Skip to content
Marathi Bana » Posts » Professional Courses After 12th Commerce |कॉमर्स शाखा

Professional Courses After 12th Commerce |कॉमर्स शाखा

Professional Courses After 12th Commerce

Professional Courses After 12th Commerce | वाणिज्य शाखेतील विद्यार्थ्यांसाठी 12 वी नंतर सर्वोत्तम करिअर पर्याय, व्यावसायिक अभ्यासक्रम..

12 वी कॉमर्स नंतर काय करावे; असा प्रश्न अनेक विदयार्थ्यांना पडतो. कोणतिही शाखा, कोर्स किंवा डिप्लोमा निवडताना; सर्वात प्रथम आपली आवड विचारात घ्या. त्यानंतर त्यातून मिळणा-या करिअरच्या संधी; व त्यातून होणारी अर्थ प्राप्ती; यासाठी Professional Courses After 12th Commerce चा विचार करा.

कॉमर्स शाखेतील विदयार्थ्यांचे भविष्यातील कार्यक्षेत्र उज्ज्वल आहे; आणि तुम्ही वाणिज्य क्षेत्रात सर्वोत्तम करिअर निवडल्यास; कॉमर्स शाखेतील नोकऱ्यांमध्ये उच्च पगार देण्याची क्षमता आहे. तर, 12 वी कॉमर्स नंतर काय करावे; असा प्रश्न असलेल्या विद्यार्थ्यांसाठी; Professional Courses After 12th Commerce हा लेख आहे.

तुमच्या करिअरची सुरुवात करण्यासाठी; वाणिज्य हे एक सुव्यवस्थित क्षेत्र आहे. ब-याच विद्यार्थ्यांना माहिती नसते की; त्यांच्याकडे बी.कॉम व्यतिरिक्त विविध पर्याय आहेत. कॉमर्स शाखेत करिअर करताना; उपलब्ध 12 वी कॉमर्स नंतरचे सर्व व्यावसायिक अभ्यासक्रम; तपासा आणि तुमच्यासाठी कोणता अधिक योग्य असेल ते ठरवा.

वाचा: List of the Paramedical Courses | पॅरामेडिकल कोर्सेस यादी

कॉमर्समध्ये सर्वोत्तम करिअर शोधण्यासाठी; आपल्याकडे असलेल्या पर्यायांची माहिती Professional Courses After 12th Commerce मध्ये घेणे आवश्यक आहे. जर तुम्हाला काहीतरी वेगळे करायचे असेल; आणि पदवीनंतरच तुमचे करिअर सुरु करायचे असेल; तर व्यावसायिक अभ्यासक्रम सर्वोत्तम अभ्यासक्रम आहेत.

वाणिज्य हे सतत विस्तारणारे क्षेत्र आहे; आणि अनेक व्यावसायिक अभ्यासक्रम या शाखेत आढळू शकतात. म्हणून, जर तुम्ही 12 वी कॉमर्स उत्तीर्ण असाल; तर तुमच्याकडे Professional Courses After 12th Commerce मध्ये निवडण्यासाठी काही उत्तम पर्याय आहेत.

वाणिज्य शाखेतील विद्यार्थ्यांसाठी करिअर पर्याय

Professional Courses After 12th Commerce
Professional Courses After 12th Commerce

वाणिज्य पदवी (B.Com)

बहुतेक विदयार्थी 12 वी नंतर बी. कॉम; हा पदवी अभ्यासक्रम निवडतात. या अभ्यासक्रमाचा कालावधी 3 वर्षांचा असून; तो पदवी अभ्यासक्रम आहे; जो लेखा, सांख्यिकी, व्यवस्थापन, मानव संसाधन, संगणक; अर्थशास्त्र इत्यादी विषयांवरील अभ्यासक्रमाचे ज्ञान प्रदान करतो.

आपण 12 वी मध्ये ळिवलेल्या गुणांच्या आधारावर हा पदवी अभ्यासक्रम सुविधा देणाऱ्या; विविध विद्यापीठांमध्ये किंवा संस्थांमध्ये त्वरीत प्रवेश मिळवू शकता. इयत्ता 12 वी नंतर बी. कॉम. उपलब्ध सर्वोत्तम वाणिज्य अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे; बी,कॉम. पदवी मिळविल्यानंतर इतर अनेक सर्वोत्तम व्यावसायिक अभ्यासक्रमांसाठी पाठपुरावा करु शकतात.

