Skip to content
Marathi Bana » Posts » Know the Impact of Fashion | फॅशनचे परिणाम

Know the Impact of Fashion | फॅशनचे परिणाम

Know the Impact of Fashion

Know the Impact of Fashion | फॅशनचे  विद्यार्थ्यांवर होणारे सकारात्मक व नकारात्मक परिणाम तसेच समाजावर होणारा फॅशनचा प्रभाव.

फॅशन ही अशी गोष्ट आहे जी आपण आपल्या आयुष्यातील प्रत्येक दिवशी हाताळतो. सर्वसाधारणपणे, फॅशन ही लोकप्रिय शैली किंवा सरावासाठी एक संज्ञा आहे, विशेषतः कपडे, पादत्राणे, उपकरणे, मेकअप, शरीर छेदन किंवा फर्निचर. (Know the Impact of Fashion)

फॅशन ही एक अशी गोष्ट आहे जी नेहमी बदलत असते आणि इतिहासात त्याच्या उत्क्रांतीनंतर फॅशनमध्ये बरेच बदल आढळतात. फॅशन म्हणजे एखादी व्यक्ती ज्या स्टाईलमध्ये कपडे घालते, तसेच वर्तणुकीत प्रचलित शैलीचा एक विशिष्ट आणि अनेकदा सवयीचा ट्रेंड दर्शवते.

सामान्य अर्थाने फॅशनचा प्रचार सेलिब्रिटींच्या पेहरावामुळे होतो. यामध्ये लोकप्रिय पॉप स्टार्स, फिल्म स्टार्स किंवा स्पोर्ट्स पर्सन यांचा समावेश असू शकतो. लोक सामान्यतः या सेलिब्रिटींनी स्वीकारलेल्या नवीनतम शैलीचे अनुसरण करतात.

वाचा: Know the Secrets of Beauty in Marathi | सौंदर्याची रहस्ये

फॅशन देखील टेक्सटाईल डिझायनर्सच्या नवीनतम निर्मितीचा संदर्भ देते. अधिक तांत्रिक शब्द, पोशाख, “फॅशन” या शब्दाशी इतका जोडला गेला आहे की पूर्वीचा वापर फॅन्सी ड्रेस किंवा मास्करेड वेअर सारख्या विशेष संवेदनांसाठी दिला गेला आहे, तर “फॅशन” म्हणजे सामान्यतः कपडे आणि त्याचा अभ्यास. जरी फॅशनचे पैलू स्त्रीलिंगी किंवा मर्दानी असू शकतात.

फॅशनने आपल्या आयुष्यात प्रवेश केला आहे आणि आपल्या जीवनात एक अतिशय महत्त्वाचे स्थान घेतले आहे. एक काळ असा होता की फॅशन ही संकल्पना केवळ प्रसंगीच होती. आजच्या पिढीची आपल्या पिढीशी तुलना करणे निरर्थक असले तरी आज फॅशन हा आपल्या जीवनाचा एक महत्त्वाचा भाग बनला आहे. पण आताच्या आणि जुन्या पिढीत खूप स्पष्ट फरक आहे.

Know the Impact of Fashion
Image by Photo Mix from Pixabay

अगदी शालेय विद्यार्थ्यांच्या जीवनातही फॅशनने जोर धरला आहे. ते बाळगत असलेल्या पिशव्या, त्यांनी घातलेली घड्याळे आणि ते स्वतःला घेऊन जाण्याच्या पद्धतीमध्ये फॅशनचा समावेश आहे. (Know the Impact of Fashion)

आजकालचे विद्यार्थी अभ्यासापेक्षा फॅशनबद्दल अधिक जागरूक असतात. किशोरवयीन मुले आता प्रौढांपेक्षा अधिक फॅशनेबल असल्याचे दिसते. खरं तर, ते स्वतःच चांगले ट्रेंडसेटर असू शकतात.

