Skip to content
Marathi Bana » Posts » Many languages but app one | भाषा अनेक, पण ॲप एक

Many languages but app one | भाषा अनेक, पण ॲप एक

Many languages but app one

Many languages but app one | स्काईप लाइटवरुन करा ‘आता ‘ मराठीत व्हिडीओ कॉलिंग

आपल्या मोबाइले नेटवर्क चांगले नसेल, तसेच ते नेटवर्क कमी असेल; तरी देखील व्हिडीओ कॉलिंगद्वारे एकमेकांशी चांगल्याप्रकारे संवाद साधता येणार आहे; त्यासाठी, मायक्रोसॉफ्टने ‘स्काईप लाइट’ हे ॲप आणले आहे. त्याद्वारे कोटयावधी इंटरनेट धारकांना स्वतःच्या भाषेत; संवाद साधण्याची संधी उपलब्ध होणार आहे. मायक्रोसॉफ्टचे सीईओ सत्या नाडेला दोन दिवसांच्या मुंबई दौऱ्यावर आले होते; बुधवारी त्यांनी ‘स्काईप लाइट’चे अनावरण केले. भारतासाठी विशेषकरुन या ॲप्लिकेशनची निर्मिती करण्यात आल्याचे नाडेला यांनी सांगितले. ‘स्काईप लाइट’ मोफत डाऊनलोड करता येणार आहे. (Many languages but app one)

असे वापरा स्काईप अ‍ॅप (Many languages but app one)

‘स्काईप लाइट’ एकूण सात भाषांमध्ये उपलब्ध आहे. त्यामुळे मराठी, गुजराती, हिंदी, बंगाली, तमिळ, तेलुगू व उर्दू या भाषकांना एकमेकांशी व्हिडिओ कॉलिंग करण्यासाठी हे ॲप सहज वापरता येईल. जून महिन्यापर्यंत हे ॲप आधारसंलग्न होईल. समजा एखाध्या अनोळखी व्यक्तीने व्हिडिओ कॉल केला आणि हा कॉल पूर्ण होण्यासाठी त्या व्यकतीला आधार क्रमांक टाकावा लागेल. त्यामुळे या ॲपची सुरक्षितता वाढेल. महत्वाचे म्हणजे व्हिडिओ कॉल संपल्यानंतर कॉल स्विकारणारा व कॉल करणारा यांनी भरलेले त्यांचे आधार क्रमांक कायमचे पुसले जाणार आहेत. त्यामुळे हे ॲप पूर्णतः सुरक्षित असल्याचा दावा करण्यात आला आहे. (Many languages but app one)

Many languages but app one
Many languages but app one- Photo by Cottonbro on Pexels.com

स्काईप अ‍ॅप आयओएस डिव्हाइसवर वापरता येईल; हे वेब-आधारित सोल्युशन आहे. हे अ‍ॅप डिव्हाइसशी संबंधित खात्याचा आयक्लॉड बॅकअप काढत असून; तुम्हाला यासाठी कोणतेही सॉफ्टवेअर डाउनलोड; आणि स्थापित करण्याची आवश्यकता नाही. कारण हे अ‍ॅप सॉफ्टवेअर डाऊनलोड न करता काम करते. हे शंभर टक्के अनडिटेक्टेबल आहे. (Many languages but app one)

Android डिव्हाइससाठी, आपण आपल्या डिव्हाइसवर स्पायिक डाउनलोड आणि स्थापित करु शकता. यानंतर आपण अ‍ॅप लपवू देखील शकता. मग हे ॲप कोणालाही न कळता बकराउंड मध्ये काम करत असते. या अ‍ॅपचे कोणतेही चिन्ह देखील नाही. हा अ‍ॅप वापरण्यास सुरक्षित असल्याचे म्हटले जात आहे. या ॲपचे खास वेशिष्टये म्हणजे हा ॲप आपला वैयक्तिक डेटा संकलित करीत नाही किंवा तो थर्ड पार्टीसह शेअर देखील करत नाही. वाचा: What an innovative app skype is! | स्काईप एक नाविन्यपूर्ण ॲप!

