Skip to content
Marathi Bana » Posts » How to Be a Good Wife | चांगली पत्नी कशी असावी

How to Be a Good Wife | चांगली पत्नी कशी असावी

How to Be a Good Wife

How to Be a Good Wife | जी स्त्री आपल्या कुटुंबातील व्यक्ती, पती व मुलांची काळजी घेते, आपले नातेसंबंध जपते, ती सर्वांनाच हवी असते आणि तिचा सर्वजण आदर करतात, चांगली पत्नी कशी असते हे जाणून घ्या.

आपण विवाहाचा विचार करत आहात आणि आपल्या भविष्यासाठी योग्य जोडीदाराविषयी विचार करत आहात. किंवा तुमचे लग्न होऊन काही काळ लोटला आहे पण तरीही चांगली बायको कशी व्हावी याबद्दल संभ्रम आहे. तो दूर करण्यासाठी वाचा How to Be a Good Wife हा संपूर्ण लेख. 

तुम्ही अनेकदा तुमच्या जोडीदारासोबत तुमचे जीवन सामायिक करण्यासाठी जुळवून घेण्याचा प्रयत्न करत आहात, परंतू नेमके काय करावे हे समजत नाही. अशा वेळी पत्नीने तिच्या पतीसाठी काय करावे याबद्दल तुमचा गोंधळ होऊ शकतो आणि लोक तुम्हाला गोंधळात टाकणारे सल्ले देऊ शकतात.

स्त्रीने परिपूर्ण पत्नी होण्यासाठी काय केले पाहिजे याबद्दल बरेच जुने अनुभव आहेत. तथापि, पुरुष आणि स्त्रिया सध्या व्यापत असलेल्या नवीन भूमिकांमध्ये, असा सल्ला लागू किंवा व्यावहारिक असेलच असेही नाही.

वाचा: Mobile Phone and Children: पालकांनो! आपल्या मुलांकडे लक्ष द्या!

पण तुमच्या पतीची चांगली पत्नी होण्यासाठी आवश्यक असलेली काही वैशिष्ट्ये बरीच जुनी आहेत. ते सत्यात उतरवण्यासाठी तुम्ही समजूतदार आणि सहानुभूती दाखवण्याचा प्रयत्न केला पाहिजे. (How to Be a Good Wife)

परंतु, एका महत्त्वाच्या पैलूमध्ये ते वेगळे आहे, जे तुमच्या पतीकडून समान प्रकारचे समर्थन आणि स्वारस्य मिळवण्याचा तुमचा अधिकार आहे. शेवटी, विवाह हे सामायिक उद्दिष्टे आणि भविष्यातील दृष्टान्तांसाठी सहकार्य महत्वाचे आहे, दास्यत्वाचे नाते नाही.

जर तुम्ही तुमच्या पतीला आनंदी ठेवण्याचे मार्ग शोधत असाल, तर या लेखामध्ये खालील प्रमाणे अनेक वैशिष्ट्यांची चर्चा केलेली आहे. ज्याद्वारे तुम्हाला समजण्यास मदत होईल की पुरुषाला त्याच्या पत्नीकडून काय हवे आहे. या गोष्टी केल्याने, तुम्ही तुमच्या वैवाहिक जीवनात आनंदी, सुखी आणि समाधानी राहू शकता.

Table of Contents

1) एकमेकांना समजून घेणे (How to Be a Good Wife)

प्रसंग कठीण असतानाही तुमच्या पतीला समजून घेण्याचा प्रयत्न करा. जरी तुम्हाला वेदनादायकपणे सहनशील असण्याची गरज नसली तरी, समजून घ्या. आपल्यापैकी कोणीही परिपूर्ण नाही आणि तुमचे पतीही नाहीत.

नम्र होण्याचा प्रयत्न करा, परंतु आपल्या पतीच्या कमकुवतपणा आणि दोष समजून घेणे हे एक आवश्यक कौशल्य आहे जे अनेक वर्षांपूर्वी होते तसे आजही तितकेच फायदेशीर आहे.