फॅशन नेहमीच वाऱ्याप्रमाणे बदलत असते, ज्यामुळे सामान्य माणसाला नवीनतम फॅशनशी ताळमेळ राखणे कठीण होते परंतु तरीही, फॅशन हा आजच्या किशोरवयीन मुलांसाठी कीवर्ड आहे, म्हणूनच असे अनेक किशोर आहेत जे त्यांच्या स्वतःच्या शैलीचा शोध घेतात आणि आयकॉन बनण्याचे ध्येय ठेवतात.

फॅशन हा संवादाचा एक गैर-मौखिक प्रकार आहे जो आपल्या व्यक्तिमत्त्वाबद्दल बरेच काही सांगते. पूर्वी फॅशन ही अशी गोष्ट होती जी फक्त श्रीमंत वर्गातच आढळायची. पण आता काळ बदलला आहे. आजकाल वर्ग फॅशनेबल होण्याच्या मार्गावर कोणत्याही प्रकारे फरक पडत नाही. खरं तर, आजकाल प्रत्येकजण फॅशनेबल आहे.

वाचा: BTech in Aeronautical Engineering | वैमानिक अभियांत्रिकी

फॅशनमध्ये केवळ कपडे किंवा मेकअपचा समावेश होत नाही तर व्यापक अर्थाने तुम्ही ज्या ऍक्सेसरीसह वाहून नेतात आणि ज्या पद्धतीने तुम्ही स्वतःला वाहून नेतात आणि तुमची वृत्ती तुम्ही फॅशनचा सराव करता त्यामध्ये महत्त्वाची भूमिका बजावते. फॅशन आणि फॅशन उद्योग जीवनाच्या सर्व क्षेत्रातील लोकांसाठी, विशेषतः विद्यार्थ्यांसाठी महत्त्वपूर्ण आणि प्रेरणादायी असू शकतात.

लेटेस्ट फॅशन फॉलो करायला आणि आकर्षक दिसायला हरकत नाही. दुसरीकडे, जेव्हा तुमचा वेळ अभ्यासात घालवला जाईल तेव्हा फॅशन आणि कपड्यांमध्ये खूप गुंतणे हा एक स्पष्ट धोका आहे. त्यामुळे त्यानुसार तुम्ही स्वतःमध्ये संतुलन राखले पाहिजे.

Know the Impact of Fashion
Image by Ahmad Ardity from Pixabay

समाजावर फॅशनचा प्रभाव (Know the Impact of Fashion)

फॅशन ही संकल्पना नवीन नाही, आजकाल फॅशनची व्याख्या खूप बदलली आहे आणि फॅशनही. फॅशन ही वाऱ्यासारखी आहे आणि झपाट्याने बदलत आहे आणि आजकाल फॅशनमध्ये बरीच भर पडली आहे.

पूर्वीच्या ॲक्सेसरीज हा फॅशनचा महत्त्वाचा भाग नव्हता तर आजकाल ब्रेसलेट, स्टड आणि फॅन्सी घड्याळे यासारख्या ॲक्सेसरीज आपल्या दैनंदिन फॅशनचा भाग बनल्या आहेत.

फॅशनबद्दल जागरूक नसलेला कोणीही रस्त्यावर आपल्याला क्वचितच दिसतो. शालेय विद्यार्थ्यांपासून ते कार्यरत वयाच्या व्यावसायिकांपर्यंत, प्रत्येकाला सर्वोत्कृष्ट दिसायचे असते आणि फॅशन नियमितपणे चालू ठेवते.

लोकांमध्ये फॅशनचा प्रसार आणि क्रेझ यासाठी जबाबदार असलेल्या अनेक घटकांपैकी एक म्हणजे टेलिव्हिजन आणि मीडिया. ही माध्यमे सेलिब्रिटींचे फॅशन स्टेटमेंट नियमितपणे हायलाइट करतात आणि त्यांना टेलिव्हिजनवर पाहणे देखील दर्शकांच्या आत सर्वोत्तम दिसण्याची उत्कट इच्छा निर्माण करते.

The best ways to deal with Acne | मुरुमांना असे सामोरे जा

बोलक्या भाषेत फॅशन किंवा “शैली” ला संक्रामक म्हटले जाऊ शकते कारण लोक आधीच फॅशनबद्दल जागरूक असलेल्या व्यक्तीचा प्रभाव पडतात. प्रत्येकाला लेटेस्ट फॅशन फॉलो करायची असते.

