असे मानले जाते की; मानवी शरीरावर आढळणारे हे अद्वितीय ओळख चिन्ह; एखाद्या व्यक्तीचे व्यक्तिमत्व आणि त्यांच्या भविष्याबद्दल अंतर्दृष्टी देऊ शकतात. शेवटी, तुमच्या भविष्यावर, नशीबावर आणि व्यक्तिमत्त्वावर मोल्सचा प्रभाव देखील; तुमच्या शरीरावर त्यांच्या स्थानावर अवलंबून असतो. वाचा: How to get rid of house lizards? | घरातून पाली घालविण्याचे उपाय

काही हिंदू मान्यतेनुसार, गर्भाच्या सुरुवातीच्या काळात; ग्रहांच्या स्थितीमुळे शरीरावर तीळ तयार होतात. त्‍यांच्‍या पोत, रंगापासून ते बॉडी पार्ट म्‍हणून; ते कोणत्‍या भागावर आहेत, तुम्‍हाला मोलचा प्रभाव समजून घेण्‍याचे उद्दिष्ट असेल तेव्हा; अनेक बारीकसारीक तपशील महत्त्वाचे असतात.

गोष्टी सुलभ करण्यासाठी, आम्ही भाग्यवान मोल्सची यादी तयार केली आहे; जी तुमच्या संपूर्ण शरीरात आढळू शकतात. वाचा: GAS CYLINDER: ‘गॅस सिलिंडर बाबत तुम्हाला ‘हे’ माहित आहे का?

कपाळ (Every mole on the body says something)

Every mole on the body says something
Photo by Dids on Pexels.com

जर तुमच्या कपाळाच्या उजव्या बाजूला तीळ असेल तर याचा अर्थ असा होतो की; तुम्ही मोठे झाल्यावर भरपूर पैसे कमवाल. तसेच तुम्ही एक आत्मविश्वासपूर्ण व्यक्ती आहात; जो स्व-प्रयत्नांद्वारे यश मिळवू शकता.

त्याच वेळी, जर तीळ तुमच्या कपाळाच्या डाव्या बाजूला असेल तर; हे सूचित करु शकते की; तुम्ही भरपूर संपत्ती जमा केली तरीही तुम्ही इतरांना मदत करण्यात उत्सुक नाही.

कपाळाच्या मध्य रेषेवर तीळ असेल तर; अशा महिलांना परदेशात जाण्याची शक्यता जास्त असते. ते आत्मविश्वासाने जीवनाशी संपर्क साधतील. वाचा: How to Live a Happy Life? | आनंदी जीवन कसे जगावे?

भुवया (Every mole on the body says something)

Every mole on the body says something
Photo by Mustafa ezz on Pexels.com

जर तुमच्या भुवयांमध्ये तीळ असेल तर; तुम्ही भरपूर संपत्ती आणि आरोग्य पाहण्यासाठी जगू शकाल. दुसरीकडे, तुमच्या दोन्ही भुवयांवर एक तीळ (किंवा दोन्ही) हे सूचित करते की; लग्नानंतर तुम्हाला भरपूर संपत्ती मिळेल; फक्त अडचण अशी आहे की ते कमावलेले पैसे; लवकर खर्च करतील. वाचा: Mysterious Wonders of the World | जगातील रहस्यमय चमत्कार

डाव्या किंवा उजव्या नेत्रगोलकावर तीळ असल्यास, मादी शांतता आणि बुद्धीचा आनंद घेते. त्यांच्या सभोवतालच्या इतर लोकांचा त्यांच्यावर विश्वास असल्याने; ते नेहमीच श्रीमंत राहतील. ते एका श्रीमंत मुलाशी लग्नही करतील.

वाचा: How to Achieve Clear Skin | स्वच्छ त्वचा कशी मिळवायची

पापण्या (Every mole on the body says something)

Every mole on the body says something
Photo by Shiny Diamond on Pexels.com

जर तुमच्या दोन्ही पापण्यांवर तीळ असेल (विशेषतः उजवीकडे); तर याचा अर्थ तुम्ही श्रीमंत आणि प्रसिद्ध व्हाल. दुसरीकडे, तुमच्या खालच्या पापण्यांच्या आतील भागात तीळ हे सूचित करु शकते की; तुम्ही जास्त खर्च करणारे आहात. त्यामुळे, तुम्ही भरपूर संपत्ती जमा केली असली तरी; तुम्हाला ती जतन करणे कठीण जाईल. वाचा: Significance Of Red Colour In Weddings | लाल रंगाचे महत्व

नाक (Every mole on the body says something)

