Skip to content
Marathi Bana » Posts » Drink lemon water regularly for good health | लिंबूपाणी

Drink lemon water regularly for good health | लिंबूपाणी

Drink lemon water regularly for good health

Drink lemon water regularly for good health | निरोगी आरोग्यासाठी; लिंबू पाणी नियमित प्या. रोज सकाळी कोमट लिंबू पाणी पिण्याचे फायदे; तुम्हाला रोज सकाळी लिंबू पाणी पिण्याची गरज का आहे, वाचा सविस्तर

लिंबू पाणी म्हणजे लिंबाचा रस; पाण्यात मिसळण्यापेक्षा वेगळे काही नाही. लिंबू पाण्यात लिंबाचा रस किती मिसळला पाहिजे; हे पूर्णपणे व्यक्तीवर अवलंबून असते. लिंबू पाणी थंड किंवा गरम सर्व्ह केले जाऊ शकते; लिंबाची साल, पुदिन्याचे पान, मध, हळद आणि इतर मसाले देखील; लोकप्रिय जोड आहेत. लिंबू पाणी हे एक लोकप्रिय सकाळचे पेय बनले आहे; ज्यात दावा केला जातो की ते ऊर्जा पातळी आणि चयापचय वाढविण्यास मदत करते; आणि लोकांना ते एक आनंददायी पिक-मी-अप म्हणून पिण्यास प्रवृत्त करते. (Drink lemon water regularly for good health)

लिंबू आरोग्यदायी असतात; आपल्यापैकी बरेच लोक लिंबू आणि लिंबूवर्गीय फळांना व्हिटॅमिन सी सह जोडतात; परंतु ते फक्त तेच देऊ शकत नाहीत. त्यांच्यात साखरेचे प्रमाण कमी आहे. लिंबूमध्ये व्हिटॅमिन बी 6, व्हिटॅमिन ए, व्हिटॅमिन ई; फोलेट, नियासिन, थायामिन, रिबोफ्लेविन आणि पॅन्टोथेनिक ऍसिडपासून; ते कॅल्शियम, तांबे, लोह, मॅग्नेशियम आणि फॉस्फरस सारख्या खनिजांपर्यंत सर्व काही असते. त्यात सफरचंद किंवा द्राक्षांपेक्षा जास्त पोटॅशियम असते.

तथापि, लिंबाचे आरोग्य फायदे; जीवनसत्त्वे आणि खनिजांच्या पलीकडे जातात. लिंबाच्या रसामध्ये बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ; आणि विषाणूविरोधी गुणधर्म असतात; आणि ते पाचक आरोग्यासाठी मदत करणारे असू शकतात. काही लोकांना असे दिसून येते की; सकाळी लिंबू पाण्याचे फायदे वजन कमी करणे, स्वच्छ त्वचा आणि अगदी स्वच्छ मन देखील होते.

Table of Contents

सकाळी लिंबू पाणी पिण्याचे फायदे (Drink lemon water regularly for good health)

Drink lemon water regularly for good health
Photo by Julia Zolotova on Pexels.com

दररोज सकाळी एक कप कोमट लिंबू पाणी पिणे; हे आपले आरोग्य सुधारण्यासाठी सर्वात सोपा; सर्वात स्वस्त आणि नैसर्गिक मार्गांपैकी एक आहे.

लिंबू पाणी उच्च व्हिटॅमिन सी, फ्लेव्होनॉइड सामग्री आणि आम्लता असल्यामुळे त्याचे आरोग्यासाठी अविश्वसनीय फायदे आहेत. वाचा: Health Benefits of Cactus | कॅक्टसचे आरोग्यदायी फायदे

1. लिंबू पाणी रोगप्रतिकार शक्ती वाढवते (Drink lemon water regularly for good health)

लिंबूमध्ये व्हिटॅमिन सी जास्त असते; जे सर्दीशी लढण्यासाठी उत्तम आहे कारण व्हिटॅमिन सी पांढऱ्या रक्त पेशींचे उत्पादन वाढवते. पांढऱ्या रक्तपेशी म्हणजे रक्षक पेशी असतात; ज्या जीवाणू आणि विषाणूंवर हल्ला करतात. व्हिटॅमिन सी देखील विद्यमान रोगप्रतिकारक पेशींना निरोगी ठेवू शकते; व्हायरस आणि बॅक्टेरियांना नष्ट करण्यासाठी; संत्र्याच्या तुलनेत हा एक उत्तम पर्याय आहे कारण त्यात साखर कमी असते.