चार्टर्ड अकाउंटन्सी (CA)

इंस्टिट्यूट ऑफ चार्टर्ड अकाउंटंट्स ऑफ इंडिया कॉमर्समध्ये बारावी पूर्ण केलेल्या विद्यार्थ्यांसाठी; व्यावसायिक अभ्यासक्रम चालवते. या व्यावसायिक अभ्यासक्रमामध्ये विविध स्तरांचा समावेश आहे. कॉमर्समधील प्रसिद्ध आणि सर्वोत्तम करिअरपैकी एक सीए आहे.

बॅचलर डिग्रीच्या तुलनेत या अभ्यासक्रमाची काठिण्य पातळी खूप जास्त आहे; हा अभ्यासक्रम पूर्ण केल्यानंतर विद्यार्थ्याना; सीए पदवी मिळते. सीए ही पदवी सर्वाधिक पगाराच्या; कॉमर्स शाखेतील जॉबपैकी एक आहे. लेखा, खर्च लेखा आणि आर्थिक व्यवस्थापन, प्रगत लेखा, कर; लेखापरीक्षण आणि आश्वासन, व्यवसाय कायदे, आचार आणि संप्रेषण, माहिती तंत्रज्ञान आणि धोरणात्मक व्यवस्थापन; कॉर्पोरेट आणि इतर कायदे यांचे ज्ञान विदयार्क्यांना या पदवीच्या माध्यमातून दिले जाते. (शिष्यवृत्ती माहितीसाठी येथे क्लिक करा)

अर्थशास्त्र पदवी (Professional Courses After 12th Commerce)

12 वी कॉमर्स नंतर सर्वोत्तम व्यावसायिक अभ्यासक्रमांपैकी एक; हा तीन वर्षांचा अभ्यासक्रम विद्यार्थ्यांसाठी फायदेशीर पर्याय आहे. या अभ्यासक्रमानंतर, विद्यार्थ्यांना विविध आर्थिक संकल्पना; आणि आर्थिक अभ्यासातील विश्लेषणात्मक पद्धती शिकता येतात. वाचा: Economics is the best career option | बीए अर्थशास्त्र

अर्थशास्त्रात स्वारस्य असलेल्या विद्यार्थ्यांसाठी; विषय नियंत्रित करणाऱ्या मूलभूत संकल्पना आणि तत्त्वे समजून घेण्यासाठी; ज्ञान आणि कौशल्ये सुरक्षित करण्याचा; हा एक इच्छित पर्याय आहे. अर्थशास्त्राच्या धर्तीवर या अभ्यासक्रमात समाविष्ट केलेले विषय म्हणजे; सूक्ष्म अर्थशास्त्र आणि मॅक्रोइकॉनॉमिक्स, अर्थशास्त्र, आकडेवारी, अर्थशास्त्राचा इतिहास; राजकीय अर्थव्यवस्था इत्यादी वाणिज्य क्षेत्रातील सर्वोत्तम करिअर पर्यायांपैकी एक बनवतात. वाचा: All Information About Diploma in Pharmacy | डी फार्मसी डिप्लोमा

बॅचलर ऑफ लॉ (एलएलबी)

एलएलबी ही बहुतांश 3 वर्षांची पदव्युत्तर पदवी असली, तरी भारतात अशी महाविद्यालये आणि विद्यापीठे आहेत; जी 5 ते 6 वर्षांच्या अभ्यासक्रमांमध्ये कला, वाणिज्य किंवा विज्ञान शाखेसह; पदवीधर पदवी घेतात. वकील होण्यासाठी आणि कायद्याचा अभ्यास करण्यासाठी; ही पदवी आहे. वाचा: Diploma in the Early Childhood Education | बाल शिक्षण डिप्लोमा

LLB मध्ये फौजदारी कायदा, कामगार कायदा, घटनात्मक कायदा; करार कायदा, आंतरराष्ट्रीय आर्थिक कायदा, कर कायदा, कंपनी कायदा; बौद्धिक संपदा कायदा, बँकिंग आणि विमा कायदा; इत्यादी कायद्याच्या विषयांची विस्तृत श्रेणी समाविष्ट आहे.