फॅशन मानवी जीवन वाढवते कारण ती केवळ तुम्हाला फॅशनेबल कपडे घालण्याची परवानगी देत ​​नाही तर तुमच्या विचारांमध्ये स्वतंत्र राहण्याची संधी देते, सकारात्मक आत्मसन्मान राखण्यास मदत करते आणि मनोरंजनाचा एक प्रकार म्हणून काम करते.

फॅशनने आपल्या सर्वांना मजबूत बनवले आहे आणि फॅशनेबल असण्यात काही नुकसान नाही पण एका मर्यादेत. फॅशन कॉन्शियस असण्याने तुम्ही तुमच्या लोकांमध्ये केवळ लोकप्रिय होत नाही तर तुमच्या आत्मविश्वासाची पातळीही मोठ्या प्रमाणात वाढवते.

फॅशन ही विशिष्ट काळातील प्रचलित प्रथा, वापर किंवा शैली आहे. काहींसाठी, फॅशन हा त्यांच्या अंतर्मनातील भावना आणि अभिव्यक्ती सोडण्याचा एक मार्ग आहे. फॅशनने सध्याच्या पिढीला प्रत्येक प्रकारे आपल्या डोक्यावर घेतले आहे यात शंका नाही, काय घालायचे आणि काय नाही हे ठरवणे देखील आपल्या हातात आहे.

How to Choose Good Clothes | चांगले कपडे कसे निवडायचे

बरेच लोक त्यांच्या फॅशन स्टेटमेंटला त्यांचा आराम म्हणून परिभाषित करतात आणि नेहमी त्यांना जे आरामदायक वाटतात ते परिधान करतात. परंतु एखाद्या कार्यक्रमाची सजावट राखण्यासाठी विशेषतः ड्रेसिंग सेन्स म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या आणि त्यांच्याशी अगदी जवळून संबंधित असलेल्या प्रसंगासाठी विशेषतः कपडे घालणे खरोखर आवश्यक आहे.

फॅशन लग्नाच्या कार्यक्रमात ट्रॅकसूट आणि स्पोर्ट्स शूज घालून किंवा जॉगिंगला किंवा औपचारिक सूट घालून जिममध्ये जाण्याची तुम्ही कल्पना करू शकत नाही. त्यामुळे समाजाच्या चालीरीतींशी स्वतःला सामावून घेण्यासाठी फॅशन आणि ड्रेसिंग सेन्स खूप महत्त्वाचा असतो.

जर आपण समाजात राहतो तर आपल्याला काही नियम आणि कायदे पाळावे लागतात. त्यामुळे खालील फॅशनमध्ये कोणतेही नुकसान नाही परंतु एका मर्यादेत आहे.

फॅशनचा विद्यार्थ्यांवर होणारा परिणाम (Know the Impact of Fashion)

Fashion Girl
Image by Fauzan Mokhtar from Pixabay

फॅशनने किशोरवयीन मुलांचे आयुष्य इतके वाढवले ​​आहे की त्यांच्यापैकी बहुतेकांना त्यांच्या स्टाईल स्टेटमेंटबद्दल त्या वयात अधिक काळजी वाटते जिथे त्यांना त्यांच्या ग्रेडबद्दल अधिक काळजी घ्यावी लागते.

सध्याच्या काळातील किशोरवयीन मुले फॅशनमध्ये इतकी गुंतली आहेत की त्यांना इतर महत्वाच्या कामासाठी पुरेसा वेळ मिळत नाही; नवीन फॅशन स्टाईल तपासण्यात, मार्केट आणि मॉल्समध्ये गर्दी करून असे काहीतरी शोधण्यात त्यांचा जास्तीत जास्त वेळ घालवतात.