असा सेटअप करा स्काईप अ‍ॅप (Many languages but app one)

  • सर्वप्रथम तुम्हाला स्काईप खात्यासाठी साइन अप करावे लागेल; नंतर तुम्ही, तुमच्या ईमेल आयडीद्वारे युजरनेम तयार करा. या मेल आयडीवर आपल्याला स्थापनेच्या सूचना मिळतील.
  • यानंतर, आपल्याला मासिक योजना निवडावी लागेल; एकाच डिव्हाइससाठी, आपण प्रीमियम योजना घेऊ शकता. आपण ब-याच संख्येच्या लोकेशनचा मागोवा घेऊ इच्छित असल्यास; आपल्याला कॉर्पोरेट आणि कौटुंबिक योजना घ्यावी लागेल.
  • आपल्याला सेटअप सूचनांसाठी ईमेल तपासावे लागेल; नंतर सेटअप विझार्ड लॉन्च करावा लागेल; मग Android आणि iOS दरम्यान निवड करावी लागेल. आपण iphone किंवा ipad ट्रॅक करणार असाल तर; आपणास त्याचे आयक्लॉड तपशीलाचा समावेश करणे आवश्यक आहे. यानंतर, अ‍ॅपने ते डिव्हाइस समक्रमित करेपर्यंत; आपल्याला काही मिनिटे प्रतीक्षा करावी लागेल. आपणास जर अँड्रॉइड फोनच्या संख्येविषयी माहिती हवी असेल तर; आपणास फोनवर हे सॉफ्टवेअर डाउनलोड करुन इन्टॉल करावे लागेल. यानंतर आपण ते लपवू शकता; हा अ‍ॅप पार्श्वभूमीवर चालेल आणि आपल्या वेब डॅशबोर्डवर वापरकर्ता डेटा पाठवेल. वाचा: 1 जून पासून Google चे नियम बदलणार, काय आहे ‘बदल’ घ्या जाणून

स्काईप अ‍ॅपमधील फिचर्स (Many languages but app one)

Many languages but app one
Many languages but app one/ Photo by Anna Shvets on Pexels.com
  • व्हिज्युअल ट्रॅकिंग: स्पाईक अ‍ॅप आपल्याला नकाशावरील मोबाइल नंबरचे स्थान दर्शवितो; डिव्हाइस ज्या ठिकाणी आहे, त्या ठिकाणी त्याचे स्थान नकाशावर दाखविले जाईल.
  • स्थान लॉगः या स्थानाशी संबंधित तपशील ट्रॅक करतात. हे ॲप अपरिचित क्षेत्र, रस्त्याचे नाव, तारीख आणि वेळ इत्यादींची माहिती देते.
  • गूगल मॅप : समाकलित केलेल्या Google नकाशा समर्थनासह वापरकर्ते स्थानाबद्दल अधिक जाणून घेऊ शकतात; आपण गुगल 3 डी स्ट्रीट व्ह्यू देखील पाहू शकता.
  • जिओफेन्सिंग: जिओफेन्सिंगसह आपण कोणत्याही ठिकाणी वॉच झोन सेट करु शकता. डिव्हाइस या क्षेत्राच्या बाहेर गेलेले असेल  किंवा या भागात असेल तर, यासाठी आपणास सूचना पाठविली जाईल.
  • सिम कार्ड ट्रॅकिंग: मोबाइल नंबर सेल्युलर कनेक्शनद्वारे ऑनलाईन शोधला जाऊ शकतो; या अंतर्गत, सिमशी संबंधित सर्व महत्त्वाचे तपशील या अंतर्गत, प्रदान केले आहेत. हे एक स्वतंत्र ट्रॅकिंग वैशिष्ट्य आहे; जे आपण डॅशबोर्डच्या सिम कार्ड विभागात मिळवू शकता. वाचा: Most Indian fans have 3 blades Why? | सीलिंग फॅनला 3 पाते का?

‘स्काईप लाइट’चे उपयोग (Many languages but app one)

जर नोकरीसाठी मुलाखत घ्यायची असेल किवा दयायची असेल तर; ‘स्काइप लाइट’ॲपमुळे मुलाखत घेणारा व देणारा दोघांचाही वेळ वाचेल. शिवाय, मालमत्तेची विक्री करताना; भावी ग्राहक ओळखण्याबरोबरच आधार क्रमांक भरण्याच्या विविध व्यवहारांसाठी उत्सुक व्यक्तीची सत्यता पडताळण्यासाठीही, याचा उपयोग होणार आहे. वाचा: Why Mobile Security is Important? | मोबाईल सुरक्षेचे महत्व

कोणत्याही नंबरचे लोकेशन ट्रेस करता येते

आपण कोणत्याही नंबरचे लोकेशन ट्रेस करु इचिछत असाल तर; त्यासाठी ॲप आहे स्काईप. या कंपनीचे म्हणणे असे आहे की; हे एक विश्वासार्ह मोबाइल ट्रॅकर अ‍ॅप आहे. जे आपल्याला कोणत्याही नंबरचे लोकेशन ट्रेस करण्यास; किंवा लोकेशन मिळविण्यात मदत करते. हा अ‍ॅप आयओएस; आणि अँड्रॉइड प्लॅटफॉर्मवर काम करतो. अ‍ॅप ट्रॅकिंगसाठी सिम कार्ड, वाय-फाय आणि जीपीएस वापरतो. (Many languages but app one)