2. लिंबू पाणी मेंदूसाठी चांगले आहे (Drink lemon water regularly for good health)

त्यामध्ये पोटॅशियम जास्त असते; ते मेंदू आणि मज्जातंतूंच्या कार्याला उत्तेजित करते. चला आणखी खोलवर जाऊया. फक्त एका लिंबामध्ये हे आवश्यक खनिज 80 मिलीग्राम असते; जे मूलभूत पेशी आणि स्नायूंच्या कार्यासाठी; आणि तुमच्या शरीरातील द्रव संतुलन राखण्यासाठी देखील महत्वाचे आहे.

3. लिंबू पाणी रक्तदाब नियंत्रित करण्यास मदत करते

लिंबूमधील पोटॅशियम रक्तदाब नियंत्रित करण्यास मदत करतो; इतकेच नाही तर सकाळी कोमट लिंबू पाणी प्यायल्याने; तुम्हाला मिळणारे व्हिटॅमिन सी; तुम्हाला हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी रोग; आणि पक्षाघाताचा धोका कमी करु शकतो.

4. लिंबू पाणी शरीराला ऊर्जा देते (Drink lemon water regularly for good health)

Drink lemon water regularly for good health
Drink lemon water regularly for good health marathibana.in

हे तुमच्या शरीराला कायमस्वरूपी उर्जा देते; ज्यामुळे तुमच्या सकाळचा चहा किंवा कॉफीचा आरोग्यदायी पर्याय बनतो. लिंबाच्या रसामध्ये आढळणारी खनिजे आणि जीवनसत्त्वे; निरोगी पचनास प्रोत्साहन देतात. छातीत जळजळ आणि फुगणे कमी करतात; आणि आपल्या पचनमार्गात अडकलेल्या कोणत्याही विषारी पदार्थांना सोडवतात.

5. लिंबाचा रस शरीराचा पीएच संतुलित करताे

अलीकडे, तुमच्या लक्षात आले असेल की; लोक अल्कधर्मी पदार्थ खाऊन आणि पिऊन शरीरातील आम्लता कमी करण्याबद्दल खूप बोलत आहेत. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की; लिंबाचा रस शरीराबाहेर अम्लीय असला तरी; त्याचा परिणाम पूर्णपणे चयापचय झाल्यानंतर अल्कलायझ होतो.

याचा अर्थ असा की सकाळी लिंबू पाणी प्यायल्याने; तुमच्या शरीराचा pH वाढू शकतो. निरोगी पेशींचे कार्य आणि संरचनेला चालना मिळते; बॅक्टेरिया आणि विषाणूंसाठी कमी आदरातिथ्य वातावरण तयार होते.

6. वजन कमी करण्यास मदत करते (Drink lemon water regularly for good health)

लिंबूमध्ये पेक्टिन फायबरचे प्रमाण जास्त असते; जे भुकेच्या लालसेशी लढण्यास मदत करु शकते. काही लोक फक्त लिंबू पाण्याचे सेवन वाढवून; वजन लवकर कमी करतात. परंतु ब-याच लोकांना असे देखील आढळून आले की; सकाळच्या कोमट पाण्यात लिंबाचा रस घेतल्याने वजन जलद कमी होण्यास मदत होते.

एका संशोधन अभ्यासात असे दिसून आले आहे की; लिंबाच्या रसातील पॉलीफेनॉलमध्ये शरीरातील चरबी जमा होण्याचे प्रमाण कमी करण्याची शक्ती असते. त्याच संशोधनात असे दिसून आले आहे की; लिंबूमधील संयुगे वजनात लक्षणीय घट करतात.

7. लिंबू पाणी पचनास मदत करते (Drink lemon water regularly for good health)

लिंबाचा रस, नको असलेले पदार्थ; बाहेर काढण्यास मदत करतो. हे यकृताला पित्त तयार करण्यास प्रोत्साहित करते; जे एक आम्ल आहे जे पचनासाठी आवश्यक आहे. जेव्हा तुम्ही विचार करता तेव्हा हे महत्त्वाचे आहे की; एका अभ्यासात असे दिसून आले आहे की; 60 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या 30% पेक्षा जास्त पुरुष आणि स्त्रियांना एट्रोफिक गॅस्ट्र्रिटिस होते; ही स्थिती पोटात आम्ल कमी किंवा कमी नसलेली असते.