पाठ्यपुस्तके वाचण्याऐवजी आजकाल तरुण फॅशन मासिके वाचण्यास प्राधान्य देतात आणि मॉडेल्स किंवा सेलिब्रिटींचे अनुकरण करण्याचा खूप प्रयत्न करतात. जरी या वयात फॅशन हा एक महत्वाचा भाग असला, आणि त्यांनी त्यांच्या लूकबद्दल जागरुक असले पाहिजे, परंतु अभ्यास, खेळ आणि विश्रांती यासारख्या इतर महत्वाच्या ॲक्टिव्हिटींकडे लक्ष दिले पाहिजे.

How to get glowing skin naturally | चमकदार त्वचा

विद्यार्थ्यांच्या वेळेचा बराचसा भाग अभ्यासात घालवायला हवा, परंतु काही लोक आपला बहुतेक वेळ टीव्हीवर कार्यक्रम पाहण्यात, फॅशन लेख वाचण्यात किंवा वेबवर अलीकडील ट्रेंडी कपडे शोधण्यात घालवतात.

यामुळे किशोरवयीन वर्तनात बरेच बदल झाले आहेत. पूर्वीच्या विपरीत, आता किशोरवयीन मुले वीकेंडला त्यांच्या पालकांसोबत बाहेर जात नाहीत, तर ते त्यांच्या मित्रांसोबत बाहेर जाण्याचे नियोजन करतात.

पूर्वीचे पालक त्यांच्या मुलांसाठी कपडे विकत घेत असत ज्याची जागा मुलांनी स्वतः खरेदीसाठी बाहेर काढली आहे. आउटिंगसाठी प्राइम झोन आता त्यांच्यापैकी बहुतेकांसाठी मॉल्स बनले आहेत कारण ते तेथे मजा करण्याव्यतिरिक्त भरपूर शॉपिंग करू शकतात.

फॅशन चेतनेमुळे वातावरण बदलले आहे आणि एक पूर्णपणे भिन्न परिस्थिती आहे ज्याचे विद्यार्थ्यांच्या जीवनात फायदे आणि तोटे दोन्ही आहेत.

विद्यार्थ्यांवर फॅशनचे सकारात्मक परिणाम

Know the Impact of Fashion
Image by VUONG TU MINH from Pixabay

आजकाल बहुतेक विद्यार्थी मुख्यत्वे फॅशन ट्रेंडचे अनुसरण करतात आणि त्यातून स्वतःची ओळख निर्माण करतात. तुम्ही ज्या पद्धतीने कपडे घालता त्यावरून तुमच्या व्यक्तिमत्त्वाची माहिती मिळते.

उदाहरणार्थ, “हिप-हॉप फॅशन” मध्ये कपडे घालणे हे विशिष्ट प्रकारचे व्यक्तिमत्व दर्शवते जे इतर फॅशन ट्रेंडपेक्षा वेगळे असते आणि लोकांच्या विशिष्ट गटामध्ये तुमचे वर्गीकरण करते.

हे अगदी उघड आहे की जो माणूस अशा प्रकारे कपडे घालतो तो त्यातून एक ओळख निर्माण करतो, तो बहुधा त्याच्या वागणुकीत किंवा व्यक्तिमत्त्वात बसण्यासाठी अधिक समायोजित करेल; आणि याचा परिणाम म्हणून ही व्यक्ती सहसा इतरांद्वारे अधिक स्वीकारली जाते जी समान ओळख “टेम्प्लेट” घेत आहेत आणि त्याच फॅशन ट्रेंडचे अनुसरण करतात.

Every mole on the body says something | तिळाचे अर्थ

तसेच, फॅशन हा एक मार्ग आहे जो तुम्ही स्वतःबद्दल दृष्यदृष्ट्या संवाद साधता. किशोरवय हा जीवनाचा भाग असतो जेव्हा प्रत्येकाला रंगीबेरंगी आणि सर्वोत्तम दिसायचे असते. या वयात त्यांच्या व्यक्तिमत्त्वाशी तडजोड करायची नाही. विद्यार्थ्यांवर फॅशनचे सकारात्मक परिणाम समाविष्ट आहेत:

