Skip to content
Marathi Bana » Posts » The Most Inspirational Personalities | सर्वोत्तम व्यक्तिमत्व

The Most Inspirational Personalities | सर्वोत्तम व्यक्तिमत्व

The Most Inspirational Personalities

The Most Inspirational Personalities | 2021 मध्ये ज्यांनी आपणास सर्वोत्तम कार्य करण्यासाठी आणि पुढे जाण्यासाठी प्रेरणा दिली; असे सर्वोत्तम प्रेरणादायी व्यक्तिमत्व.

2021 मध्ये जगभरातील लोकांनी अनेक चांगल्या व वाईट गोष्टींचा सामना केला; वर्षाच्या सुरुवातीला कोविड-19 महामारीच्या दुसऱ्या लाटेने; संपूर्ण जगभर कहर केला. तथापि, या कठीण काळात; जगभरात असे अनेक लोक होते; ज्यांनी आपणास सर्वोत्तम कार्य करण्यासाठी आणि पुढे जाण्यासाठी प्रेरणा दिली; आणि प्रेरित केले. ते आपले 2021 चे प्रेरणादायी व्यक्तिमत्त्व आहेत. (The Most Inspirational Personalities)

खेळ, मनोरंजन, राजकारण, तंत्रज्ञान आणि व्यवसाय; यासारख्या जीवनाच्या विविध क्षेत्रातील; या आयकॉन्सनी आपणास आनंददायी क्षण साजरे करण्याची संधी दिली. त्यांच्या धाडसी कार्याने; आपणास  आनंद दिला. त्यांच्या यशाची दखल नक्कीच घेतली गेली; अशा 2021 च्या काही सर्वात प्रेरणादायी व्यक्तिमत्त्वांबद्दल वाचा

नीरज चोप्रा

The Most Inspirational Personalities
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

ऍथलीट नीरज चोप्राने 7 ऑगस्ट 2021 रोजी; 2020 टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये; भालाफेकीत सुवर्णपदक जिंकून इतिहास रचला. त्याची ही कामगिरी भारताच्या स्वातंत्र्यानंतरच्या; क्रीडा क्षेत्रातील सर्वात मोठ्या पराक्रमांपैकी एक आहे.

चोप्रा हा पहिला भारतीय ट्रॅक आणि फील्ड ऑलिम्पिक चॅम्पियन; वैयक्तिक स्पर्धेत; सुवर्णपदक जिंकणारा अभिनव बिंद्रानंतरचा दुसरा भारतीय; आणि या स्पर्धेत सुवर्ण जिंकणारा पहिला आशियाई पुरुष ठरला. त्याच्या या विजयामुळे भारताच्या ऑलिम्पिकमधील सात पदकांसह; सर्वोत्तम कामगिरीची भर पडली.

हरियाणातील खेळाडू, जो भारतीय सैन्यात ज्युनियर कमिशन्ड ऑफिसर (JCO); देखील आहे. त्याच्या पराक्रमाबद्दल सत्कार करण्यात आला. 2021 मध्ये त्याला मिळालेल्या अनेक सन्मानांपैकी; भारताचा सर्वोच्च क्रीडा सन्मान – मेजर ध्यानचंद खेलरत्न.

लीना नायर

The Most Inspirational Personalities
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

52 वर्षीय लीना नायर यांना 2021 च्या उत्तरार्धात फ्रेंच लक्झरी समूह; चॅनेलचे जागतिक सीईओ म्हणून नियुक्त करण्यात आले. नायर भारतीय वंशाचे ब्रिटिश नागरिक आहेत; त्यांनी यापूर्वी युनिलिव्हरच्या पहिल्या महिला; आणि सर्वात तरुण-मुख्य मानव संसाधन अधिकारी म्हणून काम केले आहे.

त्यांनी त्यांचे शिक्षण भारतात घेतले; आणि 1992 मध्ये हिंदुस्तान युनिलिव्हर लिमिटेड (HUL); मध्ये सामील झाले; त्यानंतर त्यांनी  देशभरात काम केले. नायर हे युनिलिव्हर लीडरशिप एक्झिक्युटिव्ह (ULE) चे सदस्य देखील आहेत.