कोमट लिंबू पाणी पिणे तुमच्यासाठी चांगले आहे कारण ते तुमच्या पचनसंस्थेवर जास्त भार न टाकता; सकाळी चालण्यास मदत करु शकते. शिवाय, कार्यक्षम पचनामुळे छातीत जळजळ आणि बद्धकोष्ठता कमी होते; त्यामुळे तुम्हाला लिंबूमधील आम्लामुळे छातीत जळजळ होत असल्याची काळजी करण्याची गरज नाही.

8. लिंबू पाण्यामुळे लघवीचे प्रमाण वाढते

Drink lemon water regularly for good health
Drink lemon water regularly for good health marathibana.in

दिवसभर कोमट लिंबू पाणी प्यायल्याने तुमच्या लघवीचे प्रमाण वाढेल; त्यामुळे मूत्रमार्ग शुद्ध होण्यास मदत होते. तुमच्या शरीरातून विषारी पदार्थ जलद गतीने बाहेर पडतात, त्यामुळे मूत्रमार्ग निरोगी राहतो.

त्याहूनही चांगले, त्यांच्यातील सायट्रिक ऍसिडचे प्रमाण मूत्र कमी आम्लयुक्त बनवून; आणि लहान किडनी स्टोन फोडण्यासाठी किंवा बाहेर काढण्यासाठी; आवश्यक असलेले सायट्रेट देऊन किडनी स्टोन रोखण्यास मदत करु शकते. कोणत्याही लिंबूवर्गीय फळांमध्ये; लिंबूमध्ये सायट्रेटचे प्रमाण जास्त असते. अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की; सकाळी लिंबू पाणी पिण्याचा एक सिद्ध फायदा म्हणजे स्टोन तयार होणे कमी होते.

9. लिंबू पाणी त्वचा स्वच्छ करते (Drink lemon water regularly for good health)

कोमट लिंबाच्या पाण्यात असलेले व्हिटॅमिन सी; रक्तातील विषारी पदार्थ काढून टाकण्यास मदत करून; सुरकुत्या आणि डाग कमी करण्यास मदत करते. लिंबूमध्ये आढळणारी पोषकतत्त्वे त्वचेला आतून आणि बाहेरुन पोषण देतात; म्हणून त्वचा लवकर सुंदर आणि चमकदार होते.

एक ग्लास लिंबू पाण्याने तुमचा दिवस सुरू केल्याने; तुमच्या त्वचेतील कोलेजनचे प्रमाण वाढण्यासह असंख्य फायदे आहेत. याचा अर्थ तुमच्या त्वचेवर कमी सुरकुत्या निर्माण होत.

10. लिंबू पाणी श्वास ताजा करते (Drink lemon water regularly for good health)

कोमट लिंबू पाणी फक्त तुमचा श्वास छान बनवत नाही; तर ते दातदुखी आणि हिरड्यांना आलेली सूज दूर करण्यास मदत करते.

पण सकाळी कोमट लिंबू पाण्यानंतर दात घासताना काळजी घ्या. लिंबाच्या रसातील सायट्रिक ऍसिडमुळे; दातांवर मुलामा चढल्यामुळे ते खराब होऊ शकतात; म्हणून आपण यावर लक्ष ठेवले पाहिजे. सल्ल्यासाठी तुम्ही तुमच्या दंतचिकित्सकाचा सल्ला घेऊ शकता.

11. लिंबू श्वसनाच्या समस्यांना मदत करते

वर नमूद केल्याप्रमाणे, कोमट लिंबू पाणी प्यायल्याने छातीचा संसर्ग दूर होतो; आणि त्रासदायक खोकला थांबतो. दमा आणि ऍलर्जी असलेल्या लोकांसाठी देखील; हे उपयुक्त असल्याचे मानले जाते. याचे कारण असे असू शकते; कारण लिंबाच्या रसातील व्हिटॅमिन सी रोगप्रतिकार शक्ती वाढवते; आणि लिमोनिन कंपाऊंड शरीराला दम्याचा प्रतिकार करण्यास मदत करते.