Every mole on the body says something
Photo by Engin Akyurt on Pexels.com

तुमच्या नाकाच्या खाली किंवा जवळ एक तीळ असे सांगतात की; तुमच्याकडे भरपूर पैसे असतील; आणि तुम्हाला तुमच्या आयुष्यात कधीही पैशांची कमतरता भासणार नाही. वाचा: Most Attractive Facts About Human Babies | बाळांबद्दलची तथ्ये

कान (Every mole on the body says something)

Every mole on the body says something
Photo by cottonbro on Pexels.com

कानांच्या आतील किंवा बाहेरील भागावरील तीळ लक्झरी आणि जास्त विचार न करता; इतरांवर पैसे खर्च करण्याची भावना दर्शवते. म्हणूनच, जरी हा तीळ खरोखरच शुभ मानला जात असला तरी; आपण आपल्या आर्थिक योजना सुज्ञपणे करणे महत्वाचे आहे.

कानावर तीळ असलेल्या स्त्रिया खूप भाग्यवान; बुद्धिमान आणि निर्णय घेण्यास जलद असतात. जर दोन्ही कानांवर तीळ असेल तर त्या मादी सर्वात आरामदायी जीवनाचा आनंद घेतात; आणि इतरांवर सहज प्रभाव टाकू शकतात. डाव्या कानावरील तीळ; चांगला विवाह सूचित करतो. वाचा: 10 Trees that release O2 at Night |’ही’ झाडं रात्री ऑक्सिजन देतात!

गाल (Every mole on the body says something)

Chick
Photo by Caique Araujo on Pexels.com

गालावरील तीळ सूचित करते की; त्या स्त्रियांना खूप मित्र असतील; आणि लोकांमध्ये त्यांचा चांगला प्रभाव असेल; आणि त्यांच्या आजूबाजूच्या लोकांद्वारे त्यांच्या गोष्टी अगदी सहजपणे पार पाडतील. तथापि, एक नकारात्मक बाजू म्हणजे; त्यांनी यशस्वी राहण्यासाठी त्यांच्या गप्पांचा स्वभाव तपासला पाहिजे.

वाचा: How to keep skin healthy in the Winter | हिवाळा व त्वचा

ओठ (Every mole on the body says something)

Every mole on the body says something
Photo by Shiny Diamond on Pexels.com

वरच्या ओठावरील तीळ म्हणते की मादी जीवनात खूप आकर्षक आहे; आणि तिचे अनेक पुरुषांशी चांगले संबंध आहेत. खालच्या ओठांवर तीळ असलेले लोक; अभ्यासू तसेच मेहनती असतात. ते त्यांच्या प्रयत्नांतून; सहज यश मिळवू शकतात. वाचा: The Best Activities for Kids | मुलांसाठी सर्वोत्तम उपक्रम 

मान (Every mole on the body says something)

Neck
Photo by Anastasiya Lobanovskaya on Pexels.com

मानेवर तीळ असणार्‍या स्त्रिया खूप संयमशील असतात; आणि जीवनात खूप कष्ट करु शकतात. ते हुशार असतील आणि त्यांनी त्यांच्यापेक्षा बलवान; पण सभ्य असा जीवनसाथी निवडला पाहिजे. एकदा तुम्ही तुमच्या आयुष्याचे योग्य नियोजन केले की; तुम्ही खूप यशस्वी व्हाल. वाचा: Amazing Places in the World | जगातील आश्चर्यकारक ठिकाणे

खांदा (Every mole on the body says something)

Every mole on the body says something
Photo by Charles Parker on Pexels.com

ज्या लोकांच्या उजव्या खांद्यावर तीळ असतात; ते त्यांचे आर्थिक व्यवस्थापन चांगले करतात. त्यांना त्यांच्या संसाधनांचा सुज्ञपणे वापर कसा करायचा; हे देखील माहित आहे. म्हणून जर तुमच्या उजव्या खांद्यावर तीळ असेल; तर खात्री बाळगा की ती तुम्हाला यश हमखास मिळेल. वाचा: Success is Around Yourself | यश तुमच्या सभोवतालीच आहे

खांद्यावर तीळ तुमच्या पुढे शाही जीवन सूचित करतो. तुम्ही खूप विनम्र व्हाल; आणि तुमच्याकडे असलेल्या संसाधनांसह लोकांची खूप चांगली सेवा कराल. त्यांनी असा जीवनसाथी निवडला पाहिजे; जो अतिशय मजबूत आणि दिसायला व्यवस्थित असेल. वाचा: 101 Facts About Fashion and Clothing | फॅशनची मनोरंजक तथ्ये