जर तुमच्याकडे कौशल्य आणि आवड असेल तर; तुम्ही कायद्याची पदवी घेतली पाहिजे. त्यासाठी The Best Law Courses After 12th | 12वी नंतर कायदा अभ्यासक्रम किंवा; Professional Courses After 12th Commerce. वाचा: How to become a corporate lawyer | कॉर्पोरेट वकील कसे व्हावे

बॅचलर ऑफ बँकिंग अँड इन्शुरन्स (बीबीआय)

जर तुम्हाला बँकिंग आणि विमा उद्योगांमध्ये स्वारस्य असेल तर; तुम्ही बीबीआय पदवी अभ्यासक्रमासाठी जाऊ शकता. तुमच्याकडे विशेष पदवी अभ्यासक्रम असताना; इतर कोणत्याही अभ्यासक्रमाचा अभ्यास का करावा ज्यामुळे तुम्हाला देशातील सर्वात वेगाने वाढणाऱ्या बँकिंग आणि उद्योगात; उत्कृष्ट करिअर करण्यास पात्र ठरेल. वाचा: List of the top courses after 12th Arts | 12 वी कला नंतर काय?

सर्व पदवीपूर्व अभ्यासक्रमांप्रमाणे, बीबीआय हा 3 वर्षांचा अभ्यासक्रम आहे; जो 6 सेमेस्टरमध्ये विभागलेला आहे. अभ्यासक्रमातील सर्व विषय; बँकिंग, विमा, वाणिज्य आणि संप्रेषणाशी संबंधित आहेत. अभ्यासक्रमाच्या अखेरीस, विद्यार्थी बँकिंग आणि विमा व्यावसायात; काम करण्यास तयार होतात. हा एक अद्वितीय अभ्यासक्रम आहे; ज्याचा आपण निश्चितपणे विचार केला पाहिजे.

व्यवसाय प्रशासन पदवी (बीबीए)

12 वी कॉमर्स नंतर व्यवसाय प्रशासन कोर्सची निवड करणा-या विदयार्थ्यांची संख्या; दिवसेंदिवस वाढत आहे. हा तीन वर्षांचा पदवीपूर्व अभ्यासक्रम आहे; जो विद्यार्थ्यांना व्यवसाय आणि प्रशासनाच्या तत्वांविषयी शिक्षण देतो.

व्यवसायाचे पैलू आणि पद्धती अगदी सुरुवातीपासूनच शिकवले जातात; आणि विद्यार्थी कॉर्पोरेट ऑपरेशन्सच्या पद्धती आणि कार्यक्षमतेतील कायदे शिकतात. हा पर्याय अशा विद्यार्थ्यांसाठी योग्य आहे; ज्यांना कंपन्यांमध्ये सामील होण्याचा किंवा त्यांच्या कारकीर्दीच्या अगदी सुरुवातीच्या टप्प्यापासूनय स्वत:चा व्यवसाय चालवण्याचा निर्णय घेतला आहे.

बॅचलर ऑफ कॉम्प्युटर प्लिकेशन (बीसीए)

जर तुम्हाला भारतातील प्रतिष्ठित आयटी उद्योगात काम करायचे असेल तर; बीसीए अभ्यासक्रम तुमच्यासाठी आहे. हा 3 वर्षांचा पदवी अभ्यासक्रम आहे; जो आपल्याला डेटाबेस, डेटा स्ट्रक्चर्स, नेटवर्किंग आणि विविध संगणक भाषांसारख्या; विषयांमध्ये तज्ञ बनवेल. आयटी उद्योगात वापरता येणारे प्रोग्राम, सॉफ्टवेअर आणि अनुप्रयोग कसे डिझाइन करावे; आणि कसे विकसित करावे हे तुम्हाला शिकवले जाईल.

बीसीए हा अभ्यासक्रम संगणक व्यावसायिक तयार करत आहे; जे देशातील आयटी उद्योगाला नवीन उंचीवर नेत आहेत. पदवीनंतर, आपण आणखी चांगले करिअर आणि कमाईच्या संधी मिळवण्यासाठी; एमसीए किंवा एमबीए करुन या क्षेत्रात पुढील अभ्यास करु शकता.

