Skip to content
Marathi Bana » Posts » Lemonade and mint are useful in summer | पुदिन्यासह लिंबू पाणी

Lemonade and mint are useful in summer | पुदिन्यासह लिंबू पाणी

Lemonade and mint are useful in summer

Lemonade and mint are useful in summer | उन्हाळ्यात, पुदिन्यासह लिंबू पाणी, आरोग्यास किती उपयुक्त आहे? पुदिन्याचे आरोग्यदायी फायदे जाणून घ्या

उन्हाळयात ताजेतवाने होण्यासाठी लिंबूपाणी पिणे सर्वांनाच आवडते असे नाही; तर ते लिंबूपाण्यावर अवलंबून असते कारण सर्व लिंबूपाणी सारखे नसतात! लिंबू हे जीवनसत्त्वे, विशेषत: व्हिटॅमिन सी चा एक अतुलनीय स्त्रोत आहे. (Lemonade and mint are useful in summer)

लिंबूपाणी हे रोगप्रतिकारक शक्तीलाही उत्तम बळ देते; हे आपल्याला केवळ व्हिटॅमिन सीचे दैनंदिन स्त्रोत प्रदान करत नाही तर लिंबूपाण्याचे फायदे त्याच्या अँटीऑक्सिडायझिंग गुणांमध्ये देखील दिसून येतात.

लिंबू अँटिऑक्सिडेंट प्रदान करतात, जे आपल्याला निरोगी ठेवतात; आणि आजाराशी लढण्यास सक्षम असतात. अँटिऑक्सिडंट्स देखील आपली त्वचा; ताजी ठेवण्यास मदत करतात. ज्यांना लिंबू पाण्यामधून अधिक पौष्टिक घटक हवे असतील; ते त्यात पुदिना जोडू शकतात.

पुदिना उन्हाळ्यात खूप फायदेशीर मानला जातो; उन्हाळ्यात पुदिना बाजारात उपलब्ध असतो. पुदिनामध्ये नैसर्गिकरित्या पेपरमिंट आढळते;  पुदिन्याचे सेवन केल्यास उष्णता, ताप, जळजळ, उलट्या यासह पोटाच्या सर्व समस्यांपासून सुटका मिळते. तुम्हाला हवे असल्यास, पोट थंड ठेवण्यासाठी; तुम्ही पुदिन्याचा रस किंवा सरबत पिऊ शकता. अशा या गुणकारी पुदिन्याचे फायदे खालील प्रमाणे आहेत.

चांगल्या आरोग्यासाठी जसे सोयाबीन, अक्रोड, खजूर, बदाम व हायड्रेशनसाठी नारळपाणीलिंबू पाणी चांगले असते; तसेच केळी व पुदिन्यासह लिंबू पाणी आरोग्यासाठी फायदेशीर आहेत.

पुदिन्याचे आरोग्यदायी फायदे (Lemonade and mint are useful in summer)

Lemonade and mint are useful in summer
Photo by icon0.com on Pexels.com

पुदिन्यामध्ये भरपूर पोषक घटक आहेत

पुदिना मोठ्या प्रमाणात सेवन केला जात नसला तरी; पुदिन्यात पोषक तत्वांचा समावेश आहे. छोटा अर्धाकप पुदिन्यामध्ये- कॅलरीज: 6, फायबर: 1 ग्रॅम, व्हिटॅमिन ए: RDI च्या 12%; लोह: RDI च्या 9%, मॅंगनीज: RDI च्या 8% आणि फोलेट: RDI च्या 4% आहे. तसेच

पुदीना किंवा सामान्यत: मिंट म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या पौष्टिक तथ्ये सांगतात की; ते संतुलित पोषणाचा निरोगी डोस देखील प्रदान करू शकते. दोन चमचे पुदिना 0.4 ग्रॅम प्रथिने; 0.9 ग्रॅम कार्बोहायड्रेट्स, 0.8 ग्रॅम फायबर; 1.5 मिलीग्राम व्हिटॅमिन सी, 22.4 मिलीग्राम कॅल्शियम, 6.8 मिलीग्राम फॉस्फरस; आणि 51.5 मिलीग्राम पोटॅशियम, इ. पोषक घटक आहेत.

