Skip to content
Marathi Bana » Posts » Best Career in Drawing and Painting | ड्रॉईंग व पेंटींग करिअर

Best Career in Drawing and Painting | ड्रॉईंग व पेंटींग करिअर

Best Career in Drawing and Painting

Best Career in Drawing and Painting | ड्रॉईंग आणि पेंटींगमध्ये करिअर करण्यासाठी आवश्यक कौशल्ये व विविध पदांविषयी सविस्तर माहिती

रेखांकनाशी संबंधित करिअर करणे; हा तुमची सर्जनशीलता (creativity); प्रदर्शित करण्याचा एक रोमांचक मार्ग असू शकतो. जर तुम्हाला चित्र काढण्याची आवड असेल; आणि तुम्ही तुमची आवड व्यवसायात बदलू इच्छित असाल; तर ड्रॉईंग व पेंटींगशी संबंधित; Best Career in Drawing and Painting विविध पदांबाबत; माहिती समजून घेणे फायदेशीर आहे. रेखाचित्र आणि चित्रण यांचा समावेश असलेल्या करिअरमध्ये कला, डिझाइन, व्यवसाय; किंवा तंत्रज्ञानावर भर असू शकतो.

ड्रॉइंग करिअरसाठी आवश्यक कौशल्ये

Best Career in Drawing and Painting साठी विशिष्ट कला प्रकार; आणि माध्यमाचे सखोल ज्ञान आवश्यक असते; जसे की ऑइल पेस्टल्स, पेंटिंग किंवा ऍक्रिलिक्स; आणि कॉम्प्युटर एडेड डिझाइन प्रोग्राममधील कौशल्य. संगणक प्रस्तुतीकरणाद्वारे हँड्स-ऑन ड्रॉइंग; किंवा स्केचिंगची व्याप्ती; कंपनीचे उत्पादन, गरजा आणि ग्राहकांवर अवलंबून असते. एखाद्या कलाकाराने त्यांच्या लक्ष्यित ग्राहकाला चांगले ओळखले पाहिजे; आणि अंतिम वापरकर्ता लक्षात घेऊन; उत्पादनाचे डिझाइन स्पष्ट केले पाहिजे.

ड्रॉईंग व पेंटींगशी संबंधित विविध पदे

Best Career in Drawing and Painting
Photo by Heinz Klier on Pexels.com

1. चित्रकार (Best Career in Drawing and Painting)

एक चित्रकार जाहिराती, पुस्तके, मासिके आणि इतर कोणत्याही व्यवसायासाठी; रेखाचित्रे तयार करतो; जे सचित्र डिझाइनची विनंती करतात. चित्रकार वेब जाहिराती, लोगो आणि मुलांच्या पुस्तक प्रतिमा; तसेच अहवाल, प्रिंट मीडिया, स्टोअर डिस्प्ले, बिलबोर्ड; आणि जाहिरातींमध्ये समाविष्ट करण्यासाठी; रेखाचित्रे वापरण्यासाठी डिझाइन विकसित करतात. चित्रकार विविध व्यवसाय संस्था किंवा कॉन्ट्रॅक्ट एजन्सीद्वारे नियुक्त केले जाऊ शकतात; किंवा ते स्वयंरोजगार फ्रीलांसर असू शकतात.

2. कला शिक्षक (Best Career in Drawing and Painting)

Best Career in Drawing and Painting
woman doing a pastel crayons art painting
Photo by Pavel Danilyuk on Pexels.com

कला शिक्षक विद्यार्थ्यांना विविध कला पद्धतींबद्दल शिकवण्यासाठी; प्राथमिक ते महाविद्यालयापर्यंत; सर्व शैक्षणिक स्तरांवर काम करतात. कला शिक्षकाला शिकवण्यासाठी राज्य प्रमाणपत्र आवश्यक आहे. ते सहसा राज्याने प्रदान केलेल्या अभ्यासक्रमाचे पालन करतात; परंतु त्यांचे स्वतःचे विशेष प्रकल्प; आणि असाइनमेंट देखील विकसित करतात.