बॅचलर ऑफ बिझनेसस्टडीज (बीबीएस)

बीबीएस हा 3 वर्षांचा पदवी अभ्यासक्रम आहे; ज्याला व्यावसायिक जगाचा महत्त्वाचा भाग बनू इच्छिणाऱ्या विद्यार्थ्यांकडून मागणी जास्त आहे. हा अभ्यासक्रम सशक्त ज्ञानाचा प्रचार करण्याविषयी आहे; जो व्यावहारिक अनुभवाद्वारे पूरक आहे. यामध्ये मार्केटिंग, फायनान्स, अकाउंटिंग आणि इकॉनॉमिक्स; सारखे विषय शिकविले जातात. तसेच या विषयांचा व्यावहारिक, प्रत्यक्ष अनुभव देखील मिळवता.

बीबीएस अभ्यासक्रमाचा आणखी एक मजबूत पैलू म्हणजे तुम्हाला तुमचे व्यवस्थापकीय कौशल्य; विश्लेषणात्मक कौशल्ये, परस्पर वैयक्तिक कौशल्ये, संवाद कौशल्ये आणि तंत्रज्ञान कौशल्ये; विकसित करण्याची संधी मिळते. बीबीएस अभ्यासक्रम बीबीए अभ्यासक्रमासारखाच आहे; बरेच विद्यार्थी त्याच्या विशिष्टतेमुळे; अनेक करिअर पर्याय आणि उच्च शिक्षणाच्या संधींमुळे निवडत आहेत. वाचा: Business and Management Studies | व्यवसाय व्यवस्थापन

लेखा आणि वित्त पदवी (Professional Courses After 12th Commerce)

जर तुम्ही आकडेमोडीमध्ये चांगले असाल; आणि खाती आणि फायनान्ससाठी नैसर्गिक कौशल्य असेल; तर तुम्ही BAF पदवी अभ्यासक्रमाला जायला हवे. हा 3 वर्षांचा पदवी अभ्यासक्रम आहे; जो लेखा आणि वित्त संबंधित विषयांनी परिपूर्ण आहे. सैद्धांतिक आणि मजबूत व्यावहारिक शिक्षणाद्वारे; बीएएफ पदवीधरांना व्यवसायाच्या सर्वात महत्वाच्या क्षेत्रातील तज्ञ बनवले जाते.

बीएएफ कोर्समध्ये, आपल्याकडे आर्थिक लेखा, व्यवसाय संप्रेषण, लेखापरीक्षण, व्यवसाय कायदा; व्यवस्थापकीय अर्थशास्त्र, खर्च लेखा आणि जोखीम व्यवस्थापन यासारखे विषय आहेत. हा सिद्धांत आहे. व्यावहारिक शिक्षणात, तुम्ही थेट प्रकल्पांवर काम कराल; सेमिनारमध्ये सहभागी व्हाल, औद्योगिक भेटी, परिषदा; आणि उद्योग तज्ञांशी संवाद साधू शकाल. बीएएफ हा अभ्यासक्रम अकाउंटिंग आणि फायनान्समधील; करिअरसाठी दरवाजे उघडतो. वाचा: Diploma in ECG Technology | ईसीजी टेक्नॉलॉजीमध्ये डिप्लोमा

खर्च आणि व्यवस्थापन लेखापाल (सीएमए)

सीए अभ्यासक्रमाप्रमाणेच, ही पदवी द इन्स्टिट्यूट ऑफ कॉस्ट अकाउंटंट्स ऑफ इंडिया द्वारे दिलेला; व्यावसायिक अभ्यासक्रम आहे. सीए आणि सीएस प्रमाणेच; अभ्यासक्रम विविध स्तरांची निर्मिती आहे, विद्यार्थ्यांसाठी सीए आणि सीएस प्रमाणेच; सीएमए हे वाणिज्य क्षेत्रातील सर्वोत्तम करिअर पर्याय आहे. या अभ्यासक्रमाचे अनुसरण करून, विद्यार्थ्यां खर्च आणि व्यवस्थापन लेखा; व्यावसायिक आणि औद्योगिक कायदे, कायदे आणि नैतिकता इत्यादी विषयांशी संबंधित; शिक्षण आणि कौशल्य प्राप्त करु शकतात.