लिंबाच्या रसातील अँटिऑक्सिडंट्स शरीराला ऍलर्जी आणि त्रासदायक घटकांविरुद्ध लढण्यास मदत करु शकतात; आणि लिंबाच्या जंतुनाशक गुणधर्मांमुळे श्लेष्मा तयार होण्यास प्रतिबंध होतो.

12. लिंबू पाणी यकृतासाठी चांगले आहे (Drink lemon water regularly for good health)

लिंबूमधील संयुगे यकृताला शरीरातील विषारी द्रव्ये फिल्टर करण्याचे; अधिक चांगले काम करण्यास मदत करु शकतात. लिंबातील लिंबूवर्गीय फ्लेव्होनॉइड्स यकृताला विषारी द्रव्यांमुळे होणाऱ्या नुकसानापासून वाचवू शकतात; आणि यकृतातील चरबी कमी करु शकतात. लिंबाचा रस स्वतःच डिटॉक्सिफायिंग एजंट असू शकत नाही; परंतु ते आपल्या शरीराला नैसर्गिकरित्या स्वच्छ करण्यात मदत करण्यासाठी बरेच काही करू शकते.

13. तणाव कमी करते आणि मनःस्थिती सुधारते

जेव्हा तुमचे मन आणि शरीर ताणतणावांच्या अधीन असते; तेव्हा व्हिटॅमिन सी ही पहिली गोष्ट कमी होते. आधी सांगितल्याप्रमाणे, लिंबू व्हिटॅमिन सी ने भरलेले असतात; जे तणावाचे शारीरिक आणि मानसिक प्रभाव कमी करण्यासाठी; असंख्य अभ्यासांमध्ये दर्शविले गेले आहे.

खरं तर, ज्या लोकांच्या शरीरात व्हिटॅमिन सीची उच्च पातळी असते; ते तुमच्या अपेक्षेप्रमाणे तणावाला प्रतिसाद देत नाहीत. त्यांना अत्यंत तणावपूर्ण परिस्थितीत ते कमी वाटते; आणि नंतर त्या परिस्थितीतून वेगाने परत येतात. तर, सकाळी पाण्यात लिंबाचा सर्वात आश्चर्यकारक फायदा म्हणजे; तुम्हाला दिवसभर अधिक केंद्रित वाटू शकते.

लिंबू पाणी पिण्याबद्दल वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न

Drink lemon water regularly for good health
Drink lemon water regularly for good health marathibana.in

ही एक आरोग्यदायी सवय असूनही, लिंबू पाणी पिण्याबाबत लोकांच्या मनात अनेक प्रश्न आहेत.

लिंबू पाणी गरम पाण्यात का घ्यावे?

पाणी उबदार का असावे याचे ठोस उत्तर मला प्रथम सापडले नाही; परंतू चिनी औषधांचा अभ्यास केल्यावर, मी असे गृहीत धरले की थंड पाणी शरीराला शॉक किंवा तणावाचे घटक प्रदान करते; ज्यामुळे यिन आणि यांगचे असंतुलन होते; कारण थंड किंवा खरोखर गरम असलेले अन्न आणि पेयांवर प्रक्रिया करण्यासाठी तुमच्या शरीराला ऊर्जा लागते.

असे देखील आहे की तुमच्या सकाळच्या लिंबाच्या पाण्यात कोमट पाणी वापरल्याने; लिंबातून अधिक पॉलिफेनॉल काढण्यास मदत होते. तुमची पसंती असल्यास तुम्ही थंड किंवा गरम पाणी वापरु शकता; परंतु तुम्हाला समान आरोग्य लाभ मिळणार नाहीत.

मी रोज लिंबू पाणी पिऊ शकतो का?

आपल्या आहाराच्या पथ्येमध्ये समायोजन करताना, आपल्या वैद्यकीय व्यावसायिकांचा सल्ला घेणे शहाणपणाचे आहे. बरेच लोक रोज सकाळी कोमट लिंबू पाणी पितात.

लिंबू आवडत नसेल तर काय?

तुम्ही कोमट हळद आणि लिंबू पाणी देखील वापरुन पाहू शकता. काही लोकांना हे सकाळच्या साध्या लिंबापेक्षा जास्त आवडते; कारण चव अधिक मनोरंजक आहे; आणि हळदीमध्ये अनेक आरोग्य फायदे आहेत. ज्यामध्ये दाहक-विरोधी आणि अँटिऑक्सिडंट गुणधर्म आहेत.