 • तुमचे स्वतःचे फॅशन स्टेटमेंट फॉलो केल्याने तुम्हाला मुक्त विचारसरणीची जाणीव होते आणि तुमचा कल स्वतंत्र विचारवंत बनण्याकडे असतो.
 • तुम्ही जे काही घालता, जर तुम्हाला वाटत असेल की तुम्ही सर्वोत्तम दिसत आहात; हे तुम्हाला एक उत्तम आत्मविश्वास देते.
 • तुम्हाला समान रूची असलेल्या लोकांशी जोडण्यात मदत करते.
 • धमकावणे आणि समवयस्कांशी संपर्क साधणे यासारख्या अनेक समस्यांसाठी फॅशन ही एक जादुई निराकरणासारखी दिसते. असे आढळून आले आहे की चतुराईने कपडे घातलेले लोक गुंडांच्या लक्ष्यावर नेहमीच कमी असतात कारण त्यांना वाटते की उत्कृष्ट फॅशन सेन्स असलेली व्यक्ती फॅशन आणि सामान्य क्षमतांमध्ये उच्च असली पाहिजे आणि ती बदला घेऊ शकते आणि त्यांच्यासाठी धोका असल्याचे सिद्ध करू शकते.
 • एक आकर्षक व्यक्तिमत्व आणि समविचारी लोकांशी बंध निर्माण करते
 • हा रंगीबेरंगी जगण्याचा आणि जीवनातील विविधतेचा शोध घेण्याचा एक मार्ग आहे.
 • लहान वयातच त्यांच्या फॅशनचे अनुसरण केल्याने ते स्वतंत्र होतात.
 • अधिक फॅशन सेन्स असल्‍याने त्‍यांना फॅशन इंडस्‍ट्रीमध्‍ये नोकरी मिळू शकते.

फॅशनचा विद्यार्थ्यांवर होणारा नकारात्मक परिणाम

Fashion
Image by StockSnap from Pixabay

सकारात्मक परिणामांव्यतिरिक्त, विद्यार्थ्यांमधील फॅशनच्या रागाशी निगडीत अनेक नकारात्मक परिणाम देखील आहेत. असे मानले जाते की फॅशन तरुणांच्या मनाला भ्रष्ट करत आहे आणि ते सतत नवीन फॅशन ट्रेंड आणि ते ट्रेंडी कपडे आणि ॲक्सेसरीज मिळविण्याच्या मार्गांचा विचार करत आहेत.

हे उघड आहे की विद्यार्थ्यांचे मुख्य काम अभ्यास करणे आहे आणि आजकाल ते फॅशनवर जास्त वेळ घालवतात आणि त्यामुळे अभ्यासासाठी मर्यादित वेळ सोडला जातो आणि फॅशनमुळे त्यांचे लक्ष त्यांच्या अभ्यासापासून दूर होते.

परिस्थिती खूप बदलली आहे, पूर्वीची मुले वैज्ञानिक, डॉक्टर किंवा इंजिनियर किंवा अगदी शिक्षक बनण्याचे स्वप्न पाहत असत, परंतु आजकालच्या मुलांचे प्राधान्य आणि आवड खूप बदलली आहे आणि बहुतेकांना ग्लॅमरच्या जगात प्रवेश करण्याची इच्छा आहे.

Amazing Uses of Orange Peel | संत्रा साल उपयोग

आजकाल ब-याच तरुणांना फॅशनचे जग इतर कोणत्याही नोकरीपेक्षा चांगले वाटते आणि त्यांना असे वाटते की मॉडेल किंवा अभिनेता बनणे खूप सोपे आहे आणि ते या व्यवसायात काही मोठे पैसे तसेच प्रसिद्धी देखील मिळवू शकतात.

खरं तर, आजकाल फॅशनबद्दल जागरूक नसलेल्याला फारसे महत्त्व मिळत नाही ही लाजिरवाणी गोष्ट आहे. आजकाल जो पहिल्या दिसण्यात ट्रेंडी दिसतो तो सर्व लाइमलाइट काढून घेतो. तथापि, विद्यार्थ्यांवर फॅशनचे खालील नकारात्मक परिणाम होतात.

