Skip to content
Marathi Bana » Posts » Why Mobile Security is Important? | मोबाईल सुरक्षा

Why Mobile Security is Important? | मोबाईल सुरक्षा

Why Mobile Security is Important?

Why Mobile Security is Important? | मोबाईल फोनची सुरक्षा महत्वाची का आहे? आपल्या फोनच्या सुरक्षेसाठी ‘हे’ करा, अन्यथा, हॅकर्स पळवतील तुमच्या मोबाईल मधील डाटा.

अलिकडच्या काळात, ऑनलाईन फ्रॉडच्या संख्येत प्रचंड प्रमाणात वाढ होत आहे; आपण अनेकवेळा वर्तमानपत्र, न्यूज चॅनल्स किंवा सोशल मीडियाद्वारे हे जाणतो. स्मार्टफोन, लॅपटॉप किंवा डेस्कटॉपही हॅकर्सकडून हॅक केले जात आहेत; अशा परिस्थितीत युजर्स त्यांचा ॲक्सेस लिमिटेड करु शकतात. गुगल अकाउंटशी संबंधित स्वत:च्या सुरक्षेसाठी; थर्ड पार्टी ॲप रिमूव्ह करुन स्वत:ला सुरक्षित करा. (Why Mobile Security is Important?)

हॅकर्स आपल्या गोपनीयतेचे उल्लंघन कसे करतात?

जसजसे तंत्रज्ञान अधिकाधिक प्रगत होत आहे; तसतसे आपले जीवन देखील गतीमान होत आहे. या गतीमान जगात जवळजवळ प्रत्येकजन; ऑनलाइन असतो. परिणामी, हॅकर्स आणि ऑनलाइन शिकारीपासून आपले संरक्षण करणे; महत्वाचे आहे. ते कसे करावे हे जाणून घेणे महत्त्वपूर्ण आहे. वाचा: Most Indian fans have 3 blades Why? | सीलिंग फॅनला 3 पाते का?

बरेच हॅकर्स फक्त, हेतू म्हणून तंत्रज्ञानाने माहिती मिळवणारे चोर असतात; परंतु नेहमीच असे नसते. हॅकर्सचे अत्यधिक वैविध्यपूर्ण हेतू असतात; असे हॅकर्स आहेत जे प्रसिद्धीसाठी प्रयत्न करीत असतात; किंवा एखाद्या अयोग्य कारणासाठी लढा देत असतात. जसे की. व्यवसाय किंवा वैयक्तिक प्रतिस्पर्ध्यावर आक्रमण करण्यासाठी; किंवा त्यांच्या हॅकिंग कौशल्याचा उत्सुकतेच्या भावनेतून प्रयोग करण्यासाठी करतात. या सर्व हेतूंनी, आपण सहजपणे एखाद्याच्या लक्ष्यानुसार बरबाद होऊ शकता.

केवळ पैसा मिळवणे हा सर्व हॅकर्सचा हेतू नसेलही; परंतू काही हॅकर्स माहितीचे चोर असतात. कोणत्याही चोराप्रमाणेच; हॅकर त्यांना आवश्यक असणारी माहिती शोधू शकतात. परंतु हॅकर्स आपल्या घरातून किंवा व्यवसायातून चोरी करण्यासाठी लॉक पिक्स वापरण्याऐवजी; ते आपला वैयक्तिक डेटा चोरण्यासाठी सॉफ्टवेअरचा वापर करतात.

हॅकर्स कोणती माहिती गोळा करण्याचा प्रयत्न करतात?

Why Mobile Security is Important?
Why Mobile Security is Important?-Photo by cottonbro on Pexels.com

क्रेडिट कार्ड नंबर, किंवा बँक खाते माहिती, यासारखी माहिती; हॅकर्स सहसा गोळा करण्याचा प्रयत्न करतात. ते कदाचित ती माहिती स्वतःच वापरु शकतात; किंवा ती सर्वोच्च बोलीदात्यास विकू शकतात. ते आपली ओळख चोरण्यासाठी; पुरेसा वैयक्तिक डेटा मिळवण्याचा प्रयत्न करु शकतात. नवीन क्रेडिट खाते उघडण्यासाठी, किंवा आपल्या नावे कर्ज घेण्यास पुरेसे; शिल्लक देय देण्यासाठी आपल्याला हुक देतात आणि आपल्या क्रेडिट स्कोअरला हानी पोहचवतात. वाचा: How to make AC at home without electricity |विजेशिवाय एसी चालू

माहिती मिळविण्यासाठी हॅकर्स काय करतात?