पुदिन्याच्या डायनॅमिक चवीमुळे, तो ब-याचदा पाककृतींमध्ये कमी प्रमाणात वापरला जातो; म्हणून अर्धा कप देखील वापरणे कठीण होऊ शकते. तथापि, हे शक्य आहे की, आपण काही सॅलड पाककृतींमध्ये; या प्रमाणाच्या जवळ येऊ शकता; ज्यामध्ये इतर घटकांमध्ये पुदीना समाविष्ट आहे.

मिंट हे व्हिटॅमिन ए चा चांगला स्त्रोत आहे; जे डोळ्यांच्या आरोग्यासाठी आणि रात्रीच्या दृष्टीसाठी महत्त्वपूर्ण आहे. विशेषत: इतर औषधी वनस्पती आणि मसाल्यांच्या तुलनेत; हे अँटिऑक्सिडंट्सचे एक शक्तिशाली स्त्रोत आहे. अँटिऑक्सिडंट्स शरीराला ऑक्सिडेटिव्ह तणावापासून संरक्षण करण्यास मदत करतात; मुक्त रॅडिकल्स मुळे पेशींना होणारे नुकसान टळते.

अपचन दूर होण्यास मदत होते

Lemonade and mint are useful in summer
Photo by cottonbro on Pexels.com

पोटदुखी आणि अपचन, यांसारख्या इतर पाचन समस्या दूर करण्यासाठी; पुदीना प्रभावी ठरु शकतो. अन्न पचनमार्गाच्या उर्वरित भागात जाण्यापूर्वी; खूप वेळ पोटात बसते तेव्हा अपचन होऊ शकते. अनेक अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की; जेव्हा लोक जेवणासोबत पेपरमिंट तेल घेतात; तेव्हा अन्न लवकर पोटातून जाते, ज्यामुळे या प्रकारच्या अपचनाची लक्षणे दूर होतात.

अपचन असलेल्या लोकांच्या क्लिनिकल अभ्यासात असे दिसून आले आहे की; कॅप्सूलमध्ये घेतलेल्या पेपरमिंट ऑइल आणि कॅरवे ऑइलचे मिश्रण; अपचनावर उपचार करण्यासाठी वापरल्या जाणा-या औषधांसारखेच परिणाम करतात. यामुळे पोटदुखी आणि इतर पाचक लक्षणे सुधारण्यास मदत होते.

पुदिन्याची पाने अप्रतिम भूक वाढवणारी म्हणून ओळखली जातात; हे पाचक एंजाइम उत्तेजित करुन; पाचन तंत्राला चालना देण्यास मदत करते. पुदिन्याच्या तेलामध्ये अपचन, पोटातील संसर्ग इत्यादीपासून मुक्त होण्यासाठी; अँटीसेप्टिक आणि बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा गुणधर्म असतो. मिथेनॉलच्या उपस्थितीमुळे ते अँटी-स्पॅस्मोडिक उपाय म्हणून कार्य करते.

ताज्या किंवा वाळलेल्या पानांऐवजी पेपरमिंट तेलाचा वापर करुन अपचन दूर करण्यासाठी; पुदिन्याची क्षमता अधोरेखित केली जाते. वाचा: How to prevent premature greying of hair? केस अकाली पांढरे होणे

वजन कमी करण्यास मदत होते

Weight Loss
Photo by Total Shape on Pexels.com

हेल्दी पद्धतीने वजन कमी करण्यात; पुदिन्याची पाने महत्त्वाची भूमिका बजावतात. पुदिन्याची पाने पचनाला चालना देतात आणि वजन कमी करण्यास मदत करण्यासाठी; चयापचय वाढवतात. वजन कमी करण्यास प्रोत्साहन देण्यासाठी; मिंट चहा हे एक उत्तम ताजेतवाने कॅलरी-मुक्त पेय आहे.

श्वासाची दुर्गंधी रोखण्यास मदत होते

Breathing
Photo by Alexandr Podvalny on Pexels.com

मिंट-स्वादयुक्त च्युइंग गम आणि ब्रीद मिंट्स, श्वासाची दुर्गंधी रोखण्यासाठी; किंवा त्यातून सुटका करण्यासाठी वापरतात. तज्ञ सहमत आहेत की, यापैकी बहुतेक उत्पादने; काही तासांसाठी दुर्गंधीयुक्त श्वास देऊ  शकतात. या ठिकाणी एक गोष्ट लक्षात घेणे महत्वाचे आहे की; ते फक्त दुर्गंधी लपवते, दुर्गंधी आणणारे जीवाणू किंवा इतर संयुगे कमी करत नाही.