कंपनी सचिव (Professional Courses After 12th Commerce)

कंपनी सेक्रेटरी हा भारतातील इन्स्टिट्यूट ऑफ कंपनी सेक्रेटरीज द्वारे दिलेला; व्यावसायिक अभ्यासक्रम आहे. हा अभ्यासक्रम पदवीनंतर केला जाऊ शकतो, परंतु बारावीनंतरच या अभ्यासक्रमासाठी; नावनोंदणी करणे चांगले होईल. तुम्हाला फाउंडेशन, एक्झिक्युटिव्ह आणि प्रोफेशनल; अशा 3 प्रोग्राम लेव्हल्सचा अभ्यास करावा लागेल. Professional Courses After 12th Commerce

सीएस कोर्स हा देशातील सर्वात प्रतिष्ठित अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे; जो तुम्हाला कंपनी सचिव पदासाठी पात्र बनवेल; किंवा विविध क्लायंटना कंपनी सेक्रेटरी सेवा प्रदान करणारी; तुमची स्वतःची फर्म देखील असेल. कंपनी सचिव कंपनी व्यवस्थापन, कर, लेखा आणि कायदेशीर बाबींबाबत; विस्तृत सेवा प्रदान करतात. हा सर्वोत्तम अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे.

प्रमाणित वित्तीय नियोजक (सीएफपी)

कॉमर्समधील सर्वोत्तम करिअर म्हणून ओळखले जाणारे; फायनान्शियल प्लॅनिंग स्टँडर्ड्स बोर्ड इंडिया (FPSB); या व्यावसायिक अभ्यासक्रमाचे व्यवस्थापन आणि पर्यवेक्षण करते. आर्थिक नियोजन विषयांमध्ये स्वारस्य असलेल्या विद्यार्थ्यांसाठी; अभ्यासक्रम आर्थिक नियोजन आणि कर; सेवानिवृत्ती, विमा आणि इस्टेट प्लॅनिंग सारख्या विषयांमधील; कौशल्य आणि ज्ञान प्रमाणित करतात; आणि ओळखतात. CFP हा वाणिज्य क्षेत्रातील अव्वल व्यावसायिक अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे.

पत्रकारिता आणि जनसंवाद

पत्रकारिता आणि जनसंवाद हा व्यवसाय अभ्यासक्रमांपेक्षा वेगळा अभ्यासक्रम आहे; जो वित्त आणि व्यवसाय विषयांशी संबंधित शिक्षण देतो. ज्या विद्यार्थ्यांना मीडिया हाऊसमध्ये करिअर करण्याची आवड आहे; प्रिंट मीडिया असो किंवा कंटेंट निर्मिती आणि डिलिव्हरीसाठी डिजिटल मीडिया असो; ते या कोर्सची निवड करु शकतात.

Professional Courses After 12th Commerce नंतर हा तीन वर्षांचा पदवी अभ्यासक्रम आहे; जो आपले कौशल्य एक्सप्लोर करेल आणि तुम्हाला मीडिया आणि इंडियन पॉलिटी, जनसंपर्क आणि कॉर्पोरेट कम्युनिकेशन; इव्हेंट मॅनेजमेंट इत्यादींचे शिक्षण देईल.

डेटा सायन्स (Professional Courses After 12th Commerce)

विविध क्षेत्रांमध्ये करिअर करण्यासाठी आवश्यक कौशल्ये विकसित करण्यासाठी; Professional Courses After 12th Commerce नंतर हे अभ्यासक्रम विद्यार्थ्यांचे कौशल्य सत्र; अभियोग्यता चाचणी तसेच मुलाखतीची तयारी करुन घेतात. पदवी नंतर तंत्रज्ञानामध्ये स्वारस्य असणारे विदयार्थी; हा 1 वर्षाचा अभ्यासक्रम निवडू शकतात.