चित्रकला आणि शिल्पकलेद्वारे; आत्म-अभिव्यक्तीची परवानगी देऊन कला शिक्षक मुलांसोबत; त्यांचे कलेचे प्रेम शेअर करतात. कला शिक्षक मजबूत संवादक असले पाहिजेत; आणि प्रत्येक विद्यार्थ्याच्या शिकण्याच्या शैलीनुसार; शिकवण्याच्या पद्धती तयार करण्यासाठी; त्यांनी विविध तंत्रांचा वापर केला पाहिजे. त्यामुळे केवळ करिअर नव्हे तर, Best Career in Drawing and Painting मध्ये करता येते.

3. तांत्रिक चित्रकार (Best Career in Drawing and Painting)

तांत्रिक चित्रकार पाठ्यपुस्तके, वापरकर्ता पुस्तिका; आणि इतर तांत्रिक प्रकाशनांमध्ये दिसणारे रेखाटन, प्रतिमा; आणि इन्फोग्राफिक्स तयार करतात. ते दृश्य समर्थन प्रदान करण्यासाठी; प्रतिमा विकसित करण्यासाठी; उत्पादन, कल्पना किंवा तंत्राचे वर्णन वापरतात.

ते उत्पादन, चरण-दर-चरण दिशानिर्देश किंवा वाचकांसाठी मजकूर स्पष्ट करण्यात मदत करणारे; कोणतेही ग्राफिक हाताने स्पष्ट करतात. तांत्रिक चित्रकार प्रकल्पासाठी योग्य असल्यास; हँड ड्रॉइंगऐवजी रेंडरिंग किंवा ग्राफिक डिझाइन तयार करण्यासाठी; कॅड सॉफ्टवेअर वापरु शकतो.

लिखित डेटा व्हिज्युअल फॉरमॅटमध्ये दर्शविण्यासाठी; तांत्रिक चित्रकार चार्ट आणि आलेख देखील तयार करतात. त्यामुळे Drawing and painting मध्ये Best Career संधी आहेत.

4. टॅटू कलाकार (Best Career in Drawing and Painting)

Best Career in Drawing and Painting
Image by Free-Photos from Pixabay 

एक टॅटू कलाकार क्लायंटसह त्यांची इच्छित टॅटू कल्पना काढण्यासाठी; आणि डिझाइन करण्यासाठी कार्य करतो; आणि नंतर ते ग्राहकाच्या त्वचेवर कायमस्वरुपी डिझाइन काढण्यासाठी सुया वापरतात. क्लायंट टॅटू शॉपमध्ये चित्र घेऊन येऊ शकतो; किंवा कलाकाराने त्यांच्यासाठी टॅटू पूर्णपणे डिझाइन करावे; अशी त्यांची इच्छा असू शकते. जर कलाकार पूर्णपणे नवीन टॅटू चित्रित करत असेल; तर ते टॅटूच्या भेटीपूर्वी अनेक वेळा क्लायंटला त्यांची आदर्श रचना साध्य करण्यासाठी भेटतील.

ते डिझाइन, आकार, रंग आणि क्लायंटसह प्लेसमेंटवर चर्चा करण्यासाठी; त्यांच्या कलात्मक कौशल्यांचा वापर करतात. एक टॅटू कलाकार विशिष्ट कलात्मक शैलीमध्ये विशेषज्ञ बनू शकतो; आणि संभाव्य ग्राहकांना दर्शविण्यासाठी; त्यांच्या कामाचा पोर्टफोलिओ ठेवतो. ते सुरक्षित आणि स्वच्छ कामाचे वातावरण राखण्यासाठी; तसेच राहण्याच्या राज्याद्वारे आवश्यक असल्यास परवाना मिळविण्यासाठी देखील जबाबदार आहेत.