पराग अग्रवाल

The Most Inspirational Personalities
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

ट्विटरचे सह-संस्थापक जॅक डोर्सी यांनी; 37 वर्षीय पराग अग्रवाल हे; सोशल नेटवर्किंग कंपनीचे नवीन; मुख्य कार्यकारी अधिकारी (सीईओ) असल्याची घोषणा केली. मुंबईत जन्मलेले, अग्रवाल यांनी स्टॅनफोर्ड विद्यापीठात डॉक्टरेट करण्यासाठी यूएसला जाण्यापूर्वी; इंडियन इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजी बॉम्बेमधून पदवी प्राप्त केली.

Microsoft, Yahoo! सोबत काम केल्यानंतर 2011 मध्ये ते ट्विटरवर रुजू झाले. आणि AT&T लॅब. 2017 मध्ये, त्यांना सॅन फ्रान्सिस्को-आधारित कंपनीचे मुख्य तंत्रज्ञान अधिकारी (CTO) म्हणून नियुक्त करण्यात आले.

हरनाज संधू

The Most Inspirational Personalities
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

हरनाझ कौर संधूने इस्त्राईल, इलात येथे मिस युनिव्हर्स 2021 चा मुकुट पटकावला; आणि भारतासाठी गौरवाचे स्थान निर्माण केले.. दोन दशकांनंतर पंजाबमधील 21 वर्षीय तरुणीने मुकुट भारतात आनला.

प्रश्न-उत्तर सत्राच्या अंतिम फेरीत; संधूला आजच्या काळात येणाऱ्या दबावांना तोंड देण्यासाठी तरुणींना तिच्या सल्ल्याबद्दल विचारण्यात आले.

“आजच्या तरुणाईवर सर्वात मोठा दबाव म्हणजे स्वतःवर विश्वास ठेवणे; तुम्ही अद्वितीय आहात हे जाणून घेणे; आणि हेच तुम्हाला सुंदर बनते. इतरांशी स्वतःची तुलना करणे थांबवा; आणि जगभरात घडणाऱ्या अधिक महत्त्वाच्या गोष्टींबद्दल बोलूया.

हे आपण समजून घेणे आवश्यक आहे. बाहेर या, स्वतःसाठी बोला; कारण तुम्ही तुमच्या जीवनाचे नेते आहात; तुम्हीच तुमचा आवाज आहात. माझा स्वतःवर विश्वास होता; आणि म्हणूनच मी आज इथे उभी आहे,” तिने उत्तर दिले.

संधू यांनी चंदीगडमधील पोस्ट ग्रॅज्युएट गव्हर्नमेंट कॉलेज फॉर गर्ल्समधून बीए (आयटी); चे शिक्षण घेतले. ती त्याच महाविद्यालयात एमए पब्लिक ॲडमिनिस्ट्रेशनची विद्यार्थिनी आहे.

किदाम्बी श्रीकांत

The Most Inspirational Personalities
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

श्रीकांतने स्पेनच्या हुएल्वा येथे बॅडमिंटन वर्ल्ड फेडरेशन (BWF); वर्ल्ड चॅम्पियनशिपमध्ये भारतासाठी रौप्य पदक जिंकून इतिहास घडवला. अशा प्रकारे प्रतिष्ठेच्या स्पर्धेच्या अंतिम फेरीत प्रवेश करणारा; तो पहिला भारतीय पुरुष शटलर ठरला.

एकूणच, जागतिक स्पर्धेत पदक जिंकणारा श्रीकांत; हा केवळ चौथा भारतीय पुरुष बॅडमिंटनपटू आहे. 12व्या मानांकित शटलरने यापूर्वी देशबांधव लक्ष्य सेनचा 17-2, 21-14, 21-18 असा पराभव करुन; अंतिम फेरीत सिंगापूरच्या लोह कीन युशी सामना केला होता. 28 वर्षीय माजी जागतिक क्रमवारीत 15-21, 10-22 अशी लढत देत अखेरीस पराभव पत्करावा लागला.

वाचा: The Secret of a Successful Marriage | यशस्वी विवाहाचे गुपित

सिमोन बायल्स

The Most Inspirational Personalities
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

आतापर्यंतच्या सर्वात निपुण जिम्नॅस्ट्सपैकी एक म्हणून ओळखल्या गेलेल्या; बायल्सने “मानसिक आरोग्य” चे कारण देत 2020 टोकियो ऑलिम्पिकमधील महिला सांघिक जिम्नॅस्टिक फायनलसह; पाच फायनलमधून माघार घेतली.