दुसरीकडे, पेपरमिंट चहा पिल्याने आणि ताजी पाने चघळल्याने; श्वासाची दुर्गंधी दूर होऊ शकते, आणि बॅक्टेरिया नष्ट होऊ शकतात. चाचणी ट्यूब अभ्यासाने पेपरमिंट तेलाच्या; अँटीबैक्टीरियल प्रभावांवर प्रकाश टाकला आहे.

निरोगी केसांसाठी उपयुक्त

Lemonade and mint are useful in summer
Photo by cottonbro on Pexels.com

पुदिन्याच्या पानांचा अर्क कॅरोटीन आणि अँटिऑक्सिडंट्सचा एक उत्तम स्रोत आहे; जो केसांच्या वाढीस प्रोत्साहन देतो आणि केस गळणे टाळतो. पुदिन्याच्या पानातील शक्तिशाली प्रतिजैविक आणि बुरशीविरोधी गुणधर्म; डोक्यातील कोंडा, उवा इत्यादीपासून बचाव करण्यासाठी वापरतात.

पुदिन्याच्या पानांची पेस्ट लिंबाचा रस मिसळून केसांच्या टाळूवर लावा; अर्धातास राहू द्या आणि नंतर केस चांगले धुवा.

व्यक्तिनिष्ठपणे सर्दी लक्षणे सुधारते

Lemonade and mint are useful in summer
Photo by Andrea Piacquadio on Pexels.com

अनेक ओव्हर-द-काउंटर सर्दी आणि फ्लू उपचारांमध्ये; पेपरमिंट तेलामध्ये मेन्थॉल हे प्राथमिक संयुग असते. अनेक लोकांचा असा विश्वास आहे की; मेन्थॉल एक प्रभावी अनुनासिक डिकंजेस्टेंट आहे. जे रक्तसंचयपासून मुक्त होऊ शकते; तसेच हवेचा प्रवाह आणि श्वासोच्छ्वास सुधारू शकते.

तथापि, अनेक अभ्यास दर्शवतात की; मेन्थॉलचे कोणतेही डिकंजेस्टेंट कार्य नाही. असे म्हटले जात आहे, संशोधन हे देखील दर्शविते की; मेन्थॉल व्यक्तिनिष्ठपणे अनुनासिक श्वासोच्छ्वास सुधारु शकते.

याचा अर्थ असा की मेन्थॉल डिकंजेस्टेंट म्हणून काम करत नसले तरी; ते लोकांना त्यांच्या नाकातून श्वास घेण्यास सोपे वाटू शकते. यामुळे सर्दी किंवा फ्लूने प्रभावित झालेल्यांना; किमान काही प्रमाणात आराम मिळण्याची शक्यता आहे.

पुदिन्यामुळे स्तनपानाच्या वेदना कमी होऊ शकतात

mother breastfeeding her baby
Photo by Helena Lopes on Pexels.com

स्तनपान करणा-या मातांना सामान्यत: स्तनाग्र फोड येतात; ज्यामुळे स्तनपान करणं वेदनादायक आणि कठीण होऊ शकते. अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की; त्वचेवर पुदीना लावल्याने स्तनपानाशी संबंधित वेदना कमी होण्यास मदत होते.

या अभ्यासांमध्ये, स्तनपान करणा-या मातांनी; प्रत्येक आहारानंतर स्तनाग्रभोवती पुदीनाचे विविध प्रकार लावले. काही मातांनी पुदिना तेल किंवा जेल वापरले त्यामुळे त्यांना आराम मिळाला.

एका अभ्यासात असे दिसून आले आहे की; स्तनपानानंतर पेपरमिंटचे पाणी वापरणे स्तनाग्र आणि आयरोला क्रॅक टाळण्यासाठी; अधिक प्रभावी होते; ज्यामुळे स्तनाग्र दुखणे कमी होते.

दुस-या अभ्यासात असे दिसून आले की; पेपरमिंट जेल वापरणा-या केवळ 3.8% मातांना स्तनाग्र क्रॅकचा अनुभव आला, ज्यांनी लॅनोलिन वापरला त्यांच्या 6.9% आणि प्लेसबो वापरणार्‍यांपैकी 22.6%.