वाचा: Welfare Schemes for Registered Workers | कामगारांसाठी योजना

2) परस्पर नम्र आणि प्रेमळ व्हा

How to Be a Good Wife
Image by Tú Anh from Pixabay

एका चांगल्या पत्नीचा एक उत्तम गुण म्हणजे पतीवर प्रेम कसे दाखवायचे हे माहीत असणे. प्रेमळ असणे ही एक महत्त्वाची सूचना आहे आणि तुम्ही सक्रियपणे त्याच्यावर तुमचे प्रेम व्यक्त करण्याचे मार्ग शोधले पाहिजेत.

आपण अनेकदा आपल्या भावना बाजूला ठेवतो आणि रोजच्या जबाबदाऱ्या, काम किंवा काळजी यावर जास्त लक्ष केंद्रित करतो. इतकं की आपण आपल्या प्रियजनांची आपल्याला किती काळजी आहे याचा अंदाज लावू देतो. तुमच्या वैवाहिक जीवनात असे होऊ देऊ नका.

वाचा: Don’t want a girl but a daughter-in-law | मुलगी नको, पण सून हवी

3) पतीच्या ध्येयांना समर्थन द्या

निरोगी आणि परिपूर्ण नातेसंबंधात राहण्याचे तुमचे ध्येय आहे का? जर होय असेल तर लक्षात ठेवा की वैयक्तिक ध्येयांसाठी प्रयत्न करणे हे सर्व निरोगी नातेसंबंधांचा एक भाग आहे. तुमच्या जोडीदाराच्या स्वप्नांना पाठिंबा देण्यासाठी तेथे राहण्याचा प्रयत्न करा, कारण यामुळे तुमच्या नात्याला एकंदरीत फायदा होईल.

तुमच्या पतीच्या उद्दिष्टांचे समर्थन करणे कधीकधी नकोसे असू शकते आणि काहीवेळा तुम्हाला त्यांचे ऐकण्याची आवश्यकता असू शकते. काहीवेळा जेव्हा ते निराश होत असतील तेव्हा तुम्हाला प्ररणादायी मार्गदर्शन देखील करावे लागेल.

एक सहाय्यक भागीदार होण्यामध्ये विविध प्रेमळ आणि काळजी घेणा-या क्रियांचा समावेश होतो कारण ते त्यांच्या ध्येयांसाठी कार्य करतात.

वाचा: How to be a Good Husband | चांगला पती कसा असावा

4) वाद होण्याची कारणे जाणून घ्या

कोणत्याही नात्यात वाद अपरिहार्य असतात. पण दोन लोक कसे वाद घालतात हे महत्त्वाचे आहे. चांगली पत्नी कशी असावी हे शिकताना, तुमच्या जोडीदाराशी असहमत राहण्याचे रचनात्मक मार्ग शोधा. वादाच्या वेळी आदराने वागून तुम्ही चांगली पत्नी होण्याचे मार्ग शोधू शकता.

संशोधनातून असे दिसून आले आहे की जोडप्यांमधील विध्वंसक संप्रेषण पद्धती हे नात्यात अनेकदा निर्माण होणाऱ्या निराशेसाठी थेट जबाबदार असतात. म्हणून, जेव्हा तुम्ही त्यांच्याशी भांडत असाल तरीही त्यांच्याशी चांगले वागा. तुम्हाला तुमच्या मूल्यांशी तडजोड करण्याची गरज नाही परंतु एकमेकांबद्दल आदर आणि समंजसपणा दाखवा.

वाचा: The Most Inspirational Personalities | सर्वात प्रेरणादायी व्यक्तिमत्व

5) पतीच्या गरजा पूर्ण करा (How to Be a Good Wife)

प्रत्येकाच्या गरजा, आवडी-निवडी वेगळया असू शकतात, परंतु सार एकच असतो. चांगली पत्नी होण्यासाठी, आपण आपल्या पतीच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी काही प्रयत्न केले पाहिजेत. त्याच्या गरजा पूर्ण करणे म्हणजे नीटनेटके राहणे, हसत राहणे आणि नेहमी चांगले दिसणे असा होत नाही.