“जेव्हा तुम्ही उच्च तणावाच्या परिस्थितीत असता; तेव्हा तुम्ही एकप्रकारे घाबरुन जाता. मला माझ्या मानसिक आरोग्यावर लक्ष केंद्रित करावे लागेल; आणि माझे आरोग्य धोक्यात येवू नये,” असे ती म्हणाली. तिच्या या निर्णयामुळे तिला, तसेच इतर खेळाडूंना; त्यांच्या मानसिक आरोग्याकडे लक्ष वेधून त्यांना पाठिंबा मिळू लागला.

तिने 2020 टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये रौप्य आणि कांस्य पदकांसह; 32 ऑलिम्पिक आणि जागतिक चॅम्पियनशिप पदके जिंकली आहेत. Biles यांना BBC स्पोर्ट्स पर्सनॅलिटी ऑफ द इयर 2021 मध्ये; जीवनगौरव पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले; आणि टाईम मासिकाने ॲथलीट ऑफ द इयर 2021 म्हणून निवड केली.

वाचा: How to be more confident? | अधिक आत्मविश्वासू कसे व्हावे?

मॅनी पॅकियाओ

The Most Inspirational Personalities
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

हा फिलिपिनो राजकारणी आणि माजी व्यावसायिक बॉक्सर आहे. “पॅकमॅन” हे टोपणनाव, तो सर्व काळातील महान व्यावसायिक बॉक्सर म्हणून ओळखला जातो. 2016 पासून ते फिलीपिन्सचे सिनेटर म्हणून काम करत आहेत.

बॉक्सिंगच्या इतिहासातील पॅक्विआओ हा एकमेव आठ-विभागांचा विश्वविजेता आहे; आणि त्याने बारा प्रमुख जागतिक विजेतेपदे जिंकली आहेत. पाच वेगवेगळ्या वजन वर्गात; लीनल चॅम्पियनशिप जिंकणारा; तो पहिला बॉक्सर होता, आठपैकी चार “ग्लॅमर डिव्हिजन” (फ्लायवेट, फेदरवेट, लाइटवेट आणि वेल्टरवेट); मध्ये प्रमुख जागतिक विजेतेपद जिंकणारा; तो पहिला बॉक्सर होता. चार दशकांत (1990, 2000, 2010 आणि 2020); जागतिक स्पर्धा जिंकणारा एकमेव बॉक्सर आहे.

वाचा: The Best Activities for Kids | मुलांसाठी सर्वोत्तम उपक्रम 

जुलै 2019 मध्ये, Pacquiao वयाच्या 40 व्या वर्षी; इतिहासातील सर्वात जुना वेल्टरवेट वर्ल्ड चॅम्पियन बनला, आणि इतिहासातील पहिला बॉक्सर; जो कीथ थर्मनचा पराभव करून WBA (सुपर) वेल्टरवेट किताब जिंकून चार वेळा वेल्टरवेट चॅम्पियन बनला. 2015 पर्यंत, Pacquiao च्या मारामारीने त्याच्या 25 पे-पर-व्ह्यू बाउट्समधून; $1.2 बिलियन कमाई केली होती. फोर्ब्सच्या मते, 2015 मध्ये तो जगातील दुसरा सर्वाधिक मानधन घेणारा ऍथलीट होता.

पॅकियाओ यांनी 2010 मध्ये राजकारणात प्रवेश केला; जेव्हा ते सारंगानीचे प्रतिनिधी म्हणून निवडून आले. ते निवडून येईपर्यंत आणि 2016 मध्ये सिनेटर म्हणून कार्यभार स्वीकारेपर्यंत; त्यांनी हे पद सहा वर्षे सांभाळले. 2020 मध्ये ते त्यांच्या पक्ष PDP-लाबानचे अध्यक्ष बनले (जे 2021 पासून विवादित आहे).

वाचा: How to write a good blog post? | ब्लॉग पोस्ट कसी लिहावी?

19 सप्टेंबर 2021 रोजी, पॅक्विआओ यांनी 2022 च्या फिलीपीन राष्ट्रपती पदाच्या निवडणुकीत; अधिकृतपणे आपली उमेदवारी घोषित केली. त्याच्या राजकीय कारकिर्दीचा विस्तार करण्याच्या त्याच्या योजनेमुळे; 10 दिवसांनंतर त्याने व्यावसायिक बॉक्सिंगमधून निवृत्ती घेतली.