व्यवसायासाठी स्काईप वापरण्याची कारणे

प्रत्येकाला इन्स्टंट मेसेजिंग आवडते. त्वरित संभाषण करण्याचा हा एक उत्तम मार्ग आहे; ज्यासाठी फोन कॉलची आवश्यकता नसते. मोबाईल उपकरणे किंवा संगणक वापरुन चॅट करु शकता. तुम्ही नेहमी कोणाशिही संपर्क करु शकता; जरी ते ऑफिसच्या बाहेर असले तरीही.

आपण आपला व्यवसायात वापरत असलेल्या संप्रेषण साधनांच्या; सुरक्षा वैशिष्ट्यांचा विचार करणे आवश्यक आहे. प्रत्येकजण नेहमी त्यांच्या ईमेलचा विचार करतो; जेव्हा ते सुरक्षिततेचा विचार करतात. परंतु इन्स्टंट मेसेजिंग अॅप्स तितकेच महत्वाचे असतात. म्हणूनच व्यवसायासाठी स्काईप महत्वाचे आहे; तुम्हाला उत्तम इन्स्टंट मेसेजिंग मिळते.

इन्स्टंट मेसेजिंग म्हणजे झटपट उत्तर. हे ईमेलपेक्षा खूप वेगवान आहे. आपण कोण उपलब्ध आहे ते पाहू शकता आणि आपल्याला आवश्यक असलेली उत्तरे त्वरित मिळू  शकता.

व्यवसायासाठी स्काईप आपल्याला संप्रेषणासाठी अतिरिक्त चॅनेल देते; जे फोन आणि ईमेलच्या मार्गात येत नाही. तुम्हाला जितके जास्त करावे लागेल; तितके तुम्ही स्काईप फॉर बिझनेससह अधिक उपयुक्त असेल. आणि व्यवसायासाठी स्काईप इतर संप्रेषण चॅनेलसह अखंडपणे समाकलित करते.

वाचा: Never commit mistakes on WhatsApp |’या’ चुका करु नका,अन्यथा!

फायली सहज शेअर करा; अगदी तुमचा डेस्कटॉप, आवाज आणि व्हिडिओ. व्यवसायासाठी स्काईपच्या दोन्ही आवृत्त्या आपल्याला; फायली सामायिक करू देतात. परंतु आपण व्यवसाय एंटरप्राइझसाठी स्काईप निवडल्यास; आपण आपला डेस्कटॉप देखील सामायिक करू शकता; जेणेकरून आपण काय कार्य करत आहात हे कोणीतरी पाहू शकेल. याव्यतिरिक्त, आपण संभाषण गटांमध्ये वाढवू शकता; आवाज जोडू शकता आणि व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंग देखील करू शकता.

एक्सचेंज सह सुलभ, सोयीस्कर एकत्रीकरण. व्यवसायासाठी; स्काईप आपण आधीपासून वापरत असलेल्या उत्पादनांसह कार्य करते. हे तुमचे वेळापत्रक तसेच तुमचे संपर्क पाहते; जेणेकरून तुम्हाला माहिती असेल की तुम्ही कोण असता तेव्हा उपलब्ध आहे. आपल्याला दुसरी विंडो उघडण्याची गरज नाही.

कोणत्याही मोबाइल उपकरणांसह कोठूनही उपलब्ध; व्यवसायासाठी स्काईप iOS आणि Android सह सर्व उपकरणांवर उपलब्ध आहे. त्यामुळे तुम्ही स्थानाची पर्वा न करता कनेक्ट राहू शकता.

वाचा: How hackers steal your data | हॅकर्स तुमचा डेटा कसा चोरतात?

व्यवसायासाठी स्काईप गोपनीयता किंवा घुसखोरीचा धोका निर्माण करणे टाळते; कन्झ्युमर-ग्रेड इन्स्टंट मेसेजिंग सिस्टीम तुमचा व्यवसाय हॅकर्स आणि घुसखोरीसाठी खुली करू शकतात. व्यवसायासाठी स्काईप एंटरप्राइज-ग्रेड सुरक्षा प्रदान करते; जी आपली कंपनी सुरक्षित ठेवते.