याचा अर्थ असा आहे की त्याला आवश्यक असलेल्या गोष्टींबद्दल सहानुभूती असणे आणि त्याच्यासाठी ते प्रदान करण्याचे मार्ग शोधणे किंवा त्याच्या मार्गावर त्याला पाठिंबा देणे. तुमच्या लाइफ पार्टनरला मोलाची आणि काळजीची जाणीव करुन देण्याचा प्रयत्न करा.

वाचा: Success is Around Yourself | यश तुमच्या सभोवतालीच आहे

6) पतीला थोडी मोकळीक दया

How to Be a Good Wife
Image by StockSnap from Pixabay

आपल्या आवडत्या व्यक्तीच्या शेजारी असणं खूप छान वाटतं. पण तुमच्या जोडीदाराला स्पेस देताना संतुलन महत्त्वाचे असते. सतत त्यांच्या जवळ राहिल्याने, तुम्ही त्यांना गुदमरल्यासारखे आणि अवघडल्यासारखे वाटू शकता.

एकमेकांपासून दूर असलेला वेळ जोडप्यांना त्यांचे व्यक्तिमत्व टिकवून ठेवण्याची संधी देऊ शकते. इतर व्यक्तींपासून थोडक्यात दूर राहून त्याचे महत्त्व जाणण्यात त्यांना मदत होऊ शकते.

7) तुमच्या गरजा व्यक्त करा

आपण स्वत: ला मदत करण्यास तयार नसल्यास कोणीही आपल्याला मदत करु शकत नाही. चांगली पत्नी कशी असावी हे शिकण्याचा एक भाग म्हणजे तुमच्या गरजा आणि इच्छा तुमच्या पतीला सांगणे.

दुस-या व्यक्तीला काय हवे आहे हे शोधून काढणे अवघड असू शकते, परिणामी तुमचा नवरा तुमच्यापासून दुरावलेला, गोंधळलेला किंवा निराश वाटू शकतो. तुम्हाला नक्की काय हवे आहे ते त्याला सांगा आणि त्यांना योग्य उत्तराचा अविरतपणे अंदाज लावण्याचा प्रयत्न करु देऊ नका.

8) आरोग्याची काळजी घ्या (How to Be a Good Wife)

चांगले नातेसंबंधात गुंतलेल्या दोन्हींसाठी तुम्ही निरोगी जीवनशैली सुनिश्चित करु शकता. त्यामुळे, चांगली पत्नी कशी असावी हे शिकून तुम्ही तुमच्या पतीला निरोगी जीवनशैली विकसित करण्यास प्रोत्साहित करु शकता. तुम्ही हे एकत्र करण्याचा प्रयत्न करु शकता.

तुमच्या पतीला त्यांच्या मानसिक आणि शारीरिक आरोग्याची काळजी घेण्यास प्रोत्साहन देऊन तुम्ही चांगली पत्नी होऊ शकता. तुम्ही निरोगी खाणे सुरु करु शकता, व्यायामशाळेत जाऊ शकता किंवा तुमच्या पतीसह थेरपिस्टला भेट देऊ शकता.

9) पतीचा नेहमी आदर करा

अनेक अभ्यासक व कम्युनिकेशन एक्सपर्ट यांनी असे अधोरेखित केले आहे की बिनशर्त आदर आणि प्रेम हे दोन्ही पती-पतींसाठी तितकेच महत्त्वाचे आहेत. आदर म्हणजे एखाद्याची प्रशंसा आणि स्तुती असू शकते.

जेव्हा तुम्ही सार्वजनिक ठिकाणी असता तेव्हा तुमच्या जोडीदाराचा आदर करण्याबाबत विशेष लक्ष द्या, कारण त्याचे दीर्घकालीन परिणाम होऊ शकतात. इतरांसमोर तुमचा अनादर तुमच्या पतीला लाज वाटू शकतो, रागावतो किंवा असुरक्षित वाटू शकतो कारण त्यामुळे त्यांचा अभिमान दुखावतो.

10) स्वतःवर प्रेम करा (How to Be a Good Wife)

स्वतःवर प्रेम करण्याचा सल्ला कदाचित आश्चर्यकारक वाटेल, परंतु तो कदाचित सर्वात महत्वाचा आहे. जोपर्यंत तुम्हाला तुम्ही सुंदर आहात आणि स्वतःवर प्रेम व प्रशंसा केल्याशिवाय तुम्ही चांगली पत्नी कशी व्हावी हे शिकू शकत नाही.