बॉक्सिंग आणि राजकारणाच्या बाहेर; अर्ध-व्यावसायिक महारलिका पिलीपिनास बास्केटबॉल लीगची स्थापना करण्यापूर्वी; पॅक्विओ हे फिलीपाईन बास्केटबॉल असोसिएशन संघ; किआ/ महिंद्राचे 2014 ते 2017 या तीन हंगामांसाठी; मुख्य प्रशिक्षक आणि खेळाडू होते. त्यांनी चित्रपटांमध्येही काम केले आहे; आणि दूरदर्शन कार्यक्रम सादर केले आहेत. संगीतात; त्याने अनेक प्रमाणित प्लॅटिनम अल्बम आणि गाणी रिलीज केली आहेत. तो एक इव्हँजेलिकल ख्रिश्चन धर्मोपदेशक, परोपकारी, उद्योजक; सोशलाइट आणि YouTube व्यक्तिमत्त्व देखील आहे.

वाचा: Most Important Wedding Jewellery | लग्न अलंकार

भव्य लाल

The Most Inspirational Personalities
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

जानेवारी 2021 मध्ये; NASA ने भारतीय-अमेरिकन भव्य लाल यांची; कार्यवाहक प्रमुख म्हणून नियुक्ती केली. लाल हे अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन यांच्या NASA; आणि डिपार्टमेंट ऑफ डिफेन्स (DoD); च्या प्रेसिडेन्शिअल ट्रान्झिशन एजन्सी रिव्ह्यू टीमचे सदस्य होते. तिने जो बायडेन प्रशासनाच्या अंतर्गत नासाच्या संक्रमणाचेही निरीक्षण केले.

NASA ने सांगितले की; लाल, जे मॅसॅच्युसेट्स इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजी (MIT); चे माजी विद्यार्थी आहेत, त्यांनी 2005 ते 2020 पर्यंत; संरक्षण विश्लेषण विज्ञान आणि तंत्रज्ञान धोरण संस्था (STPI); मध्ये संशोधन कर्मचार्‍यांचे सदस्य म्हणून काम केले.

प्रख्यात शास्त्रज्ञ, लाल सध्या नासा येथे तंत्रज्ञान आणि धोरण कार्यालयाचे; सहयोगी प्रशासक आहेत. रणनीती, धोरण, डेटा- आणि पुरावा-चालित तंत्रज्ञानाशी संबंधित; NASA सल्ला देण्यासाठी कार्यालयाची रचना केली गेली आहे.

वाचा: Importance of the Daily Routine in Life | दिनचर्येचे महत्व

आदर पूनावाला

The Most Inspirational Personalities
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडिया (SII) चे CEO; हे 2021 मधील सर्वात प्रेरणादायी व्यक्तिमत्त्वांपैकी एक आहेत. 2021 च्या प्रतिष्ठित टाइम 100 यादीमध्ये त्यांचा समावेश करण्यात आला आहे.

क्षमतेनुसार जगातील सर्वात मोठी लस उत्पादक, SII 2021 पासून COVID-19 लस उत्पादनात आघाडीवर आहे. SII Covishield लस बनवते; जी भारतात उत्पादित केलेल्या दोन लसींपैकी एक आहे. डिसेंबर 2021 मध्ये, पूनावाला यांनी; भारतीय मीडियाला सांगितले की; SII कडे 500 दशलक्ष डोसचा साठा आहे.

वाचा: Amazing Places in the World | जगातील आश्चर्यकारक ठिकाणे

एलोन मस्क

The Most Inspirational Personalities
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

त्याचे ट्विट असो किंवा त्याच्या कंपनी SpaceX द्वारे केलेले यश असो; मस्क हे 2021 मधील सर्वात प्रमुख वार्ताहरांपैकी एक आहेत. 50 वर्षीय हा जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती असताना; SpaceX ने अमेरिकन अंतराळवीरांना अंतराळात पाठवण्याचा NASA बराबर करार केला.