दुर्दैवाने, ब-याच लोकांना त्यांच्यासाठी हॅकर्सची नोकरी सुलभ वाटते; माहिती आपोआप चोरण्यासाठी संगणकावर हॅकर्स सहजपणे व्हायरस पाठवू शकतात; किंवा आपली माहिती स्वेच्छेने हस्तांतरित करण्यासाठी, फिशिंग वापरु शकतात. अज्ञानामुळे आपण त्यांचे सोपे लक्ष्य बनू शकतो; हॅकर्स, त्यांची साधने आणि स्वतःचे संरक्षण कसे करावे; यासाठी सावध असतात. आपल्या घरात चोर घुसू नये यासाठी आपण चांगली सुरक्षा वाढवतो; तसेच मोबाईल, स्मार्टफोन, लॅपटॉप किंवा संगणका मधील माहिती सुरक्षित ठेवण्यासाठी आपण खालील गोष्टी नक्कीच करु शकता.

इंटरनेटवर असलेल्या अनेक गोष्टींसाठी जसे की, शॉपिंग, गेमिंग, म्युझिक आणि इतर गोष्टींसाठी अनेक युजर्स गुगल अकाउंटचा वापर करतात. अशात आपण एखाद्या थर्ड पार्टी ॲपला आपल्या गुगल अकाउंटशी जोडतो. आणि याचाच फायदा घेत हॅकर्स युजर्सच्या डिव्हाईसमध्ये चोरी करण्याचा प्रयत्न करतात. त्यामुळे वेळोवेळी गुगल अकाउंटशी संबंधित ऍप्स चेक करुन ते रिमूव्ह करुन हॅकिंगपासून, किंवा मोठ्या फसवणुकीपासून वाचता येऊ शकतं. वाचा: WhatsApp New Privacy Policy 2021 | व्हॉटसॲपची नवीन पॉलिसी

अँड्रॉईड स्मार्टफोनमधू असे रिमूव्ह करा थर्ड पार्टी ॲप्स

Why Mobile Security is Important?-person holding iphone showing social networks folder
Why Mobile Security is Important?-Photo by Tracy Le Blanc on Pexels.com

1. मोबाईलमध्ये इंटरनेट ऑन करुन ‘Google Account’ सर्च करा.

2. यामध्ये ‘Security’ पर्यायावर क्लिक करा.

3. त्यानंतर अँड्रॉईड फोनमध्ये लॉगइन केलेले सर्व गुगल अकाउंट्स दिसतील. त्यापैकी रिमूव्ह करायचं असेलल्या थर्ड पार्टी ॲपला सिलेक्ट करा.

4. Security मध्ये ‘third-party apps with account access’ या पर्यायामध्ये ‘Manage third-party app access’ वर क्लिक करा. वाचा: How To Keep Safe From Financial Fraud | आर्थिक सुरक्षितता

5. त्यानंतर सर्व थर्ड पार्टी ॲप दिसतील, ज्याकडे गुगल अकाउंटचा एक्सेस असेल. युजर्स सर्व ॲप्सवर जाऊन ‘Remove Access’ करु शकतात. वाचा: भाषा अनेक, पण ॲप एक, स्काईप लाइटवरुन करा ‘आता ‘ मराठीत व्हिडीओ कॉलिंग, स्काईप लाइट एकूण सात भाषांमध्ये उपलब्ध

लॅपटॉप आणि टॅबलेटमधून असे रिमूव्ह करा थर्ड पार्टी ॲप्स

Why Mobile Security is Important?-google search engine on macbook pro
Why Mobile Security is Important?-Photo by Pixabay on Pexels.com

1. सर्वात आधी लॅपटॉपवर गुगल क्रोम ओपन करा आणि क्रोम ब्राउजरमधील एक नवीन टॅब ओपन करा.