जेव्हा एखादी व्यक्ती त्याच्या सर्व गुणांवर आणि कमतरतांवर मनापासून प्रेम करते तेव्हाच ती दुस-या व्यक्तीवर प्रेम करु शकते. जर तुम्ही स्वतःसाठी चांगले मित्र असाल तर तुम्ही तुमच्या जोडीदारासाठीही चांगली पत्नी व्हाल.

11) समस्यांचे निराकरण करा

Wife and Husband
Image by 5688709 from Pixabay

मारामारी, विध्वंसक वृत्ती समस्यांचे निराकरण करु शकत नाहीत, तर त्यामुळे तणाव अधिक वाढतो. त्याऐवजी मौन हा नात्याच्या सुदृढ कार्यासाठी अर्थपूर्ण असू शकणारी समस्या नाकारण्याचा किंवा टाळण्याचा एक मार्ग असू शकतो.

संशोधन असे दर्शविते की नकार हे एक बचावात्मक तंत्र आहे ज्याचा संबंधांवर दीर्घकालीन कास्टिक प्रभाव असू शकतो. या समस्येला आदराने आणि प्रेमाने संबोधित केल्याने केवळ समस्येची काळजी घेतली जाऊ शकत नाही, तर नातेसंबंधाची गुणवत्ता देखील सुधारु शकते.

वाचा: How to be a Good Writer? | चांगले लेखक कसे व्हावे?

12) छोट्या छोट्या गोष्टींवर त्रास करुन घेऊ नका

यशस्वी वैवाहिक जीवनासाठी प्रत्येक गोष्टींसाठी भांडण करणे योग्य नसते. चांगली पत्नी कशी असावी हे समजून घेण्याचा प्रयत्न करताना शिकण्याचा एक महत्त्वाचा धडा म्हणजे तुम्हाला त्रास देणाऱ्या किरकोळ गोष्टी सोडून देणे.

विवाहांमध्ये किरकोळ समस्या येत राहतात, आणि जर तुम्ही त्यांच्याशी भांडण करत राहिल्यास, नातेसंबंध सतत संघर्ष आणि तणावाच्या स्थितीत राहतील. कोणत्या मुद्द्यांवर संघर्ष करणे योग्य आहे हे ठरवण्यासाठी संयम आणि कारणाचा वापर करा.

वाचा: How to be a Good Mother | चांगली आई कशी असावी

13) एकमेकांचे म्हणने ऐका (How to Be a Good Wife)

“चांगली पत्नी कशामुळे बनते?” या प्रश्नाचे उत्तर हवे असेल तर, पतीचेही म्हणने ऐक. तुम्ही तुमच्या जोडीदाराचे ऐकण्यासाठी वेळ काढल्यास त्यांना कसे वाटते किंवा त्यांच्यासोबत घडलेल्या गोष्टींचा उल्लेख केला तर तुम्ही समस्या टाळू शकता.

तुमच्या पतीचे ऐकणे त्यांना कसे वाटते आणि ते काय बोलत आहेत याची तुमची काळजी आणि विचार व्यक्त करते. ऐकणे तुम्हाला तुमच्या पतीचे हेतू, स्वभाव आणि भावना चांगल्या प्रकारे समजून घेण्यास देखील मदत करेल.

वाचा: The Secret of a Successful Marriage | यशस्वी विवाहाचे गुपित

14) आत्म-नियंत्रणाचा सराव करा

नातेसंबंध अत्यंत भावनिक दृष्ट्या कमी होऊ शकतात परंतु जेव्हा गोष्टी तणावपूर्ण वाटतात तेव्हा तुमची शांतता गमावू नका. कोणत्याही नातेसंबंधात आत्म-नियंत्रणाचा सराव करणे आवश्यक आहे.

जर तुम्ही तुमची शांतता गमावली तर त्यामुळे परिस्थिती आणि तुमच्या पतीच्या भावनाही बिघडू शकतात. म्हणून, चांगली पत्नी कशी असावी हे शिकण्यासाठी, आत्म-नियंत्रण विकसित करणे आवश्यक आहे. हे तुम्हाला समस्या टाळण्यात मदत करु शकते, तसेच पुढे येणाऱ्या समस्यांना परिपक्वपणे हाताळण्यास मदत करु शकते.