5. जाहिरात डिझायनर (Best Career in Drawing and Painting)

Best Career in Drawing and Painting
Photo by Artem Beliaikin on Pexels.com

जाहिरात डिझायनर डिजिटल आणि मुद्रित प्रकाशनांमध्ये; जाहिरातीसाठी वापरण्यासाठी दृष्यदृष्ट्या; आकर्षक प्रतिमा तयार करतात. त्यासाठी चित्रण, कॅलिग्राफी, फोटोग्राफी; आणि ग्राफिक डिझाइन वापरतात. ते जनसंपर्क कार्यसंघाद्वारे प्रदान केलेल्या विपणन धोरण; आणि कौशल्य यावर आधारित प्रारंभिक संकल्पना रेखाटतात.

डिझाइनर अंतिम डिझाइन मंजूर होण्यापूर्वी; त्यांचे क्लायंट किंवा मार्केटिंग टीमला सादर करण्यासाठी; अनेक लेआउट विकसित करतात. त्यांचा निवडलेला कला प्रकार-सामान्यत: हाताने चित्रण करुन किंवा संगणक प्रस्तुतीकरण वापरुन तयार केला जातो; शेवटी ते अंतिम डिझाइन परिपूर्ण करतात. अशाप्रकारे, Best Career in Drawing and Painting मध्ये जाहिरात डिझयनर म्हणून; करिअर करण्याची चांगली संधी आहे.

6. कला दिग्दर्शक (Best Career in Drawing and Painting)

कला दिग्दर्शक हा डिझायनर्सच्या कलाकृतींचे मार्गदर्शन; आणि देखरेख करून डिझाइन टीमच्या दृष्टीला प्रेरणा देण्यासाठी; आणि मार्गदर्शन करण्यासाठी एक जबाबदार उच्च-स्तरीय कार्यकारी असतो. हे व्यावसायिक नियतकालिक, जाहिरात, कपड्यांचा ब्रँड; किंवा इतर माध्यमाची व्यापक थीम आणि लेआउट; स्पष्ट करण्यासाठी मजबूत रेखाचित्र कौशल्ये वापरतात.

त्यानंतर त्यांची टीम वैयक्तिक डिझाईन्स; आणि ग्राफिक्स तयार करण्यासाठी जबाबदार असतसत; जी एकूण थीमशी सुसंगत असते.  संपूर्ण डिझाइन प्रक्रियेदरम्यान, कला दिग्दर्शक कलाकृतीचे पुनरावलोकन करतो; आणि डिझाइन मंजूर करतो. ते अभिप्राय देण्यास सक्षम असले पाहिजेत; किंवा डिझाइनमध्ये काय आवश्यक आहे; हे टीमला दाखवण्यासाठी; त्यांचे स्वतःचे स्पष्टीकरण जोडू शकतात.

7. फॅशन डिझायनर (Best Career in Drawing and Painting)

Best Career in Drawing and Painting
Photo by Los Muertos Crew on Pexels.com

फॅशन डिझायनर त्यांच्या लक्ष्यित ग्राहकांसाठी; हाताने रेखाटन किंवा कॅड प्रोग्राम वापरुन नवीन शैली स्पष्ट करतात. उच्च श्रेणीचा फॅशन डिझायनर सहसा हाताने विस्तृत; नाविन्यपूर्ण डिझाइन्स काढतो. बहुतेक फॅशन डिझायनर; पोषाख कंपन्यांसाठी काम करतात; जे रनवे शो, हाय-एंड ब्रँड आणि हंगामी ट्रेंडमधून प्रेरणा गोळा करुन; मोठ्या प्रमाणात कपड्यांचे उत्पादन करतात.