2. त्यानंतर उजव्या कॉर्नरला दिलेल्या अकाउंट आयकॉनवर टॅप किंवा क्लिक करा आणि ‘Manage Your Google Account’ वर क्लिक करा. वाचा: Never commit mistakes on WhatsApp |’या’ चुका करु नका,अन्यथा!

3. त्यानंतर स्क्रिनच्या डाव्या बाजूला दिलेल्या, ‘Security’ टॅबवर क्लिक करा. नंतर ‘Third-Party Apps With Account Access’ मध्ये; ‘Manage Third-Party App Access’ वर क्लिक करा.

4. यात सर्व थर्ड पार्टी ॲप दिसतील, ज्याकडे तुमच्या गुगल अकाउंटचा ॲ‍क्सेस असेल. ‘Remove Access’ वर क्लिक करुन थर्ड पार्टी ॲपचा ॲक्सेस हटवता येऊ शकतो. वाचा: Link Pan and Aadhaar with EPFO | पॅन-आधार-ईपीएफओ लिंक

हॅकर्स विषयी विचारले जाणारे प्रश्न (Why Mobile Security is Important?)

हॅकर्स कोणत्या समस्या निर्माण करतात?

हॅकिंगमुळे अनेकदा फाईल्स डिलीट; किंवा बदलल्यामुळे डेटा नष्ट होतो. ग्राहकांची माहिती आणि ऑर्डरची माहिती चोरली जाऊ शकते; आणि हटवली जाऊ शकते; किंवा शीर्ष गुप्त माहिती लीक झाल्यामुळे वास्तविक जगातील सुरक्षा समस्या उद्भवू शकतात.

हॅकरला हॅकर काय बनवते? (Why Mobile Security is Important?)

हॅकर ही अशी व्यक्ती आहे; जी संगणक प्रणालीमध्ये मोडते. हॅकिंगची कारणे अनेक असू शकतात. मालवेअर स्थापित करणे, डेटा चोरणे किंवा नष्ट करणे; सेवेमध्ये व्यत्यय आणणे आणि बरेच काही. नैतिक कारणांसाठी देखील हॅकिंग केले जाऊ शकते, जसे की सॉफ्टवेअरची कमतरता शोधण्याचा प्रयत्न करणे; जेणेकरुन ते निश्चित केले जाऊ शकतात.

हॅकरला कशाचे ज्ञान असते? (Why Mobile Security is Important?)

संगणक नेटवर्किंग कौशल्ये, संगणक कौशल्य, लिनक्स कौशल्ये; प्रोग्रामिंग कौशल्ये, मूलभूत हार्डवेअर ज्ञान. तसेच उलट अभियांत्रिकी, क्रिप्टोग्राफी कौशल्ये व डेटाबेस कौशल्य. वाचा: How to Block Messages on WhatsApp? | संपर्क कसे ब्लॉक करावे

हॅकर्स आपल्यावर कसा परिणाम करतात?

वापरकर्ता नावे आणि पासवर्ड हायजॅक करतात; तुमचे पैसे चोरुन तुमच्या नावावर क्रेडिट कार्ड; आणि बँक खाती उघडतात. तुमचे क्रेडिट खराब करतात; नवीन खाते, वैयक्तिक ओळख क्रमांक (पिन) किंवा अतिरिक्त क्रेडिट कार्डची विनंती करतात.

आजचे हॅकर काय करतात? (Why Mobile Security is Important?)

आजचे आर्थिक हॅकर्स रॅन्समवेअरवर शहरात घुसतात; आणि बनावट पावत्या, डेटिंग घोटाळे, बनावट धनादेश; बनावट एस्क्रो मध्यस्थ, सेवा नाकारण्याचे हल्ले; आणि इतर कोणतेही घोटाळे किंवा हॅक वापरतात. जे त्यांना व्यक्ती, कंपन्या, बँका आणि पैशांची चोरी करण्यास मदत करतात. वाचा: Most Useful WhatsApp Features in 2021 | व्हॉट्सॲपची वैशिष्ट्ये

“Mobile Security: आपल्या फोनच्या सुरक्षेसाठी ‘हे’ करा, अन्यथा…” हा लेख आपणास कसा वाटला, या बद्दल आपला अभिप्राय व सूचना कमेंटमध्ये जरुर कळवा; आपला प्रतिसाद व सुभेच्छा ;आमच्यासाठी लाख मोलाच्या आहेत. त्या नवचैतन्य देतात; व त्यामुळे नवीन लेख लिहिण्यास प्रेरणा मिळते; आपण हा लेख आपल्या मित्रांसोबत नक्की शेअर करा. धन्यवाद…!