आणि जर तुम्ही लिंबाच्या तुलनेत लिंबाच्या चवीला प्राधान्य देत असाल; तर तुम्हाला लिंबाचे पाणी पिण्याचे अनेक आरोग्य फायदे मिळतील. लिंबू पाण्यात ताज्या आल्याचे तुकडे देखील शिफारस केले आहेत.  

लिंबू वजन कमी करण्यासाठी काय करते?

लिंबू पाणी हे अत्यंत कमी-कॅलरी पेय आहे; कारण त्वचेशिवाय सरासरी लिंबूमध्ये 17 कॅलरीज असतात. गोड कॉफी किंवा ज्यूस ऐवजी ते प्यायल्याने; तुम्ही आधीच तुमच्या आहारातून कॅलरी कमी करत आहात. हायड्रेटेड राहिल्याने तुमचे वजन कमी होण्यास मदत होईल; आणि सकाळी कॉफी किंवा चहापेक्षा लिंबू असलेले पाणी हे जास्त चांगले हायड्रेटर आहे.

काही संशोधनांनी असे सूचित केले आहे की; वाढीव हायड्रेशनमुळे शरीरातील चरबीचे विघटन देखील वेगवान होऊ शकते. याव्यतिरिक्त, लिंबाच्या रसातील पॉलिफेनॉल वजन कमी करणे; आणि शरीरातील चरबी कमी करणे; या दोन्ही गोष्टींना गती देऊ शकतात.

वाचा: Which is the best time to eat fruits? | फळे खाण्याची सर्वोत्तम वेळ

लिंबाचा रस हाडांसाठी हानिकारक असू शकतो का?

Drink lemon water regularly for good health
Drink lemon water regularly for good health marathibana.in

काही लोकांना काळजी वाटते की जास्त प्रमाणात लिंबू पाणी पिणे हाडांसाठी वाईट असू शकते; कारण ते खूप आम्लयुक्त आहे. परंतु वर नमूद केल्याप्रमाणे; लिंबू शरीरात अल्कलीझ करते. दुर्दैवाने, लिंबाचा हाडांवर होणाऱ्या परिणामांवर कोणताही वैज्ञानिक अभ्यास झालेला नाही; तरीही पाण्यात लिंबाचा रस पिणे आरोग्यासाठी वाईट आहे; असे कोणतेही अभ्यास दाखवत नाहीत.

वाचा: Know the Health Benefits of Mint | पुदिन्याचे आरोग्यदायी फायदे

दिवसभर लिंबू पाणी पिणे योग्य आहे का?

जर तुम्हाला चव आवडत असेल आणि ते पिणे तुम्हाला सोडा पिण्यापासून रोखत असेल; तर का नाही? तुमचा वापर सकाळपर्यंत मर्यादित ठेवण्याचा विचार करण्याचे एकमेव कारण म्हणजे; तुम्ही लगेच दात घासण्यास सक्षम असाल. लिंबाच्या रसातील आम्ल कदाचित तुमच्या दातांवर मुलामा चढवणे प्रभावित करणार नाही; परंतु तुम्हाला तुमच्या दातांची काळजी घेणे आवश्यक आहे.

वाचा: 11 Amazing Summer Drinks | अप्रतिम उन्हाळी पेये

दिवसभरात किती लिंबू पाणी प्यावे?

एका सामान्य आकाराच्या लिंबूमध्ये 50 मिलीग्राम व्हिटॅमिन सी असेल तर; फक्त दोन लिंबांचा रस कोमट पाण्यात घालून सकाळी प्यायल्याने; तुम्हाला आवश्यक ते सर्व मिळू शकते.

वाचा: Know All About Motion Sickness | मोशन सिकनेस बद्दल जाणून घ्या

दिवसभर लिंबू पाणी पिऊन अधिकाधिक व्हिटॅमिन सी घेतल्याने तुम्हाला त्रास होणार नाही; परंतु सकाळी उठता तेव्हा एक किंवा दोन कप लिंबू पाणी घेण्याचे; आणखी एक चांगले कारण आहे. तेव्हा तुमचे शरीर सर्वात जास्त निर्जलित होते; त्यामुळे तुम्ही रात्रभर गमावलेले पाणी पुन्हा भरुन काढाल; आणि न्याहारीपूर्वी तुमच्या पचनसंस्थेला निरोगी वाढ द्याल.