ते नवीन सीझनचे कलेक्शन हाताने रेखाटणे करु शकतात; परंतु अनेकदा खरेदीदारांना आणि वस्त्र उत्पादन विकास संघाला; दाखवण्यासाठी कॅड प्रोग्राममध्ये त्यांची रचना अंतिम करावी लागते. फॅशन डिझायनर त्यांच्या डिझाइनमध्ये वापरलेले; रंग आणि कापड देखील निवडतात.

8. ॲनिमेटर (Best Career in Drawing and Painting)

Best Career in Drawing and Painting
woman holding colorful parrot on hand
Photo by Los Muertos Crew on Pexels.com

ॲनिमेटर्स कार्टून, व्हिडिओ गेम आणि ॲनिमेटेड फिल्म्ससाठी; हलत्या प्रतिमा तयार करतात. ते सहसा हँड ड्रॉइंगने सुरु करतात, परंतु वर्ण आणि कथांसाठी द्वि-आणि त्रिमितीय ॲनिमेशन तयार करण्यासाठी; संगणक सॉफ्टवेअर आणि ग्राफिक्स वापरतात. वर्ण, अग्रभाग, पार्श्वभूमी आणि इतर कोणत्याही हलत्या वस्तूंसह; ॲनिमेशनचे प्रत्येक पैलू रेखाटण्यासाठी; ॲनिमेटर जबाबदार आहे.

कलाकार डिझाइन संकल्पना विकसित करुन; स्टोरीबोर्ड तयार करुन आणि कल्पना सर्जनशील; किंवा उत्पादन संघांसमोर सादर करुन प्रारंभ करतो. क्रिएटिव्ह टीम नंतर वैयक्तिक प्रतिमांना; हलत्या प्रतिमा आणि व्हिज्युअल इफेक्टमध्ये विकसित करते.

9. ग्राफिक डिझायनर

Best Career in Drawing and Painting
photo of woman writing on tablet computer while using laptop
Photo by Anthony Shkraba on Pexels.com

ग्राफिक डिझायनर कपडे, वेबसाइट्स, प्रिंट मीडिया, चिन्हे; आणि लोगोसाठी वैयक्तिक, मूळ प्रतिमा तयार करतात. ते ज्या ब्रँडसाठी डिझाइन करत आहेत; त्याबद्दल त्यांना सशक्त ज्ञान विकसित करणे आवश्यक आहे. ग्राफिक एकसंध आणि दृश्यास्पद आहे; याची खात्री करणे आवश्यक आहे. ग्राफिक डिझायनर प्रामुख्याने; कॅड प्रोग्राम्समध्ये काम करतो. त्यामुळे आवश्यक प्रिंट माध्यमावर ग्राफिक सहज लागू केले जाऊ शकते.

परंतु प्राधान्य असल्यास; ते हाताने रेखाचित्राने सुरु करु शकतात. ते रंग साध्या, पण सहज लक्षात येण्याजोगे रंग प्रदर्शित करण्यासाठी; सर्जनशीलतेचा वापर करतात, कारण मुद्रण अनेकदा आठ किंवा त्यापेक्षा कमी रंगांपर्यंत मर्यादित असते. वाचा: How to Develop Communication Skills? | संभाषण कौशल्ये

10. टेक्सटाईल डिझायनर

टेक्सटाईल डिझायनर हाताने चित्रण काढून; किंवा कॅड सॉफ्टवेअर वापरुन पुनरावृत्ती डिझाइन विकसित करतात. हे डिझाईन्स पोशाख, पडदे किंवा फर्निचर अपहोल्स्ट्रीसाठी वापरल्या जाणा-या; फॅब्रिक यार्डेजवर छापलेले, किंवा विणलेले आहेत.

ते सहसा फ्रीलान्स आधारावर काम करतात; परंतु फॅब्रिक उत्पादक किंवा परिधान ब्रँडद्वारे नियुक्त केले जाऊ शकतात. टेक्सटाईल डिझायनर देखील त्यांच्या उत्पादनाच्या विशेषतेसाठी; ट्रेंडचे संशोधन आणि अंदाज लावण्यासाठी जबाबदार असतात.