शिवाय, एका अतिरिक्त अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की प्रत्येक आहारानंतर; मेन्थॉल आवश्यक तेल वापरणाऱ्या मातांमध्ये; स्तनाग्र क्रॅकची वेदना आणि तीव्रता दोन्ही कमी होते. वाचा: Know all about Cancer | कर्करोग कारणे, प्रतिबंध, निदान व उपचार

मेंदूचे कार्य सुधारु शकते (Lemonade and mint are useful in summer)

Lemonade and mint are useful in summer
Photo by Andrea Piacquadio on Pexels.com

पुदीना खाण्याव्यतिरिक्त, असे दावे आहेत की वनस्पतीतील आवश्यक तेलांचा सुगंध श्वास घेतल्यास; मेंदूच्या कार्यामध्ये सुधारणा करण्यासह आरोग्य फायदे मिळू शकतात.

तरुण प्रौढांसह एका अभ्यासात असे दिसून आले आहे की; चाचणीपूर्वी पाच मिनिटे पेपरमिंट तेलाचा वास घेतल्याने; स्मरणशक्तीमध्ये लक्षणीय सुधारणा झाली.

दुस-या एका अभ्यासात असे दिसून आले आहे की; वाहन चालवताना या तेलांचा वास घेतल्याने; सतर्कता वाढते आणि निराशा, चिंता आणि थकवा कमी होतो.

तथापि, सर्व अभ्यास सहमत नाहीत की; पेपरमिंट तेल मेंदूच्या कार्यासाठी फायदेशीर ठरु शकते. अभ्यासात असे आढळून आले की; तेलाचा सुगंध उत्साहवर्धक असला आणि त्यामुळे थकवा कमी होत असला तरी; त्याचा मेंदूच्या कार्यावर कोणताही परिणाम होत नाही. ते कसे कार्य करते हे समजून घेण्यासाठी; आणि पेपरमिंटमुळे मेंदूचे कार्य सुधारते की नाही हे तपासण्यासाठी अधिक संशोधन आवश्यक आहे. वाचा: How to Get Rid of Pimples? | मुरुमांपासून सुटका कशी करावी?

आयबीएस सुधारु शकतो (Lemonade and mint are useful in summer)

Lemonade and mint are useful in summer
Photo by doTERRA International, LLC on Pexels.com

इरिटेबल बोवेल सिंड्रोम (आयबीएस); हा एक सामान्य पचनमार्गाचा विकार आहे. हे पोटदुखी, गॅस, सूज येणे आणि आतड्यांसंबंधी सवयींमध्ये बदल; यांसारख्या पाचक लक्षणांद्वारे वैशिष्ट्यीकृत आहे.

जरी आयबीएस साठी उपचारांमध्ये आहारातील बदल आणि औषधे घेणे समाविष्ट असले तरी; संशोधनात असे दिसून आले आहे की; हर्बल उपाय म्हणून पेपरमिंट तेल घेणे देखील उपयुक्त ठरु शकते.

पेपरमिंट ऑइलमध्ये मेन्थॉल नावाचे एक संयुग असते; जे पचनमार्गाच्या स्नायूंवर आरामदायी प्रभावाद्वारे; आयबीएस लक्षणे कमी करण्यास मदत करते असे मानले जाते. वाचा; Know All About Motion Sickness | मोशन सिकनेस बद्दल जाणून घ्या

आयबीएस असलेल्या 700 हून अधिक jqग्णांसह; नऊ अभ्यासांच्या पुनरावलोकनात असे आढळून आले की; पेपरमिंट ऑइल कॅप्सूल घेतल्याने आयबीएस लक्षणे; प्लेसबो कॅप्सूलपेक्षा लक्षणीयरीत्या सुधारतात.

एका अभ्यासात असे आढळून आले की; चार आठवडे पेपरमिंट ऑइल घेतलेल्या 75% रुग्णांमध्ये; प्लेसबो गटातील 38% रुग्णांच्या तुलनेत आयबीएस लक्षणांमध्ये सुधारणा दिसून आली.