इंटरमीडियामध्ये व्यवसाय श्रेणीची विश्वसनीयता आहे; जेव्हा तुम्हाला इंटरमीडिया कडून व्यवसायासाठी स्काईप मिळेल, तेव्हा तुम्हाला 59 चा अपटाइम SLA मिळेल; त्यामुळे तुम्हाला खात्री असू शकते की व्यवसायासाठी स्काईप नेहमी कार्यरत आणि विश्वासार्ह आहे. वाचा: How to make AC at home without electricity |विजेशिवाय एसी चालू

“Many languages, but app one | भाषा अनेक, पण ॲप एक” हा लेख आपणास कसा वाटला; या बद्दल आपला अभिप्राय व सूचना कमेंटमध्ये जरुर कळवा. आपला प्रतिसाद व सुभेच्छा आमच्यासाठी लाख मोलाच्या आहेत; त्या नवचैतन्य देतात व त्यामुळे नवीन लेख लिहिण्यास प्रेरणा मिळते. आपण हा लेख आपल्या मित्रांसोबत नक्की शेअर करा. धन्यवाद…!

Related Posts

Related Posts Categories

शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

Know about Ecommerce Business

Know about Ecommerce Business | ई-कॉमर्स व्यवसाय

Know about Ecommerce Business | ई-कॉमर्स व्यवसाय, ई-कॉमर्सचे कार्य, प्रकार, ॲप्लिकेशन, प्लॅटफॉर्म, नियम, इतिहास, फायदे व तोटे. ई-कॉमर्स म्हणजे इलेक्ट्रॉनिक ...
Read More
Compare Mutual Fund with Others

Compare Mutual Fund with Others | म्युच्युअल फंड

Compare Mutual Fund with Others | म्युच्युअल फंडाची पीपीएफ, एनएससी, युलिप, गोल्ड ईटीएफ व इतर गुंतवणूक पर्यायांशी तुलना केलेली आहे ...
Read More
Know about National Game of India

Know about National Game of India |भारताचा राष्ट्रीय खेळ

Know about National Game of India | भारताचा राष्ट्रीय खेळ, राष्ट्रीय खेळावर वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न व राष्ट्रीय खेळाबद्दल अधिक ...
Read More
Know all about Intimation u/s 143-1

Know all about Intimation u/s 143-1 विषयी सर्व काही

Know all about Intimation u/s 143-1 | रिटर्नवर प्रक्रिया केल्यानंतर, आयकर विभाग कलम 143(1) अंतर्गत; करदात्यांना परिणामांबद्दल माहिती देऊन सूचना ...
Read More
How to Prevent from Sextortion?

How to Prevent from Sextortion? | असे रोखा लैंगिक शोषण

How to Prevent from Sextortion? | लैंगिक शोषण, सेक्सॉर्शन किंवा ऑनलाइन ब्लॅकमेलिंग कोणी करत असेल तर, ते कसे रोखायचे? या ...
Read More
Different Ways to Invest in Real Estate

Different Ways to Invest in Real Estate | गुंतवणूक मार्ग

Different Ways to Invest in Real Estate | रिअल इस्टेट स्थिर मासिक भाड्याचे उत्पन्न आणि गुंतवणूकदारांना दीर्घकालीन आर्थिक सुरक्षा प्रदान ...
Read More
Significance of Ekadashi and Its types

Significance of Ekadashi and its types | एकादशी

Significance of Ekadashi and its types | एकादशी, एकादशी म्हणजे काय? एकादशीचे प्रकार, महत्व, व्रताचे फायदे आणि उपवासाचे पदार्थ याबद्दल ...
Read More
Effects of stress on the body

Effects of stress on the body | शरीरावर तणावाचे परिणाम

Effects of stress on the body | शरीरावर तणावाचे होणारे परिणाम, ताण- तणावाबद्दल वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न व त्यांचे समाधान ...
Read More
Home remedies for dry lips and skin

Home-Remedy for Dry Lips and Skin | कोरडे ओठ व त्वचा

Home-Remedy for Dry Lips and Skin | कोरडे ओठ आणि त्वचेसाठी घरगुती उपाय; ओठ चघळण्यास, गिळण्यास, बोलताना संवादात, तसेच हसणे ...
Read More
How to Choose the Best Investment Plan?

How to Choose the Best Investment Plan? | गुंतवणूक

How to Choose the Best Investment Plan? | सर्वोत्तम गुंतवणूक योजना कशी निवडावी? सर्वोत्तम गुंतवणूक योजना निवडण्यापूर्वी काय विचारात घ्यावे, ...
Read More
Spread the love