11. इंटिरियर डिझायनर

Best Career in Drawing and Painting
interior of modern bedroom with bed built in wardrobe
Photo by Max Vakhtbovych on Pexels.com

इंटिरियर डिझायनर घरे, व्यवसाय आणि सार्वजनिक इमारतींमध्ये; सुंदर आणि कार्यक्षम इनडोअर जागा तयार करतात. ते नवीन विकास किंवा विद्यमान इमारतींवर; काम करु शकतात. ते त्यांच्या सर्जनशील प्रक्रियेला हाताने स्केचिंग करुन; खोलीचे लेआउट तयार करतात. वाचा: 101 Facts About Fashion and Clothing | फॅशनची मनोरंजक तथ्ये

मोठ्या प्रकल्पामध्ये सानुकूल-डिझाइन केलेले फर्निचर समाविष्ट असू शकते; जे सानुकूल उत्पादन कंपन्यांशी भागीदारी करुन अंमलात आणण्यासाठी; इंटीरियर डिझायनर जबाबदार असतो. ते इच्छित अंतिम वापराच्या आधारावर खोलीसाठी योग्य फर्निचर; आणि फिक्स्चर डिझाइन करण्याच्या क्लायंटच्या गरजा ऐकतात.

खोलीचे लेआउट आणि सौंदर्य दर्शविण्यासाठी; इंटिरियर डिझायनर हाताने रेखाचित्र किंवा संगणक प्रस्तुतीकरण वापरुन; त्यांच्या प्रारंभिक डिझाइन कल्पना क्लायंटला सादर करतात. अशाप्रकारे Best Career in Drawing and Painting मध्ये इंटिरियर डिझायनर म्हणून करिअर करण्याची चांगली संधी आहे.

12. आर्किटेक्चरल ड्राफ्टर

मुख्य वास्तुविशारद आणि क्लायंटने दिलेल्या वैशिष्ट्यांचे पालन करुन; वास्तुशिल्प ड्राफ्टर्स इमारत आणि मजल्यावरील योजनांचे तपशीलवार; रेखाचित्र तयार करतात. इमारतीच्या डिझाइनचे स्केल ड्रॉइंग तयार करण्यासाठी; ते कॅड प्रोग्राम किंवा हँड ड्राफ्टिंग वापरतात.

आर्किटेक्चरल ड्राफ्टर आकार आणि अभियांत्रिकी आवश्यकतांवर आधारित; खोलीच्या आतील व्यवस्थेची योजना देखील करु शकतो. वाचा: The Best Paramedical Courses After 12th | पॅरामेडिकल कोर्सेस

13. औद्योगिक डिझायनर

Best Career in Drawing and Painting
focus photo of super mario luigi and yoshi figurines
Photo by Pixabay on Pexels.com

औद्योगिक डिझायनर कार, खेळणी, उपकरणे; आणि इतर अनेक ग्राहक उत्पादनांचे स्वरूप विकसित करतात. कला, अभियांत्रिकी आणि व्यवसाय यांची सांगड घालून; उत्तम उत्पादन बनवण्याची जबाबदारी त्यांची आहे. इंडस्ट्रियल डिझायनर फंक्शनल, वापरकर्ता-अनुकूल उत्पादने तयार करतो; आणि ग्राहकांना आकर्षक बनवण्याचे काम करतो.