वाचा: Most Beautiful Flowers in the World | जगातील सर्वात सुंदर फुले

एप्रिल 2021 मध्ये; फेडरल कम्युनिकेशन्स कमिशन (FCC); या यूएस सरकारी संस्थेने SpaceX ला; 2,800 स्टारलिंक उपग्रह कमी-कक्षेत प्रक्षेपित करण्याची परवानगी दिली. मस्कने नंतर ट्विटमध्ये म्हटले की; स्टारलिंक, त्याच्या भव्य इंटरनेट प्रोग्रामने; जगभरात 100,000 टर्मिनल पाठवले आहेत, ज्यामुळे पृथ्वीच्या सर्वात दूरच्या कोपऱ्यात; हाय-स्पीड इंटरनेट कनेक्शन असण्याची कल्पना प्रत्यक्षात आली आहे.

वाचा: All you need to know about sextortion | सेक्सटोर्शन म्हणजे काय?

कमला हॅरिस

The Most Inspirational Personalities
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

2021 च्या सर्वात मोठ्या बातम्यांपैकी एक म्हणजे; अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बायडेन आणि उपाध्यक्ष कमला हॅरिस. डेमोक्रॅटिक नेते बायडेन यांनी अध्यक्षपद स्वीकारण्यासाठी; सर्वात जुने म्हणून इतिहास घडवला, तर हॅरिसचे यश जगभरातील अब्जावधी लोकांसाठी खरोखर प्रेरणादायी होते.

वाचा: Success is Around Yourself | यश तुमच्या सभोवतालीच आहे

हॅरिस या अमेरिकेच्या उपाध्यक्षपदी निवडून आलेल्या; पहिल्या महिला, पहिल्या कृष्णवर्णीय अमेरिकन; आणि पहिल्या दक्षिण आशियाई अमेरिकन आहेत. कॅलिफोर्नियाच्या ॲटर्नी जनरलसह प्रमुख पदे भूषविल्यानंतर; त्या या पदावर पोहोचल्या.

दोन स्थलांतरितांची मुलगी; भारतीय आई आणि जमैकन वडील; तिची स्मरणीय कारकीर्द आणि प्रेरणादायी जीवनामुळे; 57 वर्षीय डेमोक्रॅटिक पक्षाच्या नेत्याला; जगभरातील स्थलांतरित आणि रंगीबेरंगी लोकांसाठी; कदाचित सर्वात मोठे प्रतीक बनले आहे. नोव्हेंबर 2021 मध्ये; जो बायडेन यांची नियमित आरोग्य तपासणी झाली; तेव्हा काही काळासाठी अध्यक्षीय अधिकार मिळवणारी ती पहिली महिला बनली.

वाचा: Majhi Vasundhara Abhiyan | माझी वसुंधरा अभियान महाराष्ट्र शासन

गॅब्रिएल बोरिक (The Most Inspirational Personalities)

Boric
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

दक्षिण अमेरिकन देशातील सर्वात ध्रुवीकरण झालेल्या निवडणुकीत विजय मिळवून; वयाच्या 35 व्या वर्षी; डाव्या विचारसरणीचा नेता चिलीचा सर्वात तरुण अध्यक्ष बनला.

वाचा: Beware of fake reviews | ऑनलाइन खरेदी करताय, जरा सावध राहा!

बोरिक या माजी विद्यार्थी नेत्याने; उजव्या विचारसरणीच्या जोस अँटोनियो कास्टचा पराभव केला; कास्टच्या 44 टक्के विरुद्ध 56 टक्के मते मिळाली. अलिकडच्या वर्षांत; चिली राजकीय वादळाच्या मध्यभागी आहे. भ्रष्टाचार आणि समानतेच्या विरोधात जनआंदोलने झाली; काही आंदोलनांना हिंसक वळण लागले, आंदोलकांची अनेक प्रसंगी अधिकाऱ्यांशी झटापट झाली.

बोरिकच्या विजयाने सॅंटियागो आणि इतरत्र जल्लोष सुरू झाला; कारण तरुण नेत्याने सांगितले की तो “काही लोकांच्या विशेषाधिकारांविरुद्ध ठामपणे लढा देईल.”

वाचा: How to stop net banking scams? नेट बँकिंग घोटाळे कसे थांबवायचे?

नाओमी ओसाका (The Most Inspirational Personalities)

Naomi Osaka
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

व्यावसायिक यश आणि मानसिक आरोग्याविषयी जागरुकता वाढवण्यासाठी; जपानी टेनिस आयकॉन 2021 मधील; सर्वात प्रेरणादायी व्यक्तिमत्त्वांपैकी एक बनले.