Related Posts

Related Posts Categories

  • शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

“येणा-या प्रत्येक अडचणीवर उपाय असतात, शोधावे लागतात केवळ मार्ग”

MARATHI BANA
Know about the winter skincare tips

Know about the winter skincare tips | स्किनकेअर टिप्स

Know about the winter skincare tips | हिवाळ्यातील स्किनकेअर टिप्स, त्वचेसाठी मोकळा श्वास घेऊ देण्याचे मार्ग व तेजस्वी त्वचेसाठी सुपरफूड ...
Most effective ways to reduce obesity

Most effective ways to reduce obesity | लठ्ठपणा कमी करण्याचे मार्ग

Most effective ways to reduce obesity | लठ्ठपणा कमी करण्याचे सर्वात प्रभावी मार्ग जे रक्तातील साखर, उच्च रक्तदाब आणि असामान्य ...
pexels-photo-269077.jpeg

Know the Types of Real Estate | RE गुंतवणुकीचे प्रकार

Know the Types of Real Estate | रिअल इस्टेट गुंतवणुकीचे प्रकार, रिअल इस्टेट गुंतवणूक सुरू करणे, गुंतवणुकीच्या श्रेणी व रिअलइस्टेटमध्ये ...
Direct Equity Investment Plans

Direct Equity Investment Plans | थेट इक्विटी गुंतवणूक

Direct Equity Investment Plans | थेट इक्विटी गुंतवणूक, इक्विटी गुंतवणूक म्हणजे काय? इक्विटी गुंतवणुकीचे प्रकार, फायदे आणि तोटे घ्या जाणून ...
Know The Best PO Saving Schemes

Know The Best PO Saving Schemes | PO बचत योजना-2

Know The Best PO Saving Schemes | PO बचत योजना-2 विविध पोस्ट ऑफिस बचत योजना, त्यांची ठळक वैशिष्टये, देय व्याज, ...
How drinking water helps to lose weight?

How drinking water helps to lose weight? | पिण्याचे पाणी व वजन

How drinking water helps to lose weight? | अधिक पाणी पिण्याने वजन कमी करण्यात कशी मदत होते? यामुळे अधिक कॅलरीज ...
Importance of the skin health

Importance of the skin health | त्वचा आरोग्याचे महत्त्व

Importance of the skin health | त्वचा शरीरातील द्रवपदार्थ आत ठेवते, निर्जलीकरण प्रतिबंधित करते व हानिकारक सूक्ष्मजंतू बाहेर ठेवते. त्वचा ...
Know All About Low Blood Pressure

Know All About Low Blood Pressure | कमी रक्तदाब

Know All About Low Blood Pressure | कमी रक्तदाबाची कारणे, लक्षणे, निदान, चाचण्या, उपचार, जीवनशैली आणि घरगुती उपचार व रक्तदाब ...
Know The Benefits of Multani Mitti

Know The Benefits of Multani Mitti | मुलतानी माती

Know The Benefits of Multani Mitti | मुलतानी माती त्वचेचा तेलकटपणा कमी करते, मुरुमांशी लढण्यात मदत करते तसेच त्वचा टोन ...
Know About Kuldhara in Rajasthan

Know About Kuldhara in Rajasthan | कुलधरा, राजस्थान

Know About Kuldhara in Rajasthan | कुलधराची भौगाेलिक स्थिती, गावाची स्थापना, गावाच्या नावाचा इतिहास, धर्म आणि संस्कृती, लोकांचा पोषाख, अर्थव्यवस्था ...
Spread the love