हा अभ्यासक्रम डेटा सायन्स मॉड्यूल जसे की; सांख्यिकी, डेटाबेस, व्यवसाय समस्या सोडवणे, प्रगत-डेटा व्हिज्युअलायझेशन; बिग डेटा, पायथन वापरुन महसूल भविष्यसूचक विश्लेषणे; मशीन लर्निंग आणि फायनान्स इत्यादी विषयांचे उत्तम प्रशिक्षण; दिले जाते. वाचा: Dairy Science: the best course for a career | डेअरी सायन्स

डेटा सायंटिस्ट प्रोफाइल आता सर्वात प्रतिष्ठित व्यवसायांपैकी एक आहे; ज्याला मोठ्या कॉर्पोरेशन आणि स्टार्टअप्सकडून मागणी आहे. पीजी डिप्लोमा IIIT-B हा पाच स्पेशलायझेशन्ससह येतो; ज्यातून तुम्ही तुमची शैक्षणिक पार्श्वभूमी आणि कामाच्या महत्त्वाकांक्षांना अनुकूल असलेला; एक पर्याय निवडू शकता. वाचा: Bachelor of Education: A Professional Course | बी.एड

हा अभ्यासक्रम डेटा विश्लेषक, मशीन लर्निंग इंजिनिअर्स; आणि डेटा सायंटिस्ट सारख्या करिअर-वाढीच्या पर्यायांमध्ये संधी प्रदान करतो; आणि टॉप फर्ममध्ये जॉब प्रोफाइलमध्ये सहाय्य करतो. वाचा: Diploma in Graphic Design after 12th | ग्राफिक डिझाईन डिप्लोमा

डिजिटल मार्केटिंग (Professional Courses After 12th Commerce)

बॅचलर किंवा समकक्ष पदवी असलेले विद्यार्थी या कोर्ससाठी पात्र आहेत; हा अभ्यासक्रम पूर्ण केल्या नंतर; फेसबुकसह ग्रोइंग बिझनेसमध्ये MICA कडून पोस्ट ग्रॅज्युएट सर्टिफिकेट; आणि फेसबुकच्या प्रमाणपत्रासह अपग्रेड सर्टिफिकेट मिळेल.

उद्योगातील सर्वोत्तम विद्यापीठातील उद्योग व्यावसायिक; आणि प्रशिक्षक तुम्हाला ब्रँडिंग, एसईओ, एसईएम, मार्केटिंग ॲनालिटिक्स, कंटेंट मार्केटिंग आणि सोशल मीडियासारख्या; विषयांवर मार्गदर्शन करतील. या अभ्यासक्रमात तीव्र परिणामांसाठी; तीन भिन्न सानुकूलित ट्रॅक आहेत. कार्यकारी, व्यवस्थापन; आणि नेतृत्व ट्रॅक. वाचा: The Best Career Options After 12th Science | 12 वी विज्ञान कोर्स

हा 6 महिन्याचा अभ्यासक्रम असून; तो ज्यांनी बॅचलर पदवी पूर्ण केली आहे; आणि या क्षेत्रात त्यांचे करिअर करण्याचा दृढनिश्चय आहे. मीडिया, एसईएम मॅनेजर, एसईओ स्पेशालिस्ट, डिजिटल मार्केटिंग मॅनेजर; सोशल आणि कंटेंट मॅनेजर; सारख्या नोकरीच्या संधींसाठी माहिती आणि तज्ज्ञतेचे उत्तम शिक्षण देतो. वाचा: The Best Paramedical Courses After 12th | पॅरामेडिकल कोर्सेस

अधिक माहितीसाठी वाचा: Digital Marketing After 12th | डिजिटल मार्केटिंग कोर्स

Conclusion (Professional Courses After 12th Commerce)

Professional Courses After 12th Commerce, नंतर लेखा, वित्त, अभियांत्रिकी, विपणन; किंवा व्यवसाय प्रशासनातील विविध पर्यायांसह; आपण प्रथम आपल्या स्वारस्यावर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे. वाचा: Know all about Hotel Management | हॉटेल मॅनेजमेंट