वाचा: How to Deal With Frustration | निराशेला कसे सामोरे जावे

15) उदार व्हा (How to Be a Good Wife)

चांगली पत्नी होण्यासाठी सर्वात फायदेशीर टिपांपैकी एक म्हणजे तुमचा पती आणि त्याच्या गरजांप्रती उदार असणे. ही उदारता तुम्ही तुमच्या दयाळू शब्दांत, विचारशील कृतीतून आणि तुमच्या पतीने केलेल्या कोणत्याही चुकीबद्दल समजून घेणा-या प्रतिक्रियांद्वारे व्यक्त करु शकता.

तुमच्या जोडीदाराप्रती दयाळूपणामुळे त्यांना प्रेम आणि आधार वाटेल. तुम्ही त्यांच्याशी असहमत असलात तरीही, तुमची उदारता तुमच्या पतीला कोपऱ्यात आणि लक्ष्यित वाटू नये म्हणून मदत करेल. आपल्या जोडीदाराशी संवाद सुरु करण्यासाठी उदार वृत्ती हे एक उत्तम कारण आहे.

वाचा: How to be a Good Father | चांगला पिता कसा असावा

16) छंद सामायिक करा

Couple
Image by Pexels from Pixabay

समजा तुमच्या पतीला ट्रेकिंग आवडत असेल आणि तुम्हाला घरामध्ये राहणे आवडत असेल, तर तुमच्यासाठी मोकळा वेळ एकत्र घालवणे कठीण होऊ शकते. पण चांगली पत्नी कशी असावी हे समजून घेण्याचा एक भाग म्हणजे तुमच्या जोडीदारासोबत काही छंद आणि बंध एकाच वेळी शेअर करणे.

तुम्हाला आणि तुमच्या पतीला एकसारखे छंद असण्याची गरज नाही. परंतु तुम्ही काही नवीन गोष्टी एकत्र करुन पाहू शकता आणि स्वतःला नवीन छंद सामायिक करण्याची परवानगी देऊ शकता. किंवा तुम्ही एकमेकांचे छंद देखील वापरुन पाहू शकता आणि कदाचित त्यांच्यापैकी एखाद्यामध्ये स्वारस्य निर्माण करु शकता.

वाचा: Importance of Colours in Life | रंगांचे जीवनातील महत्व

17) प्रेम विसरु नका (How to Be a Good Wife)

चला प्रमाबद्दल बोलूया! बहुतेक विवाहांमध्ये जोडीदाराबरोबरचे प्रेम संबंध हा सुखी कुटु्ंबाचा एक अत्यावश्यक घटक आहे आणि दोन्ही भागीदारांसाठी ते गुंतवून ठेवण्यासाठी काम करणे आवश्यक आहे. चांगली पत्नी कशी असावी हे शिकताना, प्रेमातून अनेक गोष्टी मसालेदार ठेवण्याबद्दल विसरु नका.

आपल्या पतीचे निरीक्षण करा आणि बेडरुममध्ये पतीला पत्नीकडून काय आवश्यक आहे हे समजून घेण्याचा प्रयत्न करा. तुमच्यासाठी किंवा तुमच्या पतीसाठी संबंध कंटाळवाणा होऊ नये म्हणून तुम्ही नवीन गोष्टी सुचवू शकता आणि मन मोकळे ठेवू शकता. वाचा: How to be a good parent of teenagers | चांगले पालकत्व

18) पतीच्या कुटुंबाची काळजी घ्या

वैवाहिक जीवन गुंतागुंतीचे असू शकते, विशेषत: जेव्हा तुम्ही नवीन कुटुंबाचा भाग होण्यासाठी जुळवून घेत असाल. तुम्ही त्याच्या कुटुंबाची काळजी घेत आहात हे तुमच्या पतीने पाहिल्यास ते सोपे होऊ शकते. आणि त्याच्या कुटुंबाची काळजी घेतल्यास अनेक फायदे होतील.