 • आजकालच्या तरुणांना फॅशनचे इतके वेड लागले आहे की दिवसभर ते फक्त फॅशनचाच विचार करतात आणि त्यांचा बराचसा वेळ आणि पैसा फॅशनवर वाया घालवतात, उपयोगी वेळ त्यांनी अभ्यासात घालवला पाहिजे.
 • अभ्यासाच्या ठिकाणी देखील विद्यार्थी बहुतेक वेळा एकमेकांचे कपडे तपासण्यात घालवतात आणि त्यांना नीट अभ्यास करता येत नाही.
 • शाळेतील फॅशन पोलिसिंगमुळे अनेकदा गट होतात.
 • त्यांच्या सेलिब्रिटींच्या स्टाईल स्टेटमेंटचे अनुसरण करण्यासाठी, किशोरवयीन मुले अनेकदा त्यांच्या स्मोकिंग शैली देखील उचलतात.
 • तसेच फॅशनमध्ये जास्त गुंतून पडण्याचे आर्थिक परिणाम, जो विद्यार्थी आपला किंवा तिचा वेळ नवीनतम ट्रेंड आणि शैलींबद्दल काळजी करण्यात घालवतो तो विद्यार्थ्याच्या प्राथमिक उद्दिष्टापासून विचलित होतो: अभ्यास करणे.
How to Get Rid of Pimples? | मुरुमांपासून सुटका करा
 • इतरांवर त्यांची चांगली प्रतिमा ठेवण्यासाठी विद्यार्थी जवळजवळ सर्व नवीन फॅशनेबल उत्पादने खरेदी करण्याचा प्रयत्न करतात. मात्र, एवढ्या मोठ्या रकमेच्या नुकसानीमुळे पालकांवर मोठा आर्थिक बोजा पडतो. काही लोक ज्यांना मूलभूत गरजा पूर्ण करणे परवडत नाही ते देखील अशी महाग उत्पादने खरेदी करण्यास प्राधान्य देतात.
 • त्वचेला घट्ट कपडे घालण्यासाठी, मुली अनेकदा आहार घेण्यास सुरुवात करतात ज्यामुळे त्यांचे लक्ष अभ्यासापासून दूर होऊ शकते.
 • विद्यार्थ्यांना केसांचा रंग आणि ब्लीच यांसारख्या काही रासायनिक उत्पादनांचे दुष्परिणाम माहित नसतात आणि ते खूप वेळ वापरतात ज्यामुळे ऍलर्जीक प्रतिक्रिया होतात ज्यामुळे मुरुम किंवा काही गंभीर प्रतिक्रिया होऊ शकतात.
 • छान दिसण्याची इच्छा आयुष्य आणि पैसा घेऊ शकते.
 • जर तुम्हाला फॅशनच्या कपड्यांचे खरोखरच वेड लागले असेल तर जेव्हा तुम्ही योग्य परिधान केलेले नसाल तेव्हा तुम्हाला चिंता, नैराश्य किंवा खाण्याचे विकार होण्याची शक्यता आहे.

निष्कर्ष (Know the Impact of Fashion)

फॅशन ट्रेंड दिवसेंदिवस वाढत आहे आणि प्रत्येकाला सर्वोत्तम दिसायचे आहे. जोपर्यंत तुम्हाला फॅशनचे वेड लागत नाही तोपर्यंत चांगले दिसण्यात व्यावहारिकदृष्ट्या काहीही नुकसान नाही. हे विद्यार्थ्यांनी नीट समजून घेतले पाहिजे.

विद्यार्थी जीवन हा काळ असतो जेव्हा तुम्हाला अनेक गोष्टींचा त्याग करावा लागतो. तुम्हाला तुमच्या फॅशन स्टेटमेंटचा त्याग करण्याची गरज नाही, परंतु त्याच वेळी तुमच्या अभ्यासात तडजोड होणार नाही अशा प्रकारे संतुलन राखले पाहिजे. तसेच, मुलांचा बराचसा वेळ ते स्वत:ची काळजी घेण्यात किंवा त्यांच्या अभ्यासात वाया घालवत आहेत की नाही यावर लक्ष ठेवणे हे पालकांचे कर्तव्य आणि जबाबदारी आहे.