वाचा: 101 Facts About Fashion and Clothing | फॅशनची मनोरंजक तथ्ये

तिने 2021 ची सुरुवात ऑस्ट्रेलियन ओपन जिंकून केली; तिची चौथी ग्रँड स्लॅम. यामुळे ती मोनिका सेलेस आणि रॉजर फेडररनंतर; ओपन एरामधील तिसरी खेळाडू ठरली; जिने तिची पहिली चार ग्रँड स्लॅम फायनल जिंकली.

मे 2021 मध्ये, तिने मानसिक आरोग्याचे कारण देत; फ्रेंच ओपनच्या सामन्यानंतरच्या पत्रकार परिषदेत सहभागी होण्यास नकार दिला; आणि नंतर स्पर्धेतून माघार घेतली. 2020 टोकियो ऑलिम्पिकपूर्वी तिच्या कुटुंबासोबत असण्याला प्राधान्य देत; तिने विम्बल्डनमधून बाहेर पडण्याची देखील निवड केली. ऑलिम्पिकमध्ये, ओसाका ही मशालवाहक होती; जिने ऑलिम्पिक ब्रेझियर पेटवला; आणि असे करणारी ती पहिला टेनिसपटू ठरली.

वाचा: Smartest Talking Birds In The World | जगातील 10 बोलणारे पक्षी

सिमू लिऊ (The Most Inspirational Personalities)

Simu Liu
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

शांग-ची आणि द लीजेंड ऑफ द टेन रिंग्जमधील; शांग-चीची भूमिका करुन मार्वल सिनेमॅटिक युनिव्हर्स (MCU) चित्रपटाचे शीर्षक देणारा; चिनी वंशाचा कॅनेडियन पहिला आशियाई अभिनेता ठरला. 2021 मध्ये रिलीज झालेल्या, चित्रपटाला गंभीर आणि व्यावसायिक यश मिळाले आणि मुख्यतः आशियाई कलाकारांसह अनेक मार्गांनी तो ऐतिहासिक होता.

लिऊ व्यतिरिक्त, चित्रपटात ऑक्वाफिना, मेंगेर झांग, मिशेल येओह, फाला चेन; आणि बेन किंग्सले होते. या चित्रपटाने हाँगकाँगच्या अभिनयातील दिग्गज टोनी लेउंग चिउ-वाईचा विरोधी; झु वेनवू म्हणून हॉलीवूडमध्ये पदार्पण देखील केले. 2021 मध्ये, लिऊला ॲनिम चित्रपट ब्राइट: सामुराई सोल आणि ड्रामा वुमन इज लॉजर्समध्ये; प्रमुख भूमिकांमध्ये देखील टाकण्यात आले.

वाचा: How To Become Miss Universe? | मिस युनिव्हर्स कसे बनायचे?

निर्मल पुर्जा (The Most Inspirational Personalities)

Nirmal Purjaa
The Most Inspirational Personalities marathibana.in

नेपाळी-ब्रिटिश गिर्यारोहक, ज्याला निम्स या नावाने ओळखले जाते; ते हिवाळ्यात माऊंट K2 चढणारे जगातील पहिले ठरले. त्याच्या या पराक्रमामुळे तो 2021 च्या सर्वात प्रभावशाली व्यक्तींपैकी एक बनला.

2019 मध्ये, त्याने ‘8000ers’ किंवा माउंट एव्हरेस्टसह 8,000 मीटरपेक्षा जास्त उंचीच्या 14 पर्वतांच्या मापनाच्या शोधात अनेक गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड केले. 2021 मध्ये Netflix द्वारे त्याची उपलब्धी एक माहितीपट म्हणून प्रसिद्ध केली गेली. 14 Peaks: Nothing Is Impossible असे शीर्षक असलेल्या माहितीपटात; सर्व 14 पर्वत सर करताना त्याने मिळवलेले यश दाखवले. त्‍याच्‍या पराक्रमाने पुर्जा 2021 च्‍या टॉप ट्रेंडिंग लोकांपैकी एक बनली.

वाचा: More Profitable Business Ideas in 2022 | फायदेशीर व्यवसाय

त्याची 14-शिखर आरोहण उल्लेखनीय ठरली; ती गती – निम्सने केवळ सात महिन्यांत विजय पूर्ण केला;.याआधीचा विक्रम दक्षिण कोरियाच्या किम चांग-होच्या नावावर होता; ज्याने 7 वर्ष 310 दिवसांत; हा विक्रम केला होता.