तुमची काळजी घेण्याची वृत्ती तुमच्या पतीला तुमची भावनिक गुंतवणूक आणि त्याच्यासाठी महत्त्वाच्या गोष्टी आणि लोकांबद्दल काळजी दर्शवेल. हे कदाचित त्याला आपल्या प्रियजनांची काळजी घेण्यास प्रोत्साहित करेल. या कृतींद्वारे तुम्ही तुमच्या पतीच्या कुटुंबाशी तुमचे संबंध सुधारु शकता.

वाचा: Know the Significance of Mangalsutra | मंगळसूत्राचे महत्व

19) मन मोकळे ठेवा (How to Be a Good Wife)

विवाह हे एक बंधन आहे जिथे तुम्ही आणि तुमचा जोडीदार तुमचे जीवन शेअर करण्यासाठी एकत्र येता. या बाँडचा एक मोठा भाग म्हणजे एकमेकांसाठी खुलेपणा आणि ग्रहणशील राहण्याची वचनबद्धता. मोकळे राहिल्याने जोडप्यांना एकमेकांवर अधिक विश्वास ठेवण्यास मदत होते.

मोकळे राहणे म्हणजे तुमच्या गार्डला खाली सोडणे आणि प्रामाणिक संवादाद्वारे तुम्हाला कसे वाटते ते तुमच्या पतीशी बोलणे. जर तुम्ही बचावात्मक असाल किंवा भिंती बांधल्या तर तुमच्या पतीला दूर आणि निराश वाटू शकते.

वाचा: Tips for Good Parenting | चांगल्या पालकत्वासाठी टिप्स

20) पतीबरोबर मैत्रीपूर्ण संबंध ठेवा

How to Be a Good Wife
Image by Andii Samperio from Pixabay

तुमच्या पतीला सर्वस्व स्वतःकडे ठेवण्याचा मोह असू शकतो, पण एक चांगली पत्नी कशी असावी हे शिकण्याचा एक भाग म्हणजे तुमच्या पतीला त्याच्या मित्रांसोबत चांगला वेळ घालवणे. हे त्याला स्वतःची अधिक आनंदी आणि अधिक सामग्री आवृत्ती बनविण्यात मदत करेल.

याउलट, जर तुम्ही त्याच्या मित्रांसोबत वेळ घालवण्याचा प्रयत्न केला तर तो तुमच्यावर नाराज होऊ शकतो किंवा दुःखी व निराश होऊ शकतो. आणि शेवटी, त्याला आता आणि नंतर तुम्हाला मिस करण्याची संधी का देऊ नये?

वाचा: Know The Road Safety Rules | रस्ता सुरक्षा नियम

21) घरचे वातावरण आनंदी व मजेशीर ठेवा

मजा करायला विसरु नका! जर तुम्हाला “माझ्या नवऱ्यासाठी चांगली पत्नी कशी असावी” याबद्दल काळजी वाटत असेल, तर गोष्टी मजेदार आणि हलक्या ठेवण्याचे लक्षात ठेवा.

हे मूड सुधारु शकते आणि तुमच्या दोघांसाठी तणावाची पातळी कमी करण्यास मदत करु शकते. हे तुमच्या पतीला त्याच्या उर्वरित दिवसासाठी सकारात्मक ऊर्जा देखील प्रदान करु शकते.

वाचा: Eat Healthy and Live Happy | निरोगी खा आणि आनंदी राहा

22) घरी तंत्रज्ञानाचा अनावश्यक वापर टाळा

तुम्ही आणि तुमचा नवरा दोघेही तुमची गॅजेट्स बाजूला ठेवू शकता आणि एकमेकांसोबत वेळ घालवू शकता असा एक विशिष्ट वेळ किंवा दिवस सेट करा. तुमच्या जोडीदारासोबत काही दर्जेदार वेळ घालवण्याचा प्रयत्न करताना सेल फोनसारख्या गॅझेटमुळे लक्ष विचलित होऊ शकते.