पालकांनीही कपडे आणि फॅशन उत्पादनांवर होणारा खर्च मर्यादित ठेवावा. अलिकडच्या ट्रेंड आणि शैलींबद्दल जास्त माहिती मुलांचे मन अडवते आणि त्यांचे अभ्यासापासून लक्ष विचलित करते.

शाळेच्या आवारात फॅशनेबल ॲक्सेसरीजचा वापर टाळण्यासाठी शाळांनी काही कठोर नियम केले पाहिजेत. फॅशनबाबत स्वत:ला अपडेट ठेवण्यात काही नुकसान नाही पण त्यामुळे तुमच्या शैक्षणिक कामगिरीत आणि तुमच्या वेळेत अडथळा येत असेल तर हे टाळले पाहिजे.

Related Posts

Post Categories

आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

Best healthy foods to eat in winter

Best healthy foods to eat in winter | हिवाळ्यातील आरोग्यदायी पदार्थ

Best healthy foods to eat in winter | हिवाळ्यात आपले शरीर निरोगी व उबदार ठेवण्यासाठी सर्वोत्तम आरोग्यदायी पदार्थ व त्यामधील ...
Know about the winter skincare tips

Know about the winter skincare tips | स्किनकेअर टिप्स

Know about the winter skincare tips | हिवाळ्यातील स्किनकेअर टिप्स, त्वचेसाठी मोकळा श्वास घेऊ देण्याचे मार्ग व तेजस्वी त्वचेसाठी सुपरफूड ...
Most effective ways to reduce obesity

Most effective ways to reduce obesity | लठ्ठपणा कमी करण्याचे मार्ग

Most effective ways to reduce obesity | लठ्ठपणा कमी करण्याचे सर्वात प्रभावी मार्ग जे रक्तातील साखर, उच्च रक्तदाब आणि असामान्य ...
pexels-photo-269077.jpeg

Know the Types of Real Estate | RE गुंतवणुकीचे प्रकार

Know the Types of Real Estate | रिअल इस्टेट गुंतवणुकीचे प्रकार, रिअल इस्टेट गुंतवणूक सुरू करणे, गुंतवणुकीच्या श्रेणी व रिअलइस्टेटमध्ये ...
Direct Equity Investment Plans

Direct Equity Investment Plans | थेट इक्विटी गुंतवणूक

Direct Equity Investment Plans | थेट इक्विटी गुंतवणूक, इक्विटी गुंतवणूक म्हणजे काय? इक्विटी गुंतवणुकीचे प्रकार, फायदे आणि तोटे घ्या जाणून ...
Know The Best PO Saving Schemes

Know The Best PO Saving Schemes | PO बचत योजना-2

Know The Best PO Saving Schemes | PO बचत योजना-2 विविध पोस्ट ऑफिस बचत योजना, त्यांची ठळक वैशिष्टये, देय व्याज, ...
How drinking water helps to lose weight?

How drinking water helps to lose weight? | पिण्याचे पाणी व वजन

How drinking water helps to lose weight? | अधिक पाणी पिण्याने वजन कमी करण्यात कशी मदत होते? यामुळे अधिक कॅलरीज ...
Importance of the skin health

Importance of the skin health | त्वचा आरोग्याचे महत्त्व

Importance of the skin health | त्वचा शरीरातील द्रवपदार्थ आत ठेवते, निर्जलीकरण प्रतिबंधित करते व हानिकारक सूक्ष्मजंतू बाहेर ठेवते. त्वचा ...
Know All About Low Blood Pressure

Know All About Low Blood Pressure | कमी रक्तदाब

Know All About Low Blood Pressure | कमी रक्तदाबाची कारणे, लक्षणे, निदान, चाचण्या, उपचार, जीवनशैली आणि घरगुती उपचार व रक्तदाब ...
Know The Benefits of Multani Mitti

Know The Benefits of Multani Mitti | मुलतानी माती

Know The Benefits of Multani Mitti | मुलतानी माती त्वचेचा तेलकटपणा कमी करते, मुरुमांशी लढण्यात मदत करते तसेच त्वचा टोन ...
Spread the love