उत्पादन त्याच्या कमाल क्षमतेपर्यंत पोहोचेल याची खात्री करण्यासाठी; आणि संपूर्ण डिझाइन प्रक्रियेदरम्यान उद्भवलेल्या समस्यांचे निराकरण करण्यासाठी; औद्योगिक डिझायनर सर्जनशीलतेचा वापर करतात. वाचा: 15 Free Best Educational Websites | मोफत शैक्षणिक वेबसाइट्स

14. मोशन ग्राफिक्स डिझायनर

मोशन ग्राफिक्स डिझायनर; चित्रपट कलाकृती वास्तववादी दिसण्यासाठी; व्हिज्युअल इफेक्ट्स आणि सिनेमॅटिक तंत्रांचा वापर करून; ॲनिमेशनला पुढील स्तरावर घेऊन जातात. हे एक नवीन क्षेत्र आहे जे चित्रपट निर्माते आणि टेलिव्हिजन निर्मात्यांना; स्पेशल इफेक्ट्स अस्सल दिसण्यासाठी गंभीर बनत आहे. वाचा: The Most Popular Courses In India | भारतातील लोकप्रिय कोर्सेस

हे डिझायनर एकवचनी ग्राफिक प्रतिमेच्या विरूद्ध, गतिमान असलेले ग्राफिक्स तयार करण्यासाठी; संगणक प्रस्तुतीकरण आणि प्रोग्रामिंग वापरतात. मोशन ग्राफिक्स डिझायनर अवकाश, युद्ध आणि डायनासो;र यांचा समावेश असलेल्या विषयांबद्दल; कल्पनारम्य चित्रपट आणि टेलिव्हिजन शो तयार करण्यासाठी जबाबदार असतात.

15. मीडिया, चित्रपट आणि थिएटर

Best Career in Drawing and Painting
Photo by Pixabay on Pexels.com

Best Career in Drawing and Painting मध्ये मीडिया, चित्रपट आणि थिएटरमध्ये; ब-याच नोक-या आहेत. ज्यात डिझाइन कौशल्य; किंवा सौंदर्याचा चांगला उपयोग होईल. वेब डिझायनर, ग्राफिक डिझायनर किंवा फोटोग्राफर म्हणून प्रकाशन; किंवा जाहिरातींमध्ये काम करु शकता. वाचा: Drawing and Painting a best career way | ड्रॉइंग व पेंटिंग

टीव्ही, चित्रपट किंवा थिएटरमधील कला-संबंधित नोकऱ्यांमध्ये; सेट डिझायनर, कॉस्च्युम डिझायनर, मेक-अप आर्टिस्ट, लाइटिंग टेक्निशियन; आणि लाइटिंग डिझायनर, दिग्दर्शक यांचा समावेश होतो. टीव्ही आणि फिल्ममध्ये कॅमेरा ऑपरेटर, सिनेमॅटोग्राफर; आणि फिल्म, व्हिडिओ एडिटर अशा भूमिकाही असतात. वाचा: Beautician Course is a Valuable Career Option | ब्यूटीशियन जॉब

16. आर्ट थेरपिस्ट (Best Career in Drawing and Painting)

Best Career in Drawing and Painting
Photo by Ron Lach on Pexels.com

आर्ट थेरपिस्ट अशा लोकांसोबत काम करतात; ज्यांना मानसिक आरोग्य, व्यसन, वर्तन; किंवा संवादाच्या समस्यांसारख्या समस्या असतात. किंवा जे आजारपण किंवा मेंदूच्या दुखापतीतून बरे होत आहेत. थेरपिस्ट त्यांना त्यांच्या भावना एक्सप्लोर करण्यासाठी; आणि समजून घेण्यासाठी आणि त्यांच्या जीवनात पुढे जाण्याचा मार्ग शोधण्यासाठी; कलेचा वापर करण्यास प्रोत्साहित करतात. वाचा: Make Career in the Fashion Design after 12th: फॅशन डिझाईनर

कला थेरपिस्ट शाळा, रुग्णालये, तुरुंग आणि पुनर्वसन युनिट यांसारख्या ठिकाणी काम करतात; आणि मुलांबरोबर किंवा ऑटिझम असलेल्या लोकांसोबत काम करण्यासारखे; विशेषज्ञ विकसित करू शकतात. आर्ट थेरपिस्ट म्हणून प्रशिक्षित होण्यासाठी तुम्हाला कला आणि डिझाइनमधील पदवी आवश्यक असेल; किंवा मानसशास्त्र, नर्सिंग किंवा सामाजिक कार्य यासारख्या करिअरमध्ये सुरुवात करावी लागेल. वाचा: Know About Painting and Drawing Courses | ड्रॉईंग व पेंटिंग कोर्स