तो फोन खाली ठेवा आणि तुमच्या जोडीदाराशी तुमच्या दिवसाबद्दल प्रामाणिक संभाषण करा. तुम्ही त्याला त्याच्या दिवसाविषयी तपशील शेअर करताना ऐकू शकता किंवा एकत्र स्वयंपाक करणे किंवा चित्रपट पाहणे यासारखे काहीतरी करण्यात वेळ घालवू शकता. वाचा: All Round Development of Kids | मुलांचा सर्वांगीण विकास

23) आर्थिक गणित जुळवा (How to Be a Good Wife)

पैसा, पैसा, पैसा. वित्त वास्तविक आहे, म्हणून ते संधीवर किंवा पूर्णपणे आपल्या पतीवर सोडू नका. आपल्या स्वत: च्या हातात काही जबाबदा-या घेण्याचा प्रयत्न करा आणि एक जोडपे म्हणून आपल्यासाठी उपयुक्त असलेल्या आर्थिक योजनेचे अनुसरण करा.

वाचा: The Importance of Reading in life | वाचनाचे जीवनातील महत्व

24. प्रसंगानुरुप पतीची प्रशंसा करा

प्रशंसा सर्वांनाच आवडते, तसेच तुमचा नवराही त्याला अपवाद नाही. तुमचा जोडीदार कसा दिसतो, तो तुम्हाला कसा वाटतो आणि लग्नाच्या प्रसंगी असलेल्या सर्व चांगल्या गोष्टींबद्दल प्रशंसा करा.

जर तुम्ही त्यांना प्रयत्न करताना पाहिले तर त्यांचे कौतुक करा. प्रशंसा पुष्टीकरण, प्रमाणीकरण आणि भविष्यात योग्य गोष्ट करण्यासाठी प्रोत्साहन म्हणून कार्य करते.

वाचा: Most Attractive Facts About Human Babies | बाळांबद्दलची तथ्ये

25. चुका मान्य करा (How to Be a Good Wife)

नम्र व्हा आणि जेव्हा आपण चूक करता तेव्हा कबूल करा. चांगली पत्नी कशी असावी हे शिकण्याचा एक भाग म्हणजे तुमच्या कृती आणि उणिवांची जबाबदारी घेणे. तुमच्या अभिमानाला धक्का बसला असला तरी, चुका मान्य केल्याने तुमचे वैवाहिक जीवन कमी संघर्षमय होईल.

वाचा: Significance Of Red Colour In Weddings | लाल रंगाचे महत्व

चांगली पत्नी असण्याची कारणे

How to Be a Good Wife
Image by Jatinder Jeetu from Pixabay

विवाह यशस्वी होण्यासाठी दोन्ही भागीदारांच्या सहभागाची आवश्यकता असते, विशिष्ट भूमिकांसह ज्यापैकी एक भागीदार अधिक चांगला असू शकतो. तुमच्या पतीसाठी चांगली पत्नी कशी असावी हे शिकून तुम्ही प्रेम आणि आपुलकीच्या वातावरणाला प्रोत्साहन देऊ शकता.

जेव्हा तुमचा नवरा तुम्हाला स्त्रीने तिच्या पुरुषाशी कसे वागावे हे समजून घेण्याचा प्रयत्न करताना पाहतो, तेव्हा त्यांना तुमच्या नेतृत्वाचे अनुसरण करण्यास प्रोत्साहन वाटू शकते. तुमचा पुढाकार आणि वचनबद्धता तुमच्या जोडीदाराला प्रेरित करण्याची आणि आनंदी वैवाहिक जिवन जगण्याची क्षमता आहे.

जर तुम्ही लग्नाला गृहीत धरले तर त्यामुळे गोष्टींकडे दुर्लक्ष होऊ शकते, जोडप्यासाठी कंटाळवाणे किंवा अतृप्त होऊ शकतात. तुम्ही एकतर तुमच्या पतीच्या प्रयत्नांची प्रतिपूर्ती करु शकता किंवा चांगली पत्नी बनून त्याला असे करण्यास प्रोत्साहित करु शकता.

वाचा: How to Live a Happy Life? | आनंदी जीवन कसे जगावे?