वाचा: Know the Health Benefits of Buttermilk | ताकाचे फायदे

सकाळी लिंबाचा रस पोटाची चरबी कमी करतो का?

पोटाची चरबी कमी करण्यासाठी; तुम्ही सर्वात चांगली गोष्ट करु शकता; ती म्हणजे चांगले हायड्रेटेड राहणे. ज्यामुळे पाणी टिकून राहणे कमी होईल आणि फुगणे, फुगवणे आणि वजन वाढणे; यासारख्या पोट फुगवणाऱ्या लक्षणांचा सामना होईल. कोमट लिंबू पाण्याने सकाळी बद्धकोष्ठतेचा त्रास कमी होते.

वाचा: How to Get Rid of Pimples? | मुरुमांपासून सुटका कशी करावी?

थंड लिंबू पाणी चांगले आहे का?

होय. लिंबाचे तुकडे किंवा लिंबाच्या रसाने जोडलेले जीवनसत्त्वे आणि खनिजांमुळे; थंड लिंबू पाणी आरोग्यासाठी फायदे देते. जे लोक साध्या पाण्याला प्राधान्य देत नाहीत; ते शीतपेया ऐवजी लिंबाचा स्वाद घेतल्यास ते अधिक पाणी पिऊ शकतात.

वाचा: Know the Amazing Benefits of Amla | आवळयाचे फायदे

गरम पाणी आणि लिंबू काय करतात?

आवश्यक जीवनसत्त्वे आणि खनिजे जोडून गरम पाण्यात लिंबू घातल्याने; त्याची चव चांगली बनते. त्यामुळे तुमची रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवण्यास मदत होते, त्वचा स्वच्छ ठेवते, श्वास ताजा करते; याबरोबर त्याचे अनेक आरोग्यदायी फायदे आहेत; कोमट पाणी श्रेयस्कर आहे.

वाचा: Know all about Cancer | कर्करोग कारणे, प्रतिबंध, निदान व उपचार

लिंबू पाणी किती वेळा प्यावे?

लिंबू पाणी किती वेळा प्यावे; यासाठी कोणतीही शिफारस केलेली नाही. सल्ल्यासाठी आपल्या वैद्यकीय व्यावसायिकांशी सल्लामसलत करणे; हा सर्वोत्तम उपाय आहे. बरेच लोक ही रोजची सवय बनवतात आणि दिवसभर लिंबू पाण्याचे सेवन करतात.

वाचा: Valache Birde A Wonderful Dish | वालाचे बिरडे एक अप्रतिम पदार्थ

सारांष (Drink lemon water regularly for good health)

Warm Water
Drink lemon water regularly for good health marathibana.in

गरम पाणी आणि लिंबू रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवते; लिंबू व्हिटॅमिन सी, बी-कॉम्प्लेक्स जीवनसत्त्वे, कॅल्शियम, लोह, मॅग्नेशियम; पोटॅशियम आणि फायबरसह पोषक तत्वांनी परिपूर्ण असतात. लिंबूमधील व्हिटॅमिन सी तणाव कमी करण्यास, व्हायरल इन्फेक्शन; आणि घसा खवखवणे यांच्याशी लढण्यास मदत करु शकते. पोटॅशियम हृदयाच्या आरोग्यासाठी; तसेच मेंदू आणि मज्जातंतूंच्या कार्यासाठी फायदेशीर आहे.

वाचा: How to prevent premature greying of hair? केस अकाली पांढरे होणे

लिंबू पाणी नियमितपणे पिल्याने; तुमच्या शरीरातील आम्लता कमी होते आणि सांध्यातील यूरिक ऍसिड काढून टाकते. हे एंजाइमचे कार्य वाढवते; तुमचे यकृत उत्तेजित करते आणि पित्त प्रवाह सक्रिय करते; जे चरबीमध्ये विरघळणारे विषारी द्रव्ये बाहेर काढण्यास मदत करते.

वाचा: How to Start Mineral Water Plant? | असा सुरु करा वॉटर प्लांट

अशाप्रकारे लिंबू पाणी पिण्याचे ओरोग्यासाठी अनेक फायदे आहेत; परंतू ज्यांना लिंबू पाण्यापासून त्रास जाणवतो त्यांनी आपल्या डॉक्टरांचा सल्ला जरुर घेण्याची शिफारस केली जाते.