छाती (Every mole on the body says something)

Chest
Photo by cottonbro on Pexels.com

तुमच्या छातीवर काळे-तपकिरी रंग असल्यास; स्वतःला भाग्यवान समजा. तुमच्या छातीवरील तीळ हे सूचित करु शकते की तुम्ही खूप महत्वाकांक्षी आहात; आणि आयुष्यातील मोठ्या गोष्टींकडे जात आहात. जर तुम्ही तुमच्या आयुष्याचे योग्य नियोजन केले तर; तुम्ही खूप यशस्वी व्हाल. वाचा: The Most Inspirational Personalities | सर्वात प्रेरणादायी व्यक्तिमत्व

उजव्या तळहातावर

Palm
Photo by Andrea Piacquadio on Pexels.com

तुमच्या उजव्या तळहातावर तीळ असल्यास; ते खरोखर श्रीमंत आणि यशस्वी आयुष्याकडे; निर्देश करते. वाचा: Don’t want a girl but a daughter-in-law | मुलगी नको, पण सून हवी

Related Posts

Post Categories

आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या

Know the early life of Lord Ram

Know the early life of Lord Ram | श्रीरामाचे प्रारंभिक जीवन

Know the early life of Lord Ram | प्रभू श्री रामाचे प्रारंभिक जीवन, रामनाम नामकरण, प्रभु श्रीराम एक महापुरुष, राम ...
Read More
person holding black tube

Know all about Diabetes | मधुमेहाविषयी सर्व काही

Know all about Diabetes | मधुमेहाविषयी सर्व काही जाणून घ्या, भविष्यातील धोके टाळण्यासाठी तुम्हाला मधुमेहाबद्दल काही गोष्टी माहित असणे आवश्यक ...
Read More
Popular Varieties of Mangoes in India

Popular Varieties of Mangoes in India | आंब्याचे प्रकार

Popular Varieties of Mangoes in India | भारतातील प्रसिद्ध आंब्याच्या जाती, त्यांची वैशिष्टये, उत्पन्न विभाग आणि आंब्याचा प्रकार कसा ओळखायचा ...
Read More
The Deadliest Places in the World

The Deadliest Places in the World | प्राणघातक ठिकाणे

The Deadliest Places in the World | जगातील सर्वात प्राणघातक ठिकाणे, जी साहसी पर्यटकांना आकर्षित करतात अशा 11 ठिकाणांविषयी जाणून ...
Read More
Online Teaching and LearningOnline Teaching and Learning

Online Teaching and Learning | ऑनलाइन शिक्षण

Online Teaching and Learning | ऑनलाइन टिचींग, ऑनलाइन शिकवणाऱ्या शिक्षकांनी शिक्षण अधिक मनोरंजक आणि आकर्षक बनवण्यासाठी त्यांच्या बोटांच्या टोकावर असलेला ...
Read More
a woman in white long sleeves holding flowers

The best ways to deal with Acne | मुरुमांना असे सामोरे जा

The best ways to deal with Acne | मुरुमांना सामोरे जाण्याचे सर्वोत्तम मार्ग. मुरुमाचे विविध प्रकार असून, प्रत्येकाला सामोरे जाण्याचे ...
Read More
Strange facts about the human body

Strange facts about the human body | मानवी शरीर तथ्ये

Strange facts about the human body | मानवी शरीराबद्दल 105 मजेदार, अद्भुत आणि विचित्र तथ्ये आहेत, जी तुम्हाला जाणून घ्यायला ...
Read More
How to Manage Time at Work

How to Manage Time at Work | कामाचे वेळ व्यवस्थापन

How to Manage Time at Work | कामाच्या ठिकाणी वेळेचे व्यवस्थापन करण्यासाठी काय केले पाहिजे; या विषयी सविस्तर माहिती या ...
Read More
Know the Amazing Benefits of Amla

Know the Amazing Benefits of Amla | आवळयाचे फायदे

Know the Amazing Benefits of Amla | या सुपरफ्रूटचा आहारात ताज्या किंवा वाळलेल्या स्वरुपात समावेश केल्यास त्वचा, केस आणि एकूणच ...
Read More
How to avoid NFT Scams?

How to avoid NFT Scams? | एनएफटी घोटाळे कसे टाळावेत

How to avoid NFT Scams? | एनएफटी घोटाळे कसे टाळावेत, एनएफटी म्हणजे काय? एनएफटीचे धोके काय आहेत? सर्वात सामान्य एनएफटी ...
Read More
Spread the love