अगोदर करिअरचा मार्ग ठरवा; आणि नंतर आपल्या योजनेशी सुसंगत वाणिज्य क्षेत्रात; सर्वोत्तम करिअर निवडा. वाणिज्य अभ्यासक्रम निवडण्यापूर्वी, वेतन श्रेणी, पात्रता; आवश्यक कौशल्ये आणि संस्था शोधा. वाचा: B.Com Accountancy After 12th | बी.कॉम अकाउंटन्सी

“Professional Courses for Commerce Students | वाणिज्य शाखा करिअर” हा लेख आपणास कसा वाटला; या बद्दल आपला अभिप्राय व सूचना कमेंटमध्ये जरुर कळवा. आपला प्रतिसाद व शुभेच्छा आमच्यासाठी लाख मोलाच्या आहेत; त्या नवचैतन्य देतात व त्यामुळे नवीन लेख लिहिण्यास प्रेरणा मिळते. आपण हा लेख आपल्या मित्रांसोबत नक्की शेअर करा. धन्यवाद…!

Related Posts

Post Categories

  • आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.
Know the most common online scams

Know the most common online scams | ऑनलाइन घोटाळे

Know the most common online scams | इंटरनेट फसवणूक ही एक प्रकारची सायबर क्राइम फसवणूक आहे, जी इंटरनेटचा वापर करुन ...
Read More
The Deadliest Places in the World

The Deadliest Places in the World | प्राणघातक ठिकाणे

The Deadliest Places in the World | जगातील सर्वात प्राणघातक ठिकाणे, जी साहसी पर्यटकांना आकर्षित करतात अशा 11 ठिकाणांविषयी जाणून ...
Read More
Online Teaching and LearningOnline Teaching and Learning

Online Teaching and Learning | ऑनलाइन शिक्षण

Online Teaching and Learning | ऑनलाइन टिचींग, ऑनलाइन शिकवणाऱ्या शिक्षकांनी शिक्षण अधिक मनोरंजक आणि आकर्षक बनवण्यासाठी त्यांच्या बोटांच्या टोकावर असलेला ...
Read More
a woman in white long sleeves holding flowers

The best ways to deal with Acne | मुरुमांना असे सामोरे जा

The best ways to deal with Acne | मुरुमांना सामोरे जाण्याचे सर्वोत्तम मार्ग. मुरुमाचे विविध प्रकार असून, प्रत्येकाला सामोरे जाण्याचे ...
Read More
Strange facts about the human body

Strange facts about the human body | मानवी शरीर तथ्ये

Strange facts about the human body | मानवी शरीराबद्दल 105 मजेदार, अद्भुत आणि विचित्र तथ्ये आहेत, जी तुम्हाला जाणून घ्यायला ...
Read More
How to Manage Time at Work

How to Manage Time at Work | कामाचे वेळ व्यवस्थापन

How to Manage Time at Work | कामाच्या ठिकाणी वेळेचे व्यवस्थापन करण्यासाठी काय केले पाहिजे; या विषयी सविस्तर माहिती या ...
Read More
Know the Amazing Benefits of Amla

Know the Amazing Benefits of Amla | आवळयाचे फायदे

Know the Amazing Benefits of Amla | या सुपरफ्रूटचा आहारात ताज्या किंवा वाळलेल्या स्वरुपात समावेश केल्यास त्वचा, केस आणि एकूणच ...
Read More
How to avoid NFT Scams?

How to avoid NFT Scams? | एनएफटी घोटाळे कसे टाळावेत

How to avoid NFT Scams? | एनएफटी घोटाळे कसे टाळावेत, एनएफटी म्हणजे काय? एनएफटीचे धोके काय आहेत? सर्वात सामान्य एनएफटी ...
Read More
How to Celebrate Holi Festival in India

How to Celebrate Holi Festival in India | होळी उत्सव

How to Celebrate Holi Festival in India | होळी उत्सव, होळीचे सांस्कृतिक महत्त्व, विविध कथा, महाराष्ट्रात होळी कशी साजरी करतात ...
Read More
Most Popular Sports in India

Most Popular Sports in India | भारतातील लोकप्रिय खेळ

Most Popular Sports in India | भारतातील सर्वाधिक लोकप्रिय खेळ, खेळांचे महत्त्व, यश मिळविण्यासाठी समर्पण, चिकाटी व सहकार्याची भावना व ...
Read More
Spread the love