उल्लेखनीय बाब म्हणजे, आयबीएस लक्षणांपासून आराम दर्शविणारी जवळजवळ सर्व संशोधने; कच्च्या पुदिन्याच्या पानांऐवजी तेलाच्या कॅप्सूलचा वापर करतात. वाचा: Drink lemon water regularly for good health | लिंबू पाण्याचे फायदे

मुरुमांवर उपचार करण्यासाठी प्रभावी आहे

Lemonade and mint are useful in summer
Photo by Anna Nekrashevich on Pexels.com

मुरुम, डाग यासारख्या त्वचेशी संबंधित समस्यांवर उपचार करण्यासाठी; पुदीना हे प्राचीन औषध आहे. पुदिन्याच्या पानातील शक्तिशाली बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ; अँटीफंगल आणि दाहक-विरोधी गुणधर्म मुरुमांवर उपचार करण्यासाठी प्रभावी आहेत; आणि मुरुमांच्या उद्रेकाशी संबंधित जळजळ आणि लालसरपणा कमी करतात.

पुदिन्याच्या पानांमध्ये जास्त प्रमाणात सॅलिसिलिक ऍसिड आणि व्हिटॅमिन ए असते; जे त्वचेतील सेबम ऑइलचा स्राव नियंत्रित करते आणि मुरुम दूर करण्यास मदत करते. वाचा; Amazing Uses of Orange Peel | संत्र्याच्या सालीचे अप्रतिम उपयोग

पुदिन्याच्या पानांचा अर्क; मुरुमांवर उपचार आणि प्रतिबंध करण्यासाठी उपयुक्त आहे. पुदिन्याच्या पानांमधील मेन्थॉल आणि नैसर्गिक अँटिऑक्सिडंट्सची समृद्धता; त्वचेसाठी एक आश्चर्यकारक क्लिन्झर, टोनर, तुरट आणि मॉइश्चरायझर म्हणून वापरली जाते. पुदिन्याची पाने त्वचेला रंग देतात; कोरडी आणि खाज सुटणारी त्वचा मऊ करतात.

पुदिना आहारात समाविष्ट करणे सोपे आहे

mint is easy to include in the diet
Photo by Timur Weber on Pexels.com

हिरव्या सॅलड्स, मिष्टान्न, स्मूदी आणि अगदी पाण्यातही; पुदीना सहज घेतला जाऊ शकतो. पेपरमिंट चहा हा आहारात समाविष्ट करण्याचा आणखी एक लोकप्रिय मार्ग आहे. वाचा: Amazing Health Benefits of Bananas | केळीचे आरोग्यदायी फायदे

तथापि, पुदिन्याचे आरोग्य फायदे दर्शविणा-या अनेक अभ्यासांमध्ये अन्नासोबत पाने खाणे समाविष्ट नव्हते. त्याऐवजी, पुदीना कॅप्सूल म्हणून घेतला गेला; त्वचेवर लावला गेला किंवा अरोमाथेरपीद्वारे इनहेल केला गेला.

आरोग्याच्या उद्देशाने पुदीना वापरताना; आपण काय साध्य करु इच्छित आहात आणि त्या विशिष्ट उद्देशासाठी; संशोधनात वनस्पतीचा कसा वापर केला गेला; याचे मूल्यांकन करणे महत्वाचे आहे. पुदिना काय करु शकतो? तर-

  • ताजी किंवा वाळलेली पाने खाणे: दुर्गंधीवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते.
  • आवश्यक तेले इनहेल करणे: मेंदूचे कार्य आणि सर्दीची लक्षणे सुधारु शकतात.
  • त्वचेवर लावणे: स्तनपानापासून स्तनाग्र वेदना कमी करण्यासाठी वापरले जाते.
  • अन्नासोबत कॅप्सूल घेतल्यास, अपचनावर उपचार करण्यात मदत होऊ शकते.
  • वाचा: Reasons for Drinking Coconut Water | नारळ पाणी का प्यावे?

पुदिन्याच्या पानांचे दुष्परिणाम (Lemonade and mint are useful in summer)

Effects of mint
Photo by ANTONI SHKRABA on Pexels.com

पुदिन्याची पाने खाण्यासाठी सामान्यतः सुरक्षित असतात; तथापि गॅस्ट्रोएसोफेजल रिफ्लक्स रोग असलेल्या लोकांनी; सेवन कमी केले पाहिजे; कारण यामुळे पोटात जळजळ होऊ शकते. मुलांमध्ये मेन्थॉल तेलाचा वापर करण्यास मनाई आहे; कारण त्यामुळे श्वास घेण्यास त्रास होऊ शकतो. वाचा; How to Prevent Skin Rash in Summer | उन्हाळा व त्वचेवरील पुरळ

सारांष (Lemonade and mint are useful in summer)