सारांष (How to Be a Good Wife)

तुमच्या जोडीदारासाठी एक चांगला जोडीदार असण्याबाबत तुम्ही अनिश्चित असाल तर विवाहित होणे कठीण वाटू शकते. पण तुम्ही चांगली गृहिणी किंवा नोकरी करणारी पत्नी कशी असावी हे समजून घेण्याचा प्रयत्न करत असाल, तर निरोगी वैवाहिक जीवनात मदत करण्यासाठी येथे दिलेल्या टिप्स वापरा.

प्रत्येक विवाह वेगळा असतो आणि प्रत्येक पतीही वेगळा असतो. लक्षात ठेवा की तुमचा पती तुमच्यावर प्रेम करतो, तुम्ही जसे आहात तसे पतीला आवडतात. म्हणून त्याच्यासाठी तुमच्या क्षमतेवर विश्वास ठेवा. आत्मसंतुष्ट होऊ नका आणि पुढे जाताना मन मोकळे ठेवा.

Related Posts

Post Categories

आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

Best healthy foods to eat in winter

Best healthy foods to eat in winter | हिवाळ्यातील आरोग्यदायी पदार्थ

Best healthy foods to eat in winter | हिवाळ्यात आपले शरीर निरोगी व उबदार ठेवण्यासाठी सर्वोत्तम आरोग्यदायी पदार्थ व त्यामधील ...
Know about the winter skincare tips

Know about the winter skincare tips | स्किनकेअर टिप्स

Know about the winter skincare tips | हिवाळ्यातील स्किनकेअर टिप्स, त्वचेसाठी मोकळा श्वास घेऊ देण्याचे मार्ग व तेजस्वी त्वचेसाठी सुपरफूड ...
Most effective ways to reduce obesity

Most effective ways to reduce obesity | लठ्ठपणा कमी करण्याचे मार्ग

Most effective ways to reduce obesity | लठ्ठपणा कमी करण्याचे सर्वात प्रभावी मार्ग जे रक्तातील साखर, उच्च रक्तदाब आणि असामान्य ...
pexels-photo-269077.jpeg

Know the Types of Real Estate | RE गुंतवणुकीचे प्रकार

Know the Types of Real Estate | रिअल इस्टेट गुंतवणुकीचे प्रकार, रिअल इस्टेट गुंतवणूक सुरू करणे, गुंतवणुकीच्या श्रेणी व रिअलइस्टेटमध्ये ...
Direct Equity Investment Plans

Direct Equity Investment Plans | थेट इक्विटी गुंतवणूक

Direct Equity Investment Plans | थेट इक्विटी गुंतवणूक, इक्विटी गुंतवणूक म्हणजे काय? इक्विटी गुंतवणुकीचे प्रकार, फायदे आणि तोटे घ्या जाणून ...
Know The Best PO Saving Schemes

Know The Best PO Saving Schemes | PO बचत योजना-2

Know The Best PO Saving Schemes | PO बचत योजना-2 विविध पोस्ट ऑफिस बचत योजना, त्यांची ठळक वैशिष्टये, देय व्याज, ...
How drinking water helps to lose weight?

How drinking water helps to lose weight? | पिण्याचे पाणी व वजन

How drinking water helps to lose weight? | अधिक पाणी पिण्याने वजन कमी करण्यात कशी मदत होते? यामुळे अधिक कॅलरीज ...
Importance of the skin health

Importance of the skin health | त्वचा आरोग्याचे महत्त्व

Importance of the skin health | त्वचा शरीरातील द्रवपदार्थ आत ठेवते, निर्जलीकरण प्रतिबंधित करते व हानिकारक सूक्ष्मजंतू बाहेर ठेवते. त्वचा ...
Know All About Low Blood Pressure

Know All About Low Blood Pressure | कमी रक्तदाब

Know All About Low Blood Pressure | कमी रक्तदाबाची कारणे, लक्षणे, निदान, चाचण्या, उपचार, जीवनशैली आणि घरगुती उपचार व रक्तदाब ...
Know The Benefits of Multani Mitti

Know The Benefits of Multani Mitti | मुलतानी माती

Know The Benefits of Multani Mitti | मुलतानी माती त्वचेचा तेलकटपणा कमी करते, मुरुमांशी लढण्यात मदत करते तसेच त्वचा टोन ...
Spread the love