Related Posts

Post Categories

आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

Know about Ecommerce Business

Know about Ecommerce Business | ई-कॉमर्स व्यवसाय

Know about Ecommerce Business | ई-कॉमर्स व्यवसाय, ई-कॉमर्सचे कार्य, प्रकार, ॲप्लिकेशन, प्लॅटफॉर्म, नियम, इतिहास, फायदे व तोटे. ई-कॉमर्स म्हणजे इलेक्ट्रॉनिक ...
Read More
Compare Mutual Fund with Others

Compare Mutual Fund with Others | म्युच्युअल फंड

Compare Mutual Fund with Others | म्युच्युअल फंडाची पीपीएफ, एनएससी, युलिप, गोल्ड ईटीएफ व इतर गुंतवणूक पर्यायांशी तुलना केलेली आहे ...
Read More
Know about National Game of India

Know about National Game of India |भारताचा राष्ट्रीय खेळ

Know about National Game of India | भारताचा राष्ट्रीय खेळ, राष्ट्रीय खेळावर वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न व राष्ट्रीय खेळाबद्दल अधिक ...
Read More
Know all about Intimation u/s 143-1

Know all about Intimation u/s 143-1 विषयी सर्व काही

Know all about Intimation u/s 143-1 | रिटर्नवर प्रक्रिया केल्यानंतर, आयकर विभाग कलम 143(1) अंतर्गत; करदात्यांना परिणामांबद्दल माहिती देऊन सूचना ...
Read More
How to Prevent from Sextortion?

How to Prevent from Sextortion? | असे रोखा लैंगिक शोषण

How to Prevent from Sextortion? | लैंगिक शोषण, सेक्सॉर्शन किंवा ऑनलाइन ब्लॅकमेलिंग कोणी करत असेल तर, ते कसे रोखायचे? या ...
Read More
Different Ways to Invest in Real Estate

Different Ways to Invest in Real Estate | गुंतवणूक मार्ग

Different Ways to Invest in Real Estate | रिअल इस्टेट स्थिर मासिक भाड्याचे उत्पन्न आणि गुंतवणूकदारांना दीर्घकालीन आर्थिक सुरक्षा प्रदान ...
Read More
Significance of Ekadashi and Its types

Significance of Ekadashi and its types | एकादशी

Significance of Ekadashi and its types | एकादशी, एकादशी म्हणजे काय? एकादशीचे प्रकार, महत्व, व्रताचे फायदे आणि उपवासाचे पदार्थ याबद्दल ...
Read More
Effects of stress on the body

Effects of stress on the body | शरीरावर तणावाचे परिणाम

Effects of stress on the body | शरीरावर तणावाचे होणारे परिणाम, ताण- तणावाबद्दल वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न व त्यांचे समाधान ...
Read More
Home remedies for dry lips and skin

Home-Remedy for Dry Lips and Skin | कोरडे ओठ व त्वचा

Home-Remedy for Dry Lips and Skin | कोरडे ओठ आणि त्वचेसाठी घरगुती उपाय; ओठ चघळण्यास, गिळण्यास, बोलताना संवादात, तसेच हसणे ...
Read More
How to Choose the Best Investment Plan?

How to Choose the Best Investment Plan? | गुंतवणूक

How to Choose the Best Investment Plan? | सर्वोत्तम गुंतवणूक योजना कशी निवडावी? सर्वोत्तम गुंतवणूक योजना निवडण्यापूर्वी काय विचारात घ्यावे, ...
Read More
Spread the love