Related Posts

Post Categories

आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

Ganpati-8 Know all about Mahaganpati Ranjangaon

Ganpati-8 Know all about Mahaganpati Ranjangaon | महागणपती

Ganpati-8 Know all about Mahaganpati Ranjangaon | आठवा गणपती: रांजणगावचा श्री महागणपती, आख्यायिका, मंदिराचा इतिहास, गणपती उत्सव, मंदिराकडे जाण्याचे मार्ग ...
Ganpati-7 Know all about Vigneshwar Ozar

Ganpati-7 Know all about Vigneshwar Ozar | विघ्नेश्वर, ओझर

Ganpati-7 Know all about Vigneshwar Ozar | सातवा गणपती: ओझरचा विघ्नेश्वर, मंदिराचा इतिहास, आख्यायिका, रचना, गणेश मुर्ती, उत्सव, जवळची ठिकाणे ...
Ganpati-6 Know all about Girijatmaj Lenyadri

Ganpati-6 Know all about Girijatmaj Lenyadri | गिरिजात्मज, लेण्याद्री

Ganpati-6 Know all about Girijatmaj Lenyadri | सहावा गणपती: लेण्याद्रीचा श्री गिरिजात्मज, गणपती मंदिर, आख्यायिका , उत्सव, मंदिराकडे जाण्याचे मार्ग ...
What things give you energy?

What things give you energy? | कोणत्या गोष्टी तुम्हाला ऊर्जा देतात?

What things give you energy? | कोणत्या गोष्टी तुम्हाला ऊर्जा देतात? फळे, फळभाज्या व पालेभाज्या, धान्य, बीन्स आणि शेंगा, पेये ...
Ganpati-5 Know all about Chintamani Theur

Ganpati-5 Know all about Chintamani Theur | चिंतामणी थेऊर

Ganpati-5 Know all about Chintamani Theur | पाचवा गणपती: थेऊरचा चिंतामणी, आख्यायिका, इतिहास, मंदिराची रचना, मंदिर उत्सव, जाण्याचे मार्ग व ...
Ganpati-4 Know all about Varadvinayak Mahad

Ganpati-4 Know all about Varadvinayak Mahad | वरदविनायक, महाड

Ganpati-4 Know all about Varadvinayak Mahad | चौथा गणपती: महाडचा श्री वरदविनायक, वरदविनायक मंदिर, मंदिराचा इतिहास, आख्यायिका, मंदिराची रचना, मुर्ती ...
Ganpati-3 Know all about Ballaleshwar Pali

Ganpati-3 Know all about Ballaleshwar Pali | बल्लाळेश्वर, पाली

Ganpati-3 Know all about Ballaleshwar Pali | तिसरा गणपती: बल्लाळेश्वर पाली, मंदिराचा इतिहास, बल्लाळेश्वराची मुर्ती, आख्यायिका, उत्सव, मंदिराकडे जाण्याचे मार्ग, ...
Ganpati-2 Know all about Siddhivinayak Siddhatek

Ganpati-2 Know all about Siddhivinayak Siddhatek | सिद्धिविनायक

Ganpati-2 Know all about Siddhivinayak Siddhatek | सिद्धिविनायक सिद्धटेक, धार्मिक महत्व, आख्यायिका, मंदिराचा इतिहास, मंदिराची रचना, सिद्धिविनायकाची मूर्ती, उत्सव, मंदिराकडे ...
Ganpati-1 Know all about Moreshwar Morgaon

Ganpati-1 Know all about Moreshwar Morgaon | मोरेश्वर, मोरगाव

Ganpati-1 Know all about Moreshwar Morgaon | पहिला गणपती- मोरगावचा श्री मोरेश्वर, मोरेश्वर गणपती मंदिराचे धार्मिक महत्त्व, आख्यायिका , मंदिराची ...
What are daily good habits?

What are daily good habits? | रोजच्या चांगल्या सवयी काय आहेत?

What are daily good habits? | रोजच्या चांगल्या सवयी काय आहेत? सवय ही वर्तनाची नित्यकृती आहे, ज्याची नियमितपणे पुनरावृत्ती होते ...
Spread the love