वाचा: Think and Quit Bad Habits | विचार करा आणि ‘वाईट सवयी’ सोडा

नवीन विक्रम प्रस्थापित करण्याव्यतिरिक्त; निम्सला ‘माउंट एव्हरेस्टवर ट्रॅफिक जॅम’ मागे छायाचित्रकार म्हणूनही ओळखले जाते. निम्सने त्याच्या 14 शिखर मोहिमेदरम्यान काढलेले छायाचित्र; शिखरावर गिर्यारोहकांची लांबलचक रांग दाखवते असे न्यूयॉर्क टाइम्सने प्रकाशित केले होते. गिर्यारोहक होण्यापूर्वी, निम्स यांनी ब्रिटीश आर्मीमध्ये; गुरखा ब्रिगेड आणि त्यानंतर रॉयल नेव्हीमध्ये स्पेशल बोट सर्व्हिस (SBS) सदस्य म्हणून काम केले.

Related Posts

Post Categories

आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या

Best healthy foods to eat in winter

Best healthy foods to eat in winter | हिवाळ्यातील आरोग्यदायी पदार्थ

Best healthy foods to eat in winter | हिवाळ्यात आपले शरीर निरोगी व उबदार ठेवण्यासाठी सर्वोत्तम आरोग्यदायी पदार्थ व त्यामधील ...
Know about the winter skincare tips

Know about the winter skincare tips | स्किनकेअर टिप्स

Know about the winter skincare tips | हिवाळ्यातील स्किनकेअर टिप्स, त्वचेसाठी मोकळा श्वास घेऊ देण्याचे मार्ग व तेजस्वी त्वचेसाठी सुपरफूड ...
Most effective ways to reduce obesity

Most effective ways to reduce obesity | लठ्ठपणा कमी करण्याचे मार्ग

Most effective ways to reduce obesity | लठ्ठपणा कमी करण्याचे सर्वात प्रभावी मार्ग जे रक्तातील साखर, उच्च रक्तदाब आणि असामान्य ...
pexels-photo-269077.jpeg

Know the Types of Real Estate | RE गुंतवणुकीचे प्रकार

Know the Types of Real Estate | रिअल इस्टेट गुंतवणुकीचे प्रकार, रिअल इस्टेट गुंतवणूक सुरू करणे, गुंतवणुकीच्या श्रेणी व रिअलइस्टेटमध्ये ...
Direct Equity Investment Plans

Direct Equity Investment Plans | थेट इक्विटी गुंतवणूक

Direct Equity Investment Plans | थेट इक्विटी गुंतवणूक, इक्विटी गुंतवणूक म्हणजे काय? इक्विटी गुंतवणुकीचे प्रकार, फायदे आणि तोटे घ्या जाणून ...
Know The Best PO Saving Schemes

Know The Best PO Saving Schemes | PO बचत योजना-2

Know The Best PO Saving Schemes | PO बचत योजना-2 विविध पोस्ट ऑफिस बचत योजना, त्यांची ठळक वैशिष्टये, देय व्याज, ...
How drinking water helps to lose weight?

How drinking water helps to lose weight? | पिण्याचे पाणी व वजन

How drinking water helps to lose weight? | अधिक पाणी पिण्याने वजन कमी करण्यात कशी मदत होते? यामुळे अधिक कॅलरीज ...
Importance of the skin health

Importance of the skin health | त्वचा आरोग्याचे महत्त्व

Importance of the skin health | त्वचा शरीरातील द्रवपदार्थ आत ठेवते, निर्जलीकरण प्रतिबंधित करते व हानिकारक सूक्ष्मजंतू बाहेर ठेवते. त्वचा ...
Know All About Low Blood Pressure

Know All About Low Blood Pressure | कमी रक्तदाब

Know All About Low Blood Pressure | कमी रक्तदाबाची कारणे, लक्षणे, निदान, चाचण्या, उपचार, जीवनशैली आणि घरगुती उपचार व रक्तदाब ...
Know The Benefits of Multani Mitti

Know The Benefits of Multani Mitti | मुलतानी माती

Know The Benefits of Multani Mitti | मुलतानी माती त्वचेचा तेलकटपणा कमी करते, मुरुमांशी लढण्यात मदत करते तसेच त्वचा टोन ...
Spread the love