विज्ञानानुसार, पुदीना एक आश्चर्यकारक औषधी वनस्पती आहे; ज्यामध्ये बरेच फायदे आहेत. आहारात पुदिन्याचा समावेश करण्यास हरकत नाही; कारण ते अँटिऑक्सिडंट्स, जीवनसत्त्वे, लोह इत्यादींनी परिपूर्ण आहे. सोप्या शब्दात, तुम्हाला निरोगी आणि आनंदी राहायचे असेल तर; तुमच्या आहारात पुदिन्याचा समावेश करा. वाचा: Best healthy foods to eat in summer | सर्वोत्तम आरोग्यदायी पदार्थ

Related Posts

Post Categories

आमच्या Etopcollection वेबसाईटला जरुर भेट द्या, तसेच शैक्षणिक माहितीसाठी “ज्ञानज्योत” शैक्षणिक मराठी संकेत स्थळाला भेट द्या.

टीप: उपचार करण्यापूर्वी, आपणास पुदिन्याची ॲलर्जी असल्यास डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

Know All About Chartered Accountancy

Know All About Chartered Accountancy | चार्टर्ड अकाउंटन्सी

Know All About Chartered Accountancy | चार्टर्ड अकाउंटन्सी हा, वाणिज्य शाखेतील विद्यार्थ्यांसाठी उत्तम करिअर पर्याय आहे; CA साठी प्रवेश, पात्रता, ...
Read More
Every mole on the body says something

Every mole on the body says something | शरीरावरील तिळाचे अर्थ

Every mole on the body says something | शरीरावरील प्रत्येक तीळ काहीतरी सांगतो, जाणून घ्या शरीरावरील प्रत्येक तिळाचे जीवनातील महत्त्व ...
Read More
Governance & Administration in Maharashtrav

Governance & Administration in Maharashtra | शासन व प्रशासन

Governance & Administration in Maharashtra | महाराष्ट्रातील शासन आणि प्रशासन; राजकारण, स्थानिक शासन, न्यायव्यवस्था व महाराष्ट्राची अर्थव्यवस्था या बाबत सखोल ...
Read More

Know About the State of Maharashtra (I) | महाराष्ट्र राज्य

Know About the State of Maharashtra (I) | महाराष्ट्र राज्याची व्युत्पत्ती, भौगोलिक स्थिती आणि हवामान जाणून घ्या महाराष्ट्र हे भारताच्या ...
Read More
Reasons for filing ITR in time

Reasons for filing ITR in time | ITR वेळेत दाखल करण्याची कारणे

Reasons for filing ITR in time | ITR वेळेत दाखल करण्याची कारणे, करपात्र उत्पन्न नसेल तरी देखील; खालील कारणांसाठी ITR ...
Read More
Know what to do before an interview

Know what to do before an interview | मुलाखतीपूर्वी काय करावे

Know what to do before an interview | मुलाखतीपूर्वी काय करावे, मुलाखतीची तयारी करणे महत्त्वाचे का आहे व मुलाखतीची तयारी ...
Read More
Amazing Health Benefits of Ghee

Amazing Health Benefits of Ghee | तुपाचे आश्चर्यकारक फायदे

Amazing Health Benefits Of Ghee | तुपाचे आश्चर्यकारक आरोग्यदायी फायदे आहेत; परंतू जर जास्त प्रमाणात तुपाचे सेवन केले तर; वजन, ...
Read More
pexels-photo-6863524.jpeg

How to Calculate Income Tax 2022-23 | आयकर गणना 2022-23

How to Calculate Income Tax 2022-23 | आयकर गणना 2022-23; पे स्लिपमधील पगाराचे घटक; आयकर गणनेबाबत वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न ...
Read More
How to Remove Black Spots of Pimples?

How to Remove Black Spots of Pimples? | पिंपल्सचे काळे डाग

How to Remove Black Spots of Pimples? | पिंपल्समुळे होणारे काळे डाग कसे काढायचे?; मुरुमांचे डाग आणि चट्टे नैसर्गिकरित्या कमी ...
Read More
How to make green bananas ripen faster

How to make green bananas ripen faster | अशी पिकवा केळी

How to make green bananas ripen faster | हिरवी केळी जलद पक्व कशी करावी? तसेच, पिकलेली केळी जास्त दिवशी टिकवण्यासाठी; ...
Read More
Spread the love